[Funland] Di cư đi New Zealand

hainm.invest

Xe buýt
Hỏi thật bác hainm.invest đã ở giãy chết chưa mà bác nói như đúng rồi. Bác làm tư vấn thì bác phải rõ mọi vấn đề mới mong có khách chứ bác vào đây trao đổi mà toàn ghấy nghe nói. Theo dõi nhiều còm của bác mà mình phải lên tiếng. Xin trả lời bác là đi du học thứ nhất chỉ cần nộp tiền học phí 1 năm mà học phí học thạc sỹ trường top ở Úc cũng chỉ max 25k cho học sinh quốc tế thế nên k có chuyện chị kia nộp 40k tiền học đc cấp visa du học sang đây mà đòi lại đc tiền. Giả dụ chị í lấy người úc thì visa của chị ấy sẽ là visa bắc cầu và nếu k đi học nữa chị ấy chỉ có mất tiền thôi k có chuyện lấy lại đc tiền trả cho thằng kết hôn giả kia. Thứ 2 là khi có visa bắc cầu chị ấy phải sống đủ 2 năm tối thiểu với ông chồng giả để đưoẹc cấp thưèong trú nhân, sau khi có thường trú nhân(PR) chị âáy phải thoả mãn điều kiện ở Úc tối thiểu 4 năm kể từ ngày ở úc để đuơẹc Apply thi quốc tịch úc. Tất cả các thông tin về nhập cư Úc đều có trên trang web của ĐSQ úc cả tiếng Việt và Anh bác có thể tìm hiểu chứ đừng nghe ai nói.
À cám ơn cụ đã bổ sung thông tin cho nó rõ ràng nhé, mình không tư vấn mình chỉ đưa ra vấn đề và các cụ giải quyết hộ. Và nên nhớ nếu mọi cách mà đều nêu trên trang web đại sứ quán thì đó không phải là cách dễ dàng và linh hoạt nữa

Chỉnh sửa cuối:

aus

Xe máy
Đấy, nhiều khi sự định hướng đúng đắn từ đầu còn quan trọng hơn cả những nỗ lực hay trí tuệ vượt trội mà không được định hướng. Mình hay nhắc về kết hôn giả vì mình thấy đây là giải pháp tuy không hay nhưng khá tốt cho cần lao có ít tiền muốn cuộc đời tươi đẹp hơn (nhất là phận buôn phấn bán hoa hết tuổi, thôi thì sang đó lấy chú nào già, nhập tịch xong, chú đấy chết thì mình cũng tự do mưu cầu hạnh phúc còn hơn vạn lần ở lại sông quê). Mình hay đưa giải pháp cho số đông vì những người giàu, kể cả các bác đầy tớ thì họ định hướng quá rõ vấn đề này rồi, bác nào chả có cơ sở hay con cái ở bên đó hết rồi, có động trời cái là các bác xách va li lên máy bay đi hết thôi.
Xin thưa với bác rằng thì là kết hôn giả giờ cũng bị đưa vào tầm ngắm rất khắt khe và chi phí cho 1 cuộc hôn nhân như vậy là quá tốn kém và rủi ro lớn. Ví dụ như Úc bây giờ kết hôn giả với oversea cũng cả trăm ngàn chưa tính các chi phí khác như nộp tiền bảo lãnh, nếu bị từ chối thì lại tiếp tục nộp và tiền thuê luật sư trạng sư tuỳ mức độ. Trò này gần như đã bị mai một dần vì không ai muốn mạo hiểm, nếu bị phát hiện sẽ tước quyền công dân.

aus

Xe máy
Bác này nói có dẫn chứng tốt, nhưng bổ sung thêm chỗ F1 tí nhé, sại sao không có một cách nữa là hướng F1 kết hôn thật với một việt kiều bên đó hoặc bản ngữ bên đó, đương nhiên khi muốn F1 đi thì bố mẹ cháu phải nghiên cứu rất kĩ cháu nên đi đâu, học ngành nào để có cơ hội ở lại nhiều nhất rồi. Và thêm nữa cái trò bác bảo vớ vẩn nhất là kết hôn giả thì đó có vẻ chính là con đường thành công nhiều nhất cho nhiều đối tượng phổ thông nhất vì vậy đừng coi thường trò này nhé. Cái mà bác nói các em gái em miền Tây giải nghệ vẫn còn nhan sắc kết hôn với trai già tàn tật máu gái bên đó là một con đường giải thoát tuyệt vời cho các em này (đây bản chất cũng là một dạng kết hôn giả rồi).
Bác này công nhận ngây thơ thật, bác tưởng lấy VK dễ thế à, bọn trẻ phù hợp với độ tuổi của con bác hoặc bác nó k lấy ngưồi trong nước vì môi trường sống khác nhau và chúng nó là Aussi chính cống, lứa già là các cụ vượt biển nói chung tầm 55 đổ lên bác có muốn gắn bó hay k

raklei

Xe điện
thấy các cụ bảo qua nước ngoài mua nhà rẻ hơn vn. mình thấy toàn mua nhà ở ngoại ô thì phải , chứ trung tâm đông đúc người thì chắc giá trên trời . ko biết bên đó có khái niệm nhà mặt tiền trung tâm dễ kiếm tiền như ở vn ko nhỉ ? nếu đc như vậy thì cụ nào nhiều tiền qua đó vào trung tâm làm căn mặt tiền chắc cũng ko sợ đói :D
rẻ cũng chả rẻ đâu khu trung tâm cũng đắt giời ơi, toàn cỡ tỷ phú mới có tiền mua.
chưa kể mua xong còn lo è cổ đóng thuế sử dụng đất cỡ < 5%/năm.
nhà ko tu sửa, ko cắt cỏ, ko dọn dẹp bên ngoài thì bị nhắc nhở, nhắc vẫn chây ra thì còn ăn vé phạt. nói chung cứ ở xứ lừa trong cái lều rách lại ngon.

Civic07764

Xe đạp
Em thấy ở đâu cũng vui cả ăn thua là do mình thoi ,chổ nào thấy thoải mái vui vẽ là ok .em có người thân ở usa và cand nên em cũng biết sơ sơ .ở mỷ thì di cư gia đình là phải có từ 500k trở lên còn canada khó hơn nửa nha các cụ ,vd ở tp toronto hay ontario thì 800k - hơn 1tr cand nhé ! Chua tính phải có bằng cấp ,kinh nghiệm ,và đặc biệt là English nửa .lúc đầu gia đình em cũng đijnh đi cand nhưng phone ? Mấy văn phòng luật thì lại thôi hihi ( điều kiện không cho phép ) cand thì OK lắm ,y tế,giáo dục ,phút lợi xã hội v.v....đều tốt hơn Vn mình nhiều lắm .em cũng có thời gian ở ontario ( đi du lich 6 tháng )

hainm.invest

Xe buýt
Chị ý 1 là chém với bác, hai là bác quá ngây thơ:
- Huỷ việc nhập học là ko được lấy lại tiền học, mà thường là mất luôn, đặc biệt với DHS nước ngoài, là 1.
- Khi huỷ nhập học, visa du học sinh 571 bị huỷ ngay lập tức, Nếu muốn lấy chồng, vợ, phải làm bridging visa và cũng phải ra khỏi Uc để làm lại. Cứ cho xin được PR ngay lập tức bằng cách nào đó và chị ý được ở lại đi,
- Em thì em ko nghĩ là sau 1 năm sang đã được nhập tịch, nhất là chị ý nghe kể thì có vẻ như ko đủ điểm. Bác nên nhớ mấy nước Úc, Mỹ, Cad và NZ tính điểm để xét nhập tịch theo point - based assessment.
Nếu đây là trường hợp năm 97 - 98 thì còn có khả năng, chứ nếu xảy ra từ sau 2007 trở đi là cực hiếm, vì Úc bây h bắt đầu dư thừa, đặc biệt là cũng bắt đầu có giảm phát, vì kinh tế Úc rất đơn giản, dựa vào khai thác tài nguyên. H quốc gia mua tài nguyên số 1 là TQ bắt đầu suy thoái, nên Úc cũng giảm chóng mặt theo (1AUD lúc cao nhất là 22k, h có lúc rơi xuống 15.5k, Bloomberg nó doạ là sẽ còn giảm nữa). Chính sách thắt chặt nhập cư làm cho Education là ngành kinh tế thứ 2 cũng giảm rất nhiều.
Tóm lại đây là một cách để đi, còn cụ thể nó sai lệch một hai năm không vấn đề gì, ai muốn đi sẽ phải tìm hiểu kĩ, mình ngồi hóng ông em bà ấy làm bộ ngoại giao nói chuyện, nhưng nói chung tụi thuộc bộ ngoại giao hay sứ quán nó quá sành sỏi hơn cụ nhiều cụ ạ, chứ cứ thẳng bưng ra chắc đầy vụ kết hôn giả đã không thành rồi

hainm.invest

Xe buýt
Xin thưa với bác rằng thì là kết hôn giả giờ cũng bị đưa vào tầm ngắm rất khắt khe và chi phí cho 1 cuộc hôn nhân như vậy là quá tốn kém và rủi ro lớn. Ví dụ như Úc bây giờ kết hôn giả với oversea cũng cả trăm ngàn chưa tính các chi phí khác như nộp tiền bảo lãnh, nếu bị từ chối thì lại tiếp tục nộp và tiền thuê luật sư trạng sư tuỳ mức độ. Trò này gần như đã bị mai một dần vì không ai muốn mạo hiểm, nếu bị phát hiện sẽ tước quyền công dân.
Bác cho biết tỷ lệ mai một là bao nhiêu, giờ họ đi theo dạng nào là phổ biến, đừng phán võ đoán thế nhé

tuanphuongduong

Xe tăng
Tự nhiên ra nước ngoài sống cũng buồn nhỉ, e vẫn thích thiên đường mình hơn, có anh em, bạn bè, gia đình, người thân vẫn tuyệt hơn nhiều

hainm.invest

Xe buýt
Tự nhiên ra nước ngoài sống cũng buồn nhỉ, e vẫn thích thiên đường mình hơn, có anh em, bạn bè, gia đình, người thân vẫn tuyệt hơn nhiều
Mỗi người một quan điểm thôi, chỉ thấy phần lớn các tinh anh đều mong và cho con ra nước ngoài hoặc có hộ tích nước ngoài

ZARG

Xe container
Bác cho biết tỷ lệ mai một là bao nhiêu, giờ họ đi theo dạng nào là phổ biến, đừng phán võ đoán thế nhé
Thế cụ có tỷ lệ chuẩn để so không?

Trò kết hôn giả xưa lắm rồi, cụ tưởng tư bản ngu chắc?!

Giờ muốn có "quần áo" - bên Đức hay gọi thế, không phải dễ. Xếp lịch hẹn hàng mấy tháng còn chưa đến lượt nộp hồ sơ!!

Cụ cũng nên đưa tỷ lệ thành công là bao nhiêu? Không nên võ đoán :) Các thông tin liên quan đến di dân, tiêu chuẩn hàng năm đều có trên website của ĐSQ các nước, các đường dây đưa người đi từ BNG cũng không đảm bảo chắc chắn 100%, sang đến nơi rồi vài năm sau nó lôi ra đuổi về thì còn nhục nữa.

Em quen 1 ông anh, sống chết để đưa cả nhà sang Aus, sau một thời gian, tìm đủ mọi cách thì cũng sang được theo diện đi làm, học nghề cơ khí gì đó, sang đến nơi mặc dù vợ dạy tiếng Anh ở VN nhưng vẫn chưa đủ điểm để xin đi làm, thế là đi làm nail, ông kia học 1 khóa cơ khí sang đấy nó kiểm tra lại cũng chưa đủ điều kiện, nó cho đi học lại nghề hàn, làm đến năm nay là năm thứ 4 hay thứ 5 gì đó, hết hạn visa tạm, nó đang bắt thi lại, hôm trước em gặp bên đó thì kêu khó nhất là tiếng Anh, sợ không qua nó bắt về VN.

hainm.invest

Xe buýt
Thế cụ có tỷ lệ chuẩn để so không?

Trò kết hôn giả xưa lắm rồi, cụ tưởng tư bản ngu chắc?!

Giờ muốn có "quần áo" - bên Đức hay gọi thế, không phải dễ. Xếp lịch hẹn hàng mấy tháng còn chưa đến lượt nộp hồ sơ!!
Đây là số liệu thô
Trên 80% dân số Úc có nguồn gốc châu Âu, và hầu hết những người còn lại có nguồn gốc châu Á, cùng một thiểu số nhỏ hơn là thổ dân. Sau khi bãi bỏ chính sách Úc Da trắng vào năm 1973, nhiều sáng kiến của chính phủ được tiến hành nhằm cổ vũ và xúc tiến hòa hợp dân tộc dựa trên một chính sách đa nguyên văn hóa.[204]Trong các năm 2005–06, có trên 131.000 người nhập cư đến Úc, chủ yếu từ châu Á và châu Đại Dương.[205]Mục tiêu nhập cư giai đoạn 2012–13 là 190.000,[206]so với 67.900 trong giai đoạn 1998–99.[207]

Dân số nông thôn của Úc vào năm 2012 là 2.420.731 (10,66% tổng dân số).
=> một năm trung bình khoảng 60.000 nhập cư vào úc

Hơn 1300 người nước ngoài đã bị cho là gian dối trong mối quan hệ vợ chồng với các thường trú nhân hoặc công dân Úc. Các cuộc kết hôn giả được tổ chức nhằm đạt được quyền công dân đã bị phát hiện ở mức kỷ lục.

Số người này sau khi bị phát hiện mối quan hệ vợ chồng với các thường trú nhân hoặc công dân Úc là giả dối đã bị buộc về nước. Đặc biệt chỉ riêng năm ngoái, con số này là 406 người, nghĩa là 8 người trong 1 tuần.

Trong năm 2011-2012, tổng số người nước ngoài nộp đơn diện kết hôn là 60.600 người; tức 1 trong 9 người đã bị từ chối, tăng từ tỷ lệ 1 trong 13 cách đây 4 năm.

Sự gia tăng về lượng đơn xin thị thực kết hôn, đặc biệt là từ những người nước ngoài đã ở Úc theo diện học tập. làm việc hoặc du lịch.đã khiến việc ngăn chặn nạn gian lận để nhập quốc tịch đã trở nên ngày càng khó khăn hơn.

“Do giá trị của thị thực Úc ngày càng tăng trong một thế giới biến động và số lượng người khổng lồ hiện đang muốn đến Úc nên đây là thời điểm để chúng tôi tăng cường kiểm soát” Chuyên gia về định cư của trường đại học Monash, Bob Birrel cho biết.

Luật pháp Úc hiện cho phép công dân Úc từ 17 tuổi trở lên được quyền bảo lãnh người bạn đời nước ngoài, chỉ với một yêu cầu duy nhất là mối quan hệ này phải chân thật, đã bị coi là “quá dễ dàng.

Các viên chức di trú đã cấp 45,150 thị thực diện kết hôn/đính hôn trong năm vừa qua, tăng gần 20.000 so với 15 năm trước.

“ Nếu bạn so sánh con số trên với tổng số cuộc kết hôn hàng năm ở Úc, vào khoàng 120,000, bạn sẽ nhận thấy là diện kết hôn bảo lãnh này có quy mô lớn đến thế nào.” Tiến sĩ Birrel cho biết thêm.

=> tỷ lệ nhập cư theo dạng kết hôn (trong đó chưa thống kê số kết hôn giả) là rất lớn nhé, chiếm hơn 70%, đây là số liệu theo Peter Mickelburough

aus

Xe máy
bác muốn đi thì bác phải tự tìm hiểu nhé, không có bữa trưa miễn phí nếu cố sống cố chết để kết hôn giả như bác với mong muốn bước vào xã hội văn minh thì phải làm quen với việc này đi. Hiện nay chính phủ của Abbott đang truy cứu ngược lại các trường hợp kết hôn từ 2010 trở về nay và để làm gì thì bác cũng biết rồi đấy

hainm.invest

Xe buýt
bác muốn đi thì bác phải tự tìm hiểu nhé, không có bữa trưa miễn phí nếu cố sống cố chết để kết hôn giả như bác với mong muốn bước vào xã hội văn minh thì phải làm quen với việc này đi. Hiện nay chính phủ của Abbott đang truy cứu ngược lại các trường hợp kết hôn từ 2010 trở về nay và để làm gì thì bác cũng biết rồi đấy
Mình có số liệu ở trên đó, cụ có thể tham khảo, mình không thích võ đoán, mình chỉ suy luận logic

aus

Xe máy
Bác là công dân hạng 3n++, sang đó chân ướt chân ráo đòi ngồi cùng mâm với công dân toàn cầu hạng 1, nghe nó không hợp lý, bác xem bọn hãng máy bay nó trả bảo hiểm cho bác và cho một chú công dân mỹ khác nhau như thế nào, sang đó ở ngoại ô hay tỉnh lẻ cũng tốt rồi, vì nước nó đi trước đông lào cả 100 năm, thậm chí có thể nói đông lào không bao giờ đuổi kịp nó cả cũng hoàn toàn đúng
Đấy là ở vị trí của bác đang thèm khát việc đi nên bằng bất cứ giá nào hay cách nào bác cũng cố đi cho bằng duợdc miễn sao được là công dân hạng 3 +- như bác muốn còn những người đi bằng sức lực trí tuệ họ cũng k kém gì người bản địa đâu nhất là thế hệ sinh ra bên đó thế nên việc mua nhà ở đâu bên tây k hẳn là cứ trung tâm đâm đầu vào, họ sẽ mua nhà gần chỗ họ làm hoặc vùng miền họ thích sống. Bác nên đầu tư 1 chuyến qua Ca,Úc hay Mỹ xem giới nhà giàu của TQ họ mua nhà thế nào.

aus

Xe máy
G
Nó không ngu nhưng nó không kiểu không quản được thì cấm hiểu không, nước nó là nước tự do, tôn trọng nhân quyền trong đó có quyền kết hôn.
Nếu nói như cụ thì bọn mỹ sao nó cho công dân quyền sử dụng súng, như thế nó có ngu không? nó là ngu nếu xét từ quan điểm trị nước của mao, quyền lực sinh ra từ họng súng, nếu nó cho công dân sử dụng súng thì nó không dễ dàng ép dân theo ý nó được thậm chí dân bắn hết thì lấy đâu người làm lãnh đạo nữa, thế cụ gọi nó là ngu à, không, nó không ngu, nhưng quyền sử dụng súng là quyền tự do cơ bản nên nó không thể cấm mà chỉ quản lý sao cho ít rủi ro nhất
Giờ làm hồ sơ dạng kets hôn đi Úc tuy không thành luật nhưng nếu vợ chồng thật thì nó cứ câu giờ cho đến khi có con để nó cho đi xét nghiệm, rất nhiều trường hợp thế rồi

hainm.invest

Xe buýt
Bác này công nhận ngây thơ thật, bác tưởng lấy VK dễ thế à, bọn trẻ phù hợp với độ tuổi của con bác hoặc bác nó k lấy ngưồi trong nước vì môi trường sống khác nhau và chúng nó là Aussi chính cống, lứa già là các cụ vượt biển nói chung tầm 55 đổ lên bác có muốn gắn bó hay k
Xem số liệu mình thống kê bên dưới để biết rõ cụ thể nó dễ hay không nhé

hainm.invest

Xe buýt
Cụ cũng nên đưa tỷ lệ thành công là bao nhiêu? Không nên võ đoán :) Các thông tin liên quan đến di dân, tiêu chuẩn hàng năm đều có trên website của ĐSQ các nước, các đường dây đưa người đi từ BNG cũng không đảm bảo chắc chắn 100%, sang đến nơi rồi vài năm sau nó lôi ra đuổi về thì còn nhục nữa.

Em quen 1 ông anh, sống chết để đưa cả nhà sang Aus, sau một thời gian, tìm đủ mọi cách thì cũng sang được theo diện đi làm, học nghề cơ khí gì đó, sang đến nơi mặc dù vợ dạy tiếng Anh ở VN nhưng vẫn chưa đủ điểm để xin đi làm, thế là đi làm nail, ông kia học 1 khóa cơ khí sang đấy nó kiểm tra lại cũng chưa đủ điều kiện, nó cho đi học lại nghề hàn, làm đến năm nay là năm thứ 4 hay thứ 5 gì đó, hết hạn visa tạm, nó đang bắt thi lại, hôm trước em gặp bên đó thì kêu khó nhất là tiếng Anh, sợ không qua nó bắt về VN.
Tỷ lệ thành công tương đối cao, cụ rút ra trong số liệu thống kê mình để trên nhé

hainm.invest

Xe buýt
G

Giờ làm hồ sơ dạng kets hôn đi Úc tuy không thành luật nhưng nếu vợ chồng thật thì nó cứ câu giờ cho đến khi có con để nó cho đi xét nghiệm, rất nhiều trường hợp thế rồi
Câu giờ thì cũng phải có thời hạn, ví dụ 60 ngày là phải giải quyết không nó kiện bỏ mẹ. Hành chính của nó là phục vụ công dân chứ có phải hành là chính đâu

xetaplai77

Xe tải
Em đang tìm hiểu để cho F1 sang USA nhập tịch theo dạng con nuôi. F1 nhà em năm nay 7 tuổi, bên USA thì có họ hàng cô bác cũng nhiều và cũng có kinh tế khá giả. Nếu em nhờ họ hàng nhận cháu làm con nuôi rồi cho sang đấy theo luật có làm được không? Cụ nào biết thông tin hướng dẫn em với. em vodka các cụ sẵn rồi ah.
Tks Mod. EM vừa tham khảo link Mod gửi xong, em thấy có điều kiện người muốn nhận con nuôi phải về VN ở cùng nhà với con nuôi 2 năm thì khó quá, kể cả họ hàng thân thích thì cũng khó có thể nghỉ việc về VN như vậy được. Có trường hợp nào để F1 nhà em sang đấy ở cùng cô chú tạm 2 năm trước rồi làm thủ tục sau thay vì cô chú phải về VN 2 năm đc ko cụ., Em xin phép hỏi thêm một ý nữa là bên USA em có vợ chồng cô chú họ xa ở với nhau mà không có con cái gì cả, 1-2 năm cũng về VN 1 lân, không biết với điều kiện đấy thì có thể nhờ cô chú nhận F1 nhà em làm con nuôi dễ hơn không vụ nhỉ. Em vodka mod 1 ly nhé.

Chỉnh sửa cuối: