Đèn sương mù cho CIVIC

HVB

Xe tăng
Các bác cứ cẩn thận quá!4,4 e lắp đc cả đôi đèn gầm kèm xenon mà vẫn còn thừa tiền đấy!
CÒn ko thì các bác phải biết là 4,4t mua đc một nửa bảo hiểm toàn bộ xe rồi, có chập cháy gì thì cho nó thêm can xăng, bảo hiểm nó đền cho xe mới!hehe!
Theo e thì cứ ngon bổ rẻ, xe e lắp ở ngoài chế thêm cái công tắc nút bấm ở chỗ cái hốc, trông vừa đẹp lại vừa rẻ!
Cái chỗ ấy làm cái nút bấm gập gương được ko bác? Bác cho em 500 hình đi. Còn mục sở thị tại chỗ thì hôm nào off em sẽ ra xem sau bác ạ. (Cơ mà off cuối tuần thì khó cho em rồi, toàn phải về quê).

Mà em tưởng bảo hiểm VIA gói vàng tối đa cũng chỉ đền 300tr/vụ nếu xe bị tan tành chứ? Em mua gói bạc có 150tr. Bác bán xe bác 300tr đi, em mua :)

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Cái chỗ ấy làm cái nút bấm gập gương được ko bác? Bác cho em 500 hình đi. Còn mục sở thị tại chỗ thì hôm nào off em sẽ ra xem sau bác ạ. (Cơ mà off cuối tuần thì khó cho em rồi, toàn phải về quê).

Mà em tưởng bảo hiểm VIA gói vàng tối đa cũng chỉ đền 300tr/vụ nếu xe bị tan tành chứ? Em mua gói bạc có 150tr. Bác bán xe bác 300tr đi, em mua :)
Hế hế, thế mà bác Trungmytu xúi dại là đổ xăng vào xe đang cháy nhé, đi cả cụm:21:

free2joinu

Xe tải
Ơ, em xúi dại hồi nào, cái gì nó ra cái đấy chứ, cái đèn project nó đẹp và hãng không bán thì mua ở ngoài chứ mua ở đâu, còn cái đèn gầm đấy khi lắp thì phải đấu nối, công tắc, dây dợ lung tung thì vào hãng là đúng rồi, cái đèn project chỉ có plug & play thì lắp ngoài cũng ok chứ sao, đèn hậu cũng thế,
Bác chắc chưa từng bị và chưa nhìn thấy rất nhiều xe đi đêm mà đèn gầm mắt nhắm mắt mở đâu nhỉ, nhiều lắm:21:
P.S mặc dù em mua bảo hiềm "bạc" nhưng mà nếu có cháy thì em cũng cố chữa thôi ạ, không có gan cho thêm can xăng đâu các bác, nỡ lòng nào mà làm thế đối với cái xe mình dùng hàng ngày:6:
Bác ơi, cái gương gập điện của em độ thêm còn phải lắp cả động cơ, công tắc, đấu cả điện vào ổ khóa, rồi tụ tiếc gì gì nữa. Thế mà em còn chả ngán. Đến bây giờ vẫn chưa bị hôm nào tai cụp, tai xòe nữa là. Hehe.
Em muốn lắp đèn ở ngoài vì cái giá của hãng phi lý chết đi được. Đèn 1tr, công tắc 3tr, công 400k, đến bó tay. Cái công tắc có bằng vàng đâu mà đắt thế, các bác nhỉ.
Lại nói cái sự phi lý về giá ở hãng: Hôm trước em bị móc mất cái đèn xi nhan bé tý bên sườn xe. Hãng chém 350k, hơn được mỗi cái đoạn dây điện có giắc cắm, may mà bảo hiểm nó trả tiền. Không có bảo hiểm em ra ngoài chỉ 100k, chấp nhận quấn băng dính cách điện vậy.

Nazai

Xe buýt
Thôi bác vào hãng mà lắp cho yên tâm, cả con Cv còn mua được, đèn sương mù chỉ là mắt muỗi

dongnat

Xe điện
Bác ơi, cái gương gập điện của em độ thêm còn phải lắp cả động cơ, công tắc, đấu cả điện vào ổ khóa, rồi tụ tiếc gì gì nữa. Thế mà em còn chả ngán. Đến bây giờ vẫn chưa bị hôm nào tai cụp, tai xòe nữa là. Hehe.
Em muốn lắp đèn ở ngoài vì cái giá của hãng phi lý chết đi được. Đèn 1tr, công tắc 3tr, công 400k, đến bó tay. Cái công tắc có bằng vàng đâu mà đắt thế, các bác nhỉ.
Lại nói cái sự phi lý về giá ở hãng: Hôm trước em bị móc mất cái đèn xi nhan bé tý bên sườn xe. Hãng chém 350k, hơn được mỗi cái đoạn dây điện có giắc cắm, may mà bảo hiểm nó trả tiền. Không có bảo hiểm em ra ngoài chỉ 100k, chấp nhận quấn băng dính cách điện vậy.
à vầng, chuyện, đấy là ý kiến cá nhân thôi, ai làm gì thì tự quyết và chịu trách nhiệm chứ, chứ nói rủi do nó vô cùng lắm, đầy người làm mà chỉ vài người cháy xe thôi, có cháy cả đâu mà lo :21: .
Giống như mua bảo hiểm xe thôi, bỏ ra chục triệu mua bảo hiểm nhưng có ai kêu ca gì đâu, vì đấy là mua cái yên tâm:))
P.S : Mà bác có khẳng định cái đèn 1 triệu đấy giống i sì cái trong hãng không đấy, vì em đã đập 1 cái trong hãng ra rồi, made in philippine đấy, đếch phải tàu đâu:))

dylan5555

Xe tải
Theo em các bác nên lắp đèn gầm tại hãng, em biết anh bạn em đã 2 lần thay đèn gầm ở ngoài vì pha chi được vài tháng là hòng thôi, về sau lại vào hãng tháo ra lắp của hãng nên rất lãng phí. EM cũng lắp ở hãng >4t

free2joinu

Xe tải
à vầng, chuyện, đấy là ý kiến cá nhân thôi, ai làm gì thì tự quyết và chịu trách nhiệm chứ, chứ nói rủi do nó vô cùng lắm, đầy người làm mà chỉ vài người cháy xe thôi, có cháy cả đâu mà lo :21: .
Giống như mua bảo hiểm xe thôi, bỏ ra chục triệu mua bảo hiểm nhưng có ai kêu ca gì đâu, vì đấy là mua cái yên tâm:))
P.S : Mà bác có khẳng định cái đèn 1 triệu đấy giống i sì cái trong hãng không đấy, vì em đã đập 1 cái trong hãng ra rồi, made in philippine đấy, đếch phải tàu đâu:))
Nhà iem đang hỏi chỗ nào có đèn của CIVIC xịn mà bác (không kể trong hãng). Phương châm của nhà iem là ngon-bổ-rẻ muh(y)

khoinguyen

Xe điện
Theo em lắp cái đèn gầm chỉ được cái đẹp thôi, mấy khi bật lên đâu, trước em chạy con Vios cũng lắp, quanh năm ngày tháng chạy loanh quanh trong phố, chả bật lên làm gì, phí của giời hơn 4 phát chứ có ít đâu.

dongnat

Xe điện
Theo em lắp cái đèn gầm chỉ được cái đẹp thôi, mấy khi bật lên đâu, trước em chạy con Vios cũng lắp, quanh năm ngày tháng chạy loanh quanh trong phố, chả bật lên làm gì, phí của giời hơn 4 phát chứ có ít đâu.
có một ứng dụng của đèn gầm rất hay mà bác không dùng là khi trời nhá nhem tối hoạc trời mưa, đường đông, chen chúc, bật nó lên căn 2 mép trước xe rất ngon, không bị quệt với xe máy hoạc lề đường, hoạc chướng ngại vật lúc quay xe, táp lề.... căn cứ vào cường độ phản xạ của ánh sáng, em thử rồi, hay lắm(b) (b)

Trungmytu

Xe điện

E đùa tí mà!Đúng là gói tối đa cũng chỉ là 300t thôi!Mà cháy sao đc mà cháy!có chập điện thì nổ cầu chì chứ làm gì đến mức cháy xe đc!
To free2joinu: Bác lắp ở đâu mà rẻ thế?

free2joinu

Xe tải
E đùa tí mà!Đúng là gói tối đa cũng chỉ là 300t thôi!Mà cháy sao đc mà cháy!có chập điện thì nổ cầu chì chứ làm gì đến mức cháy xe đc!
To free2joinu: Bác lắp ở đâu mà rẻ thế?
Oạch, em đã lắp đâu, đang tham khảo ý kiến các bác mà. Em đang lăn tăn chuyện lắp trong hãng hay ở ngoài. Đang hỏi xem chỗ nào có đèn chính hãng. Mai chạy ra 90 Nguyễn Khánh Toàn xem sao.

dongnat

Xe điện
Oạch, em đã lắp đâu, đang tham khảo ý kiến các bác mà. Em đang lăn tăn chuyện lắp trong hãng hay ở ngoài. Đang hỏi xem chỗ nào có đèn chính hãng. Mai chạy ra 90 Nguyễn Khánh Toàn xem sao.
Bác ra chỗ bác Minh Khôi mà lắp, trên đấy cùng là OFer nên làm chắc chắn là cẩn thận và có trách nhiệm hơn ở hàng ngoài

ca phung

Xe tải
Đèn gầm bên em lắp đặt chọn bộ 1 triệu/1 bộ nếu bác có nhu cầu em sẽ phục vụ bác
Thế mà Bác chả LÓI trước, làm iem mất miẹ 4 trệu roài :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(.......

free2joinu

Xe tải
Đèn gầm bên em lắp đặt chọn bộ 1 triệu/1 bộ nếu bác có nhu cầu em sẽ phục vụ bác
Bác Khôi ơi, đèn của bác là loại gì, công suất thế nào ạ? Có phải chính hãng Honda ko? Có giống cái đèn mà Honda vẫn lắp cho CIVIC ko? thứ 7 này em qua bác nhé.

Metal

Xe tải
theo em được biết thì hiện nay có 3 cấp độ.
1. Đèn ngoài loại rẻ tiền nhất khoảng loanh quanh 1tr gì đó đi được khoảng 6 tháng thì bị rỗ mặt.
2. Đèn của saigon part chất lượng cao hơn khoảng 2 đến 3 năm vẫn ok khoảng hơn 2 tr.
3. Hàng chính hãng khoảng 4tr chất lượng cao hơn hẳn chả biết được bao lâu nhưng được cái yên tâm.
Đấy tùy bác chọn nhé.

Em lắp đèn gầm ở ngoài rồi nhưng em thấy không vui lắm , có khi em lại vào hãng lắp đèn thôi bác ah. Thế là không chỉ 4.4k mà là 6.8 bác nhẩy

LexJuv_217

Xe tải
bác lắp 1 bộ đèn ở ngoài, sau đó đập vỡ cả 2 bên, rồi vào hãng làm bảo hiểm

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Tiết lộ ko phải khoe nhé,1 tháng em phải lắp đến khoảng 15 bộ đèn gầm lẻ và bán đi các nơi khoảng 30-50 bộ,nếu mà như các bác tả thì em chốn lâu rồi
Em ko biết là chất lượng tồi đến đâu mà em chả thấy bác nào kêu cả,trên OF cũng có rất nhiều bác lắp chỗ em
Toàn bộ xe Toyota Yariz,rav4 mà các saloon nhập về bán và chạy đầy đường cũng là 1 lò chỗ em ra cả đấy
Tuy nhiên nếu có điều kiện thì nên vào hãng mà lắp đồ cho nó yên tâm vì kiểu gì thì em cũng vẫn bán được hehehe

Trungmytu

Xe điện
Bác Khôi cho e hỏi là cái đèn angel eyes của e một bên thì 4 cái led nhỏ ko sáng!Bác có sửa đc cho e ko, nếu đc thì mất khoảng bao lâu để e qua!