[Thảo luận] Đèn tín hiệu giao thông ở ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế

luxus

Xe tăng
chiều hôm qua em bị xxx tuýt vì lỗi vượt đèn đỏ ở cái ngã tư này. Chuyện là thế này: em lưu thông hướng ĐCV rẽ trái về Phố Huế. Thay vì rẽ luôn vào đường nguợc chiều đoạn ĐCV để sang phố Huế (đoạn từ chỗ Lê Đại Hành giao cắt Đại Cồ Việt đến ngã tư đó) thì em lại đi thẳng ra ngã tư. Chưa kịp rẽ gì thì có chú xxx áo vàng giơ gậy chỉ trỏ bảo em là vượt đèn đỏ.

các bác hay đi đoạn đường này có thể giải thích giúp em được không ạ.

CapLTZ09

Xe đạp
Có nhiều khả năng là kụ vượt đèn đỏ chỗ trên ĐCV, trước khi đến ngã tư Phố Huế thì có cái ngã ba Lê Đại Hành nhập vào. Ở chỗ đó cũng có cái đèn đỏ, chờ sốt cả ruột. Trường hợp giờ cao điểm, xxx có thể cho phép 4B rẽ vào nhánh ngược chiều của ĐCV để lên Phố Huế luôn. Nhưng ko có hiệu lệnh thì kụ rẽ vào đó là sai!!!

Còn đến ngã tư thì kụ phải đợi tiếp, có đèn xanh mới được đi chứ, ko hiểu xxx lại vịn là dư lào?

Fotre

Xe hơi
Em cũng dính ở đó 1 lần rồi. Chỗ đó có 2 cái đèn đỏ. 1 cái ở chỗ Lê Đại Hành rẽ ra, 1 cái ở ngã tư phố Huế. Thường thì mọi người đi chỉ chú ý đến cái đèn đỏ ở ngã tư phố Huế ma ko để ý đến cái đèn đỏ ở Lê Đại Hành nên hay bi vin vì cái tội vượt đèn đỏ ở Lê Đại Hành đó.

Lamborghini78

Xe điện
Em cũng bị 1 nhát ở chỗ này :mad: 2 đèn đỏ :77: 1 chú xxx trẻ chạy ra túm bằng lái chạy vào đưa cho chú xxx già đứng trong góc giải quyết. Tổng thiệt hại 1 lít

tonibui

Xe hơi
chú ý vào ae à chỗ đó là xxx bắt liên tục

adonis

Xe buýt
Chính xác đó là cái bẫy

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Cụ nói chuẩn đấy. Ngày nào em cũng lượn qua đoạn này. Nhiều chú cứ tung tăng vượt đèn đỏ ma không biết (hoặc giả vờ không biết). Đường có 1 tí mà có đến 2 đèn đỏ

Có nhiều khả năng là kụ vượt đèn đỏ chỗ trên ĐCV, trước khi đến ngã tư Phố Huế thì có cái ngã ba Lê Đại Hành nhập vào. Ở chỗ đó cũng có cái đèn đỏ, chờ sốt cả ruột. Trường hợp giờ cao điểm, xxx có thể cho phép 4B rẽ vào nhánh ngược chiều của ĐCV để lên Phố Huế luôn. Nhưng ko có hiệu lệnh thì kụ rẽ vào đó là sai!!!

Còn đến ngã tư thì kụ phải đợi tiếp, có đèn xanh mới được đi chứ, ko hiểu xxx lại vịn là dư lào?

luxus

Xe tăng
Em cũng dính ở đó 1 lần rồi. Chỗ đó có 2 cái đèn đỏ. 1 cái ở chỗ Lê Đại Hành rẽ ra, 1 cái ở ngã tư phố Huế. Thường thì mọi người đi chỉ chú ý đến cái đèn đỏ ở ngã tư phố Huế ma ko để ý đến cái đèn đỏ ở Lê Đại Hành nên hay bi vin vì cái tội vượt đèn đỏ ở Lê Đại Hành đó.
Chắc là em vượt đèn đỏ ở cái đoạn này rồi. chả để ý gì cả, mắt mũi cứ nhìn cái đèn treo ở tít phía ngã tư. Em xin rút kinh nghiệm vậy.

FeRAM

Xe điện
chiều hôm qua em bị xxx tuýt vì lỗi vượt đèn đỏ ở cái ngã tư này. Chuyện là thế này: em lưu thông hướng ĐCV rẽ trái về Phố Huế. Thay vì rẽ luôn vào đường nguợc chiều đoạn ĐCV để sang phố Huế (đoạn từ chỗ Lê Đại Hành giao cắt Đại Cồ Việt đến ngã tư đó) thì em lại đi thẳng ra ngã tư. Chưa kịp rẽ gì thì có chú xxx áo vàng giơ gậy chỉ trỏ bảo em là vượt đèn đỏ.

các bác hay đi đoạn đường này có thể giải thích giúp em được không ạ.
Thế sao bác không bảo là anh biết tôi đi thẳng hay rẽ mà bảo là tôi vượt đèn đỏ vì:

1) Đến giữa ngã tư, bác rẽ trái vào phố Huế thì chỉ là tội đi ko đúng làn đường quy định

2) Nếu đi thẳng qua bên Trần Khát Chân thì đúng là tội vượt đèn đỏ.

Cơ mà khó cãi nhau với các chú đấy lắm. Lúc nào vừa bị phạt quỳ ở nhà thì em chửi nhau ngay, ko thì nộp tiền thôi.

bebi

Xe tải
Cụ đúng đấy! Vote cụ phát(b)!

Mật

Xe máy
Bẫy này nguy hiểm thật .... Thế thì thôi e mà có đi ra Phố Huế như bác chủ thớt chắc cứ đi đường Hoa Lư cho nó lành :)

Matizcoi

Xe cút kít
Em cũng bị 1 nhát ở chỗ này :mad: 2 đèn đỏ :77: 1 chú xxx trẻ chạy ra túm bằng lái chạy vào đưa cho chú xxx già đứng trong góc giải quyết. Tổng thiệt hại 1 lít
Em cũng thế, giải quyết ngay và nhanh :21:

Relaxtech

Xe buýt
Hic, em thấy cái chỗ này rất vô lý, người rẽ ngược đường Đại Cồ Việt ra phố Huế thì không sao, người đợi đèn đỏ rồi rẽ phố Huế thì bị túm. Em qua đoạn này Camerun lắm, toàn đợi đèn xanh đi thẳng Trần Khát Chân rồi quay đầu cho lành.
Sao lại phải khổ thế, đến ngã 3 ĐCV đi từ từ chờ đèn và chỉ dẫn của xxx sau đó vào làn rẽ trái rồi lại chờ đèn mà rẽ chứ.

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Chắc là em vượt đèn đỏ ở cái đoạn này rồi. chả để ý gì cả, mắt mũi cứ nhìn cái đèn treo ở tít phía ngã tư. Em xin rút kinh nghiệm vậy.
chia buồn một chút với cụ chủ thớt luxus nhá, lỗi chính là đây đó...

vietran

Xe ba gác
Dự án phân làn xanh đỏ tiền tỷ vay của thằng Nhật lùn ở cái đuờng đấy như mứt. Càng tắc thêm bây giờ vứt bỏ hoàn toàn và để lại hậu quả là lung ta lung tung, chỉ khổ anh em lái xe. Ngu nên bị nó xui dại, vay rồi con cháu è ra mà trả nợ, còn hiện tại thì giá xe đắt lòi mắt:'(:'(:'(

thienphuc

Xe điện
Dự án phân làn xanh đỏ tiền tỷ vay của thằng Nhật lùn ở cái đuờng đấy như mứt. Càng tắc thêm bây giờ vứt bỏ hoàn toàn và để lại hậu quả là lung ta lung tung, chỉ khổ anh em lái xe. Ngu nên bị nó xui dại, vay rồi con cháu è ra mà trả nợ, còn hiện tại thì giá xe đắt lòi mắt:'(:'(:'(
may nó chưa xui ăn mứt gà sát :21:
đoạn đó nó phân làn kiểu đấy chắc định bán cho ít xe 50cm3.phân làn gì chẳng thấy đường dành cho xe mô tô đâu cả hay là đi trên vỉa hè hoặc xe mô tô được đi cả các làn ? :102:
xe gắn máy lấy đâu ra nhiều thế để đi hết cái làn chúng nó phân nhỉ?
đúng là đầu toàn phân