Đèn pha xe C200BE 2012 bị hơi nước khi bật và đi trong mưa.

MB E250

Xe tải
Chủ thớt là 1 member của ngôi nhà Mercedes Benz FC roài. Chúc mừng cụ nhá.

ying_jun

Xe tăng
Thời gian vừa rồi, khi đưa thông tin lên Diễn đàn, được đọc các trao đổi của các bạn (November Man, 2bmt, sieuga, Bimbim1976, Locpink5712, Ying_Jun, Buki, Hungbm, C_k2006,… và nhiều bạn khác nữa) tôi thấy rất vui vì có nhiều quan điểm tương đồng, có nhiều bạn động viên, sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm và cung cấp kiến thức, có cả những lời khen,… Thật sự tôi cảm động và rất mong có dịp face to face với các bạn khi có điều kiện. Một lần nữa, tôi muốn nói lời cảm ơn Diễn đàn, cảm ơn tất cả các bạn ! Chúc các bạn luôn mạnh khỏe, thành công và thỏa mãn với công việc mình đang làm.
Hiii, bác cứ đợi vài hôm nữa trời mưa gió test thử xong rùi PM mọi người offline cafe cái nhé :)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Bác chủ thớt chắc làm sếp, hoặc thư ký của sếp bự nào hay sao mà nói năng khúc triết, thưa gửi cẩn thận thế.
Em rất thích cách hành văn của bác. Đủ thân thiện để không phải là khách sáo, đủ nghiêm túc để người đọc phải nhìn nhận vấn đề.

Chúc bác có một chiếc xe ưng ý.
P/s: Bác chịu khó lên OF chơi với em nhé.

hungbm

Xe điện
Chúc mừng cụ nhá.

Quarryoto

Xe đạp
Chào các bạn vẫn ưu ái và quan tâm tới topic này,

Cảm ơn các bạn đã có lời chúc mừng. Tôi đang suy nghĩ là có khi lại phải cảm ơn về sự trục trặc trong ứng xử này của MBV và Cty Ngôi Sao đối với cặp đèn xe tôi !? Có như vậy tôi mới đưa thông tin lên Diễn đàn và vì vậy mới có cơ hội làm quen với các bạn ! Ha ha ha... :-?
Bạn "ying_jun" nói đúng rồi. Chắc chắn sau khi có dịp kiểm tra tình trạng đi trong mưa của cặp đèn mới, tôi sẽ lại chia sẻ ngay với các bạn !
Chúc các bạn vui vẻ để ngày mai lại bắt đầu một tuần mới với nhiều điều thú vị nhé !

sieuga

Xe tải
Cầu nguyện...amen... Gud lúc cụ chủ ợ!

2bmt

Xe hơi
Xin chúc mừng cụ chủ thớt nhé. Tôi nghĩ cụ nên gửi thư thông báo cho MBV và có vài lời đánh giá về sự phục vụ, chăm sóc khách hàng trong quá trình bảo hành sản phẩm. Chắc chắn cụ sẽ được MBV đưa vào short list of attention đấy (không biết VNStar cũng có cho cụ vào "shot list" sau khi hết bảo hành ?!!!!). Tôi đùa tý cho vui thôi, các bác đừng chém nhé.
À mà HN có mưa nữa rồi đấy. Cụ theo dõi kỹ nhé. Chào cụ.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Chúc mừng cụ chủ.
Nhưng em thấy việc đèn bị hơi nước ở đây không phải do đèn bị lỗi mà do thiết kế tạo ra các vùng nhiệt, nơi nhiệt độ cao, nơi nhiệt độ thấp. Do đèn mới đưa vào sử dụng nên ống thoát hơi không thể đẩy hết hơi nước lẫn trong khoảng không của đèn ra được.
Mấy hôm nay trời hơi mưa. Và em cũng đã tận mắt chứng kiến 2 con Porsche Cayenne đều bị hơi nước chui vào 1 cái ở sân nhà khách Bộ Quốc Phòng, 1 cái gặp đỗ bên đường Ngô Thì Nhậm, chỗ cái đèn hốc. Phải chăng đến siêu xe như Pos hãng nó cũng nắp đèn lỗi.
Em xin kết luận 1 câu: Vì không khí VN độ ẩm có hôm tới 90% do đó mà đèn bị hơi nước là chuyện bình thường, vì thiết kế của đèn đâu có kín mít. Các cụ thử xe kỹ phần phía sau của đèn bao giờ cũng có 1 ống cao su để thông không khí giữa bên trong và bên ngoài.
PLUS các cụ cái ảnh này:

RAVA

Xe ba gác
Chúc mừng cụ chủ.
Nhưng em thấy việc đèn bị hơi nước ở đây không phải do đèn bị lỗi mà do thiết kế tạo ra các vùng nhiệt, nơi nhiệt độ cao, nơi nhiệt độ thấp. Do đèn mới đưa vào sử dụng nên ống thoát hơi không thể đẩy hết hơi nước lẫn trong khoảng không của đèn ra được.
Mấy hôm nay trời hơi mưa. Và em cũng đã tận mắt chứng kiến 2 con Porsche Cayenne đều bị hơi nước chui vào 1 cái ở sân nhà khách Bộ Quốc Phòng, 1 cái gặp đỗ bên đường Ngô Thì Nhậm, chỗ cái đèn hốc. Phải chăng đến siêu xe như Pos hãng nó cũng nắp đèn lỗi.
Em xin kết luận 1 câu: Vì không khí VN độ ẩm có hôm tới 90% do đó mà đèn bị hơi nước là chuyện bình thường, vì thiết kế của đèn đâu có kín mít. Các cụ thử xe kỹ phần phía sau của đèn bao giờ cũng có 1 ống cao su để thông không khí giữa bên trong và bên ngoài.
PLUS các cụ cái ảnh này:
-Em thấy xe Đức như BMW, Mec, Porsche...hầu như con nào cũng bị nước vào hay sao nên đèn thường mờ tịt, chú Toy nhà em dạo này thỉnh thoảng cũng bị khi đi trời mưa hay rửa xe, được cái sau 1 lúc thì hết và lại trong veo. Nhưng mấy em xe Đức nó vẫn bị mờ, ko trong được, ko biết tại sao nhỉ?~X(
-@ hongfam: Để em Cayenne lội hơi phí, thay bằng em Uaz đỡ hơn.

Quarryoto

Xe đạp
Xin chào tất cả các bạn có quan tâm tới topic này,

Như ngôn ngữ của Forum thì tôi là Chủ thớt xin tiếp tục cung cấp thông tin như đã hứa.

Lời đầu tiên muốn chia sẻ là, tôi phải tìm và lật mãi tới trang số 7 mới tìm lại được "thớt" của mình xới lên. Hic hic hic... Điều đó chứng tỏ Forum rất có ích, vui, rôm rả và cũng còn có ý khác nữa là quá nhiều vấn đề cần được quan tâm và liên quan tới thương hiệu Mer.

Quay lại chủ đề của tôi, suốt từ hôm (18/10) được thay cặp đèn từ xe Demo (C300) thời tiết Hà Nội tuyệt đẹp, lâu rồi mới có thời gian đẹp và dài như vậy ở Hà Nội. Đến sáng hôm nay thì trời mưa tầm tã do ảnh hưởng của gió mùa Đông Bắc, tôi đi làm trong mưa và mới có cơ hội xem cặp đèn pha được thay từ xe demo (như đã thông tin cho Diễn đàn).
Thật đúng là rất không may cho xe của tôi, cặp đèn này chỉ trong 10 phút đi trong mưa cũng đã bị ám hơi nước như các cặp đèn trước (01 nguyên thủy và 01 cũng của xe Demo của Cty Ngôi Sao thay cho xe tôi).

Thú thật với các bạn, tôi vừa buồn cười, vừa chán và cả một chút nản nữa ! Có lẽ với riêng xe tôi là vậy chăng ? Lúc đầu tôi cũng chán và không muốn vào Diễn đàn nữa, sợ bạn nào đó cho là "thằng gàn"... Hic hic hic... Nhưng nghĩ lại, tôi thấy vẫn nên vào và cung cấp thông tin cho các bạn. Tôi cũng đã gửi request cho MBV và chờ reply của họ. Nếu chỉ một bạn trên Diễn đàn vẫn còn muốn tham khảo, thì tôi sẽ vẫn tiếp tục cung cấp thông tin liên quan. Nhưng quả thực cá nhân tôi nghĩ cũng thấy buồn cười và chán rồi.

Xin lỗi tất cả nhé. Chào các bạn và chúc mọi người khỏe !

mazda626

Xe buýt
Hic..Chia buồn cùng cụ chủ thớt...Số cụ đúng là đen thật..Trước đọc thớt này của cụ, em cũng để ý xem đèn xe của mình có bị không, may cho em là ko vấn đề gì ...Chia buồn cùng cụ...Mà chất lượng MER thế này thì đúng là "đắt chưa phải là tốt"..

economist

Xe tải
Ôi, kiểu này chắc phải sống chung với lũ rồi.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Cụ chủ xe chưa trả lời em câu hỏi ở phần trước là khi bị như thế thì bậc đèn pha trong 30 phút có hết hay không?

hungbm

Xe điện
Xin chào tất cả các bạn có quan tâm tới topic này,

Như ngôn ngữ của Forum thì tôi là Chủ thớt xin tiếp tục cung cấp thông tin như đã hứa.

Lời đầu tiên muốn chia sẻ là, tôi phải tìm và lật mãi tới trang số 7 mới tìm lại được "thớt" của mình xới lên. Hic hic hic... Điều đó chứng tỏ Forum rất có ích, vui, rôm rả và cũng còn có ý khác nữa là quá nhiều vấn đề cần được quan tâm và liên quan tới thương hiệu Mer.

Quay lại chủ đề của tôi, suốt từ hôm (18/10) được thay cặp đèn từ xe Demo (C300) thời tiết Hà Nội tuyệt đẹp, lâu rồi mới có thời gian đẹp và dài như vậy ở Hà Nội. Đến sáng hôm nay thì trời mưa tầm tã do ảnh hưởng của gió mùa Đông Bắc, tôi đi làm trong mưa và mới có cơ hội xem cặp đèn pha được thay từ xe demo (như đã thông tin cho Diễn đàn).
Thật đúng là rất không may cho xe của tôi, cặp đèn này chỉ trong 10 phút đi trong mưa cũng đã bị ám hơi nước như các cặp đèn trước (01 nguyên thủy và 01 cũng của xe Demo của Cty Ngôi Sao thay cho xe tôi).

Thú thật với các bạn, tôi vừa buồn cười, vừa chán và cả một chút nản nữa ! Có lẽ với riêng xe tôi là vậy chăng ? Lúc đầu tôi cũng chán và không muốn vào Diễn đàn nữa, sợ bạn nào đó cho là "thằng gàn"... Hic hic hic... Nhưng nghĩ lại, tôi thấy vẫn nên vào và cung cấp thông tin cho các bạn. Tôi cũng đã gửi request cho MBV và chờ reply của họ. Nếu chỉ một bạn trên Diễn đàn vẫn còn muốn tham khảo, thì tôi sẽ vẫn tiếp tục cung cấp thông tin liên quan. Nhưng quả thực cá nhân tôi nghĩ cũng thấy buồn cười và chán rồi.

Xin lỗi tất cả nhé. Chào các bạn và chúc mọi người khỏe !
Hôm thứ 2 tuần này, em sang Đài Tư làm bảo hành ắc quy xe E250 CGI gặp ngay 2 vợ chồng ông em đang nhận xe GLK Sơn màu đỏ chót. Thấy 2 vợ chồng ông em đang vui khi làm thủ tục nhận xe nên em k dám nói, chỉ nói với Anh nhân viên giao xe là tại sao xe GLK mới kính cong như thế này mà đèn pha có hơi nước bên trong. Anh ấy trả lời rằng xe em vừa rửa qua cho khách vì sáng đi đăng ký trời mưa nên bị hơi nước bên trong, Anh yên tâm đi 1 lúc là hết. Em ngộ ra rằng ắt hẳn đây là lỗi thực sự của Mer nhưng xe của em k gặp phải nhưng những chủ xe k may khác gặp phải. Sẽ có những xe khác bị lỗi trên nhưng họ không biết hoặc biết mà k lên tiếng. Cái này MBV phải có giải pháp triệt để cho khách hàng luôn và ngay.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Việc rửa xe có hơi nước bám vào bên trong theo em không phải lỗi mà là bình thường. Xe của Sếp em là S550 nhập từ Mỹ về cũng thế nhưng khi bật đèn một lúc là hết ngay, xe Audi của bạn em cũng thế

kienxoan

Xe buýt
Hôm thứ 2 tuần này, em sang Đài Tư làm bảo hành ắc quy xe E250 CGI gặp ngay 2 vợ chồng ông em đang nhận xe GLK Sơn màu đỏ chót. Thấy 2 vợ chồng ông em đang vui khi làm thủ tục nhận xe nên em k dám nói, chỉ nói với Anh nhân viên giao xe là tại sao xe GLK mới kính cong như thế này mà đèn pha có hơi nước bên trong. Anh ấy trả lời rằng xe em vừa rửa qua cho khách vì sáng đi đăng ký trời mưa nên bị hơi nước bên trong, Anh yên tâm đi 1 lúc là hết. Em ngộ ra rằng ắt hẳn đây là lỗi thực sự của Mer nhưng xe của em k gặp phải nhưng những chủ xe k may khác gặp phải. Sẽ có những xe khác bị lỗi trên nhưng họ không biết hoặc biết mà k lên tiếng. Cái này MBV phải có giải pháp triệt để cho khách hàng luôn và ngay.
Anh ơi, hay vì xe anh là E-class nên chất lượng đèn pha tốt hơn hả anh? Em đang lo quá. Từ hôm lấy xe đến giờ hôm nay mới mưa mà chưa có biển em cũng ngại chạy thử. Nếu cũng bị hơi nước thế này thì buồn quá. Vừa khó chịu mà khắc phục cũng mất nhiều thời gian như cụ chủ thớt.

hungbm

Xe điện
Anh ơi, hay vì xe anh là E-class nên chất lượng đèn pha tốt hơn hả anh? Em đang lo quá. Từ hôm lấy xe đến giờ hôm nay mới mưa mà chưa có biển em cũng ngại chạy thử. Nếu cũng bị hơi nước thế này thì buồn quá. Vừa khó chịu mà khắc phục cũng mất nhiều thời gian như cụ chủ thớt.
Tối mang ra sân Mỹ Đình mà chạy, mua xe để k thì phí quá. A chuyên chạy xe k biển mấy tháng lang thang cả HN có sao đâu, cũng vài lần bị hỏi thăm nhưng xuống xin là đc ý mà

sieuga

Xe tải
Việc rửa xe có hơi nước bám vào bên trong theo em không phải lỗi mà là bình thường. Xe của Sếp em là S550 nhập từ Mỹ về cũng thế nhưng khi bật đèn một lúc là hết ngay, xe Audi của bạn em cũng thế
Xe em c250 cũng vậy mà, bị hơi nước bên trong nhưng để 1 lúc là hết. Nhưng của bác chủ là để vẫn không hết :(

Quarryoto

Xe đạp
Chào bạn Airbus A380,

Xin lỗi là mình cũng không nhớ hết là đã đọc và trả lời được hết điều mà các bạn trên Diễn đàn chia sẻ và muốn biết liên quan tới topic này. Nếu bạn đọc kỹ các thông tin mà mình up lên Diễn đàn thì sẽ cũng thấy rõ được phần nào trả lời cho câu hỏi của bạn.
Mình nhắc lại nhé, các cặp đèn trên xe mình (gồm cặp đèn nguyên thủy và 02 cặp đèn thay từ xe demo) đều bị hiện tượng đi trong mưa từ hơn 10 phút trở lên là bị ám hơi nước như vậy. Có vẻ thời gian ám hơi nước còn tùy thuộc vào độ ẩm của không khí nữa chứ không hoàn toàn là đi trong mưa với một khoảng thời gian cố định như mình nói là sẽ bị ngay. Vì thực tế, làm gì có tình huống vừa đi vừa đỗ và xuống để xem đèn có/đã bị ám hay không ? Hic hic hic... #:-s
Những lần ấy, ám hơi nước xong thì mình cũng chỉ chờ một lúc, tắt đèn và về hoặc vào VP thôi, chứ không đứng canh để xem lúc nào thì hơi nước bay hết. Nhưng chắc chắn đèn xe mình, nhất là với cặp đèn nguyên thủy, bị ám sau hơn 2 tiếng đồng hồ (dĩ nhiên tắt máy rồi), quay lại xem vẫn thấy bị ám. Những lần sau này mình không kiểm tra nữa. CHÁN RỒI.
Mình khẳng định, đã bị ám hơi nước thì bạn có đi hơn 1 tiếng và để chế độ cưỡng bức sáng, đèn vẫn bị ám, mà còn bị ám đậm đặc hơn.
Hy vọng, bạn có thêm thông tin cho câu trả lời bạn muốn biết.

Thân ái,