[Funland] :: Dạy con thế này... bảo sao không hư ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Em cũng mới đọc bài bức thư và em có những suy nghĩ như sau mời các cụ bình loạn.

Em xét câu chuyện theo 02 góc nhìn khác nhau, một góc nhìn cởi mở hơn, khách quan hơn...
Góc nhìn 1 : Xã hội thực tại, thời điểm hiện tại và quan niệm hiện tại thì chương trình của bé Quỳnh Anh thực sự không thể được đưa vào vòng trong. Với tiêu chuẩn của hiện tại thì tiết mục không có gì đặc biệt.... em không phân tích thêm. Rồi việc không tôn trọng quyết định của ban giám khảo tại xã hội hiện tại là cũng không được chấp nhận, dù gì đi chăng nữa thì kết quả của ban giám khảo là quyết định cuối cùng. Và BGK nói đúng "Chúng tôi chịu trách nhiệm về quyết định của mình" như bóng đá chúng ta thấy, trọng tài đúng hay sai không biết mà quyết định trong trận đấu của trọng tài là quyết định cuối cùng và sai thì sau trận đấu ông trọng tài mới bị sử lý. Do vậy em ủng hộ cách giải quyết của ban Giám khảo.

Góc nhìn 2: Tuy nhiên có một góc nhìn khác cởi mở hơn (Ở đây em lấy ví dụ của 02 nhà khoa học lỗi lạc trên thế giới là Galileo và Corpenicus với thuyết Nhật tâm và kết quả là một người sống hết đời bị quản thúc, và người khác lên giàn hỏa thiêu) Ở đây em không so sánh bé Quỳnh Anh với 02 nhà khoa học bởi sự so sánh đó là khập khiễng. Nhưng ở đây em nói đến vấn đề về đức tin và niềm tin, vì niềm tin của mình con người sẵn sàng hi sinh cuộc sống, hi sinh danh dự, hi sinh rất nhiều thứ để phục vụ đức tin của mình. (Cái này các bác Iran, Iraq ... oách nhất) vậy nếu mình không đứng góc nhìn của xã hội mà đứng góc nhìn của nhà bé Quỳnh Anh thì em thấy những phản ứng đó cũng không phải là quá đáng do bởi em và gia đình em có niềm tin mạnh mẽ vào bản thân, bà mẹ sẵn sàng hi sinh danh dự, địa vị mình đang có để bảo vệ niềm tin của mình.
Với quan điểm của em thì em cũng không muốn nhìn thấy bé Quỳnh Anh sẽ sống với một sự tổn thương như Cụ Galileo hay có thể suicide bản thân như cụ Corpernicus. Thay vì mỗi người một lời trách móc em và gia đình em thì hãy động viên em để em có thể tự tin, phấn đấu trong tương lai. Cuộc thi này không được thì phục thù ở cuộc thi sau. Đằng nào chúng ta cũng nói, cũng viết trên diễn đàn, thay vì chúng ta viết những lời cay nghiệt, miệt thị họ thì hãy cho họ một hi vọng vào tương lai. Em cũng nhấn mạnh đây là quan điểm của em. Mời các cụ/mợ bình loạn ạhh.

tung lavi

Xe tăng
viẹt nam gót té lừn cháu chẳng biết là cái gì mại tới khi bạn cháu nói VÃI NGỌ

metalins

Xe tăng
Góc nhìn 2: Tuy nhiên có một góc nhìn khác cởi mở hơn (Ở đây em lấy ví dụ của 02 nhà khoa học lỗi lạc trên thế giới là Galileo và Corpenicus với thuyết Nhật tâm và kết quả là một người sống hết đời bị quản thúc, và người khác lên giàn hỏa thiêu) Ở đây em không so sánh bé Quỳnh Anh với 02 nhà khoa học bởi sự so sánh đó là khập khiễng. Nhưng ở đây em nói đến vấn đề về đức tin và niềm tin, vì niềm tin của mình con người sẵn sàng hi sinh cuộc sống, hi sinh danh dự, hi sinh rất nhiều thứ để phục vụ đức tin của mình. (Cái này các bác Iran, Iraq ... oách nhất) vậy nếu mình không đứng góc nhìn của xã hội mà đứng góc nhìn của nhà bé Quỳnh Anh thì em thấy những phản ứng đó cũng không phải là quá đáng do bởi em và gia đình em có niềm tin mạnh mẽ vào bản thân, bà mẹ sẵn sàng hi sinh danh dự, địa vị mình đang có để bảo vệ niềm tin của mình.
Với quan điểm của em thì em cũng không muốn nhìn thấy bé Quỳnh Anh sẽ sống với một sự tổn thương như Cụ Galileo hay có thể suicide bản thân như cụ Corpernicus. Thay vì mỗi người một lời trách móc em và gia đình em thì hãy động viên em để em có thể tự tin, phấn đấu trong tương lai. Cuộc thi này không được thì phục thù ở cuộc thi sau. Đằng nào chúng ta cũng nói, cũng viết trên diễn đàn, thay vì chúng ta viết những lời cay nghiệt, miệt thị họ thì hãy cho họ một hi vọng vào tương lai. Em cũng nhấn mạnh đây là quan điểm của em. Mời các cụ/mợ bình loạn ạhh.
Cụ ơi, cụ hỏng bét thật rồi!!! Đức tin, niềm tin, tự tin... mà cụ nói cũng phải trong một phạm trù xã hội nhất định. Kể cả cho rằng luât pháp không ra gì thì vẫn còn tiêu chuẩn CHÂN-THIỆN-MỸ mà trong mỗi CON NGƯỜI đều có ít hay nhiều. Cả xã hội này không ai hiểu về CHÂN-MỸ bằng mẹ con nhà chị Ngọ ạ??? Theo tư duy như cụ thì thằng Luyện nó cãi là nó có đức tin, niềm tin, tự tin... vào những việc nó làm và sẵn sàng hy sinh cuộc sống, danh dự và nhiều thứ khác của nó và của cả người khác không phải nó thì cụ cũng mở lòng đón nhận???

Còn việc như này là do nhà Ngọ tự kỷ ngược (chứ không phải tự tin). Bệnh này chỉ có cách tự chữa chứ ko thì còn làm nhiều trò hay mua vui cho thiên hạ nữa.

xdthienha

Xe điện
Chết dở nhể #:-s khéo thành trào lưu dồi các cháu nó lại thành lập hội những người phát cuồng QA thì bủ mệ
Trên FB có vụ này rồi mà cụ.Cụ lên google tìm mà xem.

kraz255b

Xe điện
Chị Ngọ thì các cụ đã phán đủ rồi. Em chỉ nghĩ thêm là thế nào trong quyển sách "SÁT THỦ ĐẦU MƯNG MỦ" vesion 2012 sẽ có thêm câu "BỰA VÃI NGỰA" và hình ảnh minh họa kiểu như này: :D

Sặc suýt chết vì cụ!

tran duc chi

Xe buýt
Đọc hết 63 trang ,em thấy chân lí thuộc về mọi người.Thật là lố bịch khi một người làm ở môi trườg giáo dục lại có nhữg hành động và lời lẽ thiếu lịch sự như thế,thử hỏi làm sao nền giáo dục đi lên được.THẬT VÃI NGỌ.

lyhoa75

Xe điện
Giờ em mới xem. Đúng là chả ra làm sao. Chán cho các bà mẹ ntn. Vãi Ngọ.

Chã Nhỏ

Xe điện
Bà Ngọ định cãi nhau với Đài À !!1 =))

Game Over

Xe điện
Dù có thế nào thì bà Ngựa và ông con trai của bà ấy đã làm cho cô bé đáng thương kia ảo tưởng về khả năng của mình nói chung và cơ hội của mình trong cuộc thi này nói riêng.

Nhà đài lấy đâu ra tư liệu để mà lắp ghép (cứ cho là có lắp gép điên cuồng đi)....nếu bà Ngựa và ông anh của cô bé không "bắn pháo hoa" tung tóe ??????

Bà Ngựa cứ một mực tố nhà đài lừa,gạt...để tạo hiệu ứng câu khán giả....chưa biết thực hư bao nhiêu phần trăm nhưng em có thắc mắc thế này. Một người từng trải như bà Ngựa,học thức địa vị như bà Ngựa mà dễ dàng để người ta lừa phỉnh thế sao ????

Bà Ngựa càng làm ầm ĩ thì con bé kia càng khổ. Nó là trẻ con thì cứ để nó là trẻ con bình thường chứ đừng cố gắng đưa nó lên mây xanh..

"Tôi tin cháu Quỳng Anh sẽ thuyết phục được anh Huy Tuấn " : trích lời bà Ngựa trong cuộc thi trước lúc con bé thi ==> thế này khác nào tạo cho nó áp lực ghê gớm...vân vân và vân vân!

Người lớn cứ hăm hở làm khổ trẻ con.

acc_75

Xe điện
Khổ thân con bé.

chandai.toinack

Xe điện
Chị Ngọ này hơi thái quá. Cách hành văn, câu chữ, nội dung trong bức thư cháu QA gửi bà Ngô Thị Minh có vẻ như được mớm lời, học sinh lớp 10 khó có thể viết già dặn được như vậy.
lớp 10 văn viết " già dặn" một tí là chuyện thường cụ ạ, em thi hs giỏi văn lớp 7 viết đúng 1/2 tờ giấy thi, tức là 1 giấy đơn, thế mà được hơn 1 điểm so vs tài năng văn của trường lúc đấy 1 điểm trong khi bạn ý viết gần 4 tờ ( trước đây em viết văn, 2 - 3 tờ giấy thi mới hết ý), mà côngnha65n lần đó em thấy mình " lớn", giọng văn rất người lớn.

còn bé này, em nghe câu được câu không, rõ ràng là như chưa bgio luyên thanh vậy, em thì em dị ứng kiểu chưa lên sàn đã muốn san bằng tỉ số, mà em ý 15 khuôn mặt còn đanh hơn cả em , chắc do lỗi makeup

td lines

Xe điện
Đọc bên kia thì thấy anh Thành có phát minh mới cho công nghệ thông tin Việt nam gúc gờ chấm tiên lãng , sang bên báo thì thấy chị này bệnh hoang tưởng giai đoạn cuối . Haizzzz toàn là nhân sĩ có học có chức vị cả .

meogunny

Xe tải
sau 10 ngày rồi mà vụ này vẫn hot ghê nhỉ

Chã Nhỏ

Xe điện
Cháu dự là QH sẽ không nhòm đến vụ này đâu :D

tung lavi

Xe tăng
bà lấy giám đấu lại với cả báo chỉ cơ à, tầm nhìn của bà nàu đúng là "không qua được ngọn cỏ"

Trạng thái
Thớt đang đóng