[Funland] ĐÁY sóng và ĐỈNH sóng, dành cho các cụ là con gà.

terwa

Xe tăng
Vãi tè cái lấy ý kiến cử tri tại địa phương để nâng tầm địa phương đó nên Thành Phố. Việc lên TP hay không cái chính là phải dự trên các yếu tố, điều kiện về kinh tế - xã hội tại địa phương đó để xác định chứ ai lại làm kiểu này ^:)^

@ Nếu mà trưng cầu dân ý để THANH HÓA trở thành Thủ Đô, là trung tâm Kinh Tế - Chính Trị của cả nước thì chắc 99,9999% cử tri quê choa đồng ý nhé X_XX_XX_X
e cũng muốn địa phương e là thủ đô nữa:D

Ho lee

Xe tải
Chắc nhiều cụ ghét em, cho em xin lỗi nhé :))
Có mấy chỗ cá mập đang âm thầm gom hàng để 1-2 năm sau tạo sóng rất rất to\:D/ mà hiện tại tuyệt đối không có thông tin gì trên đài báo và ở trên đây[-X
Có cụ nào quan tâm không em share cho nè, em không phải đi lùa gà đâu:-bd
Cụ share em nhé !

Trada123467

Xe tải
Vãi tè cái lấy ý kiến cử tri tại địa phương để nâng tầm địa phương đó nên Thành Phố. Việc lên TP hay không cái chính là phải dự trên các yếu tố, điều kiện về kinh tế - xã hội tại địa phương đó để xác định chứ ai lại làm kiểu này ^:)^

@ Nếu mà trưng cầu dân ý để THANH HÓA trở thành Thủ Đô, là trung tâm Kinh Tế - Chính Trị của cả nước thì chắc 99,9999% cử tri quê choa đồng ý nhé X_XX_XX_X
Xl cụ, hỏi ngoài lề chút
Cụ có phải có quán cafe ở linh đàm ko ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đại đa số bất động sản du lịch đều chịu ảnh hưởng. Tuy nhiên vẫn còn một vài điểm sáng đó là những nơi đẹp và bất động sản còn rẻ.
Các cụ cứ chê ỏng chê eo nhưng nhưng tiền thu về x2 x3 lần là thật.
em thấy rất hiếm, chỗ nào có quy hoạch hạ tầng trong tương lai thì đội tay to họ đã ôm và đẩy giá lên khá nhiều rồi. Hôm qua ngồi chơi với đội cò đất Quảng Yên thấy lên cũng kinh, giao dịch cũng ác nhưng em thấy sợ sợ, hihi

LehmanBrothers

Xe điện
Trước tiên tôi xin chia sẻ với các cụ về sóng Bất động sản (BĐS) thường thì có 2 loại sóng. sóng thật (do phát triển quy hoạch, triển khai các dự án lớn) và sóng áo (do các cò BĐS tạo nên để dẫn dắt người đầu tư).
tiếp theo ta cũng chia đầu tư BĐS thành 2 loại đầu tư lâu dài và đầu tư lướt sóng.
quay trở lại về bài toán đầu tư BĐS mà chúng ta phải tính toán để làm sao vừa an toàn. Vừa sinh lời. đây là bài toán khó mà ít người có được lời giải đúng.
trong bài này tôi cũng được mạn phép chia sẻ những gì mà bản thân tôi, người nhà và bạn bè của tôi đã nếm trải trong cơn khao khát làm giàu thông qua đầu tư BĐS.
trước tiên là câu chuyên của tôi. Tôi từ TPHCM quay trở ra HN vào năm 1993, lúc bây giờ tôi mua được một ngôi nhà 30m2 trong một ngõ nhỏ ở phố Thợ Nhuộn, năm 1994 tôi bán ngôi nhà nhỏ này được một số tiền kha khá (gấp đôi lúc mua) lấy số tiền đó tôi mua được một mảnh đất 160m2 trong ngõ Thịnh Hào, Tôn Đức Thắng, đây là đất của một HTX cơ khí chia cho xã viên, mảnh đất này lại có một khoảng lưu không phía sau nên khi xây tường rào xong dôi ra được hơn 30m2 nữa. Vì tiền có bao nhiêu bỏ ra mua đất hết nên muốn xây nhà thì phải đi vay, vì bản thân lúc bây giờ mới lấy vợ nên bắt buộc phải làm nhà để có chỗ ở, vì túng nên phải tính, tôi tính toán luôn lúc này đấy rộng (hơn 200m2) nhưng nếu bán đất thì khó bởi đất chưa có sổ đỏ cứ xây nhà lên thì dễ bán hơn nhiều. Chạy ngược chạy xuôi cuối cùng cũng vay được một ít, huy động của người nhà một ít xây luôn 2 căn liền kề với diện tích xây dựng mỗi căn 70m2 với chiêu cao 3 tằng, phần còn lại hơn 30m2 mỗi căn làm sân trước, sân sau. Nhờ thiết kế, xây dựng cũng hợp lý vừa xây xong bán luôn 1 căn đủ được tiền mua đất và xây nhà (ăn ra một căn nhà để ở) gom góp được một ít lại đầu tư cùng với người nhà một mảnh ở Quảng An. Tây Hồ, lúc bây giờ khu vực Quảng An con hết sức hoang sơ còn chẳng có đường mà vào nữa, thôi thì xác định mua để đấy chứ chưa thấy cửa đâu cả. Suốt 4 năm (từ 1994 đến 1997) cứ lọ mọ xào xáo bốc chỗ nay, ném chỗ kia cũng ăn ra được một ít. Cũng thời gian đó vợ đầu tư vào nhà hàng, tiền của nhà vợ một ít, tiền của mình một ít. Ban đầu làm nhỏ thì kiếm được nhưng khi đầu tư lớn ra cả tỉnh ngoài thì đứt. Bản thân mình năm 1997 cũng hạn nặng mất tất cả trắng tay. May lúc bây giờ vẫn còn giữ được biên chế tuy đồng lương còi cọc nhưng vẫn đủ sống qua ngày. Tiền thì hết, gia đình thì tan, có cụ nào lâm vào tình cảnh như mình chưa thì mới thấy bi đát như thế nào? Tính quay trở về HCMC tìm một chốn nương thân với gia đình lớn, nhưng nghĩ rằng vân còn một đứa con ngoài này mới 3 tuổi mình phải bám trụ HN để còn gần gũi nuôi dạy nó nữa chư. Đi thuê nhà ở được 1 năm, lây lại tinh thần và xác định làm lại từ đầu. Với suy nghĩ có anh cư mới lạc nghiệp được. nếu muốn ở lại HN thì phải có mảnh đất căm dùi. Lại liều lĩnh vay mượn anh em, gia đình được hơn 20 cây vàng mua một mảnh đât trồng hoa 130m2 tân ngõ sâu trong làng Ngọc Hà, dựng được một cái nhà nhỏ 2 tầng thế là có chỗ ở. sau hơn 20 sau nay tôi cũng vẫn bám vào mảng BĐS và đi lên từ đây.
tôi chia sẻ với các cụ hơi dài dòng nhưng qua bài học mà tôi đã bước đi trên con đường đầu tư BĐS thì có một nguyên tắc là hãy tin vào chính mình. Khi đã thu thập được đây đủ thông tin rồi thì ra quyết định trên sự tự tin của mình. Với trường hợp của tôi thì tôi cứ âm thầm, lọ mọ một mình thu thập thông tin, xác định điểm đầu tư sau đó đi tìm cơ hội. Việc đầu tư BĐS cũng phải nhờ vào cái duyên, Vào may mắn, nhưng mỗi chúng ta ai cũng có được sự may mắn tương đương nhau người thành công là người biết chớp lấy cơ hội may mắn để biến nó thành lợi thế cho mình. Tuy BĐS cho tôi tất cả nhưng một điều tuyệt đối là tôi không bao giờ đi theo sóng cả. Tôi coi đây là một nghề tay trái, đầu tư ở những vị trí không xa qua và xác định dài hơi. Nhìn về tổng thể tôi không trở thành đại gia như bạn bè của mình nhưng sự đầu tư của tôi tạo trên một nền tảng vững chắc. Nói ra điều này các cụ cho rằng ai cũng nghĩ được, nhưng thực tế rất khó để mình không bị cuốn vào vòng xoáy của những trào lưu mà lao theo sóng để rồi chính mình bị sóng nhận chìm.
hôm nay tôi trải lòng với các cụ và bằng bài học từ cuộc đời của mình mong muốn cho ra được những kinh nghiệm cho những cụ, mợ đang và chuẩn bị bước vào sân chơi BĐS.
hôm sau tôi sẽ chia sẻ với các cụ về sự thành công của bạn tôi đã bước đi những bước lớn hơn Và cùng đã thành công một cách rực rỡ trong lĩnh vực BĐS. Chúc các cụ có những quyết định đầu tư đúng đăn tren thị trường BĐS Hen gặp lại các cụ
Bao giờ những ông chủ, cá rô cá mập đi lên bằng mồ hôi thật sự họ sẽ chia sử khác hẳn với giảng viên, nhà nghiên cứu. Mà khách quan thì vẫn đúng logic hơn.

Em nghĩ giờ cụ tầm 50-55 tuổi rồi, ko cần phân bua nhiều. Có một điểm em thấy là máu buôn bán có sẵn chi phối cụ chứ ko hẳn khôn ngoan hay gặp thời.

Mà ace nhà cụ có bệ đỡ chắc rộng, vay hay chạy đi lại toàn được cây vàng với 1-2 cái nhà :)) . Em khởi nghiệp tính bằng tr vnd thôi, dám nhảy khỏi cái xuồng là liều lắm rồi, làm gì ace có áo phao, tự bơi cụ ạ .

Jiren198

Xe điện
em thấy rất hiếm, chỗ nào có quy hoạch hạ tầng trong tương lai thì đội tay to họ đã ôm và đẩy giá lên khá nhiều rồi. Hôm qua ngồi chơi với đội cò đất Quảng Yên thấy lên cũng kinh, giao dịch cũng ác nhưng em thấy sợ sợ, hihi
Bác xuống hoàng Tân hà an à...lên vèo vèo... mà vin ko biết làm nổi ko....

MQC

Xe buýt
Em cũng giống cụ, thấy quy hoạch chỗ đấy cho số dân gấp 10 lần so với TP Hạ Long bây giờ :)

Jiren198

Xe điện
Em cũng giống cụ, thấy quy hoạch chỗ đấy cho số dân gấp 10 lần so với TP Hạ Long bây giờ :)
Nó đón đầu dịch vụ cảng khu công nghiệp q yên, dân số thì ko ngại, vì nó cách hà nội có 1 h đi xe, nằm giữa Hải phòng và hạ Long, nói thật đúng theo quy hoạch , vin nó xây đẹp đẽ thì bao nhiêu cũng hết, chỉ tội quá nhiều tiền

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chỗ Quảng Yên đang sốt thì tốt nhất không nên ôm vào.
Cách đây mấy tháng em cũng nói là ôm Quảng Yên sớm đi nhiều cụ cứ không tin. Bây giờ là giai đoạn cá mập đang xả hàng.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nó đón đầu dịch vụ cảng khu công nghiệp q yên, dân số thì ko ngại, vì nó cách hà nội có 1 h đi xe, nằm giữa Hải phòng và hạ Long, nói thật đúng theo quy hoạch , vin nó xây đẹp đẽ thì bao nhiêu cũng hết, chỉ tội quá nhiều tiền
Chỗ này đất rộng người thưa xây khu công nghiệp thì hợp lý chứ làm đất ở thì bán 20 năm nữa chưa chắc đã hết=))=))=))=))=))

Jiren198

Xe điện
Chỗ Quảng Yên đang sốt thì tốt nhất không nên ôm vào.
Cách đây mấy tháng em cũng nói là ôm Quảng Yên sớm đi nhiều cụ cứ không tin. Bây giờ là giai đoạn cá mập đang xả hàng.
Xả hết ra e cho sướng:))

Doinhucaitoi

Xe buýt
Chắc nhiều cụ ghét em, cho em xin lỗi nhé :))
Có mấy chỗ cá mập đang âm thầm gom hàng để 1-2 năm sau tạo sóng rất rất to\:D/ mà hiện tại tuyệt đối không có thông tin gì trên đài báo và ở trên đây[-X
Có cụ nào quan tâm không em share cho nè, em không phải đi lùa gà đâu:-bd
E cắp rá chầu cổng nhà cụ, cụ share cho e nhé. Tks cụ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thật không??? Vin Bến Đoan cũng đẹp đẽ mà có ai đâu

Jiren198

Xe điện
Thật không??? Vin Bến Đoan cũng đẹp đẽ mà có ai đâu
mợ xem vin bến đoan nó bn tiền, dân ở hạ Long có mấy mống, khu này lại khác, nếu các khu công nghiệp về, chuyên gia , công nhân về, dân q yên, uông bí hạ Long Hải phòng ra đấy o bình thường, xét về vị trí khu này nó gần hà nội hơn hạ long đi từ cao tốc về đúng 1 tiếng thẳng tắp, nhu cầu nhà thứ 2 cũng Okie....đấy là lý thuyết...tầm này dịch dã... thì nằm thở tjooi

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
mợ xem vin bến đoan nó bn tiền, dân ở hạ Long có mấy mống, khu này lại khác, nếu các khu công nghiệp về, chuyên gia , công nhân về, dân q yên, uông bí hạ Long Hải phòng ra đấy o bình thường, xét về vị trí khu này nó gần hà nội hơn hạ long đi từ cao tốc về đúng 1 tiếng thẳng tắp, nhu cầu nhà thứ 2 cũng Okie....đấy là lý thuyết...tầm này dịch dã... thì nằm thở tjooi
Chỗ Bến Đoan là trung tâm Hạ Long đấy cụ :)))) sao cụ không nghĩ sao dân HL mua Sun mà không mua Vin

DidiLe

Xe container
Cụ nào có tí tiền trong thời gian này mà chưa rành về chơi đất thì cứ bình tĩnh nghiên cứu kỹ;;)
Em có vài lời chia sẻ cho các cụ MỚI mon men sờ vào đất, còn các cụ lão làng thấy em viết gì sai cũng bỏ quá cho emb-)
1. Đất là tài sản có giá trị nhưng giá trị thay đổi theo thời gian. Càng những vùng đông dân cư thì đất càng có giá trị$-)$-)$-)$-)$-)
2. Cơ sở hạ tầng phát triển thì giá đất sẽ đi lên theo. Nhưng ngày nay nhờ đội cò lái thì giá đất ở những nơi chuẩn bị được đầu tư cơ sở hạ tầng hoặc mới có ý tưởng chứ chưa chắc đã thành hiện thực sẽ được các cò đánh sóng lên tận sao Hoả đợi các cụ ở đó:-j:-j:-j:-j:-j
3. Muốn đẩy được giá đất lên thì sẽ dựa vào những tiện ích sẵn có và tiềm năng hình thành trong tương lai. Mua bất động sản dựa vào những tiện ích hiện có thì ít khi đất khu đó giảm, còn những tiềm năng hình thành trong tương lai thì dễ làm cho các cụ bị lừa nhất, tốt nhất đừng có tin, đang bị lừa đấy=))
4. Đại đa số những nơi nào đài báo và thông tin định hướng sẽ tiềm năng phát triển để hướng các cụ vào đầu tư, hoặc những nơi đất đang SỐT lên thì đó đều là thời điểm các cá mập đang thoát hàng, các cụ vào đầu tư lướt sóng may ra còn ăn chút đỉnh, cụ nào sa chân vào không kịp nhảy là chết đúng đỉnh sóng=))=))=))=))=))
VD: Phú Quốc, Vân Đồn, Bắc Vân Phong 2018, Đà Nẵng Quảng Nam 2019, Hạ Long 2018-2019, các huyện ngoại thành 2018-2019.......
5. MIẾNG NGON KHÔNG DÀNH CHO CÁ CON. Những chỗ nào ngon và tiềm năng thì cá mập đã âm thầm ôm hàng trước đó thậm chí từ lâu rồi. Sau đó sẽ là bài đánh sóng lên cao rồi thoát hàng.
VD: các cò có chào mời các cụ chỗ này ngon lắm tiềm năng lắm các cụ phải mua đi không thì sau này sẽ tiếc, các cụ phải nghĩ ngược lại là nếu ngon thì cũng đé.o đến lượt mình, họ vác cả họ ra đầu tư hết rồi=))=))=))=))=))
6. Những dự án đất càng to càng rộng thì thanh khoản càng thấp, mua để ở thì được chứ đầu tư cũng chết mà lướt sóng cũng chết.
VD: FLC Hạ Long tropical 200ha, Hoà Bình, Hoà Lạc, Nam Đà Nẵng, các huyện ngoại thành HN... bán cho ma cũng chưa hết chỗ đó:)):)):)):)):))
7. Đầu tư bất động sản chắc chắn và an toàn thì phải có vốn nhàn rỗi chiếm trên 50% và đầu tư trung hạn. Hạn chế dùng đòn bẩy và đầu tư lướt sóng vì chẳng may nhảy không kịp thì chết chìm=))

Đây là đôi lời ý kiến cá nhân chia sẻ của em, nói ra chắc chắn nhận được nhiều gạch đá, có gì động chạm đến các cụ thì các cụ cũng nhẹ tay:)):)):)):)):))
Chúc các cụ buôn bán thành công và đều thành đại gia=D>=D>=D>=D>=D>
Cụ viết đúng.

Minhhung9989m

Xe hơi
Em lót dép ngồi đây nghe các cụ bàn về đầu tư. Riêng em thì em tin cái cụ tus đưa ra, đầu tư mà sử dụng đòn bẩy tài chính cao là dễ ăn đòn lắm.