Đèn pha xe C200BE 2012 bị hơi nước khi bật và đi trong mưa.

Long Kamaz

Xe máy
UI bác vẫn chưa xử lý xong ạ! Em hôm 21/9 sang Đài Tư kiểm tra đèn gặp Bác đầu giờ sáng đây. Hiện tượng của xe Em Bác nhìn rồi. Vào kiểm tra và thay đèn luôn. Không có đèn ở đó thì phải đợi 1 tuần chuyển từ SG ra đó. Bác phải yêu cầu thay đi.

bergkamp08

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ chủ thớt , chúc xe cụ sớm trở lại bình thường . Cháu cũng vừa cưới C200 2012 xong chưa đi trời mưa nên ko biết thế nào , hi vọng ko vấn đề gì:-s

Buki

Xe điện
Chào các bạn,

Trước hết, tôi chân thành cảm ơn bạn November Man đã đưa mấy chiếc ảnh tôi chụp tình trạng đèn xe của tôi lên Diễn đàn. Vậy là tươngđối tròn trịa những thông tin tôi muốn cung cấp.

Tôi cũng cảm ơn những ý kiến của các bạn đã chia sẻ cho đến thời điểm này trên Diễn đàn. Đúng như vài bạn đã nói, xác suất trục trặclà chuyện hoàn toàn bình thường, trục trặc đó có nghiêm trọng hay không là một khía cạnh khác và việc xác định, phán đoán nguyên nhân, cũng như phương thức giảiquyết lại là một khía cạnh khác. Đây là hiện tượng vật lý bình thường. Tuynhiên, việc xác định và xử lý của Cty quá nhiều lần như vậy cũng nói lên ít nhiềutính chuyên nghiệp. Và dù bao biện thế nào đi chăng nữa, đối với thương hiệu Mer., thì về thẩm mỹ cũng không thể nói là “Best” được !

Tôi cũng cho là có nhiều bạn đã từng bị và có thể vẫnđang sống chung với hiện tượng này của xe mình. Vì đây là bản face life đời mớinhất của dòng C, thiết kế đèn hoàn toàn khác những lần trước, kể cả về công nghệ và kiểu dáng dành cho C (InteligentLight System), nên tôi mới đưa lên Diễn đàn để các bạn cùng sử dụng C 2012 lưu ý.

Chia sẻ với bạn Airbus A380 và bạn mazda626 là: để chế độ A, đi dưới trời mưa từ khoảng 20 phút trở lên là bị ám hơi nước như ảnhđã chụp. Về bãi xe, tắt đi một lúc vẫn thế thôi, dĩ nhiên không ngồi canh để xembao giờ nó hết ! Hic hic hic... Sáng hôm sau nhìn thì lại không thấy gì. Tính năng không ảnh hưởng, nhưng chắc chắn ánh sáng sẽ bị tán xạ và mờ bớt khi đi trongmưa.
Một lần nữa chia sẻ,vấn đề là tâm lý người tiêu dùng thôi. Thương hiệu vậy mà như vậy thì thực sự không thấy tương xứng thôi.
Bác đi lại nhiều lần thế bức xúc là phải rồi, bác yêu cầu thay mới đi, cứ làm ầm lên và kiên quyết ko chấp nhận khoan đục lỗ rồi dán băng. Em thấy Ngôi Sao làm bảo hành cái giảm xóc của em cực nhanh, 5 phút kiểm tra và quyết định thay cả đôi mặc dù 1 chiếc bị kêu.

Quarryoto

Xe đạp
Chào bạn Long Kamaz,

Có phải bạn đi chiếc GLK có đèn Xenon bị rơi mất cái viền mặt đèn bên trong không ? Nếu đúng như vậy chắc họ phải thay cho bạn thôi. Hy vọng bạn sớm được thay đèn mới.
Hôm ấy - 21/9 - đèn xe của mình được xử lý như mình đã chia sẻ ở đầu Chủ đề rồi. Tuy nhiên, từ hôm qua đến giờ trời không mưa nên không biết có còn bị hay không ? Nếu tiếp tục vẫn bị, dĩ nhiên mình sẽ yêu cầu, nhưng không biết có được thay không ?

C.k

Xe buýt
Em cũng đang dùng C200 cùng đời và cùng màu như của cụ chủ thớt. Xe em trộm vía từ khi mua chưa xảy ra bất kỳ điều gì trừ việc phải vào thay hai cái còi. Hiện tượng nước vào đèn khi đi trời mưa cũng ko bị. Xe em đã chạy được 4000km. Nhưng theo quan điểm của em, việc nứoc vào trong đèn là một hiện tượng phải xử lý triệt để vì để lâu dài sẽ dẫn đến ố lớp mạ trong chóa, gỉ sét các chi tiết kim loại ..v..v. Bên Đài tư em thấy cũng nhiệt tình và đúng mực trong việc bảo hành ngoại trừ cái quy định tính tiền công bằng euro. Em thay hai cái còi mà bị tính gần 1h công (đấy là bảo hành).

ying_jun

Xe tăng
Đọc bài của bác chủ em cũng giật mình: Không để ý đèn xe em có bị hơi nước nữa ko, em cũng hay đi trời mưa, rửa xe thì để ý cũng ko thấy gì (em xe 2009). Có khi hôm nào mưa em cũng ktra phát xem sao.

Chia sẻ với cụ về việc đi đi lại lại quá nhiều mà vấn đề ko xử lý hết được. Đáng chú ý là khi thay bộ đèn xe demo sang nhưng vẫn bị :-s
Về lâu dài, e nghĩ để hơi nước trong đèn như thế chắc chắn ko ổn, mà sao khi bật đèn, trong đó nhiệt độ cao thế mà lại nhiều hơi nước nhỉ :-s

Long Kamaz

Xe máy
Chào bạn Long Kamaz,

Có phải bạn đi chiếc GLK có đèn Xenon bị rơi mất cái viền mặt đèn bên trong không ? Nếu đúng như vậy chắc họ phải thay cho bạn thôi. Hy vọng bạn sớm được thay đèn mới.
Hôm ấy - 21/9 - đèn xe của mình được xử lý như mình đã chia sẻ ở đầu Chủ đề rồi. Tuy nhiên, từ hôm qua đến giờ trời không mưa nên không biết có còn bị hay không ? Nếu tiếp tục vẫn bị, dĩ nhiên mình sẽ yêu cầu, nhưng không biết có được thay không ?
Của Em thay xong rồi Anh ơi. Thay luôn hôm đó.
Ngôi sao cứ sợ em va quyệt gì vào đó. Hihi. Nhưng không có.
Thế là phải thay mới luôn thôi. Em nghĩ Anh phải đề nghị thay luôn thôi, chứ làm chắp vá, xử lý kiểu đậy lại là ko được đâu.

locpink5712

Xe buýt
cái này là lỗi kỹ thuật rồi . bác cứ bắt thay đèn mới cho EM . Bao giờ hết mới thôi.
Trước EM đi con Getz Chế độ đèn các kiểu loại tháo ra lắp vào ko biết bao lần mà mưa to như chút nước chạy cả đêm đèn sáng trưng chả làm sao cả. Thì làm gì có chuyện Mẹc bị nước vào... :( Bác cứ gọi ngay nhà báo đến làm rùm beng lên là chúng nó choáng ngay. Chắc gì cái đèn xe demo đã ko bị sao ạ ! Thay cái mới xem EM nghĩ là sẽ ok ngay !

Quarryoto

Xe đạp
Chào các bạn,

Một ngày mới lại bắt đầu. Chúc các bạn có kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ và hài lòng với xe của mình nhé !
Chúc mừng bạn Long Kamaz nhé ! May mắn là đã được thay ngay. Mình nghĩ trường hợp của bạn thì họ bắt buộc phải thay ngay thôi, nhìn cái vòng ấy long hẳn ra ở mắt đèn trông thê thảm lắm.
Tôi rất cảm ơn các bạn đã chia sẻ thông tin, quan điểm cũng như mong muốn được xử lý (nếu ở địa vị chính các bạn) ! Hiện tại, từ hôm xử lý đến hôm nay, trời lại không mưa, nên không biết liệu với phương thức xử lý thủ công - mà Cty khẳng định đấy là giải pháp của chính Hãng MBV trên toàn cầu !? - thì đèn xe của tôi có còn bị nữa hay không. Hy vọng sẽ sáng sủa hơn cho sự cố đèn này ! Quả thật sau mỗi lần sang xử lý như đã kể với các bạn, tôi lại hy vọng như vậy... Rất tội nghiệp ! Hic hic hic... [-O<
Thực tình tôi cũng tin chí ít đấy là hướng khắc phục của MBV. Cty chắc không dám tự ý đưa ra phương thức xử lý khi xe còn mới như vậy, trong thời gian bảo hành. Hiện tại tôi đang nhờ một đứa cháu đang làm Merrcedes tại chính Germany kiểm tra và hỏi tư vấn về trường hợp này thì chuyên gia bản địa nói sao ? Khi có được thông tin tôi sẽ cung cấp để các bạn cùng tham khảo.
Chắc chắn, thời gian tới, nếu đèn xe của tôi vẫn tiếp tục bị như vậy thì tôi sẽ yêu cầu Cty và MBV phải thay mới. Nếu họ không thay, chắc sẽ can thiệp chính thức theo Luật bằng quyền hạn của người sử dụng.

MERC280

Xe đạp
Thành thực chia buồn với xe của bác :(
Xe em đời đèn tròn đi chẳng thấy ngấm nước mưa bao giờ

mercedesviet

Xe buýt
ầy, cái này hay đó các cụ. Em cũng muốn biết Mercedes Benz chính hãng của ĐỨc xử lý vụ này ra sao. Cac cụ cho hóng với nhé.

hungbm

Xe điện
Trường hợp này MBVN nên thay mới cho khách và mang đèn cũ về nghiên cứu tìm nguyên nhân, tránh gây hiệu ứng k tốt cho SP của hãng

vinhnam0999

Xe tải
Bác Hùng yên tâm, Trưởng phòng bảo hành của MBV đã nhận được thông tin này

Móp

Xe tăng
Xe C200BE em cũng mới lấy tháng 8/2011, lúc đầu đèn xe em cũng bị hiện tượng như xe bác (bị 01 bên),
đi một vài lần là hết không thấy bị nữa, nhưng sao xe bác lại bị nhiều nước thế nhỉ?

2bmt

Xe hơi
Ở đây phải nói đó là chất lượng/thiết kế của nhà sản xuất đèn, của MBV. Nếu do phun nước quá mạnh khi rửa xe thì người tiêu dùng có thể lưu ý và khắc phục được. Song chỉ vì đi trời mưa hay do độ ẩm cao thì quả là khó chấp nhận. Ví thử các bác mặc bộ quần áo "phủi" thì có sứt chỉ hay đứt 1 cái cúc cũng không vấn đề, nhưng đối với 1 bộ com-lê đi dự tiệc hay giao dịch thì hoàn toàn không được. Người mua rồi thì phải chịu, đại lý phân phối lấy tiền xong rồi thì cũng chỉ được câu an ủi khách hàng, còn BMV thì sẽ nghiên cứu và hãy đợi đấy.
Nhân đây tôi quay lại vấn đề lốp xe. Ngoại trừ trường hợp do chủ quan/sơ ý/đốt tiền thì phần lớn người mua/sử dụng rất gìn giữ tài sản của mình. Thế nhưng khi lốp xe bị lỗi do nhà sản xuất thì MBV lại từ chối bảo hành. Chúng tôi đâu có được lựa chọn nhà cung cấp của MBV để rồi MBV lại hành xử như vậy. Tương tự vấn đề về đèn cũng rất khó hiểu với kiểu cách của MBV.
Đúng là chỉ khi nào có cạnh tranh trị trường thực sự thì người tiêu dùng mới là "thượng đế" đúng nghĩa của nó.

RAVA

Xe ba gác
Ở đây phải nói đó là chất lượng/thiết kế của nhà sản xuất đèn, của MBV. Nếu do phun nước quá mạnh khi rửa xe thì người tiêu dùng có thể lưu ý và khắc phục được. Song chỉ vì đi trời mưa hay do độ ẩm cao thì quả là khó chấp nhận. Ví thử các bác mặc bộ quần áo "phủi" thì có sứt chỉ hay đứt 1 cái cúc cũng không vấn đề, nhưng đối với 1 bộ com-lê đi dự tiệc hay giao dịch thì hoàn toàn không được. Người mua rồi thì phải chịu, đại lý phân phối lấy tiền xong rồi thì cũng chỉ được câu an ủi khách hàng, còn BMV thì sẽ nghiên cứu và hãy đợi đấy.
Nhân đây tôi quay lại vấn đề lốp xe. Ngoại trừ trường hợp do chủ quan/sơ ý/đốt tiền thì phần lớn người mua/sử dụng rất gìn giữ tài sản của mình. Thế nhưng khi lốp xe bị lỗi do nhà sản xuất thì MBV lại từ chối bảo hành. Chúng tôi đâu có được lựa chọn nhà cung cấp của MBV để rồi MBV lại hành xử như vậy. Tương tự vấn đề về đèn cũng rất khó hiểu với kiểu cách của MBV.
Đúng là chỉ khi nào có cạnh tranh trị trường thực sự thì người tiêu dùng mới là "thượng đế" đúng nghĩa của nó.
-Bác thử lên Sonax rửa xe xem công nghệ rửa xe của Đức nó mạnh ntn,mới có rửa xe bằng mấy cái máy của Tàu mà đã bị thế thì xe Đức gặp máy rửa xe của Đức thì chắc đầy nước trong đèn.

dauxanh

Xe đạp
A Nam ơi... vậy cái đèn xe e củng bị như bác chủ thớt.. có nên bảo hành k nhỉ?

Xe em bị ngay ngày đầu tiên lấy xe về luôn mới ác chiến chứ....hehe :P

hungbm

Xe điện
A Nam ơi... vậy cái đèn xe e củng bị như bác chủ thớt.. có nên bảo hành k nhỉ?

Xe em bị ngay ngày đầu tiên lấy xe về luôn mới ác chiến chứ....hehe :P
100% phải bảo hành rồi, xe mới như vậy chắc chắn là lỗi sản xuất rồi. Bác Nam nên thông báo cho nhà máy về hiện tượng trên

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Nhìn chất lượng Mer thế này thì em thấy chán :(. Lần trước đọc GLK phải chế cái lọc bụi thì đã thấy nó thế nào rồi.