[Funland] Đem tiền cho gái, giờ hoàn có thể đòi lại được

BloodOwl87

Xe điện
Ngoài lý ra, thì còn lòng tự trọng, sự hào hiệp, tư cách thằng đàn ông.
Cứ cho là về luật pháp thì cô kia phải trả lại quà (tạm cho là như thế thôi, chứ chưa chắc), thì ông đòi tiền cũng bẩn bựa quá.
Tôi biết nhiều cặp vợ chồng chia tay, ông chồng để lại tất cả hay phần lớn tài sản cho vợ. Đàn ông nó có sĩ diện của nó.
Cụ quên vụ Nga Mỹ rồi à.
Gái phá kèo đi đá ngoài nó trả đũa thì sao.

stone_lamp

Xe điện
Cứ cho là về luật pháp thì cô kia phải trả lại quà (tạm cho là như thế thôi, chứ chưa chắc), thì ông đòi tiền cũng bẩn bựa quá.
Tôi biết nhiều cặp vợ chồng chia tay, ông chồng để lại tất cả hay phần lớn tài sản cho vợ. Đàn ông nó có sĩ diện của nó.
Sĩ diện xong đến lúc ăn mày gặm lá bánh, sa cơ thất vận thì cũng sẽ đổ tại là mình ng u, em nghĩ thế

matizvan2009

Xe ba gác
Em nhiều khi chuyển tiền, lười ghi nội dung, toàn để nguyên là XXX chuyển khoản.
Giờ em nộp đơn ra tòa đòi lại bằng hết.
Ví dụ miếng đất mua 10 tỷ, HĐ ghi 2 tỷ, chuyển 10 tỷ.
Giờ ra tòa thì em đòi được 8 tỷ cho vay rồi.
Chưa chắc đâu cụ ơi.
Không thể 10-2=8 được. Lớ ngớ tòa tuyên: chuyển tiền + hợp đồng vô hiệu... giá nhà đang đứng hoặc đang lên thì vỡ mồm.
Ví dụ Hợp đồng vô hiệu: giả sử hđ ghi 3 tháng phải chuyển tiền. Thời điểm tòa tuyên án quá thời điểm ký hđ 3 tháng rồi.

matizvan2009

Xe ba gác
Luật sinh ra là để bảo vệ chủ sở hữu tài sản. Giờ có người đến vất cái xe máy của họ vào sân nhà cụ. Cụ khăng khăng đấy là xe của cụ thì mời cụ cho chứng cứ nhé. Người chủ xe ( có giấy tờ xe) họ không có nghĩa vụ phải chứng minh đấy không phải là xe của cụ.
Xe đang trong nhà em thì chủ xe (hay ai đó) muốn đòi phải chứng minh quyền đòi nhé.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Sĩ diện xong đến lúc ăn mày gặm lá bánh, sa cơ thất vận thì cũng sẽ đổ tại là mình ng u, em nghĩ thế
Thằng có tiền cho gái 3 tỷ mà bất tài ko kiếm đủ tiền nuôi thân thì hơi hiếm.
Bạn tôi, chủ một Cty tk nội thất, tài sản tích lũy nhiều năm chỉ có một căn nhà vừa ở, vừa làm vp, vừa cho thuê một phần, khi ly hôn, để lại luôn cho vợ, còn mình ra đi như tay trắng, thuê địa điểm khác làm vp và ở, gây dựng lại từ đầu.
Mỗi người suy nghĩ một cách., không thể hiểu nhau được. Có những người thà bị ai đó coi là ngu, chứ không chịu để bị coi khinh.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
tại sao vks kháng nghị?
đại gia kia có chứng minh là chuyển nhầm không?
đại gia có chứng minh được là cho vay không?
tiền đã vào tài khoản em gái một cách hợp pháp, đã tiêu, được đại gia kia đồng tình ( cùng đi mua xe), tức là đã thuộc sở hữu của em gái. đại gia muốn lấy lại thì phải chứng minh được rằng đấy là cho vay
Làm gì cũng phải đặt lợi ích xã hội lên trên ạ. Những ông bao gái cũng rút kinh nghiệm rồi, ngần đấy ai chả xót, còn bọn làm gái đang chờ xem hành nghề này có phải siêu thu nhập hay ko để còn tính tiếp. Nếu xử gái được cả núi tiền thì có khác gì cổ vũ chị em đi làm gái. Người thường làm lụng chăm chỉ ki cóp cả đời chắc gì đc từng đó, mỗi tháng lao động chục giờ được bao nuôi phè phỡn là lãi rồi còn đòi giầu sang nữa mà vẫn muốn bênh vực thì ko ổn

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
" Án dân sự xử sao cũng được"
Một khi nó muốn bên nào thắng thì nó đưa chứng cứ có lợi cho bên đó còn bên kia nó bỏ qua hay chỉ đề cập sơ sơ cho có. Có những vụ án xử đi xử lại cả chục lần chưa xong mà nguyên nhân chỉ người trong cuộc mới hiểu.
Tiêu cực thì ở đâu cũng có, chả thế mà dân gian cứ truyền tai nhau câu cửa miệng " Công Lý chỉ là......."
Tôi còn thấy có bản án mà đến quy định về án phí rất đơn giản xong người xét xử còn ko rành nữa kia.
Xe đang trong nhà em thì chủ xe (hay ai đó) muốn đòi phải chứng minh quyền đòi nhé.
em hoàn toàn đồng ý ạ
và em cực lực phản đối tư tưởng ỷ mạnh ăn hiếp người yếu thế

matizvan2009

Xe ba gác
em hoàn toàn đồng ý ạ
và em cực lực phản đối tư tưởng ỷ mạnh ăn hiếp người yếu thế
Nhưng trong phiên tòa kia thì em cho rằng tòa làm đúng pl. Về tình thì em không ủng hộ. Về tình: nếu em kia không quá đáng thì oan chứ chơi xấu thì cũng không oan. Các em ngoan thì mới xứng đáng nhận quà, nhận quà (to) xong lại xù thì bị đòi cũng không oan.

programing

Xe tải
Vk ck chia tay người ta trân trọng người vợ chịu thương chịu khó tảo tần mấy chục năm, để lại tài sản cho vk là bình thường.

Chứ cái thái độ mà đã ghét có khi còn thách thức thì 1 xu có khi đại ja nó cũng đòi lại.

Ở đời nó vậy.

Còn hào hiệp mõm trên mạng thì dễ lắm. :))

ubisapro

Xe trâu
Giờ chắc các em gái nhận tiền mặt cho lành? :D

caisua

Xe lăn
Vk ck chia tay người ta trân trọng người vợ chịu thương chịu khó tảo tần mấy chục năm, để lại tài sản cho vk là bình thường.

Chứ cái thái độ mà đã ghét có khi còn thách thức thì 1 xu có khi đại ja nó cũng đòi lại.

Ở đời nó vậy.

Còn hào hiệp mõm trên mạng thì dễ lắm. :))
Tài sản chuyển hết cho vợ để con cái còn hưởng chứ đây chỉ là dịch vụ giá cao xong là dứt thì so sánh khập khiễng quá

LeTai1979

Xe cút kít

son.nguyen.1979

Xe tăng
Lấy hình ảnh người vợ lam lũ tảo tần cùng vun vén xây dựng gia đình bao năm đi so sánh với 1 con sugar baby, thật quá sức tưởng tượng ;))

Chỉnh sửa cuối:

son.nguyen.1979

Xe tăng
Vụ này giống như chuyển tiền nhầm vào tài khoản người khác thôi. Về tính chất pháp lý thì tương đương. Ông nhận được tiền phải chứng minh tiền đó thuộc quyền sở hữu của mình. Cụ nói thế ra ngoài đường thấy của rơi nhặt đút túi luôn là của mình phỏng, kể cả có rơi ngay trong sân nhà cụ :)))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cụ quên vụ Nga Mỹ rồi à.
Gái phá kèo đi đá ngoài nó trả đũa thì sao.
Mồm quân từ tàu thế thôi chứ rơi phải nhà mình ( vợ bồ bịch có thai, rồi nuôi con tu hú cho thằng khác... ) lúc đấy xem mồm có còn hào hiệp nhường hết tài sản cho vợ để nó hú hí về sống chung với thằng bồ kia nữa không ;)), hay lại lồng lộn vác dao đi xiên luôn cả đôi rồi vào tù bóc lịch :))).

Nói chung là tiền bạc phân minh, ái tình sòng phẳng. Người đàn ông mà nhường hết hoặc phần lớn tài sản của mình cho vợ thì tức là người vợ XỨNG ĐÁNG được hưởng điều đó. Còn không nhường, cứ cưa đôi 50/50 thì cũng chả trách được.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Thì người ta đến đòi lại, vác cả đăgn ký xe chính chủ ra cho xem hẳn hoi mà ông chủ nhà vẫn còn ngoạc mồm ra kêu là xe này ở trong sân nhà tôi thì là của tôi, ông cho tôi rồi :))). Rồi, cứ cho là tôi cho ông cái xe đấy thì bằng chứng đâu, hợp đồng mua bán đâu? :))))