[Funland] Đây có phải là thủ đoạn lừa bán xe lỗi lấy tiền cọc???

Quân Đuôi

Xe điện
Vấn đề là cụ đã xem xe và đồng ý cọc, mua cái xe tiền mồ hôi nước mắt mờ cụ ẩu quá! Cứ mang vào hãng check ok thì cọc hẹn xuống tiền vác xe về. Em mua nhà cũng chả cọc cạch gì, qua VP công chứng mua bán xong cầm giấy tờ em sang tiền.
Xe check ok em xuống tiền và vác xe về miễn cọc.
Có thể xe hơi rẻ hơn tý nên cụ cũng ham, nói thật của rẻ là của ôi đặc biệt là xe cũ, thà đắt hơn 10-20tr nhưng ko bệnh tật sau đỡ khổ hơn khối. Còn quả này là bên bán cũng chủ động đưa cụ vào rồi. Oánh đúng là ham của rẻ :D Em hết

flowerhn

Xe điện
Bọn bán xe lắm vẹo lắm. Em đậu xe ở bãi cả năm ko thấy mặt. Thi thoảng lại thấy mấy cò vạc đánh xe lên để rồi đi xuống, 15p sau có người lên xem xe :)):)):)) đóng giả làm vp bán xe :)):)):)) nhiều người dính phốt này lắm :))
Con buôn mà nó thật thà có mà loạn :))

mitsu94

Xe tải
Lỗi phát hiện khi có 1 cụ trên này xem rồi post lên thơts bán cụ ơi

Hình như chủ thớt có 1 chút nhầm lẫn về khái niệm "tiền đặt cọc" thì phải. Trước khi chuyển khoản 18 triệu để cọc, thì chủ thớt cũng đắn đi suy tính chán rồi- vì ko có bất kỳ giấy tờ giao kèo về tiền cọc mà.
Rất nhiều cụ trên này có nhã ý hỏi chủ thớt về lỗi của chiếc xe đó mà dẫn đến chủ thớt không đồng ý mua nữa- ấy vậy mà chủ thớt cũng chả đưa ra cho mọi người biết. Chủ thớt phát hiện lỗi của xe khi nào?...
Chủ thớt có bằng chứng chứng minh được người bán xe kia lừa đảo không? Nếu không thì em e rằng chủ thớt sẽ ăn quả hồi mã thương về tội vu khống đấy.
Lỗi của chủ thớt nên chủ thớt nên ngọt nhạt với bên bán xe, xem họ trả lại cho đồng nào tốt đồng ấy.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
THÔNG TIN NGƯỜI BÁN
phutranhp
Linh Đường - Hoàng Mai - Hà Nội
0917069696

xuanphuongccs

Xe điện
Cọc....cọc gì, cọc mua xe hay cọc chất lượng sản phẩm, có giấy tờ gì không? Xem xe chán cọc rồi, giờ không mua mất cọc cấm kêu, ý nghĩa mục đích cọc là ở chỗ đấy....nhiều khi nhanh chỉ cần trong một vài trường hợp.
Mà ông bán xe cũng trả lại một phần cọc cho người ta đi, để có người réo tên chửi rủa cũng chẳng có phúc gì với bản thân và con cháu đâu.
Qua việc này mọi người chú ý giúp, đi mua cái gì cũng chú ý đến sản phẩm mình mua chứ đừng đặt hết niềm tin vào người bán, thấy nó bước từ con 4 bánh thì niềm tin nhân đôi với người mặc áo grab là sai.
Nói như cụ thì cọc làm éo gì, hỏi cưới con người ta rồi đến ngày cưới bảo bố éo lấy nữa trả tiền ăn hỏi đây??? Lần sau cụ éo cọc lại có thằng nẫng mất mối ngon.

mitsu94

Xe tải
E đã xuống nước chấp nhận mua nếu nó sửa. Xong nó bùng luôn đến bây giờ đấy

JasonNghia

Xe điện
Lỗi phát hiện khi có 1 cụ trên này xem rồi post lên thơts bán cụ ơi

Em không quen biết người bán, nhưng cá nhân em thấy người bán cũng có ý muốn khắc phục, chỉ có tại cụ chủ yêu cầu ra đúng gara mà cụ chủ nêu địa chỉ, nên người bán sợ bị thịt lại. 2 bên cùng đồng ý sửa chữa hạng mục liên quan đến dầu máy, tại 1 địa điểm cả 2 cũng thống nhất, em nghĩ là xong xuôi thôi

mitsu94

Xe tải
Nó không thực hiện và bùng đến bây giờ rồi cụ

zaiwaz123

Xe điện
Vấn đề là người bán nói thế nào...sau khi check xe bị lỗi gì ...Đây là quan hệ dân sự , Cụ chỉ có thể kiện ra Tòa nếu đầy đủ bằng chứng chống lại người bán .
E đã làm đơn nhưng xem nó có trả không thì gửi lên Phường

khoainuongchip

Xe buýt
Khó, cụ chủ ko kín kẽ thì bây giờ cũng khó.

qua_khoang

Xe tăng
Xe bị chảy dầu chỗ ống tubor hả cụ.?

mitsu94

Xe tải
Cọc....cọc gì, cọc mua xe hay cọc chất lượng sản phẩm, có giấy tờ gì không? Xem xe chán cọc rồi, giờ không mua mất cọc cấm kêu, ý nghĩa mục đích cọc là ở chỗ đấy....nhiều khi nhanh chỉ cần trong một vài trường hợp.
Mà ông bán xe cũng trả lại một phần cọc cho người ta đi, để có người réo tên chửi rủa cũng chẳng có phúc gì với bản thân và con cháu đâu.
Qua việc này mọi người chú ý giúp, đi mua cái gì cũng chú ý đến sản phẩm mình mua chứ đừng đặt hết niềm tin vào người bán, thấy nó bước từ con 4 bánh thì niềm tin nhân đôi với người mặc áo grab là sai.
Đang mong nó đọc được còm của cụ. ngày nào nó chả mò vào đây ngóng thông tin.

mitsu94

Xe tải
Em không quen biết người bán, nhưng cá nhân em thấy người bán cũng có ý muốn khắc phục, chỉ có tại cụ chủ yêu cầu ra đúng gara mà cụ chủ nêu địa chỉ, nên người bán sợ bị thịt lại. 2 bên cùng đồng ý sửa chữa hạng mục liên quan đến dầu máy, tại 1 địa điểm cả 2 cũng thống nhất, em nghĩ là xong xuôi thôi
Nó bảo nó làm ở doanh trại số 9 quan nhân và trần duy hưng; nên em yêu cầu ra cái gara gần đó mà e hay bảo dưỡng xe của em. Vấn đề là sau đó nó bùng không giải quyết.

Ladagia

Xe điện
em ko hiếu sao xem sơ qua đã cọc . giờ xe cũ thiếu gì đâu . trừ khi xe quá ngon và rẻ mới cọc . chứ xem sơ việc quái gì phải cọc . hay nó doạ ko cọc mai nó bán mất . em mà thằng nào bán doạ mai bán mất thì em bảo mày bán luôn đi cho tao nhờ
Chuổn đấy bé bư :D

nicholas1618

Xe điện
Còn lâu nó mới nhận. Toàn gian thương thôi.

mitsu94

Xe tải
em ngược với cụ cứ bộ đội với công an là em ếu tin bao giờ .
Em nghi ngờ thằng này giả danh, hoặc chắc chắn giả danh. E đã vào doanh trại số 9 Quan Nhân nhưng được câu trả lời là ko làm ở đó.

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít
Đây có phải là Lừa đảo bán xe lỗi lấy tiền cọc?
Tin tưởng người trên diễn đàn otofun, qua chỗ nó hẹn là số 9 Quan nhân, là doanh trại quân đội, nó bảo làm ở đó, vậy nên e xem sơ qua xe rồi cọc xe, giờ xe lỗi nó không trả tiền cọc.

(Nó tạo lòng tin nói là làm ở cơ quan đó và ở doanh trại Trần Duy Hưng nữa)

Nếu người khác thì cọc vài 3 triệu, nhưng e cọc số lẻ là 18tr. (Cọc chuyển khoản)

E đã làm đơn nhưng xem nó có trả không thì gửi lên Phường;

Xin tư vấn các cụ xử lý thế nào. Mong được hỗ trợ.

Tiền là mồ hôi nước mắt các cụ ak. Em không lấy của nó cái gì, thì đừng lấy của em.

(Sau này e vào tìm nó thì nó ko làm ở đó nữa)
Link bán xe đây:
https://choxeotofun.net/#!/ban-xe-chi-tiet/A374060F
Cụ lại đi kiện bằng mồm thôi ạ?