[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

Justin2112

Đi bộ
Hóng 1 cụ nào nhà ở Cát Bà vào phản biện

cuc_cu

Xe tăng
Em ở HN và cũng cách tởn Cát Bà đến già. Trước dây dân cứ chửi thằng Sầm Sơn, nhưng có lẽ thằng Cát Bà cũng làm ăn bẩn và chộp giật không kém. Nhớ lần đi gần nhất cách đây 7-8 năm tại Cát Bà, tối thèm nhậu đi mua mực về phòng uống bia dính ngay mực cao su....cay!!!

nvht

Xe điện
Em đi Hạ Long cà Cát Bà khá nhiều lần. Cát bà thì ghét nhất là chờ phà lâu kinh khủng. Cá nhân em thấy biển ở Cát Bà đẹp hơn Hạ Long. Còn vụ ăn uống cụ chủ chắc bị lừa mới gây cảm giác đó
Em nghĩ là có sự hiểu lầm khi cụ chủ Thớt thỏa thuận thuê phòng (khả năng giá 800k/ phòng là kèm theo yêu cầu phải ăn ở khách sạn ít nhất 2 bữa chính)

onghabeo

Xe tăng
Đi Cát Bà cho nó gọi là biết thôi chứ ở đó làm du lịch chán lắm , chỉ nhăm nhăm ăn tiền bằng kiểu lừa ai không biết , e đặt mua ghẹ xanh để ăn bọn nhà hàng lừa ghẹ hoa vào , e nói luôn không ăn ghẹ này , nó bảo ghẹ ở Cát Bà chỉ có ghẹ hoa , e bảo bạn e ra chợ mua cho chúng nó 5 kg ghẹ xanh để chúng nó không cãi nữa , mùa này ghẹ xanh ở Hạ Long hay Cát Bà nhiều và rẻ , rất béo , nhưng dân kinh doanh nhà hàng ở đó toàn cho ăn ghẹ hoa chát lắm

onghabeo

Xe tăng
Alma Resort Bãi Dài Cam Lâm cũng đắt lắm 28-32 củ/ngày, ăn thì vẫn phải mò ra mấy quán gần cầu mới
Cụ lên FB tìm hàng của mấy bác Chủ Sở Hữu mà mua lại , giá có 1t /1 đêm thôi , nhưng phải mua 7 đêm

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là có sự hiểu lầm khi cụ chủ Thớt thỏa thuận thuê phòng (khả năng giá 800k/ phòng là kèm theo yêu cầu phải ăn ở khách sạn ít nhất 2 bữa chính)
Không có sự hiểu lầm nào ở đây cả. Theo thông lệ là tiền phòng là tiền phòng, có thể bao gồm bữa sáng hoặc không. Việc bắt khách lưu trú phải ăn ở ks là yêu cầu vô lý.

nvht

Xe điện
Không có sự hiểu lầm nào ở đây cả. Theo thông lệ là tiền phòng là tiền phòng, có thể bao gồm bữa sáng hoặc không. Việc bắt khách lưu trú phải ăn ở ks là yêu cầu vô lý.
Cái này là thỏa thuận giữa 2 bên cụ ah (cần cụ chủ Thớt đưa thông tin rõ ràng hơn), nếu khách thuê thấy không chấp nhận được điều này thì ngay từ đầu có thể từ chối.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, chi phí đi ĐN có cao hơn đi HL, CB không hả cụ?
So sánh thì vô cùng, nó tuỳ thuộc ngân sách. Tiền nhiều đi mbay, nghỉ resort. Tiền ít tự chạy xe, đi tàu hoả, nghỉ nhà nghỉ & tắm bãi công cộng.

Bomva

Xe điện
Nhà hàng đấy tên gì, ở đâu hả cụ. Cụ cho thông tin để mọi người biết mà tránh.
Em cho cụ tên bọn ks Giang Sơn mặt chính Cát Bà. Đĩa đậu phụ 4 miếng bằng bao diêm 120k. Bữa ăn 1,8 triệu không bằng 4 suất cơm bụi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa NT vào miền Nam là sai bét. PQ là đảo ko tính, VT thì biển đâu có xanh?
Nước biển VT tuỳ theo mùa, có mùa nước cũng xanh, tuy nhiên biển VT nguy hiểm vì dòng chảy mạnh. Năm nào cũng đi mấy mạng.

vandinh

Xe container
Bên em cũng xác nhận KS họ yêu cầu ăn một bưa ngay hôm đến. Em thấy cũng k sao. Chỉ sợ ăn chả ra gì mà lại đắt thôi.

HangB2

Xe điện

Nó cách Tuy Hòa 40km cụ ợ.
Năm 1998 em vào công tác Tuy Hòa, thuê xe honda và một bé ngồi sau, chạy từ Tuy Hòa vào Đại Lãnh. Tuyệt vời cụ à. Bãi biển cát trắng muốt, nước xanh trong vắt, đứng ngập đầu nhìn rõ đến bàn chân luôn, mà lại rất hoang vắng.
Chạy xe honda trên đường 1 ở đoạn này cũng là một trải nghiệm tuyệt vời, sướng cực kỳ. Con đường chạy sát mép biển, một bên núi, một bên biển xanh, lượn vòng vèo qua Đèo Cả. Phê.
Đại Lãnh đẹp nhưng hơi hoang sơ, thêm 30km hướng đi Bình định cụ tắm ở vịnh Hòa cũng rất tuyệt vời

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bên em cũng xác nhận KS họ yêu cầu ăn một bưa ngay hôm đến. Em thấy cũng k sao. Chỉ sợ ăn chả ra gì mà lại đắt thôi.
Mô hình kinh doanh giống cơm tù trên cuốc lộ ngày xưa >:)

datinh

Xe container
Chuẩn đấy cụ ,Hà Nội có tiếng mà cụ, làm ăn chộp giật, dân thì bẩn bựa, Nọ xe e bị hết ắc quy, e đỗ gọn vào đường bật đèn cảnh báo, có con mụ nó bán bánh mỳ ra đuổi e, rõ ràng e đỗ cách xa nó khoảng hơn trăm mét, nó gọi người ra tý đánh e, tywf hôm e chuyển về Tỉnh ở thấy dân họ hiền hơn Hà Lội
lúc nó ra đuổi là cụ phải trấn áp trước. đ mờ. biết bố mà là ai khum. đá bcm con chó giờ... là nó té ngay

cairong_2011

Xe container
Em hỏi các cụ ngoài các resort hay KS có tên tuổi, hạng sao cao còn lại làm DL ở VN có đúng nghĩa là phục vụ khách hàng hay chủ yếu là chặt, chém hoặc phục vụ cho có ? Nếu ko có thảo thuận chi tiết ngay từ đầu có lẽ sẽ ăn quả đắng. Một số khu mới công nhận phục vụ rất tốt nhưng khi làn sóng dân đi DL đổ về thì lập tức xuất hiện chặt chém. Không phải 100%, nhưng những con sâu đang làm cho môi trường DL hỏng dần.