[Thảo luận] Đèn tín hiệu giao thông ở ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
iem chả mấy khi đi cái đoạn đấy, rẽ qua Hoa Lư --> Đoàn Trần Nghiệp --> phố Huế!:69::69::69:(b)(b)

nguyenkhoa

Xe buýt
Cái nút giao thông này lừa đảo lắm các cụ ạ. Hôm nọ em bị dính một phát rồi. Hic hic, biển báo linh tinh, thay đổi liên tùng tục. Chả biết đường lào mà nần. Hôm nọ em bị phạt 150k. đưa 200k, chú xxx nhất định không lấy, chỉ lấy đúng 150k có ghi biên lai, nhưng lại không phải mang ra kho bạc nộp tiền. Mà nộp tiền luôn. Nhưng trong tờ biên lai thì lại không ghi lỗi :)):))

WinAuto

Xe hơi

Keineem

Xe buýt
iem chả mấy khi đi cái đoạn đấy, rẽ qua Hoa Lư --> Đoàn Trần Nghiệp --> phố Huế!:69::69::69:(b)(b)
Hoa Lư - Lê Đại Hành - Phố Huế chứ bác.
Đoàn Trần Nghiệp 1 chiều mà .
Nói chung đây là một cái bẫy , kể cả đã biết nhưng nhiều khi vô ý cũng rất dễ bị dính !

hiep.economic

Xe buýt
e bị 1 phát ở đây rui..cái tội đè vạch..nhung xxx ở đây dễ làm luật lắm..hihih

MINHKD

Xe điện
Em thì suýt cho một bác tan mông, may mà phanh kịp, nên giờ mỗi khi đi qua Đại Cồ Việt em luôn phải nhắc mình.

Quyt2.4G

Xe tải
Em vừa bị sáng nay xong,thông báo với các cụ cẩn thận.
Ở đấy có chú trẻ măng không đeo phù hiệu,thái độ rất lấc cấc bố láo.Em mà không đi với gấu-F1 thì không xong với em hôm nay.
Nghĩ lại vẫn ức, đi đúng luật lại mất tiền.

BVH

Xe đạp
Website
acong.vn
Em cũng bị 1 nhát ở chỗ này :mad: 2 đèn đỏ :77: 1 chú xxx trẻ chạy ra túm bằng lái chạy vào đưa cho chú xxx già đứng trong góc giải quyết. Tổng thiệt hại 1 lít
Chính xác 100%. Em bị đúng y như thế này. Đúng là cái bẫy

bluestar2006

Xe container
Bậy giờ bác đi thế này là đứt đấy. Đoàn Trần Nghiệp 1 chiều rồi. Bác phải đi Hoa lư - Lê Đại Hành - Thái Phiên - Phố Huế. Bỏ qua Thái phien thì bác lại ra cái ngã tư/năm ĐCV-P Huế

Mà cái ngã tư này các bác cứ đúng làn đường, đúng biển, đúng đèn, cài dây bảo hiểm - tự tin mà đi thôi chứ có gì đâu. Khi nào xxx chỉ gậy cho đi vào đoạn ngược chiều thì cũng tự tin mà đi - không thì thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hp650028

Xe buýt
cớm bắt đoạn này, em cắt côn đạp ga và sẵn sàng cho chú nào đo lên capo nếu muốn, thích bẫy ông cho mấy chú xxx bẫy luôn, hhehhe

Carens2009

Xe điện
Em thật sự bó tay với bác chủ thớt,bác mất tiền rồi mà không biết mình bị phạt vì cái gì.Chưa thấy ai như bác cả,nó bảo bác vượt đèn đỏ thì bác nộp phạt luôn mà không cãi gì cả.Hày bác thấy xe khác bị phạt nên bác mới hỏi vậy

ngaydoclap

Xe container
50.000 đồng chẵn và nhận 5 tờ to như 5 tờ công trái ở chỗ này, em vẫn còn giữ để trên taplo để nhắc nhở mình luôn tuân thủ lệ giao thông. Đoạn xanh đỏ này rất dễ vi phạm kể cả tài già.

dungptbd

Xe tải
đèn đỏ DCV - LDH, đèn đỏ DCV - Pho Hue, cách nhau tý đường..Thỉnh thoảng xxx chán ra chỉ trỏ lung tung. Trong mấy giây đố Pác theo cách nào, thế nên thích thì xxx chén thôi. Pác thông cảm, đang có bảo tàng vũ khí chiến tranh nhưng hình như chưa có bảo tàng phương thức & thế trận chiến tranh sao đấy.

moitoelaixe

Xe buýt
Em thấy bác luxus ko để ý cái đèn đỏ đầu tiên đoạn rẽ Lê Đại Hành ra ĐCV rồi, em ngày nào cũng phải qua chỗ này vài lần nên thấy ở đây 2 đèn đó là đúng thôi vì nếu chỉ có 1 đèn đỏ ở ngã tư/năm thì đảm bảo luồng đường đi từ Lê Đại Hành ra sẽ bị kẹt và ko đi được với các bác đang đi trên đường ĐCV (em bị các bác ấy chèn ép mấy phát roài mờ). Cũng chính vì lý do đó nên cái đèn đỏ ở LDH ra DCV mới bật sớm trước đèn đỏ ngã tư 15 giây đấy các bác.

Em thì thấy các bác đi trên đường đừng lao vù vù, chịu khó quan sát tí thì chả vấn đề gì với chỗ này, dù là đi lần đầu qua đó. Khả năng các bác dễ bị xxx vịn chỗ này thường xảy ra khi trên DCV có 2 ông xe bus dàn hàng trước mặt chắn tầm nhìn cái đèn đỏ đầu tiên LDH/DCV khiến bác ko quan sát được mà thôi.

Chúc các bác và em cùng lái xe bình tĩnh, an toàn nhở (b)

Bắc Âu

Xe điện
Em thấy bác luxus ko để ý cái đèn đỏ đầu tiên đoạn rẽ Lê Đại Hành ra ĐCV rồi, em ngày nào cũng phải qua chỗ này vài lần nên thấy ở đây 2 đèn đó là đúng thôi vì nếu chỉ có 1 đèn đỏ ở ngã tư/năm thì đảm bảo luồng đường đi từ Lê Đại Hành ra sẽ bị kẹt và ko đi được với các bác đang đi trên đường ĐCV (em bị các bác ấy chèn ép mấy phát roài mờ). Cũng chính vì lý do đó nên cái đèn đỏ ở LDH ra DCV mới bật sớm trước đèn đỏ ngã tư 15 giây đấy các bác.

Em thì thấy các bác đi trên đường đừng lao vù vù, chịu khó quan sát tí thì chả vấn đề gì với chỗ này, dù là đi lần đầu qua đó. Khả năng các bác dễ bị xxx vịn chỗ này thường xảy ra khi trên DCV có 2 ông xe bus dàn hàng trước mặt chắn tầm nhìn cái đèn đỏ đầu tiên LDH/DCV khiến bác ko quan sát được mà thôi.

Chúc các bác và em cùng lái xe bình tĩnh, an toàn nhở (b)
Nói như bác là chuẩn đới, đi từ từ nhìn biển, nhìn đèn, nhìn xe khác mà đi.
Có 1 đoạn Lê Đại Hành ra Đại Cồ Việt cấm 1 chiều ô tô, có cái biển cấm ô tô rất to nhưng có bác vưỡn dính (nhất là mấy bác ngoại tỉnh) Vì nhiều khi các bác ấy nhìn thấy có ô tô đi vào ở chỗ Mai Hắc Đế - Lê Đại Hành nên cứ phi theo nên dính.:77::77::77:

moitoelaixe

Xe buýt
Nói như bác là chuẩn đới, đi từ từ nhìn biển, nhìn đèn, nhìn xe khác mà đi.
Có 1 đoạn Lê Đại Hành ra Đại Cồ Việt cấm 1 chiều ô tô, có cái biển cấm ô tô rất to nhưng có bác vưỡn dính (nhất là mấy bác ngoại tỉnh) Vì nhiều khi các bác ấy nhìn thấy có ô tô đi vào ở chỗ Mai Hắc Đế - Lê Đại Hành nên cứ phi theo nên dính.:77::77::77:
Iêm cũng thấy cái biển đấy phi lý, nhiều hôm ko để ý từ Bà Triệu cứ rẽ vào LDH rồi đến biển mới nhớ thế là đi vòng vèo mất 1 vòng. Trước cấm là vì còn 1 ngã rẽ giao cắt với DCV để oto rẽ ra rồi nhập vào đường ra DCV, giờ cái giao cắt ấy bịt lại rồi thì có lẽ cái biển cấm ấy nên nhổ đi thôi hoặc cấm luôn từ đầu đường chỗ LDH giao cắt với Bà Triệu thì hợp lý hơn :77: với cách làm việc biển báo của GTCC mất thôi.

Nói thêm tí ở chỗ ngã tư/năm DCV/Huế nếu bỏ cái đèn đỏ sau đi thì hợp lý hơn, coi cái đoạn phân cách ngăn ngắn giữa LDH với phố Huế thành đảo giao thông thì nút ấy vừa thoáng lại vừa rộng thoải mái các cụ nhỉ. Có cụ nào làm bên GTCC hay CSGT thì nghiên cứu cái để anh em được nhờ :6:

Vikhanh

Xe máy
cứ từ tốn mà đi thôi các cụ nhể(b)

belancer

Xe buýt
Từ Đại cồ việt rẽ trái vào Phố Huế, em thấy nhiều xe chạy rẽ luôn vào làn ngược chiều, mà XXX giương mắt nhìn chả bắt, cái biển cấm lù lù ra.... nói chung là ở cái xứ này chạy cũng phải quen đường, còn không thì cẩn thận các loại đèn đón, biển báo...

dream1235

Xe buýt
Từ Đại cồ việt rẽ trái vào Phố Huế, em thấy nhiều xe chạy rẽ luôn vào làn ngược chiều, mà XXX giương mắt nhìn chả bắt, cái biển cấm lù lù ra.... nói chung là ở cái xứ này chạy cũng phải quen đường, còn không thì cẩn thận các loại đèn đón, biển báo...
Cụ nhầm rùi.nó cho đi vậy nhưng cái đèn đỏ ngay canh quán lotteria nó phải xanh và đèn ở ngã tư cũng xanh cơ.một trong hai cái đấy mà đỏ đi là tóm ngay.