[Funland] Đi cao tốc bị đẩy xuống đường gom

Website
www.facebook.com
Hehe, chắc sẽ có thắc mắc vậy đó cụ. Nhưng ít ra mình còn có thông tin cơ bản để xử lý, sẽ đỡ ức chế hơn.
Thế theo cụ thì CSGT phải làm cụ thể như thế nào để cụ không bị ức chế?

heroesdaubu

Xe điện
Cụ mới lái lên thấy và thắc mắc cũng là lẽ thường. Cụ bay nhiều sẽ quen thôi, chuyện thường ở huyện :)

Website
www.facebook.com
Mở rộng tại trạm thu phí hơn nữa; luồng xe cao tốc đang 100km/h, đến trạm thu phí 5km/h thì sao ko tắc; e tính 1 bên phải 60 luồng cửa thu phí trở lên, hiện tại 1 bên là bn cửa các cụ nhỉ?
Tầm 30 km/h chứ 5 thì hơi điêu.

Taihoatu

Xe lăn
Trên cao tốc tắc đường nên CSGT phải phân luồng như vậy
Thường bị chiều chủ nhật do các phương tiện quay về HN nhiều nên bị vậy. Em cũng nhiều lần bị phân luồn đi vào QL1 cũ từ lối Hà Nam lên CT.

114hangbong

Xe cút kít
Cụ chủ nói đúng. Nếu đủ văn mình và lịch sự, thì đã có thông báo trước, bằng bảng điện tử (chỗ gần nhất) hoặc qua radio.
Nó như này, nhà mặt đường tổ chức đám cưới, cứ tự ý (hoặc được phép, chẳng biết nữa) dựng mịa nó rạp ra đường phố, kệ mợ nó xe đi qua, người đi lại, chẳng thông báo gì. Hà Nội đấy.
Năm nọ, lâu lắm rồi, em đi ăn cưới trên Lạng Sơn (cậu sinh viên cũ cưới vợ mời). Một mình em đi ô tô lên, đến đầu phố, thấy cái bảng ghi rõ ràng, đại ý, nhà có đám cưới, xin được thông cảm và vui lòng đi đường khác. Tự dưng thấy tủi cho mình, sống ở Thủ đô mà chưa thấy cái biển nào như thế.
Nếu có cái biển đó thì nghĩa là việc lấn chiếm vỉa hè lòng được được phép hả cụ ? Thủ đô mà làm cái việc đó thì không phải luật pháp mà là luật làng rồi. Cụ phải mừng khi họ chưa dám công khai vi phạm pháp luật như ở trên rừng chứ ạ.....!

butchikim

Xe ba gác
Cụ có thể phản đối, không tuân thủ…đấy là quyền của cụ mà 8-}

Demchinhhang.net

Xe container
Lễ tết cuối tuần về đến lối ra Hồng Vân là ra phi đường đê về tiếp.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Này, không được làm ăn tức trách thế nhé

1. Ko biết vì sao mà CA ko cho cụ đi cao tốc, bắt đi đường gom? Tại sao CA không thông báo lý do ko cho đi cao tốc mà chỉ giăng cái dây dẫn hướng? Lẽ ra phải đến từng xe thông báo: "Cao tốc đang có sự cố hoặc chúng tôi nhìn anh chị không ưa nên anh chị không được chạy cao tốc, xuống đường gom mà đi" : Phải đến từng xe, gõ cửa, chờ lái xe mở của và đứng chào đúng điều lệnh, hai tay trình văn bản có ký đóng dấu đúng thẩm quyền, trong đó có gì rõ theo quy định nào, điều luật nào mà csgt được phép làm việc đó.

2. Tại sao CA ko chỉ đường cho những người không biết dùng GG Map? Lẽ ra phải đến từng xe chỉ bảo tận tìn:"Anh đi thẳng 1.723 mét nữa rồi rẽ trái, đi tiếp 415 mét rẽ phải, chạy tiếp 1.452 m rồi đi vào vòng xuyến, ra ở lối ra thứ 3....bla bla" : Phải điều xe đặc chủng dẫn đường, và một người ngồi cạnh lái xe để hướng dẫn chi tiết
3. Nếu vẫn không hiểu, ko biết đường thì nên có thêm 1 đồng chí CSGT lên từng xe chỉ đường hoặc chạy trước dẫn đường thì mới không gọi là "Đem con bỏ chợ": Nếu vừa có xe dẫn đường, vừa có người cạnh mà vẫn khó đi thì phải có giải pháp dùng các phương tiện khác (ví dụ máy bay trực thăng) để giúp người dân di chuyển

Chứ các bố csgt cứ làm ăn tùy tiện thế, làm mất thời gian của người dân, là nhỡ không ký được hợp đồng mấy trăm tỷ. AI CHỊU CHO CÁI THIẾT HẠI này ?

Vẫn chưa hiểu cụ thắc mắc cái gì?

1. Ko biết vì sao mà CA ko cho cụ đi cao tốc, bắt đi đường gom? Tại sao CA không thông báo lý do ko cho đi cao tốc mà chỉ giăng cái dây dẫn hướng? Lẽ ra phải đến từng xe thông báo: "Cao tốc đang có sự cố hoặc chúng tôi nhìn anh chị không ưa nên anh chị không được chạy cao tốc, xuống đường gom mà đi"
2. Tại sao CA ko chỉ đường cho những người không biết dùng GG Map? Lẽ ra phải đến từng xe chỉ bảo tận tìn:"Anh đi thẳng 1.723 mét nữa rồi rẽ trái, đi tiếp 415 mét rẽ phải, chạy tiếp 1.452 m rồi đi vào vòng xuyến, ra ở lối ra thứ 3....bla bla"
3. Nếu vẫn không hiểu, ko biết đường thì nên có thêm 1 đồng chí CSGT lên từng xe chỉ đường hoặc chạy trước dẫn đường thì mới không gọi là "Đem con bỏ chợ"

Phải ko cụ thớt?

CXP

Xe buýt
Chốt lại là có quy định như cụ yêu cầu không? Không có mời cụ kiến nghị sửa Luật, nghị định hoặc thông tư nhé.
Theo em biết thì có Luật tiếp cận thông tin mà cụ.
Em đọc thấy Điều 8 quy định:
1. Công dân có quyền:
a) Được cung cấp thông tin đầy đủ, chính xác, kịp thời;
b) Khiếu nại, khởi kiện, tố cáo hành vi vi phạm pháp luật về tiếp cận thông tin.
Điều 9 thì bẩu: 1. Cơ quan nhà nước có trách nhiệm cung cấp thông tin do mình tạo ra

Huthasa

Xe container
Theo em biết thì có Luật tiếp cận thông tin mà cụ.
Em đọc thấy Điều 8 quy định:
1. Công dân có quyền:
a) Được cung cấp thông tin đầy đủ, chính xác, kịp thời;
b) Khiếu nại, khởi kiện, tố cáo hành vi vi phạm pháp luật về tiếp cận thông tin.
Điều 9 thì bẩu: 1. Cơ quan nhà nước có trách nhiệm cung cấp thông tin do mình tạo ra
Ok cụ có quyền. Vậy cụ thực hiện quyền đó như thế nào? Mời cụ trích dẫn luật tiếp.

TVQA

Xe đạp
Em đi về gần đoạn này cũng bi đẩy xuống đường gom,thấy bình thường,quen rồi.

nnndddhhh

Xe hơi
Hôm qua em đi về thấy có cảnh lùa xuống đường gom tắc cứng. Xe em may không bị lùa xuống thấy đường VĐ 3 bình thường. Em ít đi đường này nên cũng có tý thắc mắc khi đó, nếu bị lùa xuống về nhà phải chậm hơn 20 - 30' là ít. Bây giờ mới biết họ hay phân làn để giảm tải vào cuối tuần. Lần sau rút kinh nghiệm, chọn hành trình sớm hoặc muộn hẳn tránh tắc.

beforethewinter

Xe tải
Thông cảm với cụ chủ. Hôm qua nhìn hàng dài xe trên đường gom cũng hơi nản.

haiyen1012

Xe điện
May mà csgt đã hướng dẫn như thế để Cao Tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ chiều qua thoát khỏi cảnh ùn tắc ở đoạn lên VĐ3. Chiều qua em chạy trên cao tốc thấy đường gom đông nghịt ko hiểu chuyện gì, đến lúc về đến lối lên VĐ3 thì ùn cục bộ nhưng vẫn lên được, nếu csgt không tách bớt lượng xe sang đường gom thì sẽ tắc và kéo dài đến tối luôn

Ngobcool

Xe buýt
Chủ nhật pháp vân tắc lòi kèn. Họ phân luồng giao thông từ xa đó. Chiều cn đi đường gom là hợp lý nhất. Lên tới pháp vân, tắc nghẽn

ung_sung_tu_tai

Xe container
hề hề....
Phân luồng chống ùn tắc nôm na nghĩa là chỉ cho mỗi thằng đi một đường, không tập chung vài một đường cho khỏi tắc.
Và giờ thì công dân bảu là sao đường kia có thằng đi mà mày chỉ cho tau đường này.

Thế là éo công bằng nhá !

Em đi về gần đoạn này cũng bi đẩy xuống đường gom,thấy bình thường,quen rồi.
Hôm qua em đi về thấy có cảnh lùa xuống đường gom tắc cứng. Xe em may không bị lùa xuống thấy đường VĐ 3 bình thường. Em ít đi đường này nên cũng có tý thắc mắc khi đó, nếu bị lùa xuống về nhà phải chậm hơn 20 - 30' là ít. Bây giờ mới biết họ hay phân làn để giảm tải vào cuối tuần. Lần sau rút kinh nghiệm, chọn hành trình sớm hoặc muộn hẳn tránh tắc.
Thông cảm với cụ chủ. Hôm qua nhìn hàng dài xe trên đường gom cũng hơi nản.
May mà csgt đã hướng dẫn như thế để Cao Tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ chiều qua thoát khỏi cảnh ùn tắc ở đoạn lên VĐ3. Chiều qua em chạy trên cao tốc thấy đường gom đông nghịt ko hiểu chuyện gì, đến lúc về đến lối lên VĐ3 thì ùn cục bộ nhưng vẫn lên được, nếu csgt không tách bớt lượng xe sang đường gom thì sẽ tắc và kéo dài đến tối luôn
Chủ nhật pháp vân tắc lòi kèn. Họ phân luồng giao thông từ xa đó. Chiều cn đi đường gom là hợp lý nhất. Lên tới pháp vân, tắc nghẽn

QD092000

Xì hơi lốp
Phải tuân thủ chỉ dẫc của csgt thôi, luật qui đinh vậy mà, ko nên cảm tính nghĩ thế này thế kia.
Ko ùn ko tắc mà có bom mìn hay 1 hiện trường cần giữ thì sao?

alceste

Xe điện
Em không có những suy nghĩ và yêu cầu cực đoan như cụ chỉ dẫn, Nhưng thiết nghĩ chỉ cần đặt 1 cái bảng thông báo, viết tay thôi cũng được, ghi là PHÍA TRƯỚC CÓ SỰ CỐ. Xong! Công khai và minh bạch, không tạo bất kỳ nghi vấn hay ức chế nào. Ngon lành hơn thì đầu tư hẳn cái giá long môn chạy chữ điện tử.

Nói chung chuyện gì cũng phải có lần đầu lớ ngớ rồi lần sau mới biết và thông thạo được. Chiều qua là lần đầu của em nên mới phải tạo thớt hỏi các cụ. Giờ biết rồi. Cảm ơn các cụ chia sẻ! Hy vọng các cụ khác cũng có thông tin mà không cần có trải nghiệm như em!
Lạy cụ, giữa đường mà cụ định đặt vật cản biển phía trước có sự cố, lại còn viết tay, xong font 14 hả cụ :D
Có điên mà có sự nghi vấn hay ức chế nào trong những trường hợp này, trừ những người luôn có tư tưởng bất hợp tác và sợ mình thiệt.
Cụ tắc cứng ở đường (Pháp Vân thì tắc thế nào cụ biết rồi) thì cũng lại bon mồm chửi CSGT là ko phân làn điều tiết giao thông từ xa thôi.
Đọc post đầu của cụ thì còn nghĩ ông này chắc ít đi, đọc bài thứ 2-3 thì đúng là ko kìm được mà phải lên tiếng. Đời có nhiều đàn ông ...ãm thế là cùng

Tommytep

Xe tăng
Em không có những suy nghĩ và yêu cầu cực đoan như cụ chỉ dẫn, Nhưng thiết nghĩ chỉ cần đặt 1 cái bảng thông báo, viết tay thôi cũng được, ghi là PHÍA TRƯỚC CÓ SỰ CỐ. Xong! Công khai và minh bạch, không tạo bất kỳ nghi vấn hay ức chế nào. Ngon lành hơn thì đầu tư hẳn cái giá long môn chạy chữ điện tử.

Nói chung chuyện gì cũng phải có lần đầu lớ ngớ rồi lần sau mới biết và thông thạo được. Chiều qua là lần đầu của em nên mới phải tạo thớt hỏi các cụ. Giờ biết rồi. Cảm ơn các cụ chia sẻ! Hy vọng các cụ khác cũng có thông tin mà không cần có trải nghiệm như em!
KO có đâu đâu cụ ạ. CS ko có trách nhiệm phải giải thích mà họ điều tiết luôn. nhiều lần lên Liêm Tuyền bị chặn đầu luôn họ cũng có thông báo bị sao đâu.
Chỗ đường gom ngày xưa ít người biết, cứ trên này tắc, ùn là e té ra từ Thường Tín xong chạy bon bon. Giờ nhiều người biết, đường bé nên cũng tắc chẳng kém, lao vào quá tội.
Đầu Pháp Vân mà tắc nặng là giao thông sẽ auto mở lối đường gom sau trạm thu phí, khoảng 5-6 bốt sát phía phải sẽ bị căng dây lùa sang hướng đó. Phía phải ít xe chạy ra nên ông nào phi vào là auto xuống đường gom. Đây là nó điều tiết, giảm tải cho lối ra Pháp vân chứ chưa chắc trên đó đã tắc cứng đâu. E bị dính 1 lần nên lần sau nếu lên tầm cao điểm là né sang bốt bên trái để chạy vì thà tắc trên đầu PV còn hơn đi đường gom khó chịu lắm.