[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

tuyenmthn

Xe buýt
E đi Cát Bà năm nay thấy nhiều thay đổi. Thời gian di chuyển hôm đi mất 3h, hôm về mất 4h. Nếu đi sớm và về muộn thì thời gian đợi phà Đồng Bài- Cái Viềng cũng không quá lâu.

maximax903

Xe điện
Định đi cát bà tuần sau, đi giữa tuần, theo cụ check flamingo thì nó làm cho quả 22 củ 2 đêm cho cả nhà e 4 người, chạy mất cm dép :D :D
Flamingo gì mà giá cao thế cụ? Hay nhà cụ book phòng to hay có thêm điều kiện gì mới hơn 10 củ/ngày đêm chứ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Năm trước tôi đi, thì cái bàn bi-a này chơi free (nhưng phải mua đồ uống ở quầy). Tuy nhiên lượng thanh niên ở các huyện lên đây quá đông nên tranh giành nhau, chắc là vì vậy mà họ quay ra thu tiền.
Hồi nhà e đi, tổ chức sinh nhật cho các cháu trên này, các cháu chơi, chúng nó tính tiền 100k/h. E khá sốc, ko phải vì 100k/h mà thấy nó ko đáng, ko xứng tầm k.sạn này.

yuh2105

Xe tăng
Giữa tháng 6 này nhà em đi CB chơi. Các cụ cho em hỏi tình hình như nào với ạ

antidau

Xe container
Giữa tháng 6 này nhà em đi CB chơi. Các cụ cho em hỏi tình hình như nào với ạ
Tình hình là muốn tự lái 4 bánh ra đảo thì vẫn tắc đường sml thôi cụ
Có một giải pháp rẻ tiền là các cụ đi tàu hỏa xuống Hải Phòng rồi thuê xe máy ngay cửa ga Hải Phòng thì lại đi ra Cát Bà rất là lẹ vì làn xe máy ra bến phà ô tô không thể đi vào được và cũng khá ít xe máy ra đảo. Có điều hội chị em phụ nữ đi đâu cũng phải vác theo cái vali quần áo thì cách này khó khả thi ;))

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Có một giải pháp rẻ tiền là các cụ đi tàu hỏa xuống Hải Phòng rồi thuê xe máy ngay cửa ga Hải Phòng thì lại đi ra Cát Bà rất là lẹ vì làn xe máy ra bến phà ô tô không thể đi vào được và cũng khá ít xe máy ra đảo. Có điều hội chị em phụ nữ đi đâu cũng phải vác theo cái vali quần áo thì cách này khó khả thi ;))
Cach nữa là gửi xe ở đi cap treo, giá có 50k 1 lượt :)

zoro1970

Xe container
Đi Cát Bà nếu biết chỗ thì đẹp mà nhỉ. Nhà em đã 2 lần ra vịnh Lan Hạ, tự thuê 1 tàu riêng 800k, sau đó thuê 2 cái kayak chèo ở mấy đảo như Vạn Bội, Nam Cát và các đảo quanh đó. Nước trong vắt, vắng vẻ, con em còn nhìn thấy cả rùa con dưới biển... Cung đường CB thì 1 đường ven biển 1 đg xuyên rừng. Mỗi mùa lại cảm nhận 1 vẻ đẹp riêng. Con đường xuyên rừng nhiều hoa lá khá thích. Riêng CB nên đi gia đình nhỏ thì di chuyển, ăn uống linh hoạt. Đi đoàn đông chắc khó hơn. Vừa rồi em trở lại CB lần thứ 4, ở Flamingo, hài lòng. Ăn uống CB đắt nhưng mà miền Bắc xác định giá hải sản cao. Các cụ thử đi CB tầm mùa xuân và mùa thu xem, mới thấy nó đẹp.
Cụ này đúng, CB có rừng, biển, vịnh đảo ...đủ cả , mỗi tội cụ thớt đi không đúng thời điểm và địa điểm (Đen)

Dream Thai

Xe điện
Cụ này đúng, CB có rừng, biển, vịnh đảo ...đủ cả , mỗi tội cụ thớt đi không đúng thời điểm và địa điểm (Đen)
E cũng thích CB, có tiền ở flamingo thì hết nc chấm, ko thì ở trung tâm gia cũng 2tr 1p là đẹp

E thích đi dạo cái đường ven biên giữa cát cò 1, 2

Ăn uông thì hơi đắt chút, vào mây hàng có uy tín thì sẽ ko bị chém :)

Nongdantb

Xe tăng
Em cũng đi 2 lần rồi, cũng khá lâu rồi. Nói chung Du lịch ở ta làm vẫn còn kém. Mạnh ai đấy làm

Sao phải khổ thế, đi Daichii mất 300 k/1 ng, ra CB 3 tiếng, xong ra đấy thuê xe máy 200 k/1 ngày thôi, ko thì đi xe điện. Các cụ VN cứ thích mang xe ô tô cá nhân ra, xong kêu chờ phà khổ, bọn tây nó toàn đi thế kia thôi, phút mốt là xong. Tự mình hành mình, xong lại buông lời cay đắng :))

thailx

Xe hơi
Flamingo gì mà giá cao thế cụ? Hay nhà cụ book phòng to hay có thêm điều kiện gì mới hơn 10 củ/ngày đêm chứ.
Em vào booking, nhập số ngày rồi nhập số người lớn và 2 F1 F2 + tuổi , nó chắc tính hai F1 F2 nhà e là người lớn hết lên nó recommend cho cái Dinh thư delux 2 phòng ngủ với giá 22 triệu cho 2 đêm :D :D tính ra 11 củ 1 đêm mà chỉ có bữa sáng, với giá đó e thêm ít mua tour cho cả nhà đi Phương Hoàng cổ trấn của Trung quốc hoặc Thái Lan chơi cho xong :D:D Du lịch Xứ Đông Lào kinh khủng thật

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Em vào booking, nhập số ngày rồi nhập số người lớn và 2 F1 F2 + tuổi , nó chắc tính hai F1 F2 nhà e là người lớn hết lên nó recommend cho cái Dinh thư delux 2 phòng ngủ với giá 22 triệu cho 2 đêm :D :D tính ra 11 củ 1 đêm mà chỉ có bữa sáng, với giá đó e thêm ít mua tour cho cả nhà đi Phương Hoàng cổ trấn của Trung quốc hoặc Thái Lan chơi cho xong :D:D Du lịch Xứ Đông Lào kinh khủng thật
Với cái giá ấy thì thôi cụ ơi, thiếu gì chỗ đẹp gấp tỷ lần cái Flamingo CB này mà giá còn rẻ hơn, ăn uống thoải mái 3-5 bữa/ngày.

kiailovey

Xe tải
Vụ tự ngắt điều hòa thật là vãi chưởng :D
Hotel Viễn Đông các mợ nhé. Tốt nhất là tránh từ xa ra kẻo đi rồi các mợ.lại mở thêm nhiều thớt mới để bán.... than đới...

ca_kiem

Xe container
Em đi cat bà 1 lần sau đó thôi chán lắm.. taxi ko bắt buộc vẫy xe điện mà cứ nhẩy lên cái xe điện dù đi 200m nó cũng tính 200k

7663A18

Xe tăng
Sao phải khổ thế, đi Daichii mất 300 k/1 ng, ra CB 3 tiếng, xong ra đấy thuê xe máy 200 k/1 ngày thôi, ko thì đi xe điện. Các cụ VN cứ thích mang xe ô tô cá nhân ra, xong kêu chờ phà khổ, bọn tây nó toàn đi thế kia thôi, phút mốt là xong. Tự mình hành mình, xong lại buông lời cay đắng :))
Cụ so với ai chứ không so với tây được.
Họ không có xe, không thuê xe tự lái để tiết kiệm, không dám lái xe ở VN ... Và họ tỷ phú thời gian.
Nếu cụ đi xe ra đảo vào mùa vắng hoặc cuối tuần thì thấy có xe riêng tiện mà.

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Định đi cát bà tuần sau, đi giữa tuần, theo cụ check flamingo thì nó làm cho quả 22 củ 2 đêm cho cả nhà e 4 người, chạy mất cm dép :D :D
nhưng khách sạn khác thì hầu như ko có gì ngoài chỗ ngủ.
Tắm biển ở cát bà cũng ko sạch lắm. nên Flamingo sẽ hợp lý hơn. có hồ bơi, ăn chơi, nghỉ dưỡng trong đó. Ăn uống các bữa chính thì chạy ra ngoài cũng đc. Làm 1 vòng xe điện chắc mấy ngày cũng 3-500k là hết