[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

bây giờ đảo Quan Lạn - Minh Châu có giống 10 năm trước nữa không cụ?
Xin phép cho cụ vô black list. Vì e ko có nhu cầu giả nhời những câu hỏi của cụ, trong ấy nó ko hề bao hàm tính trí tuệ. Kính

nvht

Xe điện
Du lịch miền Bắc có cái luật bất thành văn rất tệ, em rất không ưng là ở đâu thì ăn đấy, chán!
HP, QN, TH... đều thế cả, giá bữa ăn thì chém chết mợ.
Vào Cửa Lò thì em không hỏi vụ ăn ấy, có cái khách sạn em thường ở nấu khá ngon mà giá hợp lý.
Ông miền Bắc 1 năm khai thác được có 3 - 4 tháng du lịch mà phục vụ kém, như đuổi khách.
Em là người Bắc nhé :D
Cụ đã bị bắt ăn ở khách sạn khi đi du lịch đảo Quan Lạn Minh Châu, Cô Tô chưa cụ?

hxduong

Xe lăn
Cụ đã bị bắt ăn ở khách sạn khi đi du lịch đảo Quan Lạn Minh Châu, Cô Tô chưa cụ?
Cô Tô em đến từ thời SV lâu rồi, Quan Lạn & Minh Châu em đi 2019.
Quan Lạn ok, hải sản ngon, giá hợp lý nhưng vẫn luật bất thành văn là ở đâu phải ăn ở đấy tối thiểu bao nhiêu bữa.
Bãi QL thì nước đục, sang Robinson thì đẹp hơn, bãi Minh Châu cũng chấp nhận được với biển MB.
Có điều, tàu/cano từ trong bờ ra mà đi tàu nhỏ thì hơi ghê.

minhvmu

Xe buýt
bây giờ đảo Quan Lạn - Minh Châu có giống 10 năm trước nữa không cụ?
Cụ này có kiểu hỏi các cccm khác hay nhỉ, quê em gọi là kiểu hỏi sờ lần sờ mò. Cụ muốn quảng cáo cho dịch vụ của cụ thì vào thẳng vấn đề đi, show luôn minh chứng bây giờ đã tốt, rất tốt hoặc ít nhất tốt hơn hồi xưa. Chứ hỏi kiểu giữa đường, vớ được ai cũng hỏi, chả giải quyết được giề.

nvht

Xe điện
Xin phép cho cụ vô black list. Vì e ko có nhu cầu giả nhời những
Cụ này có kiểu hỏi các cccm khác hay nhỉ, quê em gọi là kiểu hỏi sờ lần sờ mò. Cụ muốn quảng cáo cho dịch vụ của cụ thì vào thẳng vấn đề đi, show luôn minh chứng bây giờ đã tốt, rất tốt hoặc ít nhất tốt hơn hồi xưa. Chứ hỏi kiểu giữa đường, vớ được ai cũng hỏi, chả giải quyết được giề.
các cụ nói kiểu không rõ ràng, chê bai nọ kia thì em cần hỏi để những người khác biết rõ ràng hơn.

nvht

Xe điện
Cô Tô em đến từ thời SV lâu rồi, Quan Lạn & Minh Châu em đi 2019.
Quan Lạn ok, hải sản ngon, giá hợp lý nhưng vẫn luật bất thành văn là ở đâu phải ăn ở đấy tối thiểu bao nhiêu bữa.
Bãi QL thì nước đục, sang Robinson thì đẹp hơn, bãi Minh Châu cũng chấp nhận được với biển MB.
Có điều, tàu/cano từ trong bờ ra mà đi tàu nhỏ thì hơi ghê.
vâng, thế là rõ hơn rồi. Em bổ sung thêm là các khách sạn bên Minh Châu em hay đặt cho các đoàn thì họ chỉ đề nghị các đoàn ăn bữa đầu tiên để ủng hộ họ, sau đó thì có thể ra ngoài ăn tùy ý

nvht

Xe điện
em xin lỗi trước là không phân biệt vùng miền gì nhé
vợ em người Bắc, và đã vào Nam sinh sống cũng lâu rồi
vừa rồi có về quê, và cùng gđ đi 1 vòng Quảng Ninh, về sợ vở mật:
- dịch vụ xe thuê
- ăn uống
- khách sạn
- những điều chưa đc ở vịnh, . . . .
thua ơi là thua
cụ đi QNinh gồm những đâu thì cũng nên nói rõ, đừng nói chung chung thế.

hxduong

Xe lăn
vâng, thế là rõ hơn rồi. Em bổ sung thêm là các khách sạn bên Minh Châu em hay đặt cho các đoàn thì họ chỉ đề nghị các đoàn ăn bữa đầu tiên để ủng hộ họ, sau đó thì có thể ra ngoài ăn tùy ý
Em không thích cái văn hóa này, em không quay lại nữa.

minhvmu

Xe buýt
các cụ nói kiểu không rõ ràng, chê bai nọ kia thì em cần hỏi để những người khác biết rõ ràng hơn.
Tùy cụ, người ta thương chỉ nhiệt tình trả lời 1 lần, nhưng đến câu hỏi thứ 2 thứ 3 cùng 1 kiểu của cụ là chán ặc, đấy là tâm lý rất bình thường của con người. Mà cụ biết thì có thay đổi được không hay là cụ hỏi để sẽ giới thiệu chỗ có dịch vụ tốt hơn sự trải nghiệm tồi đó, mà đằng nào cũng loanh quanh trở về vấn đề giới thiệu đó thì cụ show luôn ngay từ đầu có phải hay hơn không?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Sao hôm em ra PQ, đi bãi sao không có thấy đẹp gì hết á. Ôi trời ơi, xuống tới nơi em hoảng vì không biết người ở đâu ra mà đông quá trời đất. Em còn không xuống tắm luôn, ngồi trên bờ ăn hải sản vậy :D
Ở Bãi Sao mà cụ ra biển chỗ mấy cái nhà nghỉ thì đông lắm. E ra đầu phía Bắc chỗ nhà hàng Paradiso thì vắng vẻ hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thằng nhà quê

Xe điện
cụ đi QNinh gồm những đâu thì cũng nên nói rõ, đừng nói chung chung thế.
bà xã và gđ đi chứ e k có đi
e nghe kể lại lòng vòng vịnh Hạ Long, còn cụ thể e k rõ
ps: cái e muốn nói chung là cách làm du lịch: vận chuyển, lưu trú, ăn uống, . .
chứ e k chỉ trích địa phương này nọ
thks cụ!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có đi Cát bà thì các cụ đi từ tháng 10 trở đi, lúc đó hết mùa vắng hơn, nhưng vẫn chặt chém. Tốt nhất là tránh xa Cát bà, đi các vùng biển miền trung vừa rẻ và đẹp
Tháng 10 thì rét sun cmn chi m, tắm sao đc cụ êi :P

Noname_2015

Xe tăng
May mà bác thớt không đi phà bên Cát Hải, gặp hôm cuối tuần/ cuối lễ thì mới đủ độ tởn :D

Vịnh Lan Hạ
Em không thích cái văn hóa này, em không quay lại nữa.

Văn hóa này dễ lẫn sang là: Ơ, đã thỏa thuận tối thiểu 2 bữa thì mới có giá phòng đó, chứ không rằng thì là mà!

Nói chung là đi cho biết, chứ không thì tránh cho xa!

pooka

Xe container
Nói về chặt chém và vớ vẩn thì ở đâu cũng có thôi. Đợt năm 2020 em đi Phú Quốc, không rắn mặt thì tụi lái xe dịch vụ cũng vặt cho trụi lông.
Đặt tua đi tầu ra tắm giữa biển, tụi nhà tầu nó thấy khách say sóng ( mà đến hơn 2/3 số khách đều bị say vì không quen chịu sóng biển ), nó cũng mặc kệ chứ không giúp gì đâu. Có khối khách không chịu được nên thuê tầu khác vào bờ luôn. Nên đừng có nghĩ cứ phía Nam thì chỗ nào cũng ngon. Ở đâu cũng có chỗ sòng phẳng và chỗ vớ vẩn, nhiều hay ít thôi.

nvht

Xe điện
Tùy cụ, người ta thương chỉ nhiệt tình trả lời 1 lần, nhưng đến câu hỏi thứ 2 thứ 3 cùng 1 kiểu của cụ là chán ặc, đấy là tâm lý rất bình thường của con người. Mà cụ biết thì có thay đổi được không hay là cụ hỏi để sẽ giới thiệu chỗ có dịch vụ tốt hơn sự trải nghiệm tồi đó, mà đằng nào cũng loanh quanh trở về vấn đề giới thiệu đó thì cụ show luôn ngay từ đầu có phải hay hơn không?
em chỉ muốn làm rõ những điều mà khiến người khác đọc có thể hiểu nhầm cụ ah.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em ở 3 lần vì thực sự là chỉ có MGallery đúng tiêu chí của nhà em. Còn đi Cát Bà là vì bạn bè người thân tổ chức đi cùng với quãng đường gần nhất từ Hanoi phi ra nơi có biển, không Cát Bà thì ra Hạ Long kiểu đại loại tranh thủ 2-3 ngày cuối tuần ạ. Đi những điểm trên chỉ nên đi như vậy là đủ.

Còn với giá phòng của MGallery thì nhà em hay chọn Suite Deluxe (phòng ngủ lớn có giường King, phòng ngủ nhỏ có giường tầng cho 2 bạn nhỏ) cũng tuỳ thời điểm thì giao động từ 7-12tr/đêm.

Những hạng phòng thấp hơn thì từ 3tr-7tr/đêm hoặc có thể rẻ hơn theo những gói ưu đãi của MGallery theo từng chương trình.
Thế thì VIP dồi.

Đợt gần nhất tôi đi Cát Bà là dịp Tết vừa xong.
Vắng như chùa bà đanh; cả resort có 2 hộ thuê.
Tối đi dạo, đường tối om, vì chẳng có ai và tiết kiệm điện, có lẽ thế.
Flamingo có khách, nhưng họ trốn hết trong đó.

Túm lại, tôi thấy Cát Bà ổn, nếu đi trái mùa.
Còn đúng mùa thì Sầm Sơn tôi đã chứng kiến, chật ních; vươn tay ra là toàn dzú với mông.

pooka

Xe container
+Em mơi đi quan lạn về cụ ạ, thấy ăn uống ở quan lạn, minh châu đắt quá.
+Em có lên xem review thì thấy nhiều người cũng kêu, ở quan lạn đắt gấp rưỡi trong đất liền, Minh Châu lại đắt gấp rưỡi quan lạn.
+Đúng là biển sạch đẹp :D
Nó báo giá rõ ràng trong thực đơn rồi cụ. Tất nhiên là sau covid thì giá cả nó trội lên để bù vào thời gian bị lõm do covid.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Hạ Long nhà cụ thì có khác gì mấy. Em thuê thuyền có điều hòa đi chơi, lúc về chủ thuyền nó kêu điều hòa hỏng he he. Ở Cát Bà thì nó đắt từ xưa rồi, cũng bùng cọc đặt phòng như ai (em chứng kiến năm 2004, cả đoàn khách 11h đêm ngồi vạ vật ngoài đường), em chỉ lạ 1 cái vụ bắt ăn ở ks thôi lại giống 1 tỉnh nào đó ở VN.
Nghe giống cơm tù trên cuốc lộ ngày xưa :-o