[Funland] Đề xuất miễn học phí từ mầm non đến đại học của con Nhà giáo.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lương + phụ cấp giáo viên trong bài này nói cô giáo đòi laptop trong TP HCM ko dưới 25 triệu.
Vì giáo viên ngoài lương ra còn có phụ cấp cũng khá nhiều.
Lương 25 triệu thì đã hơn cả cấp trưởng phòng ngành thợ vẽ, thâm niên 25 năm trong các khu công nghiệp đó các kụ ạ. Các kụ nhà nước thương cảm và búp nhau lương cao vãi chưởng. Đến lúc mà FDI bọn em lãn công, lằm thẳng cẳng là các kụ nhà nác toi nhóe. Đấy là em cứ lói trước thế

matizvan2009

Xì hơi lốp
Ngày xưa:
Nhất Y nhì Dược tạm được Bách Khoa
Chuột chạy cùng sào mới vào Sư phạm
Bây giờ:
Nhất IT, nhì Sư Phạm, tạm được Y Khoa
Chuột chạy cùng sào mới vào Dược học
klq nhưng mợ có hát hay bài Người đi xây hồ Kẻ gỗ không nhỉ

hoviethung

Xe lăn
Con QD, CA đều được miện học phí. Nhưng con GV trong ngành thì lại không. Đề xuất rất hợp lý đến TPTH thôi. Có nhiều cái anh này và các đệ của anh những năm qua cứ loay hoay làm XH nó tăng xông. :D
QĐ, CA con được miễn học phí khi nào vậy cụ. Mà đề xuất này hơi bị khó đồng thuận và thông qua lắm.

MuathuHN252

Xe cút kít

nemoulsa

Xe hơi
Theo em đề xuất không chỉ con giáo viên mà miễn phí hết cho con em công chức, viên chức, lực lượng vũ trang, thế cho nó oách.
Ae công chức về cơ bản là nghèo, đồng lương thấp, cuộc sống khó khăn, vì vậy cần thiết phải có ưu đãi đặc thù.
Còn ae tự doanh bên ngoài thì đa phần có của ăn của để cả rồi.

TieuFu

Xe container
Ngày xưa:
Nhất Y nhì Dược tạm được Bách Khoa
Chuột chạy cùng sào mới vào Sư phạm
Bây giờ:
Nhất IT, nhì Sư Phạm, tạm được Y Khoa
Chuột chạy cùng sào mới vào Dược học
Cái sau là cụ sáng tác thôi, số người công nhận không nhiều ! :))

Koka2015

Xe tăng
Theo em đề xuất không chỉ con giáo viên mà miễn phí hết cho con em công chức, viên chức, lực lượng vũ trang, thế cho nó oách.
Ae công chức về cơ bản là nghèo, đồng lương thấp, cuộc sống khó khăn, vì vậy cần thiết phải có ưu đãi đặc thù.
Còn ae tự doanh bên ngoài thì đa phần có của ăn của để cả rồi.
Miễn thi luôn cụ nhỉ, con em công chức, viên chức được vào thẳng các trường cấp 3, đại học xịn để họ yên tâm công tác, cống hiến cho xã hội.

phuongmit

Xe cút kít
Lương 25 triệu thì đã hơn cả cấp trưởng phòng ngành thợ vẽ, thâm niên 25 năm trong các khu công nghiệp đó các kụ ạ. Các kụ nhà nước thương cảm và búp nhau lương cao vãi chưởng. Đến lúc mà FDI bọn em lãn công, lằm thẳng cẳng là các kụ nhà nác toi nhóe. Đấy là em cứ lói trước thế
lộc ai người đó hưởng chứ, cụ lôi fdi vào dọa làm gì, có ai sợ đâu ;))

Trần Đoành.

Xe container
Con cò đất được miễn thuế đất
Con bác sỹ đc free khám bệnh
Con nông dân dc free thuế đất nn
Con cò xe thì dc free thuế trước bạ
Con luật sư nếu liên quan kiên tụng thì free chi phí kiện
Con ông sửa xe thì dc free thuế mua xe
Con công chức ở phường xã thì dc free tiền khi làm các dịch vụ công, vd như làm cccd, khai sinh, công chứng...
..
Còn gì nữa k các cụ?
Con cb ngân hàng đc vay vốn ko phải trả
Con ông đi tù đc miễn đi tù =))

TieuFu

Xe container
Lương + phụ cấp giáo viên trong bài này nói cô giáo đòi laptop trong TP HCM ko dưới 25 triệu.
Vì giáo viên ngoài lương ra còn có phụ cấp cũng khá nhiều.
Báo này nhẽ chém gió, lập lờ rồi. cơ bản báo chí xỏ lá ! :))

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Không nên miễn học phí hay bất cứ khoản đóng góp nào. Muốn ưu đãi nhà giáo nên tính hết vào lương nhà giáo, hay tính vào trợ cấp nuôi con của nhà giáo, mỗi đứa con được bao nhiêu tiền, đừng có chút phân biệt gì giữa các trẻ khi ở trường.

TieuFu

Xe container

nemoulsa

Xe hơi
Miễn thi luôn cụ nhỉ, con em công chức, viên chức được vào thẳng các trường cấp 3, đại học xịn để họ yên tâm công tác, cống hiến cho xã hội.
Phải thế mới khuyến khích được ae cán bộ hết mình vì công việc.
Anh em có thế mới yên tâm công tác, phụng sự, là người đầy tớ của nhân dân.
Rồi sau này thì nhân dân là người được hưởng chứ ai.

phuongmit

Xe cút kít
Đây phải gọi là đặc quyền, đặc lợi chứ ko phải chính sách, vì lương giáo viên ko hề thấp so với mặt bằng xã hội, việc này là tiêu biểu cho cài cắm lợi ích nhóm khi xây dựng luật.
Có ông dân đen là khổ, chả ai cài cắm cho.
cấp 1 ở Hanoi k thu học phí, nhưng có thu tiền học buổi 2 (buổi chiều) 100k/hs/tháng và hình như con công an bộ đội khoản này k dc miễn. E thấy miễn 100-300k tiền học nó chả có ý nghĩa gì lắm so với thu nhập cả nên đưa vào làm gì cho dức đầu. Còn gv ở vùng khó khăn thì nâng phụ cấp hoặc khoản gì hỗ trợ lên, all in 1 lệnh thôi cho gọn k cần tách ra cái này miễn cái kia thu làm gì cho phức tạp :))

ca_kiem

Xe container
Con em ngành cầu đường thì được miễn học phí đại học giao thông vận tải và xây dựng, con em ngành công nghệ thông tin thì được miễn học phí Bách Khoa, con em bác sỹ thì được miễn học đại học y..., con em ngành vệ sinh thì được miễn học phí đại học Tài Nguyên môi trường, con em ngành ngân hàng thì được miễn học phí học Học viện ngân hàng, con em kế toán thì được miễn học phí trường Tài chính kế toán.... nhiều quá...
Sau việc Bộ giáo dục can thiệp vào thi cử vào lớp 10 của các tỉnh đã thấy chán rồi. Bộ không muốn nhả quyền lực ra trong khi TBT kêu gọi phân cấp phân quyền triệt để cho các địa phương.

hajinbk

Xe tăng
Con Công nhân, con Nông dân...thu nhập thấp hơn Giáo viên nhiều. Có được miễn không?

laixebo

Xe máy
Theo em thì không miễn cho bố con nhà nào cả và cũng không tạo ra các tiền lệ kiểu như này. Cần thì tăng lương cho con em cán bộ chiến sĩ, giáo viên rồi tự nộp học phí như dân thường. Tất cả qui về mặt bằng chung hết. Miễn cho giáo viên xong con em nghành y lại có ý kiến, sau nghành y thì hàng chục nghành quan trọng khác . Tương tự với các dịch vụ thu phí đường, cứ cấp tiền, các ông qua trạm thu phí thì trả tiền. Khỏi bất cập và lợi dụng chính sách