[Thảo luận] Đèn tín hiệu giao thông ở ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế

luxus

Xe tăng
Em thật sự bó tay với bác chủ thớt,bác mất tiền rồi mà không biết mình bị phạt vì cái gì.Chưa thấy ai như bác cả,nó bảo bác vượt đèn đỏ thì bác nộp phạt luôn mà không cãi gì cả.Hày bác thấy xe khác bị phạt nên bác mới hỏi vậy
Thì em thấy có chú áo vàng trẻ măng chạy ra giữa đường tuýt còi chỏ gậy dừng xe em ạ. Chú ra gõ kính em hạ kính xuống bảo em là sao anh không nhìn thấy đèn đỏ ở đằng kia à (chỉ ra phía sau, mà lúc ấy thì em quay lại thì thấy nó có cái đèn giao thông thật) em bảo ờ, ờ thế nào anh lại lơ đễnh quá. Chú ấy bảo anh cho em xem bằng lái xe nhé. OK, đây chú cứ cầm lấy. Chú bảo em đánh xe ra phía phòng Giáo dục quận bên phía đường Phố Huế. Đang đèn đỏ nhưng em cũng cứ rẽ luôn làm mấy chú áo vàng khác đứng ở mé phố Huế tuýt tuýt rối rít, em trỏ tay sang phía cậu tre trẻ vừa nãy rồi đỗ xe ngay ngắn và quay sang làm việc để lấy lại bằng lái.

Lạ một chỗ là lúc em đã định rẽ vào cái đoạn ngược chiều ấy rồi (vì có một xe đi phía trước đã rẽ) nhưng chả hiểu em suy nghĩ thế nào lại đi thẳng để ra ngã tư rồi mới rẽ. Ngay lúc em vừa trả lái để đi thẳng (định rẽ trái rồi lại đi thẳng) thì chú áo vàng trẻ măng kia chạy ngay ra giữa ngã tư để tuýt. Có lẽ là do em vượt đèn đỏ cái đoạn Lê Đại Hành/Đại Cồ Việt.

f1_hn

Xe container
Hôm thứ 7 đứng ở ngã năm này đợi Gấu thì trong vòng 10phut pải đến 4 chú dính đạn...1 chú Morning biển 35 thì xin xỏ mãi ko đc còn 1 bác đi Sata Fe thì vào xuất trình giấy tơ rùi hớn hở lên xe(ko hiểu tại sao)

milu

Xe tải
Ở chỗ đó có 2 đèn đỏ, em thấy nhiều cụ dính lắm ợ :102:
Hôm nọ em cũng tí toạch ở đấy