Để đạp xe nhanh hơn và xa hơn ...

hai dong

Xe đạp
Em cứ để 3-10 kéo trung bình tầm 35km/h. Một lần đi từ cầu Diễn lên đến Sơn Tây mất khoảng 1 tiếng 20 phút. Leo Tam Đảo từ km số 12 lên đến đỉnh mất 1 tiếng 14 phút.

Blackfish

Xe tăng
Em cứ để 3-10 kéo trung bình tầm 35km/h. Một lần đi từ cầu Diễn lên đến Sơn Tây mất khoảng 1 tiếng 20 phút. Leo Tam Đảo từ km số 12 lên đến đỉnh mất 1 tiếng 14 phút.
Trời mưa vào đây thấy gió mát :D
Cầu Diễn lên Sơn Tây chưa đến 35km cụ chạy 35kph sao lại mất 1h20p ? Chắc phải nghỉ dọc đường :))
Cụ leo 3 Đảo = MTB hay Road ? Kể cả road mà mất 74p thì công lực vào hàng thâm hậu .Chắc cũng có số trong làng hải dóng rùi, hôm nào cụ rảnh quá bộ giao lưu cùng bọn em để học hỏi thêm kinh nghiệm cụ nhá .

Jim74

Xe tăng
Cầu Diễn lên Sơn Tây chưa đến 35km cụ chạy 35kph sao lại mất 1h20p ? Chắc phải nghỉ dọc đường :))
Cụ leo 3 Đảo = MTB hay Road ? Kể cả road mà mất 74p thì công lực vào hàng thâm hậu .Chắc cũng có số trong làng hải dóng rùi, hôm nào cụ rảnh quá bộ giao lưu cùng bọn em để học hỏi thêm kinh nghiệm cụ nhá .
Chắc lại phải làm quả xin lỗi tình yêu giữa Hải Dóng và Trắm Đen thôi. Hung Ngo ơi có khách này :D

hai dong

Xe đạp
Oài, cái đoạn Cầu Diễn - Sơn Tây bao nhiêu km cháu không nhớ lắm, đại khái chỉ nhớ là hôm đó đạp xong cộng trừ nhân chia thế nào nó ra con số 35km/h thôi.
Cháu chạy MTB bác ạ, leo Tam Đảo đêm, không mang vác balo gì, có mỗi chai nước cắm khung xe thôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hai dong

Xe đạp

nab2195

Xe tăng
:) thấy mình còn phải tập nhiều

Sói nhỏ

Chã!
ủa, không lẽ khó tin thế sao??
Các cụ đọc ở post #45 nhé, lên đến đỉnh cháu vào pọt cái luôn, cảm xúc dâng cao mà.
http://www.emong.org/showthread.php?24076-Đạp-xe-đêm-Tam-Đảo-Cầu-truyền-hình-Tam-Đảo-Sài-Gòn-Sn-Ê-mông&p=43178#post43178
Còn vụ 35km/h là đây
http://www.emong.org/showthread.php?26193-Mưa-đêm-trên-đỉnh-Ba-Vì....
50p, cháu nhớ nhầm là 1h20p :D
Chúc bác vui với cánh già chúng em nhé :):):)
Em là em khiếp vía mấy cái vụ leo dốc này :D

Blackfish

Xe tăng
Các cụ đọc ở post #45 nhé, lên đến đỉnh cháu vào pọt cái luôn, cảm xúc dâng cao mà.
Không phải là khó tin mà muốn tìm hiểu thêm để học hỏi và rút kinh nghiệm .Vì em cũng đang dự định chinh phục lại 3 Đảo lần 2.Lần đầu dở ẹc mặc dù vẫn lết đến đỉnh :D
Về mặt vật lý, 74p cho 12km dốc tức là cụ leo không nghỉ tốc độ 9.73km/h :P ===>Cao thủ OF leo dốc 3 Đảo cũng chỉ 7-7.5km/h và có nghỉ vài lần .
Về mặt sinh học , cụ leo mùa hè, kể cả đêm mát hơn mà có 1 chai nước thì cơ thể cụ bài tiết rất tốt ===>Nhiều cao thủ leo 3Đảo nửa dốc phải về vì hết nước
Bên emong em có leo 3 Vì cung dangmen , rất trẻ và rất khỏe nhưng so với cụ thì vẫn còn kém nhiều .
Hóng hớt bên lề em được biết có 1 cao thủ trong CLB Thăng Long leo 3 Đảo = MTB cũng phải mất 80p .
Khả năng của con người là ẩn số , thành tích của cụ thật ấn tượng với em !

hai dong

Xe đạp
Không phải là khó tin mà muốn tìm hiểu thêm để học hỏi và rút kinh nghiệm .Vì em cũng đang dự định chinh phục lại 3 Đảo lần 2.Lần đầu dở ẹc mặc dù vẫn lết đến đỉnh :D
Về mặt vật lý, 74p cho 12km dốc tức là cụ leo không nghỉ tốc độ 9.73km/h :P ===>Cao thủ OF leo dốc 3 Đảo cũng chỉ 7-7.5km/h và có nghỉ vài lần .
Về mặt sinh học , cụ leo mùa hè, kể cả đêm mát hơn mà có 1 chai nước thì cơ thể cụ bài tiết rất tốt ===>Nhiều cao thủ leo 3Đảo nửa dốc phải về vì hết nước
Bên emong em có leo 3 Vì cung dangmen , rất trẻ và rất khỏe nhưng so với cụ thì vẫn còn kém nhiều .
Hóng hớt bên lề em được biết có 1 cao thủ trong CLB Thăng Long leo 3 Đảo = MTB cũng phải mất 80p .
Khả năng của con người là ẩn số , thành tích của cụ thật ấn tượng với em !
Dangmen leo 3 Đảo mất 1h30 phút, đợt này nghe nói cu cậu mới ốm dậy nên thể lực xuống.
Cháu đạp thì không uống nhiều nước. Hôm đó đạp thì kéo thẳng một mạch lên đến đỉnh. Dọc đường cũng phải tiết kiệm nước chứ không dám uống nhiều.
Thật ra hôm đó mục tiêu của cháu là leo 1 tiếng thì lên đến nơi, nhưng mà không thành, cháu đang ngâm cứu vụ phân bổ lại sức lực và thời gian. Cụ tỷ là thay vì đạp một mạch lên đỉnh thì sẽ bố trí thêm vài lần nghỉ khoảng 30s để làm nguội cơ thể, vì đến khoảng km số 8 là người cháu bắt đầu nóng, hơi thở nhanh hơn, oxy do đó đến các cơ kém hơn và cháu phải lùi số--> giảm tốc độ.
xe cháu thì 3 đĩa 10 líp, đoạn đầu cháu để đĩa 2 líp 4-5, rồi giảm dần về 2-3, 2-2, 1-2, cái này là do cơ chân bị mỏi vì nóng, oxy đến kém hơn.

Fiat_ELX

Xe điện
http://www.emong.org/showthread.php?24076-Đạp-xe-đêm-Tam-Đảo-Cầu-truyền-hình-Tam-Đảo-Sài-Gòn-Sn-Ê-mông&p=43178#post43178
Còn vụ 35km/h là đây
http://www.emong.org/showthread.php?26193-Mưa-đêm-trên-đỉnh-Ba-Vì....
50p, cháu nhớ nhầm là 1h20p :D
Cụ chém kinh thé, có dám để lại Tenn, số đt ko? Ae leo 3Vì, 3!Đ, ko dám đêt lại tên thì đưng chém nữa

hai dong

Xe đạp
Cụ chém kinh thé, có dám để lại Tenn, số đt ko? Ae leo 3Vì, 3!Đ, ko dám đêt lại tên thì đưng chém nữa
Để tên với số điện thoại thì cháu dám cụ ạ,nhưng mà để lại cho việc kiểm chứng hay đua tốc độ thì cháu không khoái lắm. Cháu đạp xe qua OF thấy có topic này hay nên nhảy vào đọc và chia sẻ để tìm kiếm thêm kinh nghiệm và đích mới để chinh phục thôi ạ. Nếu từ đầu mà cháu biết cái vụ 1 tiếng 14p và 35km/h lại khó tin với các cụ thế thì cháu đã không nói ra rồi.

tan_tit

Xe tải
Cao thủ quá! bạn này em biết MOD ạ! hình như là đúng đấy ko phải chém đâu.công lực ghê gớm lắm, một mình một ngựa xuyên tây bắc đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Hi Hai Dong !
Nghe cái nick của cụ em đã thấy mến.Chắc đồng bệnh nên tương thân :D
Bỏ qua cái vỏ bọc gai góc xù xì bởi những ngôn từ không chau chuốt , anh em xế độp trong này đều là dân nghiệp dư nửa mùa nhưng nhiệt tình và chân thành .
Mỗi diễn đàn, mỗi hội chơi đều có tiêu chí và sở thik riêng không áp đặt, hợp đâu thì mình chầu đấy .Miễn sao vui và thoải mái là đc .Không nên châm biếm đả kích lẫn nhau, suy cho cùng cát bụi rồi lại trở về cát bụi mà thôi .
Quay trở lại vấn để tốc độ và thời gian .Thực ra em và những ai đã từng leo 3 Đảo, để đạt được thành tích như cụ thật là kính nể .Nếu dân chuyên thì không tính bởi em biết VĐV mỗi lần tập huấn, họ đổ xuống leo lên 2 vòng rồi mới về ăn sáng .
Cụ là người lần đàu leo 3 Đảo = MTB hết 74p thì quả thật siêu phàm nên nhiều người trong đó có em nửa tin nửa ngờ là điều dễ hiểu .
Dù sao OF hay Emong cũng đều là diễn đàn của những người thích trải nghiệm bằng xe đạp chứ chưa phải diễn đàn của những người chuyên đạp xe .
Khi đã có cùng niếm đam mê, thì đâu có phân biệt giới tính, tuổi tác hay biên giới phải không cụ .
Chuyện lớn cho thành nhỏ, chuyện nhỏ mình bỏ qua cho thanh thản giữa cái cuộc đời nhiều ngang trái lắm thị phi .
Rất vui đc học hỏi kinh nghiệm đạp xe của cụ và hy vọng có nhiều dịp giao lưu cùng những người anh em chung sở thích .
Thân ái !

Sói nhỏ

Chã!
Hi Hai Dong !
Nghe cái nick của cụ em đã thấy mến.Chắc đồng bệnh nên tương thân :D
Bỏ qua cái vỏ bọc gai góc xù xì bởi những ngôn từ không chau chuốt , anh em xế độp trong này đều là dân nghiệp dư nửa mùa nhưng nhiệt tình và chân thành .
Mỗi diễn đàn, mỗi hội chơi đều có tiêu chí và sở thik riêng không áp đặt, hợp đâu thì mình chầu đấy .Miễn sao vui và thoải mái là đc .Không nên châm biếm đả kích lẫn nhau, suy cho cùng cát bụi rồi lại trở về cát bụi mà thôi .
Quay trở lại vấn để tốc độ và thời gian .Thực ra em và những ai đã từng leo 3 Đảo, để đạt được thành tích như cụ thật là kính nể .Nếu dân chuyên thì không tính bởi em biết VĐV mỗi lần tập huấn, họ đổ xuống leo lên 2 vòng rồi mới về ăn sáng .
Cụ là người lần đàu leo 3 Đảo = MTB hết 74p thì quả thật siêu phàm nên nhiều người trong đó có em nửa tin nửa ngờ là điều dễ hiểu .
Dù sao OF hay Emong cũng đều là diễn đàn của những người thích trải nghiệm bằng xe đạp chứ chưa phải diễn đàn của những người chuyên đạp xe .
Khi đã có cùng niếm đam mê, thì đâu có phân biệt giới tính, tuổi tác hay biên giới phải không cụ .
Chuyện lớn cho thành nhỏ, chuyện nhỏ mình bỏ qua cho thanh thản giữa cái cuộc đời nhiều ngang trái lắm thị phi .
Rất vui đc học hỏi kinh nghiệm đạp xe của cụ và hy vọng có nhiều dịp giao lưu cùng những người anh em chung sở thích .
Thân ái !
Vote 1 phiếu cho bác Blackfish, em cũng đồng tình với bác.
Bác Hải dóng cứ vô tư tham khảo kinh nghiệm của mọi người, đồng thời cùng chia xẻ kinh nghiệm của mình cho cộng đồng yêu xế độp và độp xế ngày càng phát triển.

lethanh8868

Xe buýt
Em đạp chơi thôi nên cứ mỏi lại nghỉ rồi sẽ đến .