[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

Mesocsic

Xe điện
Có lẽ khi đặt dịch vụ thì cụ đã không tìm hiểu kỹ nhà đó. Lúc gọi món cũng không hỏi rõ về trọng lượng, độ tươi ngon... của món. Do vậy mà dính phiền toái làm hỏng chuyến đi.
Họ phải có ý thức chứ cụ. Đi chơi mà căng thẳng thế đi làm giề

ubisapro

Xe trâu
E đi cô tô là ra đảo cô tô con rồi đào ngao xong nướng hải sản và bơi. Biển trong xanh như nha trang
Ở Cô tô thì đúng là có bãi ở Cô tô con quá ổn. Còn bãi tắm ở Cô tô e ko ấn tượng lắm, thua biển miền trong. Cơ mà ra Cô tô con mất mấy trăm mới phi ra đó để tắm được nên … cũng ko ổn lắm. :D

kiailovey

Xe tải
Em hỏi các cụ ngoài các resort hay KS có tên tuổi, hạng sao cao còn lại làm DL ở VN có đúng nghĩa là phục vụ khách hàng hay chủ yếu là chặt, chém hoặc phục vụ cho có ? Nếu ko có thảo thuận chi tiết ngay từ đầu có lẽ sẽ ăn quả đắng. Một số khu mới công nhận phục vụ rất tốt nhưng khi làn sóng dân đi DL đổ về thì lập tức xuất hiện chặt chém. Không phải 100%, nhưng những con sâu đang làm cho môi trường DL hỏng dần.
Cụ như ở bển về ý. Chặt chém ở các tụ điểm du lịch nổi tiếng là đặc sản của nước mềnh rồi . Vì thế nhiều người muốn tìm đến chỗ biển còn Hoàng sơ thì mới có được giá đúng… Nhưng dịch vụ khi đó lại chả có mấy…

dpl

Xe lăn
Ở Cô tô thì đúng là có bãi ở Cô tô con quá ổn. Còn bãi tắm ở Cô tô e ko ấn tượng lắm, thua biển miền trong. Cơ mà ra Cô tô con mất mấy trăm mới phi ra đó để tắm được nên … cũng ko ổn lắm. :D
Bãi tắm đi xe máy độ 5km cũng trong xanh mà cụ

anh kao

Xe tăng
Em thì không thích Cát Bà, buổi tối ra biển nóng chẳng có gió (có lẽ hướng quay về đất liền nên đảo chắn hết gió). Thế mà Cát Bà tính ra em lại đi với tập thể nhiều lần nhất (so với các nơi khác) mới đau chứ.
- Cái này chuẩn, em đi cũng thấy nóng bỏ bà, bảo ở biển éo j mà vừa nóng, sóng lại lặng như nước hồ tây, thà ở mẹ hn cho rồi. Em đi 1 lần cũng kg xác định quay lại đây bao giờ
- Bây h cứ đi biển là em đi từ đà nẵng đổ vào kg thì thôi, chứ kg mê nổi mấy cái biển vừa đục vừa chặt chém ngoài bắc này.

ubisapro

Xe trâu
Bãi tắm đi xe máy độ 5km cũng trong xanh mà cụ
E ko ấn tượng lắm bãi tắm ở đảo Cô tô. Chỉ ra Cô tô nhỏ mới thấy khác biệt. Nhưng xa quá nên cũng ngại đi nên ko muốn quay lại. Đi biển mà ra khỏi Vịnh khá hên xui. Đợt e đi Cô tô, về đến HN là hôm sau e xuất ngoại. Đúng chuẩn tâm lý vừa đi vừa cầu nguyện. Nhưng phục vụ gia đình nên nhắm mắt đưa chân thôi :D

dpl

Xe lăn
E ko ấn tượng lắm bãi tắm ở đảo Cô tô. Chỉ ra Cô tô nhỏ mới thấy khác biệt. Nhưng xa quá nên cũng ngại đi nên ko muốn quay lại. Đi biển mà ra khỏi Vịnh khá hên xui. Đợt e đi Cô tô, về đến HN là hôm sau e xuất ngoại. Đúng chuẩn tâm lý vừa đi vừa cầu nguyện. Nhưng phục vụ gia đình nên nhắm mắt đưa chân thôi :D
Bị sao à cụ? E đi 2 lần đều ko vấn đề gì. Nhg toàn thanh niên
Riêng hum kia đi cát bà e mới dám cho 2 f1 đi vì gần

kiailovey

Xe tải
Nó ép ăn 2 bữa, mình ok. Cho xem đơn giá mình chấp nhận đắt chút ok. Nhưng không nghĩ đĩa đậu có 4 miếng bằng bao diêm, sò huyết được 10 con thì thối bốc mùi 6. Chủ cửa hàng bảo mùi vẫn ăn được, mình mời luôn chủ nhà hàng ăn thử. Có giám ăn đâu
Chủ thớt đen thôi, đi chơi gập đúng phải ...con sâu đang làm rầu canh . Khách sạn Viễn đông đặt trước là tra trên mạng hay người quen tư vấn đấy cụ… mà sao chất lượng kém thế. Ức chế vãi..

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Bị sao à cụ? E đi 2 lần đều ko vấn đề gì. Nhg toàn thanh niên
Riêng hum kia đi cát bà e mới dám cho 2 f1 đi vì gần
Nói chung nó ko hợp với nhà e. Tựu chung ko thấy có gì đặc sắc :D Ngay Cát Bà e cũng ko đưa vào list du lịch. Tất nhiên rồi, nếu free và rảnh thì e cũng đi thôi. 15/7 e vừa ở flamingo về đây. Nhưng bỏ xèng túi ra thì … e chọn chỗ khác :D

dpl

Xe lăn
Nói chung nó ko hợp với nhà e. Tựu chung ko thấy có gì đặc sắc :D Ngay Cát Bà e cũng ko đưa vào list du lịch. Tất nhiên rồi, nếu free và rảnh thì e cũng đi thôi. 15/7 e vừa ở flamingo về đây. Nhưng bỏ xèng túi ra thì … e chọn chỗ khác :D
Vâng e vừa đi flamengo về. 4tr5/ phòng thường, quá phí tiền :(
Lần thứ 3 e đi cát bà, thấy 2 lần trc còn hay hơn

Khanhnho

Xe buýt
Em vừa đi đợt giữa tháng 5, ở MGallerry xịn sò nhất đảo mà dịch vụ cũng chỉ ở mức trung bình tạm chấp nhận được. Biển bẩn, toàn bọt xốp, nổi váng vàng khè như cứt tởm vđ. Cát Bà ngày xưa đẹp lắm, giờ nát.

Xe sân bay BMC

Xe máy
Website
www.facebook.com
Không có sự hiểu lầm nào ở đây cả. Theo thông lệ là tiền phòng là tiền phòng, có thể bao gồm bữa sáng hoặc không. Việc bắt khách lưu trú phải ăn ở ks là yêu cầu vô lý.
Làm gì có ai bắt ăn ở ks được, là thỏa thuận khi ký hợp đồng đặt phòng cả thôi
Muốn thuê phòng không kèm theo dịch vụ ăn uống tại ks thì cứ nói rõ ngay khi đặt phòng. Nhưng chắc chắn là giá phòng sẽ khác nhiều đấy

Xe sân bay BMC

Xe máy
Website
www.facebook.com
Nói thế cũng không đúng.
Cát Bà chưa phát triển, tỉnh quán lý kém, du lịch trước đây đa phần tự phát, dân làm kiểu tranh thủ. Nhưng chặt chém kiểu lom dom. Còn Quảng Ninh chém mất xác luôn chứ không đùa. Cát Bà nó ít dịch vụ tốt, có những phải tìm.
Biết cách đi thfi Cát Bà hay hơn Hạ Long, chi tiêu tiết kiệm mà vẫn có trải nghiệm thú vị hơn.
Cái vịnh Lam Hạ rất rộng nhưng bị lùa ra đảo rồi vào >>, chê vịnh Lan Hạ bé, bẩn…vv Ha Ha.
Nghe cụ nói thì có vẻ dễ lắm, thực tế không giống như vậy
Với lại Cát Bà muốn đi đẹp, có cảm giác hưởng thụ và được chiều thì phải đi thời điểm khác, chứ đi vào lúc cao điểm như vừa rồi thì nhọc lắm

nvht

Xe điện
giữa Cô Tô và Cát Bà hoặc Sầm Sơn thì cụ chọn đi đâu?

cairong_2011

Xe container
Cụ như ở bển về ý. Chặt chém ở các tụ điểm du lịch nổi tiếng là đặc sản của nước mềnh rồi . Vì thế nhiều người muốn tìm đến chỗ biển còn Hoàng sơ thì mới có được giá đúng… Nhưng dịch vụ khi đó lại chả có mấy…
Em sống ở VN từ khi chui ra cụ ạ. VN mình nhiều cảnh đẹp hơn nước ngoài nhưng cách làm DL kiểu ăn xổi dẫn đến ngay người VN cũng ko thích đi đến, hoặc có đến chỉ 1 lần rồi ko quay trở lại. Trong khi ở NN họ đến rồi vẫn thích quay trở lại để chiêm ngưỡng các thời điểm khác nhau

Mesocsic

Xe điện
giữa Cô Tô và Cát Bà hoặc Sầm Sơn thì cụ chọn đi đâu?
Hôm rồi em đi cả Hạ Long. ( ở Paradise trong Tuần Châu). Sau đó thì đi Hải Tiến.
nói thật: đi Hải tiến sướng hơn- giá hợp lý hơn. Khỏe ng hơn. Trẻ bảo thích hơn.

nvht

Xe điện
Hôm rồi em đi cả Hạ Long. ( ở Paradise trong Tuần Châu). Sau đó thì đi Hải Tiến.
nói thật: đi Hải tiến sướng hơn- giá hợp lý hơn. Khỏe ng hơn. Trẻ bảo thích hơn.
3 nơi kia thì cụ sẽ ưu tiên chọn nơi nào?