[Funland] ĐH Thương Mại so với Học viện tài chính

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hôm nay em đi học, thầy em bảo giờ Đại học Thương mại nằm trong top đầu các trường Kinh tế, xấp xỉ tương đương với Ngoại thương, chỉ kém Kinh tế quốc dân.
Các cụ cho ý kiến về vấn đề này được không ?
Nắm top đầu là đúng r còn j nữa cụ. ĐHTM vị trí đẹp, sinh viên nhiều, nguồn học phí các thứ rất lớn... Còn về chuyên môn thì ko bằng HVTC đc cụ ạ. HVTC có thương hiệu lâu đời và rất nhiều người thành công từ trg này. Về chuyên môn kinh tế thì KTQD, HVTC và HVNN đc đánh giá cao. Chính ra Ngoại thương e thấy đc đánh giá về đạo tạo chuyên môn ko cao. Ngoại thương đc đánh giá cao về đào tạo kỹ năng, ngoại ngữ.

phuongmit

Xe cút kít
Thầy thủ dâm nhiều quá, bớt bớt đi thầy ei :))

cobangchuacotien

Xe tăng
Cách đây 26 năm em biết thì ĐH tài chính hơn ĐH thương mại về độ hót ạ. Giờ em không biết thế nào.

hoviethung

Xe lăn
Hôm nay em đi học, thầy em bảo giờ Đại học Thương mại nằm trong top đầu các trường Kinh tế, xấp xỉ tương đương với Ngoại thương, chỉ kém Kinh tế quốc dân.
Mình nghĩ đây là quan điểm của thời bao cấp chứ. Trước đây gọi là Đại học thương nghiệp

Kiabuoisang

Xe container
Chỗ em có đứa học TM ra, chả biết thế nào nhưng hấp vãi lái =))

blackpaint

Xe container
Đang Covid nghĩ gì đến học hành cụ ơi !
Em cựu Sv K49 KTQD ạ ! Hi
lứa em chắc khóa 38, ngày đấy Kinh tế 15 điểm 3 môn, Thương mại 10 điểm thì phải, 15 điểm là vào khoa chuyên Pháp.

revolutions

Xe buýt
Học thì e không biết, nhưng xét về góc độ gái xinh, ăn chơi thì Thương Mại tương đương với Ngoại thương là chuẩn rồi cụ ạ.

RONGHT

Xe buýt
So sánh với tiêu chí gì chứ.
Về vị trí TM ăn đứt mấy trường kia. Đối diện là mấy trường Sân khấu, múa, hát, xiếc. Người đâu mà nuột nà thế.
Không xét đến học hành thì e cũng chọn TM cho nó đã con mắt.
Chứ còn để học thì TM chắc xếp mâm dưới thôi.

Victorpham73

Xe hơi
Chắc hôm nay ông thầy chính bị ốm, ông bảo vệ nhảy vào dạy thay rồi . Chứ làm gì có thầy nào ngu dốt đến mức ấy .
So sánh TM ~ NT đã thấy ngu rồi, lại còn kèm theo câu : " chỉ kém mỗi KTQD " thì không còn ai dám nghi ngờ nữa , mà khẳng định luôn là thầy NGU thật .
"Thầy NGU thật" thì dạy ra học trò như thế nào các cụ chắc đoán được

TraiKhongSo

Xe tăng
Thầy của cụ chắc mua bằng òi.
SV thương mại khi nộp ci vì sao có giá bằng SV Tài chén đ cc nhể

h2media108

Xe đạp
học đâu chả được, nhưng mà nghe mác tài chính vãna uých hơn,

lehungacc

Xe buýt
Trường Tài Chính với trường Mỏ hồi xưa chọn địa điểm thế léo nào mà chui vào cái nơi khỉ ho cò gáy mãi tận Chèm-Thụy Phương các ông nhỉ. Bây giờ cũng vẫn là nơi heo hút khỉ ho cò gáy xa quá.
Cháu cự ét vê AOF đây hôm nay tự dưng thấy cái thớt này mới nghĩ lại ngày xưa, nếu nói về chuyên ngành hẹp tài chính kế toán kiểm toán thì chắc AOF vẫn hơn, tuy nhiên quy mô trường một khóa bây giờ hơn 4000 sinh viên (hồi cháu học có xấp xỉ 1000 kể cả các bạn Lào, Cam) nhiều ngành nghề đặc thù thì so sánh khó lắm, cháu cũng chả ham so sánh kiểu này.
Về vụ địa điểm trường chui vào tận xó xỉnh thì cháu biết: Địa điểm chính thức của HVTC là ở vị trí Bệnh viện E bây giờ các cụ nhé, vị trí ở Đông Ngạc là được TP Hà Nội đền cho sau khi đất cũ bị Bệnh viện E chiếm (HVTC sơ tán lên Vĩnh Phúc rồi đóng tại Phúc Yên - Vĩnh Phúc sau chiến tranh). Vụ đòi địa điểm này bi hài lắm khi nào rảnh cháu kể cho (sinh viên và giáo viên giáp Tết còn bị bắt tạm giam mấy ngày mới thả về cho ăn têt thì các cụ biết rồi đấy)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tên đầy đủ là Trường ĐH Tài chính Kế toán Ngân hàng trung ương, sau đổi là ĐH Tài chính Kế toán, ở Phúc Yên, Mê Linh, Hà Nội (Mê Linh sau tách về Vĩnh Phúc, rồi lại nhập một phần về Hà Nội trừ Phúc Yên).
Sau đó, Trường sáp nhập với Viện Nghiên cứu Tài chính, thành Học viện Tài chính, và chuyển về Đông Ngạc, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
Cơ sở Phúc Yên nay được chuyển giao cho một trường cao đẳng hay trung cấp gì đó, xập xệ, xuống cấp.
Đủ chưa cụ? :)
Cụ học K bao nhiêu ĐHTCKT thế, em K30 đây :P ,đại học tài chén khéo tán =)). Hồi xưa cái giảng đường mới xây và cơ sở vc của nó phải nói là quá ngon thời điểm ấy.

Platon102

Xe hơi
Tiêu chuẩn thi tuyển giảng viên vào mấy trường này hiện nay (chưa biết có đỗ không nhé):
1. Bằng ThS nước ngoài, còn trong nước thì TS.
2. Tiếng Anh B1 trở lên.
3. Tin học văn phòng.
4. Chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm (có thể nợ, trả sau).
5. Bảng điểm đại học từ khá trở lên.
6. Tất nhiên, năng lực sư phạm, nghiên cứu khoa học.
Mời cụ xơi :)
Tiêu chuẩn này ko khó cụ ạ. Nhưng kể cả có vào rồi thì cũng ko phải ai cũng phù hợp để làm. Bạn em làm giảng viên chán quán lại bỏ hết rồi, dù là giảng viên của NEU, FTU chứ ko phải trường làng nhàng

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Trường Tài Chính với trường Mỏ hồi xưa chọn địa điểm thế léo nào mà chui vào cái nơi khỉ ho cò gáy mãi tận Chèm-Thụy Phương các ông nhỉ. Bây giờ cũng vẫn là nơi heo hút khỉ ho cò gáy xa quá.
HV TC mà nó nằm ở vị trí ĐH TM thì ĐH TM tuổi tôm mà so sánh được.
Ngày xưa đi xe bus tán gái HVTC, đi bộ mỏi cả chân mà chả xơ múi được gì.