[Funland] Đi cao tốc bị đẩy xuống đường gom

Tommytep

Xe tăng
Hôm qua không tắc đầu Pháp Vân Cụ nhé mà lại tắc dưới đường gom do CSGT phân làn xuống đó quá nhiều. Thực sự hôm qua khó hiểu thật.
có khi nó phân luồng sẵn để phòng tắc ấy vì dự tầm cao điểm sợ ùn sớm. có lần e bị dí xuống đường gom mà dưới đấy tắc lòi, đúng như cụ hôm qua nên bực mình, về tra maps thấy đầu PV ko bị tắc nên lần sau e ko phi sang BOT bên cánh phải nữa. Đường gom bé, lại lẫn dân sinh, gặp mấy bố rùa dẫn đầu thì thôi bò đằng sau cực hình nên sau e chọn tắc trên PV còn hơn là xuống gom.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Hôm qua em chạy đến đoạn Hà Nam tự dưng GG maps lại chỉ sang đường gom, nhiều xe cũng chạy như thế chắc do GG maps chỉ. Xuống đường gom tắc luôn mà thấy trên cao tốc các xe vẫn phi bình thường. Lúc về đến trạm thu phí cuối cùng chỗ Pháp Vân thì thấy rất đông csgt và cơ động đang đứng phân làn và thấy bên đường gom cũng đang hàng dài xe tắc cứng. Trời nắng nóng gặp quả tắc kia mệt luôn
Mất có 45 phút thôi Cụ, chủ yếu bị xung đột ở điểm hầm chui dân sinh, dân đi từ hầm chui cắt qua đường gom mà họ đi đúng kiểu là đường nhà họ do đó các xe đi qua đó ko dám đi qua luôn phải chờ rất lâu mà dọc đường gom từ trạm soát vé đến chỗ bị chặn ( đổ đất ko cho đi phải rẽ vào làng Ngũ hiệp ) phải có đến 5 hay 6 cái hầm chui kiệu đó vì thế mới tắc

Website
www.facebook.com
Em ko bị ức chế hay ấm ức mà chỉ ko hiểu sao lại phân làm kiểu hôm qua, Phân làm xong cho tắc luôn làn dc phân trong khi đó đường chính ko tắc mà lại tắc dài mới kinh, xong lại phi qua làng Ngũ Hiệp ra đê. Phải chăng câu hỏi ở đây phân làn thì cứ phân trên lý thuyết còn đi dc hay ko kệ các Ông, nếu vậy thì thực sự đó là vô trách nhiệm của tổ CSGT này. Nói thật là Em qua có gọi cho VOV và VOV cũng trả lời cũng ko rõ việc của CSGT làm mà chỉ xác nhận là đầu Pháp Vân và vành đai 3 vẫn bình thường.
Thì em cũng có bảo cụ bị ức chế đâu? Em bảo cụ thớt mà?

Hieumos

Xe container
Đúng như Cụ nói " Phải tuân thủ hiệu lệnh của CSGT " là đúng rồi. Nhưng cái chủ thớt và cả Em nữa là phân làn xuống đường gom để sau đó đường gom tắc trong kho đó cao tốc lại ko tắc vẫn bình thường và ko biết thông tin thì hỏi thôi có sao đâu mà cụ lại nói là bực bội, hậm hực. Cá nhân Em thì khi CSGT phân làn là tuân thủ nhưng hôm qua thì ko hiểu thật.
Cụ vẫn hậm hực quá.

Cụ nên nghĩ theo hướng, nhờ có phân bớt phương tiện ra đường gom mà cả cái Pháp Vân lẫn Vành đai 3 không bị tắc.

Đi cao tốc về gần đến Hà Nội thì bật VOV lên cụ ạ, phương án phân làn nói ra rả trên VOV đó.

Tommytep

Xe tăng
Hôm qua em chạy đến đoạn Hà Nam tự dưng GG maps lại chỉ sang đường gom, nhiều xe cũng chạy như thế chắc do GG maps chỉ. Xuống đường gom tắc luôn mà thấy trên cao tốc các xe vẫn phi bình thường. Lúc về đến trạm thu phí cuối cùng chỗ Pháp Vân thì thấy rất đông csgt và cơ động đang đứng phân làn và thấy bên đường gom cũng đang hàng dài xe tắc cứng. Trời nắng nóng gặp quả tắc kia mệt luôn
Google maps cơ bản là tin được, nhưng đoạn đường gom này e dính 2 phát rồi nên giờ cạch. Trước đây đường gom ít người biết, cứ tới Thường Tín mà Gmaps nó báo rẽ là em rẽ, đi đúng bon bon thật, nhưng giờ nhiều người biết rồi đi ko còn ngon nữa nên e cạch.

Thằng Gmaps này có 1 điểm chí mạng là nó luôn auto điều hướng lối đi mà nó tính toán là "nhanh nhất" hoặc "nhanh hơn". Ví dụ cụ đang chạy PV-CG nhưng dữ liệu của nó cho thấy đi đường gom sẽ "nhanh" hơn khoảng 3-5-10 phút là nó điều hướng cụ ra đó liền. Lịch sự thì nó sẽ thông báo: tao tìm thấy đường di chuyển ngắn hơn, hãy lựa chọn. Cụ ko bấm gì là nó sẽ chỉ đi theo hướng mới. Mà nó chỉ dựa trên dữ liệu bị ùn nên ko biết đường đó thực tế khó đi, hạn chế tốc độ....nên thực tế còn di chuyển chậm hơn rất rất nhiều. E chỉ tin nó mỗi quả đi qua cầu Thanh Trì hướng về HN mà nó điều hướng xuống đường dưới, ko đi tiếp VĐ3 thì nên theo, chứ ko lên qua đoạn Tam Trinh cái là nó tắc lòi luôn.

Nowherelands

Xe buýt
Tuân theo chỉ dẫn của người điều khiển giao thông là đúng, tuy nhiên cũng gây khó khăn nhất định cho người chưa thông thạo đường.
Đoạn này cuối tuần rất hay tắc và chiều từ Nam Định lên hay bị CSGT block ngay đầu vào trạm Liêm Tuyền, dòng xe phải rẽ vào tp Phủ Lý để đi tiếp ra QL1A. Không phải ai cũng biết đường và sử dụng GG map thành thạo nên việc lạc đường, gặp khó khăn để tìm đường là rất dễ xảy ra. Kể ra mà có thêm phương án chỉ dẫn giao thông cho dòng xe ra đến QL1A thì tốt hơn.

Đại Xe Hơi

Xe máy
Website
xevinfastluot.com
Có csgt chỉ là đc rồi mà cụ

Thỏ vẩu

Xe buýt
Ông thớt chắc tuổi cũng khá khá mà chứ như gái 18 ngây thơ e thẹn mới gặp trai lần đầu. Đọc qua bài thì thấy thuần một kiểu ngây thơ như đứa trẻ luôn thắc mắc thế giới này sao lại như thế, nó phải thế này, thế kia mới đúng chứ ? Nhưng vẫn không quên một chút hậm hực kiểu dỗi hờn '' xe tải và các xe con "lọt lưới" vẫn chạy bình thường." cớ sao em lại bị gom xuống đường tránh trong khi thằng khác nó lì lợm thì lại được tiếp tục đi cao tốc, cảnh sát gì mà kỳ cục vậy, là công bộc của dân thì phải tận tình phục vụ nhân dân như trên phim thường chiếu chứ, người ta lạ đường, đi toát mồ hôi hột kia mà .

hmm
Thỏ đọc thì thấy giả nai giọng kiểu không biết gì và ra vẻ chia sẻ nhưng bản chất là hẹp hòi,tủn mủn, ngáo mạng nên đòi hỏi những cái chẵc chỉ có trên mạng. Kiểu bố đóng thuế nên bố đòi hỏi chúng mài phục vụ bố không bố về đưa lên ô phưn để gào rồi gọi hội chưởi chít chúng mài:D

Nản kinh với kiểu kông dân nửa lúa nửa ngô này.

caisua

Xe lăn
Cai dây họ giăng để dẫn hướng chính là thông báo đấy cụ. Lúc này dây như một biển báo tạm thời.
Viết tay sẽ có ông vào chê là chữ xấu quá, viết bé qua, cả cái đường to thế mà mỗi cái biển bé tí.
Thậm chí có ông còn kêu là tôi không biết đọc.

Cơ mà khi CSGT điều khiển, dẫn hướng cho cụ ra khỏi cao tốc thì tại sao cụ lại nghi vấn và ức chế thay vì vui vẻ tuân thủ nhỉ?
Cụ nghĩ là CSGT làm chuyện gì mờ ám trên cao tốc cần phải minh bạch với người dân à?
Viết tay lại phải nhiều thứ tiếng chứ có mỗi dân Việt đi đường này đâu

Website
www.facebook.com
Tuân theo chỉ dẫn của người điều khiển giao thông là đúng, tuy nhiên cũng gây khó khăn nhất định cho người chưa thông thạo đường.
Đoạn này cuối tuần rất hay tắc và chiều từ Nam Định lên hay bị CSGT block ngay đầu vào trạm Liêm Tuyền, dòng xe phải rẽ vào tp Phủ Lý để đi tiếp ra QL1A. Không phải ai cũng biết đường và sử dụng GG map thành thạo nên việc lạc đường, gặp khó khăn để tìm đường là rất dễ xảy ra. Kể ra mà có thêm phương án chỉ dẫn giao thông cho dòng xe ra đến QL1A thì tốt hơn.
Người chưa thông thạo đường và không sử dụng thành thạo GG Map là lỗi của CSGT hay sao cụ?

drchimnon

Xe tăng
Cụ còn may đấy, cũng 7/7 nhà em về sớm thì toàn bộ xe bị vẫy ra Tam Điệp (hướng về HN) lúc11h vì phía trước có vụ tai nạn. May mà qua TĐ lại có đường nhập vào CT1 về HN, ae XXX GT làm việc hết công suất. Úi xời, cả Tp Tam Điệp đông kìn kìn các thể loại xe.

vutuanlong

Xe tăng
Chuyện là chiều chủ nhật 7/7/2024, em từ phía nam đi cao tốc Cầu Giẽ - Pháp Vân để về HN, qua trạm thu phí lúc 16h18 phút. Lúc này hầu hết xe 7 chỗ trở xuống đều bị cảnh sát hướng dẫn qua trạm tại các cổng phía bên phải. Qua khỏi trạm ngay lập tức bị chăng dây chặn đường và toàn bộ đám xe này phải đi xuống đường gom qua một đoạn hàng rào mở chỉ đủ từng xe lách qua. Dưới đường gom, xe đi hàng 2 kín mặt được luôn, di chuyển 2km trong vòng khoảng hơn nửa tiếng. Trên cao tốc xe khách, xe tải và các xe con "lọt lưới" vẫn chạy bình thường. Mọi người trên xe em đều không biết chuyện gì xảy ra.

Đi tới khu vực Ngũ Hiệp thì đoạn xe tự giải tán vào các ngã rẽ để đi tiếp. Báo hại em chưa biết khu vực này bao giờ nên tìm đường toát mồ hôi.

Cảnh sát thì ngoài việc buộc các xe phải xuống đường gom, không có một thông báo, giải thích hay hướng dẫn nào, và đương nhiên là không có kiểm tra gì. Xem google map thì thời điểm này, nút giao Pháp Vân không quá ùn tắc.

Các cụ đi đường chiều qua có ai vướng tình huống này không ạ? Và các cụ thông thái có biết tại sao có chuyện CS đem con bỏ chợ vậy không?
Chiều qua e về qua có nhìn thấy, đi thêm 1 đoạn thấy đường bị dân chất đầy phế thải giữa đường, ko hiểu các cụ đi kiểu gì.
E nghe nói hình như có xe tải bị lật.

richter

Xe buýt
có dấu hiệu ùn tắc.
Chắc em trong thành phần bị đẩy xuống đường gom để đề phòng ùn tắc như cụ gì nói ở trên. Trải nghiệm này em chưa gặp bao giờ nên phải lên đây hỏi các cụ.
Em bị suôt, có lần cũng đi những làn sát giải phân cách bên tay trái, không bị dồn xuống đường gom, đi được ngon tầm 5km thì tăc cứng :( :P

Nói chung đi đường gom cũng bị 1 đoạn nhỏ hẹp và khó tránh nhau, nhưng vẫn đi được. Chứ nếu đi đường chính thì tèo toàn tập. Bác đi vào những nhánh phía bên trái chỗ thu phí, thì sẽ bị đẩy xuống đó.

Lần sau nếu di ngày lễ, chiều chủ nhật... bác muốn đi đường chính thì bác đi khoảng 3-4 cửa thu phi sát giải phân cách cứng về phía tay trái, còn lại muốn đi đường gom thì hãy đi về phái tay phải và nhớ bật Google map để nó dẫn đường

Website
www.facebook.com

Nowherelands

Xe buýt
Lại có ông thắc mắc tôi muốn ra đường 21B, sao ko có PA chỉ dẫn ra 21B mà chỉ có QL 1. :D
Thực ra việc xe vào tp Phủ Lý với mật độ đông bất thường và kẹo lạc cũng làm ảnh hưởng đến giao thông trong tp đấy cụ. Nếu phối hợp với CSGT tp Phủ Lý thì chẳng khó khăn gì.

Lovestory1008

Xe tăng
...Hình như có va chạm Nên phân luồng từ xa.