[Funland] Đầu tư dài hạn ở đâu 10 - 25 tỷ

Tiêu kiêu

Xe tải
Gen Z nào thích ở chung cư thế?

em có hơn 20 đứa nhân viên gen Z đang vật lộn kiếm tiền mua nhà. Ko có tiền mới phải mua chung cư chứ chúng nó nhắc đến nhà đất mắt đều sáng quắc lên nhãi rỏ ròng ròng :))
Bác cứ hỏi mấy thằng nhân viên của bác, giờ cho mày chọn 1 cái chung cư hay 1 cái nhà đất giá đắt gấp 3 lần cái chung cư xem nó chọn caí gì là biết đáp án ngay.
Ông con bác kia chọn chung cư thay vì cái nhà đất đắt gấp 3 lần đó :)) e nghĩ là 20 đứa nv của bác ko đứa nào chọn giống vậy đâu :))

BloodOwl87

Xe điện

em có hơn 20 đứa nhân viên gen Z đang vật lộn kiếm tiền mua nhà. Ko có tiền mới phải mua chung cư chứ chúng nó nhắc đến nhà đất mắt đều sáng quắc lên nhãi rỏ ròng ròng :))
Đủ tiền mua 5-7 cái chung cư cộp luôn đã rồi hẵng chê liền kể :)). Nó chê nhà ngõ hẻm thôi chứ ai chê liền kề.

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ hỏi mấy thằng nhân viên của bác, giờ cho mày chọn 1 cái chung cư hay 1 cái nhà đất giá đắt gấp 3 lần cái chung cư xem nó chọn caí gì là biết đáp án ngay.
Ông con bác kia chọn chung cư thay vì cái nhà đất đắt gấp 3 lần đó :)) e nghĩ là 20 đứa nv của bác ko đứa nào chọn giống vậy đâu :))
Ông con bác kia mà giờ bố phá sản, tự cày mua nhà thì lại quay xe chọn nhà đất vội. Gớm lắm nữa :))

Làm choè là giỏi

caisua

Xe lăn
Gớm, bác cứ lấy ông f1 nhà bác ra làm ví dụ mãi nghe nhàm lắm. Đó cũng chỉ là ý kiến cá nhân của nó thôi chứ nó ko đại diện cho tất cả mọi người. F1 nhà bác chưa ra đời, chưa va vấp thì còn mơ mộng thích chung cư chứ em thật cứ ra đời, va vấp nhiều thì tự khắc sẽ thích cái nào to tiền, cái nào giá trị hơn. Còn đi học thì nó ko nghĩ nhiều mấy cái chuyện tiền bạc đâu, nhưng ra đời rồi, đi làm biết giá trị đồng tiền, biết so sánh nhiều khiá cạnh rồi thì nó lại nghĩ khác ngay thôi.

Còn cái chuyện xe lạ đỗ bít cửa thì nhiều cách để xử lý lắm, bác thích xử lý kiểu gì thôi, đầy cách xử lý từ nhẹ nhàng đến nặng tay, nhẹ nhàng nhất thì trồng vài chậu cây trước cửa là xong. Đó cũng chả phải là vấn đề quá to lớn, chả ông dở hơi nào cứ hàng ngày đến đỗ chình ình chắn cửa nhà bác đến mức bác ko ra nổi ngoài được đâu.
Vài năm nữa có hàng trăm ông long nhong tìm kiếm, hở đâu đỗ đấy kể cả bịt cửa nhà người ta chứ đâu chỉ 1 ông dở hơi đâu bác. Có nhiều cách mà vẫn đầy ông kêu giời suốt kìa bác

Tiêu kiêu

Xe tải
Vài năm nữa có hàng trăm ông long nhong tìm kiếm, hở đâu đỗ đấy kể cả bịt cửa nhà người ta chứ đâu chỉ 1 ông dở hơi đâu bác. Có nhiều cách mà vẫn đầy ông kêu giời suốt kìa bác
Bác cho xin cái ví dụ chỗ nào nhà ở mà suốt ngày có người đến đỗ xe bít cửa hộ mình với, lưu ý là suốt ngày nhé. Ai đỗ bít cửa ko ra vào được bác gọi ngay CA phường xuống khiếu nại sẽ có xe cẩu đi chứ đỗ bít cửa ko ra vào nổi thì ko phải chuyện đơn giản cứ thích là đỗ vậy được đâu.

Còn kiểu tư duy vài năm nữa mới xảy ra thì bỏ đi bác ơi, suy diễn quá.

BloodOwl87

Xe điện
Nhà cụ mặt đường mai anh tuấn thì thế chứ nhà trong ngõ thì nó hấp đâu. Lúc mua nó đã phải tính rồi.

yamarlux

Xe hơi
Khu nhà em có vài chục nhà, bắt đầu sử dụng từ 2019, đến 2021 thì BQL yêu cầu/cấm không cho để xe ở trước cửa nhà (Lòng đường 13m), dừng đỗ thì ok, không quá 30 phút. Còn lâu hơn, mời đánh xe vào nhà, hoặc vào hầm của khu (với xe đăng kí gửi hầm) còn khách gửi quá 30 phút thì mời đánh xe vào bãi nội khu, thu phí!

Em lúc đầu cũng hơi khó chịu, nhưng vài bữa thấy hay, đỡ phải lằng nhằng ai đỗ xe chắn cửa! Đường nội khu lúc nào cũng gọn gàng!

dung nguyen 282

Xe máy

Tùy sở thích thôi bác, em 9x chẳng phải gen z nhưng cũng chỉ thích ở chung cư, thích tầng cao phải có view đẹp 🤣, kiểu mua xe phải có cửa sổ trời mà nhiều ng lại kêu nó vô dụng ý. Ở nhà đất là em không chịu đc, dù cũng liền kề phân lô ô tô tránh nhé

BloodOwl87

Xe điện
Khu nhà em có vài chục nhà, bắt đầu sử dụng từ 2019, đến 2021 thì BQL yêu cầu/cấm không cho để xe ở trước cửa nhà (Lòng đường 13m), dừng đỗ thì ok, không quá 30 phút. Còn lâu hơn, mời đánh xe vào nhà, hoặc vào hầm của khu (với xe đăng kí gửi hầm) còn khách gửi quá 30 phút thì mời đánh xe vào bãi nội khu, thu phí!

Em lúc đầu cũng hơi khó chịu, nhưng vài bữa thấy hay, đỡ phải lằng nhằng ai đỗ xe chắn cửa! Đường nội khu lúc nào cũng gọn gàng!
Khu nào mà có vài chục nhà mà cũng có bql thế cụ.

Tiêu kiêu

Xe tải
Trong khu có 1 tòa Office cho thuê của Chủ Đầu Tư nên mới có BQL/Bảo vệ gác cổng vào khu 24/24. Quận HBT cụ ạ!
Nghe hao hao khu minori trương định nhỉ, cũng vài chục căn liền kề với toà vp 9 10 tầng gì đó. Nói chung khu nhỏ nhưng cũng là dạng biệt lập có bảo vệ rào chắn nên có ban quản lý cũng ko phải là lạ.

caisua

Xe lăn
Bác cho xin cái ví dụ chỗ nào nhà ở mà suốt ngày có người đến đỗ xe bít cửa hộ mình với, lưu ý là suốt ngày nhé. Ai đỗ bít cửa ko ra vào được bác gọi ngay CA phường xuống khiếu nại sẽ có xe cẩu đi chứ đỗ bít cửa ko ra vào nổi thì ko phải chuyện đơn giản cứ thích là đỗ vậy được đâu.

Còn kiểu tư duy vài năm nữa mới xảy ra thì bỏ đi bác ơi, suy diễn quá.
Thớt này hỏi 10-15 năm nên hiện tại có ý nghĩa gì đâu. Bác muốn tìm thì FB OF ko ít ông lên kêu, em chả tìm giúp bác đc đâu. Ko biết suy diễn thì đợi tới khi trắng mât ra lại tìm mua quyển BIẾT THẾ về đọc á

Gió biển

Xe tải
-Nhưng giá thuê trọ tăng chắc, vì nhà ngõ 3m giờ ko được làm phòng trọ nữa rồi theo tiêu chuẩn pccc, cấm tiệt luôn.
Chả thằng hấp nào dám đỗ xe ở cửa chủ nhà(ko phải mặt đường) đâu cụ. Nó cũng chọn chỗ vô chủ chứ dở hơi đâu đỗ chắn cửa ra vào gia đình người ta. Cụ lo hão rồi.
-gen z mua chung cư còn chật vật, có tiền mua liền kề kđt không đã mà chê.
Quy định 3m như cụ nói ở đâu thế?

114hangbong

Xe cút kít
Gớm, bác cứ lấy ông f1 nhà bác ra làm ví dụ mãi nghe nhàm lắm. Đó cũng chỉ là ý kiến cá nhân của nó thôi chứ nó ko đại diện cho tất cả mọi người. F1 nhà bác chưa ra đời, chưa va vấp thì còn mơ mộng thích chung cư chứ em thật cứ ra đời, va vấp nhiều thì tự khắc sẽ thích cái nào to tiền, cái nào giá trị hơn. Còn đi học thì nó ko nghĩ nhiều mấy cái chuyện tiền bạc đâu, nhưng ra đời rồi, đi làm biết giá trị đồng tiền, biết so sánh nhiều khiá cạnh rồi thì nó lại nghĩ khác ngay thôi.

Còn cái chuyện xe lạ đỗ bít cửa thì nhiều cách để xử lý lắm, bác thích xử lý kiểu gì thôi, đầy cách xử lý từ nhẹ nhàng đến nặng tay, nhẹ nhàng nhất thì trồng vài chậu cây trước cửa là xong. Đó cũng chả phải là vấn đề quá to lớn, chả ông dở hơi nào cứ hàng ngày đến đỗ chình ình chắn cửa nhà bác đến mức bác ko ra nổi ngoài được đâu.
Chả cứ con nhà cụ ấy đâu, ngay bọn em già đời rồi giờ liền kề cho thuê thôi chứ chân cẳng nào leo nổi mấy tầng gác. Ở cùng một mặt bằng cao ráo sạch sẽ cho nó sướng cái chân cái cẳng.

Tiêu kiêu

Xe tải
Chả cứ con nhà cụ ấy đâu, ngay bọn em già đời rồi giờ liền kề cho thuê thôi chứ chân cẳng nào leo nổi mấy tầng gác. Ở cùng một mặt bằng cao ráo sạch sẽ cho nó sướng cái chân cái cẳng.
Giờ thời đại nào rồi, nhà mặt đất lắp thang máy đầy ra bác ơi, em tưởng lí do gì thì mới ngại chứ chuyện leo trèo thì giờ có tiền xử lý được ngay.

Thớt này hỏi 10-15 năm nên hiện tại có ý nghĩa gì đâu. Bác muốn tìm thì FB OF ko ít ông lên kêu, em chả tìm giúp bác đc đâu. Ko biết suy diễn thì đợi tới khi trắng mât ra lại tìm mua quyển BIẾT THẾ về đọc á
Em chả rảnh bác ơi, và em cũng biết những ông mua nhà ngõ oto tránh cũng chả phải dốt đến mức có thằng cứ ra đỗ xe chắn cửa mà ko biết làm cách nào để đuổi nó đi. Trắng mắt hay ko thì chả rõ chứ bao năm nay người ta có nhà ngõ oto họ vẫn sống bình thường như thế, còn đứa nào ngang đến độ suốt ngày mang oto đỗ chắn cửa ngta ko ra vào được thì bác cứ yên tâm nó lúc ra lấy xe cũng ko thoải mái được gì đâu, có rất nhiều cách để xử lý chẳng qua chủ nhà muốn xử lý ở mức độ nào thôi, nhẹ nhàng chủ nhà cầm lọ sơn ra xịt lại mấy chỗ rỉ trên cửa sắt, gió nó thổi bay sơn ra ngoài lem vào oto thì chủ oto ráng chịu thôi, ai bảo đỗ chắn cửa.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Mấy năm vừa rồi chứng kiến bọn 89-94 chỗ em khoảng hơn 2 chục đứa có tầm 2.5-3.5 tỏi tìm mua chỗ ở để lập gia đình, chỉ có 1 đứa mua nhà có đường oto cách cty khoảng 17km nhưng đang muốn đổi vì xa quá, ko đứa nào mua nhà ngõ ngách xe máy, còn lại mua chung cư hết

Bossman

Xe tải
Khi nào trong Tk của cụ có đủ 10-35 tỷ thì đầu cụ tự nhiên thông não và có đầy ý tưởng và thông tin cho cụ đầu tư, còn bây g nói ra cụ cũng ở thể nhớ nổi đâu