[Funland] Đây là số điện thoại kiểu gì?

Langthang_Mercedes

Xe container
Nó trên gg, có thiếu đâu. Mà em xem tivi, có nói đến đó.
- Chuyện nghe 1 cuộc gọi lạ, không thấy gì rồi nghe tiếng tút tút. Kiểm tta mất hết tiền là có. Và em bị nhé. Không phải nói kiểu quá lên đâu.
* Dạo đó có 2 sim. 1 dùng tb trả trước. Hôm đó còn hơn 1k trong tb trả trước. Chạy đi nạp thẻ 50k. Nạp xong tn báo có 51k mấy trăm con. Gọi đt cho bạn. Sau kt lại hết hơn 3k. Không gọi hay nt ai nữa. Đến gần trưa, có cuộc gọi lạ. Số lạ. Đủ 10 số. Nghe. Chỉ thấy re re rồi im...vài giây sau có tiếng tút tút. Lúc ấy bỗng nghi nghi. Thử *101#. Xong con ong. Báo còn 0đ. Thế là toi 47k nhé. Liểm tra lại vẫn thế.
+ Vậy hỏi cụ nếu không như em nói thì mất kiểu gì ?
- Còn chuyện tb trả sau thì bạn em cũng kêu, bạn chị cũng kẻu. Mà mấy người đó không mua bán On, không cho trẻ con nghịch, chơi game On...vv. và họ cũng chỉ nghe 1 - 2 cuộc gọi kiểu vậy thôi đấy.... chỉ tháng đó, bị như thế mà mats gần 2tr. Còn bth njuwngx tháng không có những cuộc gọi kiểu ấy cước vẫn bth như những tháng khác.
* Em nói để cccm chú ý cảnh giác. Và hiểu là có như thế. Cụ không tin thì tùy cụ thôi. Cccm khác không tin thì cũng tùy. Em nói những gì em biết . Ai tin hay không em không chú ý đến người dfos được.
Xin cái link cụ thể chứ đầy là đầy cái gì thế?

Đái dầm đổ tại cờ him, buồn cười lắm.

Thích Nói Phét

Xe điện
Cụ đang nói thật hay nói phét vậy ạ?
Tui đây thích chém gió mua vui, nhưng đều có bằng chứng cụ thể. 1 số trả sau, vina, 1 số mobi để chứng minh tui có dùng trả sau:
Screenshot_2023-06-24-22-26-25-895_vms.com.vn.mymobifone-edit.jpg

Như số vinaphone tui ra điểm giao dịch đặt ngưỡng cước 250k đạt 80% tức là đã bao gồm gói VD 149 là khi đạt 200k nó sẽ khóa chiều gọi đi. Muốn mở chiều trong vòng 24 tiếng phải thanh toán đủ số tiền 200k đó nó mới mở ra.

NguyenAnhPhan

Xe container
Xin cái link cụ thể chứ đầy là đầy cái gì thế?

Đái dầm đổ tại cờ him, buồn cười lắm.
Cách nc của cụ vui nhỉ.
Cụ tự tìm. Em có nhất thiết tìm cho cụ không ?
Tin hay không là do cụ. Em lừa cụ cái gì à, mà phải nhất định tìm cái này cái kia cho cụ ? Tin hay không kệ cụ nhé.

Minh Đạt US

Xe hơi
số lạ gọi nhỡ thì cứ quên đi cho lành vậy

The Tank

Xe điện
Nó trên gg, có thiếu đâu. Mà em xem tivi, có nói đến đó.
- Chuyện nghe 1 cuộc gọi lạ, không thấy gì rồi nghe tiếng tút tút. Kiểm tta mất hết tiền là có. Và em bị nhé. Không phải nói kiểu quá lên đâu.
* Dạo đó có 2 sim. 1 dùng tb trả trước. Hôm đó còn hơn 1k trong tb trả trước. Chạy đi nạp thẻ 50k. Nạp xong tn báo có 51k mấy trăm con. Gọi đt cho bạn. Sau kt lại hết hơn 3k. Không gọi hay nt ai nữa. Đến gần trưa, có cuộc gọi lạ. Số lạ. Đủ 10 số. Nghe. Chỉ thấy re re rồi im...vài giây sau có tiếng tút tút. Lúc ấy bỗng nghi nghi. Thử *101#. Xong con ong. Báo còn 0đ. Thế là toi 47k nhé. Liểm tra lại vẫn thế.
+ Vậy hỏi cụ nếu không như em nói thì mất kiểu gì ?
- Còn chuyện tb trả sau thì bạn em cũng kêu, bạn chị cũng kẻu. Mà mấy người đó không mua bán On, không cho trẻ con nghịch, chơi game On...vv. và họ cũng chỉ nghe 1 - 2 cuộc gọi kiểu vậy thôi đấy.... chỉ tháng đó, bị như thế mà mats gần 2tr. Còn bth njuwngx tháng không có những cuộc gọi kiểu ấy cước vẫn bth như những tháng khác.
* Em nói để cccm chú ý cảnh giác. Và hiểu là có như thế. Cụ không tin thì tùy cụ thôi. Cccm khác không tin thì cũng tùy. Em nói những gì em biết . Ai tin hay không em không chú ý đến người dfos được.
Cụ huyên thuyên!;)

Langthang_Mercedes

Xe container
Cách nc của cụ vui nhỉ.
Cụ tự tìm. Em có nhất thiết tìm cho cụ không ?
Tin hay không là do cụ. Em lừa cụ cái gì à, mà phải nhất định tìm cái này cái kia cho cụ ? Tin hay không kệ cụ nhé.
Em nói luôn là cụ nói phét, cụ nói đầy trên mạng em tìm chả thấy, cụ cho cái link thôi là xong, em cám ơn và rút kinh nghiệm Mà cũng chả thấy đâu.

Chuyện gọi lại mất tiền triệu là hoang đường, em là thằng hacker thì em fake luôn danh bạ cả gia đình cụ, cụ gọi là mất tiền ngay chứ cần quái gì lừa gọi lại cho mất thời gian.

Còn việc dùng điện thoại ít kinh nghiệm mất tiền là bình thường nhưng mất nhiều và nguyên nhân lãng nhách như thế thì không phải đâu. Chém gió cũng cần trình độ chứ nói xong bị hỏi lại, bí đái làm câu tin hay không tuỳ chúng mày thì cũng được thôi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Nản. Tin không tùy các cụ. Không phải chuyện cần tranh cãi.

lhduong2002

Xe tăng
Riêng em, nếu có cuộc gọi nhỡ nhưng có trong danh bạ (hiện tên) thì e gọi lại. Còn tất cả các cuộc gọi nhỡ mà chỉ có số ko bao h e gọi lại nhé, kể cả có việc cần của người quen.

Thích Nói Phét

Xe điện
Em nhìn nick rồi nên em mới hỏi đó ạ. Thích Nói Phét nhưng cũng fai có lúc nói thật chứ
Đã trả lời ở #43 nhá.
Tui dùng sim từ cái thời nó còn mạng SFone hay các nhà mạng bán máy mà chỉ dùng được sim của nhà mạng đó thôi thì làm sao sai được thông tin đặt ngưỡng cước nóng :)) :)) 80% cước nóng là có tin nhắn báo đỏ rồi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Đã trả lời ở #43 nhá.
Tui dùng sim từ cái thời nó còn mạng SFone hay các nhà mạng bán máy mà chỉ dùng được sim của nhà mạng đó thôi thì làm sao sai được thông tin đặt ngưỡng cước nóng :)) :)) 80% cước nóng là có tin nhắn báo đỏ rồi.
Vâng em tin rồi ạ, thế thường khi nào cụ nói phét khi nào nói thật ạ?

Thích Nói Phét

Xe điện

Langthang_Mercedes

Xe container
Chẳng biết, vì đang áp dụng phương pháp của Vi Tiểu Bảo 3 hư 7 thiệt... Thật thật giả giả :))
Nói phét là một nghệ thuật, nói để người ta tin hoàn toàn tương đối (hoặc rất) khó, nói để người ta bán tin bán nghi dễ hơn xíu, nói để người ta lật tẩy thì quá dễ.

Sonduong.BMV

Xe container
Số ĐT hoặc cuộc gọi linh tinh thì nhiều lắm. Nó gọi cho mình, bảo mình bấm phím 2. Mình bấm phím2 nó lại hỏi mình có việc gì.
Dạo này e rảnh rỗi. Nghe tý rồi chửi xả stress

Langthang_Mercedes

Xe container
Số ĐT hoặc cuộc gọi linh tinh thì nhiều lắm. Nó gọi cho mình, bảo mình bấm phím 2. Mình bấm phím2 nó lại hỏi mình có việc gì.
Dạo này e rảnh rỗi. Nghe tý rồi chửi xả stress
Hôm nào rảnh rỗi lại có em giọng ngọt thì à ơi thả dê cũng vui.

Hôm trước sau một hồi chém bão, em bảo sao xinh như em lại đi lừa đảo thế, nó bảo trên đời còn nhiều thằng ngu lắm anh ơi nên vẫn kiếm ăn được, he he.

MuathuHN252

Xe cút kít

Hôm trước sau một hồi chém bão, em bảo sao xinh như em lại đi lừa đảo thế, nó bảo trên đời còn nhiều thằng ngu lắm anh ơi nên vẫn kiếm ăn được, he he.
Haha. Trả lời dễ thương ghê

Khanhnho

Xe buýt
Chả hiểu kiểu gì nhưng gần đây e bị gọi làm phiền rất nhiều, hơn hẳn những năm trước. Bực ko tả được.

Sonduong.BMV

Xe container

Nhiều cuộc gọi nói với e đầu tư CKQT lãi lắm. E hỏi lại sao không bảo họ hàng làm thì nó “out” luôn