[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

nvht

Xe điện
Nó báo giá rõ ràng trong thực đơn rồi cụ. Tất nhiên là sau covid thì giá cả nó trội lên để bù vào thời gian bị lõm do covid.
một số cụ toàn miêu tả bằng mồm thôi mà em hỏi rõ thì không thấy trả lời. Các cụ xem giá công khai như này có phải là chặt chém không ah

Don gia cac mon an nam 2022.jpg

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tháng 10 thì rét sun cmn chi m, tắm sao đc cụ êi :P
Dịp đó đi có ai đòi tắm biển đâu bác.
Nhờ vả em SGBB nào đó đi cùng, tối đi dạo vòng vòng rồi về chơi trò giao cấu thôi ạ.

Dân Tổ

Xe container
Thế thì VIP dồi.

Đợt gần nhất tôi đi Cát Bà là dịp Tết vừa xong.
Vắng như chùa bà đanh; cả resort có 2 hộ thuê.
Tối đi dạo, đường tối om, vì chẳng có ai và tiết kiệm điện, có lẽ thế.
Flamingo có khách, nhưng họ trốn hết trong đó.

Túm lại, tôi thấy Cát Bà ổn, nếu đi trái mùa.
Còn đúng mùa thì Sầm Sơn tôi đã chứng kiến, chật ních; vươn tay ra là toàn dzú với mông.
Như em cũng chia sẻ ở trên là nhà em đi nghỉ dưỡng là chính, không có nhu cầu khám phá vui chơi (tuỳ từng địa điểm) nên có đắt 1 chút cũng không vấn đề, miễn vẫn được hưởng trọn sự riêng tư yên tĩnh. :)

Vào PQ cũng vậy, nhà em chọn resort khá kỹ, tránh những nơi tour đoàn hay nhiều người Việt, thú thật không phải phân biệt gì đâu ạ, nhưng ở những chỗ đông thì không mong đợi dịch vụ lẫn csht cao cấp :) nhất là ở VN mình.

Sammy2017

Xe tải
Biển miền Bắc em thấy có Quan Lạn đẹp và yên tĩnh. Tuy nhiên đi các cụ phải xác định là dịch vụ chẳng có gì đâu, cực kỳ nghèo nàn, nhưng bù lại được cái hoang sơ, bình yên. Ngồi trên bờ biển ăn mực uống bia cứ gọi là hết nấc. Em đi Quan Lạn cách đây mấy năm, cát trắng mịn, sóng êm ru, nước biển trong vắt, chịu khó thuê xe đạp đi khám phá rất nhiều chỗ hay ho như đồng cỏ lau trải dài, khu rừng bên mé biển, bác nào có máy ảnh ngon ngon là ra cả tá ảnh đẹp ngay. Em chỉ có con ảnh chụp bằng máy đth cùi thôi ợ

BMZ_Z4

Xe điện
Vâng. Các bác tiền mãn teen đi đổi gió chụp ảnh và team Building.
tháng 6 nhà em đi Quảng Ninh ở resort trong Tuần châu. Ra ngoài ăn thì ngon. Nhưng biển chán và tốn khá tiền ko đâu.
tháng 7 đi Hải tiến thì hài lòng hơn. Ăn ngon. Trẻ tắm biển thích hơn QN.
cuối tháng 8 thì 5 nhà đi Sài gòn - long Hải - Vũng tàu. Mong là ăn ngon ngủ đẹp.
VT thì đặc sản tắc đường rồi. Cụ tránh cuối tuần ra thì hi vọng đỡ mà cũng không biết được.

nvht

Xe điện
Biển miền Bắc em thấy có Quan Lạn đẹp và yên tĩnh. Tuy nhiên đi các cụ phải xác định là dịch vụ chẳng có gì đâu, cực kỳ nghèo nàn, nhưng bù lại được cái hoang sơ, bình yên. Ngồi trên bờ biển ăn mực uống bia cứ gọi là hết nấc. Em đi Quan Lạn cách đây mấy năm, cát trắng mịn, sóng êm ru, nước biển trong vắt, chịu khó thuê xe đạp đi khám phá rất nhiều chỗ hay ho như đồng cỏ lau trải dài, khu rừng bên mé biển, bác nào có máy ảnh ngon ngon là ra cả tá ảnh đẹp ngay. Em chỉ có con ảnh chụp bằng máy đth cùi thôi ợ
cụ có thấy dịch vụ đắt hay bị chặt chém như một số cụ ở trên đưa ra thông tin (mà không có bằng chứng) không ?

Damhie.u

[Tịch thu bằng lái]
Cát Bà đi là phải có bài có mẹo, để làm gì để canh giờ phà bớt đông, để ăn ngủ chơi ngon chất rẻ các b ạ. Cơ bản nhất tránh ngày/mùa cao điểm, đi điểm xa trung tâm.

Mesocsic

Xe điện
VT thì đặc sản tắc đường rồi. Cụ tránh cuối tuần ra thì hi vọng đỡ mà cũng không biết được.
Vâng. Em đang tính đi vào giờ thấp điểm. Thanks cụ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Như em cũng chia sẻ ở trên là nhà em đi nghỉ dưỡng là chính, không có nhu cầu khám phá vui chơi (tuỳ từng địa điểm) nên có đắt 1 chút cũng không vấn đề, miễn vẫn được hưởng trọn sự riêng tư yên tĩnh. :)

Vào PQ cũng vậy, nhà em chọn resort khá kỹ, tránh những nơi tour đoàn hay nhiều người Việt, thú thật không phải phân biệt gì đâu ạ, nhưng ở những chỗ đông thì không mong đợi dịch vụ lẫn csht cao cấp :) nhất là ở VN mình.
Đúng là tôi cũng ưu tiên chọn những những chỗ không quá to.
Kiểu FLC Sầm Sơn là rất ngại, dù hạ tầng nó ngon.

Còn vụ "hông có nhu cầu khám phá vui chơi" thì không ổn chút nào.:D:D.
Phải chơi bời lặn biển lái Jetsky nhảy dù gì đấy chứ bác.

Tôi thích khoản diving và snorkel, dù bơi khá tệ.

Dân Tổ

Xe container
Đúng là tôi cũng ưu tiên chọn những những chỗ không quá to.
Kiểu FLC Sầm Sơn là rất ngại, dù hạ tầng nó ngon.

Còn vụ "hông có nhu cầu khám phá vui chơi" thì không ổn chút nào.:D:D.
Phải chơi bời lặn biển lái Jetsky nhảy dù gì đấy chứ bác.

Tôi thích khoản diving và snorkel, dù bơi khá tệ.
À những môn đó thì nhà em tham gia đủ cả ạ :D nhưng là dịch vụ của resort nếu có, hoặc điểm chơi riêng cho những môn đó ạ hì hì.

Còn quy mô như Vin vủng, FLC… thì nhà em chịu không ở được ạ :D

Sammy2017

Xe tải
cụ có thấy dịch vụ đắt hay bị chặt chém như một số cụ ở trên đưa ra thông tin (mà không có bằng chứng) không ?
Đi Quan Lạn e thấy ăn uống bth, không đắt cũng chẳng rẻ.
Còn Cát Bà em đi 2 lần rồi, không đến nỗi bị như cụ chủ thớt (chắc do em đỏ hơn chăng???). Em ở khách sạn Le Pont, ăn thì tối đi bộ thảnh thơi lên các nhà hàng nổi, công nhận đắt nhưng vẫn trong mức chấp nhận được, hải sản thì cũng tươi ngon chứ cũng không đến mức lừa lọc gì mình cả.
Nhưng biển miền Bắc muốn chấp nhận được chỉ có đi ra Đảo thôi, trong đó Quan Lạn em vẫn muốn quay lại nếu có dịp

BMW_X6M

Xe tăng
miền bắc chỉ có ra đảo quảng ninh tắm nước trong sạch thôi ah

honglongit

Xe buýt
Chia buồn với cụ, e cũng vừa đi quảng ninh về tuần rồi. Ở 1 đêm du thuyền trên vịnh lan hạ em thấy đẹp mà, nhà thuyền tổ chức nhiều ctrinh hay. Đồ ăn và dv ok, nhưng chi phí hơi mắc chút.

fadco

Xe container
( ngon) với em k những phong cảnh,khí hậu,dịch vụ mà cả yếu tố con người nữa cụ ạ.
Con người Đà nẵng, Quảng Nam,Quảng Bình, Quy Nhơn, Phú Yên em thấy ngon mà!

Mesocsic

Xe điện
Trước hồi năm 2000 mà đi tàu cánh ngầm thì không lo đường xá. Giờ thì toàn đi oto hết thì phải :D
Vẫn có cánh ngầm từ Sg. Mà ko xe oto cũng có bất tiện riêng ạ

smallcarvn

Xe buýt
Em thấy cụ nên đăng ký KDCN rồi tập chung quảng cáo các dịch vụ của cụ về quan lạn- minh châu, cô tô chứ cụ cứ đi comment dạo rồi đi hỏi vặn vẹo mọi người thế này em thấy không ổn và nhàm lắm, em đọc đến comment của cụ là em toàn next nhưng thấy hiện thị nhiều quá nên cũng làm cái comment góp ý, người ta đi du lịch trải nghiệm có sao nói vậy chứ có phải đi bóc phốt đâu mà cần chụp ảnh rồi để chứng minh với cụ làm gì? đây là góp ý của em chứ không có mục đích nào khác nếu làm cụ giận thì cho em xin lỗi.

nvht

Xe điện
Em thấy cụ nên đăng ký KDCN rồi tập chung quảng cáo các dịch vụ của cụ về quan lạn- minh châu, cô tô chứ cụ cứ đi comment dạo rồi đi hỏi vặn vẹo mọi người thế này em thấy không ổn và nhàm lắm, em đọc đến comment của cụ là em toàn next nhưng thấy hiện thị nhiều quá nên cũng làm cái comment góp ý, người ta đi du lịch trải nghiệm có sao nói vậy chứ có phải đi bóc phốt đâu mà cần chụp ảnh rồi để chứng minh với cụ làm gì? đây là góp ý của em chứ không có mục đích nào khác nếu làm cụ giận thì cho em xin lỗi.
Vâng, cụ không cần thông tin nhưng có thể người khác cần cụ ah.

Vu Minh Phong

Xe hơi
Em cũng mới đi Cát Bà 3 ngày 2 đêm về. Đi sáng thứ 6, chiều chủ nhật về. May là không gặp như cụ chủ thớt nói
Em đi 2 gia đình, thuê xe 7 chỗ đưa đón 2 đầu, mình tự mua vé qua phà nên không mất thời gian như đi xe qua phà; tổng thời gian qua phà cũng chỉ tầm 30p. Tự mua vé qua phà cũng có cái thú vui, ngắm biển ngắm núi cũng đẹp. Nhiều cụ ngồi trên xe qua phà mà chờ mấy tiếng liền thì khiếp là đúng rồi
Nhà em dành 1 hôm đi Vịnh Lan Hạ, 600k 1 vé gồm cả 1 bữa ăn trưa, đưa đón tại chỗ, được chèo thuyền, tắm biển, đi vào làng cổ gì đó để mát xa chân bằng mấy con cá be bé.
Ăn uống thì em thấy tương đối đắt, có 1 bữa e ăn buffe mới được ăn thoải mái. Nhưng ăn hải sản đến bữa thứ 3 là chán lắm rồi, quay ra ăn đồ bình thường nhưng cũng đắt không kém :D
Khách sạn thì em thấy ngoài mầy ông có bãi tắm riêng thì muốn đi tắm thì đều phải đi xe điện hoặc xe ôm ra bãi tắm. Nhà em thuê trong khu Núi Ngọc, hơn 2tr 1 đêm, ks sạch sẽ, ông chủ cũng nhiệt tình