[Funland] Đáy bất động sản du lịch là đây chứ đâu nữa.

Jiren198

Xe điện
Mình nghĩ bds du lịch năm nay có khó khăn nhưng về cơ bản sẽ chỉ giảm 1 số nơi thổi sóng quá lớn và ko có giá trị thực sd như Vân Đồn, Bắc Vân Phong, Qui Nhơn, Đà Nẵng... còn những nơi giá trị thực có giảm cũng ko nhiều. Một số nơi hạ tầng còn đầu tư vào nhiều, các DA ngàn tỉ đua nhau đổ vào thì nó còn tăng chứ ko giảm đâu. Trong tuỳ thời điểm từng vùng cũng có chỗ giảm và chỗ còn tăng, ko chỉ tăng ít mà còn phi mã ấy chứ. Còn cụ muốn mua cắt lỗ cụ lên đây e là khó lắm. Vì sao bán cắt lỗ sâu? Phải do hoàn cảnh vd vay bank nặng hoặc vay chợ đen mất khả năng tài chính, hoặc do bất khả kháng khác, cái này dân giờ rút kn năm 2009-2012 nên it ng dám vay mạnh đầu tư (trừ mấy ô mua của DA bị sale gài vay bank thế chấp bằng DA đó, đóng dần). Hoặc hò là cắt lỗ thì vị trí xấu, xa nơi du lịch, vd PQ toàn cắt ở Búng gội, đường tránh Dương Đông, còn gần biển như Trần Hưng Đạo, ông Lang có giảm chút so với 2018 chứ ít ai cắt sâu. E biết trong PQ có nhiều băng, mỗi băng có nhiều trăm tỉ đang cho nv lùng sục săn vị trí đẹp cắt sâu, vì họ có rủ mình ném vào mấy chục tỉ cùng với họ săn, họ quăng nv sale và nuôi ko ít để lùng sục nằm vùng trong đó đâu. Nên cụ ko mất tiền nuôi sale, ko có chân rết trong đó thì cụ ko mua nổi đâu, có cắt cũng chỉ mồm mấy ô bảo cắt so với thời đỉnh chút thôi, còn họ mua lâu rồi vd lãi x10 lần cắt lỗ còn x8 lần, đại loại vậy... mỗi ng 1 TT, vd Mũi Né mình vẫn có chân rết cuối năm ngoái vẫn nhập đc vài ha mặt biển Hòn Rơm rẻ bằng 25% giá trị TT thời điểm đó, thế là mấy a chị e dồn tiền ộp
Cảm ơn cụ cá mập chia sẻ:))...đâu cũng thế, cắt lỗ chả đến lượt mình, đến mình thì nó đã khoai lắm rồi, động thái cắt lỗ , mua rẻ trừ khi mình là thổ địa, xa bờ thì khó lắm

diepnh81

Xe tăng
Cụ cho em vài địa chỉ Mũi Né, em sang tháng vào đi 1 dẻo luôn>:D<
Riêng PQ giờ toàn cá mập om hàng đợi quy hoạch lên thành phố thôi, dân đầu tư nhỏ lẻ chết hết lâu rồi:))
Mình mới vào MN hôm qua, cũng đi hàng tháng, cụ khi nào vào alo mình nếu có trong đoa chở cụ đi vài vòng, xe cộ đặt sẵn đây rồi. Cụ cứ đi cả nc đi cũng chẳng còn đâu vẫn còn hợp lý như MN đâu, sát biển 10tr/m2 cũng còn mà view biển cách phố tây có vài triệu cũng đầy, vị trí tương đương PQ cũng chỉ bằng 1/3-1/5 PQ thôi, còn so với mấy tp phát triển hẳn rồi thì còn siêu thấp. Có ô a đại gia NB trc mua của mình 1 miếng PQ sau cứ quyến luyến mua đi bán lại PQ nhiều, mình rủ từ 2017 về MN ko nghe xuống Vân Đồn làm mớ giờ mất 50% giá trị ở VĐ, PQ mất 20%, MN hồi đó mà nhập thì giờ x6-x8 là tb còn đặc biệt nhiều chỗ còn hơn, năm ngoái vào ộp 1 lô năm nay x2, đang dồn đc mấy chục cứ tuần nào cũng alo hỏi MN cắt lỗ chưa để vào mà khổ trong này làm gì có ai cắt mà lỗ, hehee, chắc tuần sau vào xuống tiền 1 lô.

xibum

Xe hơi
Cụ xem bãi biển Mỹ Khê có cái KS nào 3* mới mới ở mặt biển bán ới em nhé. Ông bác em muốn ôm bom ở đó nhưng giá phải tốt mới vào việc được>:D<
Mỹ khê em ko để ý lắm vì giá quá cao.Mấy năm nay dưới Hội An mới đáng để đầu tư cụ ạ, giá ko đến nỗi mà tiềm năng vẫn cực lớn.Cụ cứ google biển an bàng , khối Tân Thành xem sao.Có hứng thú thì cụ cứ inbox cho em

gà toy

Xe buýt
Mình mới vào MN hôm qua, cũng đi hàng tháng, cụ khi nào vào alo mình nếu có trong đoa chở cụ đi vài vòng, xe cộ đặt sẵn đây rồi. Cụ cứ đi cả nc đi cũng chẳng còn đâu vẫn còn hợp lý như MN đâu, sát biển 10tr/m2 cũng còn mà view biển cách phố tây có vài triệu cũng đầy, vị trí tương đương PQ cũng chỉ bằng 1/3-1/5 PQ thôi, còn so với mấy tp phát triển hẳn rồi thì còn siêu thấp. Có ô a đại gia NB trc mua của mình 1 miếng PQ sau cứ quyến luyến mua đi bán lại PQ nhiều, mình rủ từ 2017 về MN ko nghe xuống Vân Đồn làm mớ giờ mất 50% giá trị ở VĐ, PQ mất 20%, MN hồi đó mà nhập thì giờ x6-x8 là tb còn đặc biệt nhiều chỗ còn hơn, năm ngoái vào ộp 1 lô năm nay x2, đang dồn đc mấy chục cứ tuần nào cũng alo hỏi MN cắt lỗ chưa để vào mà khổ trong này làm gì có ai cắt mà lỗ, hehee, chắc tuần sau vào xuống tiền 1 lô.
Mũi Né vẫn có 1 điểm rất khó cho nhà đầu tư nhỏ lẻ là đất gần biển đi bộ ra được thì toàn lô lớn nên tổng tiền to khó vào hàng cụ ạ

Mỹ khê em ko để ý lắm vì giá quá cao.Mấy năm nay dưới Hội An mới đáng để đầu tư cụ ạ, giá ko đến nỗi mà tiềm năng vẫn cực lớn.Cụ cứ google biển an bàng , khối Tân Thành xem sao.Có hứng thú thì cụ cứ inbox cho em
Đất mặt biển An Bàng đi bộ được ko quá 500m giờ khoảng bao nhiêu cụ nhỉ

xibum

Xe hơi
Đất mặt biển An Bàng đi bộ được ko quá 500m giờ khoảng bao nhiêu cụ nhỉ
Cụ nói mặt biển cách 500m thì bên sông rồi, khu làng chài tuỳ vị trí 25-60 cụ ạ, khối An bàng gần biển giá loanh quanh 50-60(đường nhỏ, ngõ nhỏ, quy hoạch nhiều) còn khối Tân Thành thì đắt nhất đường Nguyễn Phan Vinh ven biển tầm 80-100 cụ ạ

xuanlinh2708

Xe tải
E có mảnh đất xây khách sạn ở bán đảo 2 Hùng Thắng, Bãi Cháy, Hạ Long cần cắt lỗ gấp, cụ nào tay to vào được giúp e với, sốt ruột quá rồi!!!

Đất của e diện tích 900m, quy hoạch xây 10-15 tầng, lô góc, cách quảng trường biển của BIM 50m, cụ nào quan tâm thật sự thì PM e cung cấp thông tin chi tiết ạ!

nvht

Xe điện
E có mảnh đất xây khách sạn ở bán đảo 2 Hùng Thắng, Bãi Cháy, Hạ Long cần cắt lỗ gấp, cụ nào tay to vào được giúp e với, sốt ruột quá rồi!!!

Đất của e diện tích 900m, quy hoạch xây 10-15 tầng, lô góc, cách quảng trường biển của BIM 50m, cụ nào quan tâm thật sự thì PM e cung cấp thông tin chi tiết ạ!

cụ bán lúc này thì phải cắt lỗ sâu rồi vì BĐS HL còn dặt dẹo lâu dài do khách quốc tế không biết khi nào mới quay lại

xuanlinh2708

Xe tải
cụ bán lúc này thì phải cắt lỗ sâu rồi vì BĐS HL còn dặt dẹo lâu dài do khách quốc tế không biết khi nào mới quay lại
Vầng, e xác định là cắt lỗ sâu rồi ạ, ngặt nỗi mảnh đất lớn, giá trị to quá nên kén người mua lắm ạ!

nvht

Xe điện
Vầng, e xác định là cắt lỗ sâu rồi ạ, ngặt nỗi mảnh đất lớn, giá trị to quá nên kén người mua lắm ạ!
Vâng, chúc cụ sớm tìm được đối tác để chuyển nhượng với giá hợp lý.

maixuanhuong

Xe tăng
Kính thưa các cụ mợ đang ngồi trên đống lửa, đứng trên đống than hay nằm trên đống vàng bạc châu báu:))
Em có nhận định riêng về mảng bất động sản của các khu du lịch như sau:
1. Do ảnh hưởng của dịch Covid 19 toàn bộ các khu du lịch trong đợt cách ly vừa rồi đóng cửa hết, và xét trên phương diện quý I, II thì sụt giảm cực mạnh -> doanh thu cực kém -> phần lớn đều phải cơ cấu lại nhất là đối với những doanh nghiệp đang vay ngân hàng nhiều.
2. Lượng khách nước ngoài không đến VN đặc biệt các nơi như Hạ Long, Đà Nẵng, Phú Quốc, Nha Trang -> chuỗi doanh thu của nền du lịch các nơi đó giảm mạnh -> thặng dư tài chính mất đi.
3. Sau 1 quá trình tầm 5 năm thổi bất động sản lên tận Sao Hoả ở nhiều khu du lịch nổi tiếng thì hiện tại các nơi đó đang xẹp rất mạnh từ năm 2019 tới nay -> bất động sản các nơi này đã gần về với giá trị thật (mặc dù 1 số nơi vẫn cao vô lý).
4. CP từ 2019 hạn chế cho vay đầu tư bất động sản và có những biện pháp thắt chặt -> dòng tiền đổ vào bất động sản giảm -> các chủ đầu tư và nhà đầu tư rất thận trọng khi dùng đòn bẩy -> giảm giao dịch thậm chí đóng băng ở 1 số nơi.
5. Bài học bong bóng bất động sản và tài chính 2009-2011 vẫn còn đó -> các nhà đầu tư giờ khôn ra nhiều hơn.

Em nhận định hiện tại đợt dịch này chính là đáy của bất động sản du lịch nhưng cái đáy này nó sẽ đi ngang khá lâu tới khi nào Việt Nam mở cửa lại bình thường các đường bay Quốc Tế khi cả thế giới hết dịch.
Vì vậy cụ nào đang muốn bán cắt lỗ thì cắt luôn đi cho các cụ dày vốn hốt>:D<
Em đợt cuối năm trước và đầu năm nay đã xả được toàn bộ hàng:D

Em vào hóng các cụ chỉ điểm chỗ nào ngon để em đầu tư vài miếng trung hạn 1-2 năm, tất nhiên gu của em là đất thổ cư gần mặt biển:))
Em đội ơn các cụ mợ chia sẻ các ý kiến vàng ngọc ạ, em sẽ vodka đầy đủ=D>=D>=D>=D>=D>

Nhất cụ rồi.

santa-morning

Xe buýt
Qua môi giới Hạ Long báo em 1 căn trước Tết trả 75tr ko bán; giờ đang muốn bán giá 60tr. Gần đường bao biển và Vin đảo Rều.
Trước Tết có sale Hạ Long chào giá căn lk 19 tỷ bảo nên mua ngay tiềm năng tăng giá, kinh doanh tốt bla bla...Mấy hôm rồi gọi anh ơi giá giảm còn 16 tỷ...

Halinh07

Xe tăng
Hạ Long em nghĩ chả làm ăn gì được nếu đầu tư shop giá cao. Em lên tàu đi Vịnh vào bến tàu chỗ dãy shop của Sun thấy có kinh doanh được gì đâu

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Kìa các bác, vào múc mạnh đi kìa

click_5607

Xe hơi
Cụ cho em xin ít thông tin với, em có ít tiền mà chưa bit dtu đâu. Theo dõi các cụ để nhiều khi định hướng 1 chút chứ cứ hùng hục làm việc, cặm cụi lĩnh luoeng ko bit khi nào mới khá dc, cám ơn cụ, nếu cụ sẵn sàng chia sẻ

tta111

Xe máy
bác cho em xin thông tin Mũi né em đầu tư với