[Funland] Đây là số điện thoại kiểu gì?

hahuanvn

Xe buýt
Gọi thấy im im là kết thúc cuộc gọi ngay. Không là nó "hút" tiền trong thuê bao của cụ bằng cách "rút" data dung lượng đấy. Cuối tháng hóa đơn vọt lên gấp nhiều lần bth thì lại khóc.
Thỉnh thoảng em vẫn gặp những số kiểu này, vì cứ tưởng khách gọi nhỡ nên mình gọi lại(lần 1 gọi không thấy gì, em thường sẽ thử lần 2 để đảm bảo không "bỏ lọt" khách). Cũng không thấy hóa đơn bị tăng.

Langthang_Mercedes

Xe container
Toàn nghe nói chứ có thằng bạn, bà cô, ông chú nào mất tiền thật chưa cụ 3077 NguyenAnhPhan? Chẳng may gọi lại phải số nước ngoài thì tối đa cũng 80k/phút, cũng chả ai ngu gọi cả tiếng đâu nhở. Nó moi tiền quả ngả data như cụ NguyenAnhPhan “nghĩ” thì bảo mật mạng VN vất sọt rác á?

NguyenAnhPhan

Xe container
Trả trước thì cụ chỉ hết số tiền có trong tk thôi còn trả sau cuối tháng cụ mới ngã ngửa. Có 1 vài số nó trừ tiền ng gọi tới, như kiểu cụ gọi tư vấn dịch vụ nó thu 2k/phút ấy nhưng đây nó tính mấy trăm nghìn/phút
Đó chính là 1 kiểu "rút trộm" đấy cụ ạ. Có người cuối tháng hóa đơn hàng chục triệu. Vã mồ hôi hột.
Hiếm lắm mới tóm được 1 vụ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đó chính là 1 kiểu "rút trộm" đấy cụ ạ. Có người cuối tháng hóa đơn hàng chục triệu. Vã mồ hôi hột.
Hiếm lắm mới tóm được 1 vụ.
Mấy chục triệu là gọi cả tiếng á? Đơn giá gọi đi đâu mấy trăm ngàn 1 phút xin các cụ cho em cái bảng giá. Tiền đi phải có chỗ đến, nó đến đâu vậy các cụ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Thỉnh thoảng em vẫn gặp những số kiểu này, vì cứ tưởng khách gọi nhỡ nên mình gọi lại(lần 1 gọi không thấy gì, em thường sẽ thử lần 2 để đảm bảo không "bỏ lọt" khách). Cũng không thấy hóa đơn bị tăng.
Cụ nên cảnh giác đã. Nên dùng tb trả trước liên lạc khách. Tb sau thì để số cố định. Hoặc nếu tb trả trước, thì số đó đăng kí hạn chế mức sử dụng/tháng với nhà mạng. Nếu bị quả rút trộm, cũng mất ít thôi.
- Nhất là với cụ mợ nào xài tb trả sau, mà đăng kí full.....1 khi bị kiểu như trên là cuối tháng chết tiền ngay.

NguyenAnhPhan

Xe container
Toàn nghe nói chứ có thằng bạn, bà cô, ông chú nào mất tiền thật chưa cụ 3077 NguyenAnhPhan? Chẳng may gọi lại phải số nước ngoài thì tối đa cũng 80k/phút, cũng chả ai ngu gọi cả tiếng đâu nhở. Nó moi tiền quả ngả data như cụ NguyenAnhPhan “nghĩ” thì bảo mật mạng VN vất sọt rác á?
Cụ nói vậy thì chưa gặp rồi.
Em không nghe nói. Chính em từng bị. Tb trả trước nó còn rút được. Còn thực sự nó rút cách gì mà nhanh với mức độ nhiều thế thì em không thực rõ. Nhưng đúng là có như vậy.
- Cụ gg ra cả mớ. Còn cụ không tin thì cũng tùy thôi ạ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ nói vậy thì chưa gặp rồi.
Em không nghe nói. Chính em từng bị. Tb trả trước nó còn rút được. Còn thực sự nó rút cách gì mà nhanh với mức độ nhiều thế thì em không thực rõ. Nhưng đúng là có như vậy.
- Cụ gg ra cả mớ. Còn cụ không tin thì cũng tùy thôi ạ.
Cụ gg rồi post giùm em phát chứ em chả thấy mớ nào cả.

Cẩn thận thì okie chứ tin thì không.

Machimachi

Xe tải
Em cũng thấy có cuộc gọi nhỡ mấy lần, e gọi lại thì ko đc, e search zalo ko ra...E đoán nó chặn chiều gọi đến, còn mất tiền hay ko e ko rõ...Nhưng nếu mà mất tiền thì e e rằng ko có, chả nhẽ lừa dễ vậy.

NguyenAnhPhan

Xe container
Mấy chục triệu là gọi cả tiếng á? Đơn giá gọi đi đâu mấy trăm ngàn 1 phút xin các cụ cho em cái bảng giá. Tiền đi phải có chỗ đến, nó đến đâu vậy các cụ?
Nó là hacker, thì đâu theo bảng giá hay gì bth đâu mà lấy ra so sánh hả cụ ?

Langthang_Mercedes

Xe container

Thích Nói Phét

Xe điện
Số ma. Nó không gọi được, sẽ tự chặn. Gọi lại không bao giờ được. Hoặc 1 tiếng động gì đó, là tút tút...hoặc trả lời tự động...
- Thuê bao trả sau không nên gọi lại. Nếu không có thể bị mất cả triệu. Cuối tháng nhìn hóa đơn trợn mắt luôn đấy.
Anh chỉ giỏi tào lao, thuê bao trả sau thì đặt ngưỡng cước thì đố nhà mạng ăn giải nổi nha anh. Tui dùng khá nhiều số trả sau không bao giờ gặp tình trạng như anh nói.

MuathuHN252

Xe cút kít
Anh chỉ giỏi tào lao, thuê bao trả sau thì đặt ngưỡng cước thì đố nhà mạng ăn giải nổi nha anh. Tui dùng khá nhiều số trả sau không bao giờ gặp tình trạng như anh nói.
Cụ đang nói thật hay nói phét vậy ạ?

mazda929

Xe tăng
Em đây 1 ngày cỡ phải 3,4 cuộc gọi lạ, nếu là ng quen ắt sẽ gọi lại lần 2 khi đó e sẽ nhấc máy hoặc gọi lại còn đa phần là sim rác

Thích Nói Phét

Xe điện
Trả trước thì cụ chỉ hết số tiền có trong tk thôi còn trả sau cuối tháng cụ mới ngã ngửa. Có 1 vài số nó trừ tiền ng gọi tới, như kiểu cụ gọi tư vấn dịch vụ nó thu 2k/phút ấy nhưng đây nó tính mấy trăm nghìn/phút
Cụ NguyenAnhPhan ơi cho em xin từ khoá để em tự tra google để rút kinh nghiệm chứ chờ cụ tra hộ lâu quá.
Cụ nghe 2 máy chém gió này thì đừng lên tin, hacker hay bố của hacker thì số tiền đó nhà mạng nó thu chứ hacker nó lấy tiền đó bằng các nào? Có vấn đề khách hàng hỏi nhà mạng không giải trình được có mà ăn đơn kiện rồi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Bảo mật của nhà mạng mà chỉ có 1 cuộc gọi mất tiền triệu thì nó giải thể lâu rồi. 20 triệu thuê bao có 2 thằng ngu thôi là sống được cả đời. Đã mất công hack thì rút cả triệu đô Mỹ chứ lấy chục triệu VND làm gì cho phí một lần hack.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ nghe 2 máy chém gió này thì đừng lên tin, hacker hay bố của hacker thì số tiền đó nhà mạng nó thu chứ hacker nó lấy tiền đó bằng các nào? Có vấn đề khách hàng hỏi nhà mạng không giải trình được có mà ăn đơn kiện rồi.
Cụ ấy bảo gg phát ra cả mớ, em chờ đường link mà mất hút cm hàng lươn rồi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ NguyenAnhPhan ơi cho em xin từ khoá để em tự tra google để rút kinh nghiệm chứ chờ cụ tra hộ lâu quá.
Nó trên gg, có thiếu đâu. Mà em xem tivi, có nói đến đó.
- Chuyện nghe 1 cuộc gọi lạ, không thấy gì rồi nghe tiếng tút tút. Kiểm tta mất hết tiền là có. Và em bị nhé. Không phải nói kiểu quá lên đâu.
* Dạo đó có 2 sim. 1 dùng tb trả trước. Hôm đó còn hơn 1k trong tb trả trước. Chạy đi nạp thẻ 50k. Nạp xong tn báo có 51k mấy trăm con. Gọi đt cho bạn. Sau kt lại hết hơn 3k. Không gọi hay nt ai nữa. Đến gần trưa, có cuộc gọi lạ. Số lạ. Đủ 10 số. Nghe. Chỉ thấy re re rồi im...vài giây sau có tiếng tút tút. Lúc ấy bỗng nghi nghi. Thử *101#. Xong con ong. Báo còn 0đ. Thế là toi 47k nhé. Liểm tra lại vẫn thế.
+ Vậy hỏi cụ nếu không như em nói thì mất kiểu gì ?
- Còn chuyện tb trả sau thì bạn em cũng kêu, bạn chị cũng kẻu. Mà mấy người đó không mua bán On, không cho trẻ con nghịch, chơi game On...vv. và họ cũng chỉ nghe 1 - 2 cuộc gọi kiểu vậy thôi đấy.... chỉ tháng đó, bị như thế mà mats gần 2tr. Còn bth njuwngx tháng không có những cuộc gọi kiểu ấy cước vẫn bth như những tháng khác.
* Em nói để cccm chú ý cảnh giác. Và hiểu là có như thế. Cụ không tin thì tùy cụ thôi. Cccm khác không tin thì cũng tùy. Em nói những gì em biết . Ai tin hay không em không chú ý đến người dfos được.

NguyenAnhPhan

Xe container
Vâng cụ. Không tin tùy cụ nhé. Em không thích đôi co. Có hay không, néu cụ không thấy có thì cụ cứ coi như vậy.