Đèn sương mù cho CIVIC

free2joinu

Xe tải
Các bác cho em hỏi với: em muốn lắp cái đèn sương mù cho con Vịt nhà em, dưng mà Honda nó bán tận 4tr5, đắt lòi kèn. Bác nào biết ở đâu có loại đèn đúng của CIVIC bảo em với. Nếu không thì lắp đèn nào là tốt, giá cả bao nhiêu, chỗ nào làm nhanh-tốt-rẻ.
Cảm ơn các bác nhiều.

tienpham1102

Xe tăng
Các bác cho em hỏi với: em muốn lắp cái đèn sương mù cho con Vịt nhà em, dưng mà Honda nó bán tận 4tr5, đắt lòi kèn. Bác nào biết ở đâu có loại đèn đúng của CIVIC bảo em với. Nếu không thì lắp đèn nào là tốt, giá cả bao nhiêu, chỗ nào làm nhanh-tốt-rẻ.
Cảm ơn các bác nhiều.
nếu bác lắp trong hãng thì đắt nhưng bác được thay cái cần điều khiển đèn theo xe (có nút tắt/bật đèn sương mù. bác thay ngoài thì không có cái đấy phải chế thêm nút (sẽ xấu hơn). em biết ở Gia Huy 90 Nguyễn Khánh Toàn báo giá có hàng chính hãng giá đâu là 1.050.000đ/bộ(y).

Lấy vợ sớm

[Tịch thu bằng lái]
Em lắp ở ngoài 950k / 1 bộ

ptanh

Xe đạp
Bác qua chô bác Minh Khôi mà lắp. Đảm bảo rẻ và chất lượng cũng tốt

maihuu

Xe tải
Ở Hà Nội hay SG mà lắp đèn sương mù để làm gì nhỉ?? tất nhiên là trừ Sapa và Mù Cang Chải :-D

carandlife

Đi bộ
Tốt nhất pác vào trong Hãng mà lắp! Đắt một chút nhưng được bảo hanh. Mang ra ngoài lắp mà có trục trặc j về hệ thống điện là pác bị out ra khỏi mục Bảo hành ngay!!!

free2joinu

Xe tải
Ở Hà Nội hay SG mà lắp đèn sương mù để làm gì nhỉ?? tất nhiên là trừ Sapa và Mù Cang Chải :-D
Bác ơi, gọi là đèn sương mù nhưng thực ra là đèn gầm ấy. Của Vịt nó màu trằng mà. Đèn cốt con Vịt tối chết đi được, nên em muốn lắp thêm cái đó cho sáng. Đi trong HN là chính, vì không muốn chơi pha trong nội thành. Nhà iem mà cứ giương pha lên, các bác lại bẩu ....... "náo".

Lắp đèn ở ngoài thì chỗ nào là yên tâm nhất hả các bác??Bác Minh Khôi ở chỗ nào? Em nghe đại danh đã lâu, dưng mà chưa biết mặt.
Xe nhà iem 1.8MT, độ gương gập điện, đầu đĩa rồi. Nói dại mồm, có làm sao thì bảo hành nó cũng cãi được. Thế nên, đã đỏ lửa là iem đổ thêm dầu, cho còn mỗi đống sắt vụn để đòi bảo hiểm. Lúc đấy, làm sao chúng nó biết em độ thêm cái giè. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

xebuyt

Xe tăng
theo em được biết thì hiện nay có 3 cấp độ.
1. Đèn ngoài loại rẻ tiền nhất khoảng loanh quanh 1tr gì đó đi được khoảng 6 tháng thì bị rỗ mặt.
2. Đèn của saigon part chất lượng cao hơn khoảng 2 đến 3 năm vẫn ok khoảng hơn 2 tr.
3. Hàng chính hãng khoảng 4tr chất lượng cao hơn hẳn chả biết được bao lâu nhưng được cái yên tâm.
Đấy tùy bác chọn nhé.

HVB

Xe tăng
Em lắp trong hãng, nó thay cho cả cái củ công tắc, bật đèn sương mù ngay trên chỗ bật pha, xi nhan. Hãng nó bẩu đèn thì cũng rẻ thôi, như bên ngoài, nhưng công tắc thì đắt nên tổng thiệt hại nó mới lên 4.4tr :(

Được cái lắp ở trong hãng thì yên tâm về vụ bảo hành, đỡ lăn tăn lo nghĩ bác ạ.

À, mà có nhà bác nào biết cái bình chữa cháy con con dành cho ô tô nó bán ở đâu ko các bác nhỉ? Cẩn tắc vô áy náy chứ chẳng mong phải dùng ạ (trừ trường hợp đi đường gặp thằng nào bố láo đánh võng thì xuống xịt cho nó phát vào mặt, đảm bảo nguội lạnh mặt luôn các bác ạ).

alo

Xe đạp
Mệt nhẩy các bác nhây? Trăm sự cũng do anh em mình còn phải lo cho vợ cả cùng cái tàu há mồm, chứ không thì, cứ đồ xịn mình chơi hề

tienpham1102

Xe tăng
Em lắp trong hãng, nó thay cho cả cái củ công tắc, bật đèn sương mù ngay trên chỗ bật pha, xi nhan. Hãng nó bẩu đèn thì cũng rẻ thôi, như bên ngoài, nhưng công tắc thì đắt nên tổng thiệt hại nó mới lên 4.4tr :(

À, mà có nhà bác nào biết cái bình chữa cháy con con dành cho ô tô nó bán ở đâu ko các bác nhỉ? Cẩn tắc vô áy náy chứ chẳng mong phải dùng ạ (trừ trường hợp đi đường gặp thằng nào bố láo đánh võng thì xuống xịt cho nó phát vào mặt, đảm bảo nguội lạnh mặt luôn các bác ạ).
cái này ở đâu cũng có bác à, đâu 70-100K/bình trong to hơn bình xịt muỗi tí à

dongnat

Xe điện
Chả có gì mệt cả, vì thực ra cái đèn gầm này nó cũng không cần thiết lắm, chủ yếu CV đi ở đồng bằng, trong phố... cần gì nó, chủ yếu gắn cho đẹp, cho đủ, nên là nếu không gắn thì thôi, gắn thì vào hãng mà gắn, có công tắc tích hợp, đẹp, gọn, đảm bảo, yên tâm về điện đóm, bảo hành,.... bằng ấy thứ thì đáng tiền quá còn gì, chỉ những cái hãng không bán hoặc bán nhưng xấu hơn ở ngoài thì mới mua ở ngoài thôi bác ạ, kiểu như bodykit typeR, đèn project....

Badriver

Xe tải

Cụ ra ngã tư Nguyễn Du - Yết Kiêu mua nhá, hình như 80k thì phải!

Trungmytu

Xe điện
Các bác cứ cẩn thận quá!4,4 e lắp đc cả đôi đèn gầm kèm xenon mà vẫn còn thừa tiền đấy!
CÒn ko thì các bác phải biết là 4,4t mua đc một nửa bảo hiểm toàn bộ xe rồi, có chập cháy gì thì cho nó thêm can xăng, bảo hiểm nó đền cho xe mới!hehe!
Theo e thì cứ ngon bổ rẻ, xe e lắp ở ngoài chế thêm cái công tắc nút bấm ở chỗ cái hốc, trông vừa đẹp lại vừa rẻ!

Trungmytu

Xe điện
Chả có gì mệt cả, vì thực ra cái đèn gầm này nó cũng không cần thiết lắm, chủ yếu CV đi ở đồng bằng, trong phố... cần gì nó, chủ yếu gắn cho đẹp, cho đủ, nên là nếu không gắn thì thôi, gắn thì vào hãng mà gắn, có công tắc tích hợp, đẹp, gọn, đảm bảo, yên tâm về điện đóm, bảo hành,.... bằng ấy thứ thì đáng tiền quá còn gì, chỉ những cái hãng không bán hoặc bán nhưng xấu hơn ở ngoài thì mới mua ở ngoài thôi bác ạ, kiểu như bodykit typeR, đèn project....
đằng nào chẳng lắp đèn project ở ngoài, đèn gầm đắt mịa nó bằng đôi đèn hậu led màu đen rồi!Bác tính toán kiểu gì thế nhỉ, chỉ đc cái xui dại ae thôi!

kamaz888

Xe đạp
bác lắp ở ngoài hàng đầy ý mà

free2joinu

Xe tải
Các bác cứ cẩn thận quá!4,4 e lắp đc cả đôi đèn gầm kèm xenon mà vẫn còn thừa tiền đấy!
CÒn ko thì các bác phải biết là 4,4t mua đc một nửa bảo hiểm toàn bộ xe rồi, có chập cháy gì thì cho nó thêm can xăng, bảo hiểm nó đền cho xe mới!hehe!
Theo e thì cứ ngon bổ rẻ, xe e lắp ở ngoài chế thêm cái công tắc nút bấm ở chỗ cái hốc, trông vừa đẹp lại vừa rẻ!
Ý bác giống ý em, có làm sao, cho thêm ít xăng, lại có xe mới đi (y)

Em cóc thèm lắp công tắc bấm ở hốc, cứ bật đèn cốt là sáng đèn gầm có vấn đề gì không các bác? Em thích lúc nào cũng sáng rực rỡ mà không chói lóa thế cơ. Xeon em chả thích, vi rực rỡ mà lại chói lóa.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
đằng nào chẳng lắp đèn project ở ngoài, đèn gầm đắt mịa nó bằng đôi đèn hậu led màu đen rồi!Bác tính toán kiểu gì thế nhỉ, chỉ đc cái xui dại ae thôi!
Ơ, em xúi dại hồi nào, cái gì nó ra cái đấy chứ, cái đèn project nó đẹp và hãng không bán thì mua ở ngoài chứ mua ở đâu, còn cái đèn gầm đấy khi lắp thì phải đấu nối, công tắc, dây dợ lung tung thì vào hãng là đúng rồi, cái đèn project chỉ có plug & play thì lắp ngoài cũng ok chứ sao, đèn hậu cũng thế,
Bác chắc chưa từng bị và chưa nhìn thấy rất nhiều xe đi đêm mà đèn gầm mắt nhắm mắt mở đâu nhỉ, nhiều lắm:21:
P.S mặc dù em mua bảo hiềm "bạc" nhưng mà nếu có cháy thì em cũng cố chữa thôi ạ, không có gan cho thêm can xăng đâu các bác, nỡ lòng nào mà làm thế đối với cái xe mình dùng hàng ngày:6:

Chỉnh sửa cuối:

Badriver

Xe tải
Ơ, em xúi dại hồi nào, cái gì nó ra cái đấy chứ, cái đèn project nó đẹp và hãng không bán thì mua ở ngoài chứ mua ở đâu, còn cái đèn gầm đấy khi lắp thì phải đấu nối, công tắc, dây dợ lung tung thì vào hãng là đúng rồi, cái đèn project chỉ có plug & play thì lắp ngoài cũng ok chứ sao, đèn hậu cũng thế,
Bác chắc chưa từng bị và chưa nhìn thấy rất nhiều xe đi đêm mà đèn gầm mắt nhắm mắt mở đâu nhỉ, nhiều lắm:21:
P.S mặc dù em mua bảo hiềm "bạc" nhưng mà nếu có cháy thì em cũng cố chữa thôi ạ, không có gan cho thêm can xăng đâu các bác, nỡ lòng nào mà làm thế đối với cái xe mình dùng hàng ngày:6:
@dongnat, trungmytu: Ông nào nói cũng có lý, một ông lý do một ông lý cố:D