Đầu tư 2 tỷ căn hộ 1 ngủ của Vin cho thuê, nên hay không?

Lê Khương

Xe máy
Có mấy sâu của Vin thả thính em nên đầu tư vào căn hộ 1 ngủ của Vinhomes Gardenia Mỹ Đình, căn 54m để cho thuê.
Em có đúng 2 tỏi nhàn rỗi cũng định đầu tư , theo các cụ có nên hay không ạ?
Không biết căn hộ nhỏ của Vin sau này cho thuê được bao nhiêu?
Hay là lại quăng vào ngân hàng nhỉ?
Nếu đầu tư chung cư cho thuê thì mặt bằng ở HN được khoảng 5-8%/ năm, nhà của Vin thường được giá hơn vì khách thuê được hưởng nhiều tiện ích đi kèm dự án. Tuy nhiên cũng còn tuỳ vị trí nữa cụ ạ.
Với số tiền 2 tỷ nhàn rỗi của cụ và cân đối lụa chọn các dự án của vin để đầu tư thì em đưa ra 2 phương án cho cụ như sau
1. Mua chung cư nội đô, cụ chọn Green bay cho em. Còn chọn 1 hay 2 PN thì tính sau bởi 2 PN loại nhỏ dự án này cũng chỉ khoảng 2.5 tỷ. Còn 1 PN chỉ khoảng 1.9. Vì sao em tư vấn cụ dự án này? Ngoài những râu ria như tiện ích, các thứ các kiểu đầy trên mạng rồi. Vấn đề khu này sẽ là trung tâm hành chính mới của TP HN, các sở sẽ di dời dần về quanh khu này hết.
2. Đánh bắt xa bờ: cụ mua condotel của Vin tại Đà Nẵng, Nha Trang hay sắp tới có cái ở Phú Quốc. Một căn studio đẹp cũng chỉ loanh quanh tầm 2 tỷ cụ có. Vin cam kết 10% trong 5 năm, mỗi năm gia đình cụ có 15 đêm nghỉ miễn phí ở đó nữa hoặc cụ có thể bán đêm nghỉ.
Đầu tư đất nên cần nhiều yếu tố lắm, đôi khi nhọc lòng suy nghĩ. Còn gửi NH với lãi suất khoảng 6-8%/ năm cũng chỉ đủ trừ trượt giá VNĐ! Các đại gia họ luôn phải tìn cách trốn tiền mặt bằng cách mua tài sản là thế ạ!
Có gì băn khoăn cụ cứ phản hồi, mọi người cùng chia sẻ để cụ có được quyết định tốt nhất!
Chúc cụ thành công!

minhdesign

Xe đạp
em hóng tí để học hỏi ạ

thesameminh

Xe hơi
theo em thì cũng bình thường thôi
giờ nên đầu tư khu nghỉ dưỡng sinh lời cao, bên em đang phân phối Panorama nha trang
bác có nhã hứng em xin mail hợp tác với bác
một số hình ảnh cho bác xem dự án
Tặng hẳn gói nội thất 300 củ: từ ti vi , giường , đến cả cái bàn khăn lau tay các cụ à
lãi 1 năm 13% trở lên
Đây là dự án mang tính biểu tượng cảu nha trang , có cam kết cho thuê ăn chia lơi nhuận tốt, vị trí thì số 1 ở nha trang
có skybar kết hợp bể bơi bằng kính như bên Sing ấy mấy bác, 1 năm đc 15 ngày ăn chơi miễn phí nếu mua ở đây, gì chứ tối đi bơi bể bơi ngắm pháo hoa bắn ngay dưới chân toà nhà , vì trước nó là nơi bắn pháo hoa

Cụ inbox e xin thông tin cụ thể để ngâm cứu với nhé

Cứ cụ thể con số nó sẽ dễ hiểu hơn cụ sales ạ. Nó không hời nhưng hiện tại là hiệu quả hơn.
lãi suất gửi 1 năm là 6,9%/năm và lạm phát là 3,5% như thế lãi thực của dòng tiền cụ là 3.4%/năm ạ.
Hiệu quả ở đâu khi dòng tiền cụ đầu tư vào đó luôn trượt giá, thêm vào đó là lãi suất tính theo năm mà cụ cần tiền lại phải chịu lãi rút sớm ra.
- Đầu tư căn hộ giai đoạn đầu từ cđt, ăn hết khoản chiêt khấu, ăn hết các ưu đãi, rồi đợi tăng giá theo đợt mở bán thì bán lại với tiêu đề: bán cắt lỗ, :) nhưng thực tế cụ chả lỗ cái gì :v :v còn lãi nữa. (đấy là đầu tư mua đi bán lại).
- Cho thuê thì khỏi nói, :) tiền tươi theo tháng, dòng tiền của mình theo căn nhà cũng ko mất đi mà nó ở cái giá cuối cùng khi mở bán. mà các dự án mới, dự án tốt thì thương sẽ tăng giá lên.

em có căn C2-2207 60,72m2 2 ngủ bán lại giá gốc cđt đợt 1 ở tòa SOHO dự án Dcapitale, có cụ nào máu ko ạ, căn này thì hết lâu rồi ạ
Căn này ngon đó, sao cụ không đăng bán ở các trang mạng phổ thông ạ. Mà giá căn này gốc là bao nhiêu thưa cụ?

IZZ

Xe tăng
lãi suất gửi 1 năm là 6,9%/năm và lạm phát là 3,5% như thế lãi thực của dòng tiền cụ là 3.4%/năm ạ.
Hiệu quả ở đâu khi dòng tiền cụ đầu tư vào đó luôn trượt giá, thêm vào đó là lãi suất tính theo năm mà cụ cần tiền lại phải chịu lãi rút sớm ra.
- Đầu tư căn hộ giai đoạn đầu từ cđt, ăn hết khoản chiêt khấu, ăn hết các ưu đãi, rồi đợi tăng giá theo đợt mở bán thì bán lại với tiêu đề: bán cắt lỗ, :) nhưng thực tế cụ chả lỗ cái gì :v :v còn lãi nữa. (đấy là đầu tư mua đi bán lại).
- Cho thuê thì khỏi nói, :) tiền tươi theo tháng, dòng tiền của mình theo căn nhà cũng ko mất đi mà nó ở cái giá cuối cùng khi mở bán. mà các dự án mới, dự án tốt thì thương sẽ tăng giá lên.
Chết cười.

xindunghoi

Xe hơi
e cũng đầu tư căn 2 ngủ skylake để cho thuê ko biết có ăn thua ko.

cuongpv1801

Xe tải
Ngày xưa ơi, bao giờ cho đến ngày xưa... cccc bây giờ nhiều vô kể. Cụ chủ có tiền mua lúc nào chẳng đc. Cứ ăn chắc. Chuyện thả gà ra đuổi em ... can cụ chủ...

E cần tiền cụ ợ, đăng trang mạng phổ thông là chỗ nào cụ, giá gốc 2,6 tỷ đã gồm vat ạ
cụ đăng trên bđs.com hay là chợ tốt, muaban.net ý cụ ạ. Ủn cho cụ nhanh chóng.

Ngày xưa ơi, bao giờ cho đến ngày xưa... cccc bây giờ nhiều vô kể. Cụ chủ có tiền mua lúc nào chẳng đc. Cứ ăn chắc. Chuyện thả gà ra đuổi em ... can cụ chủ...
xưa thật là xưa, đầu tư bđs ở VN nó là thời điểm, và nay cũng thế. :)
Muộn cũng được nhưng muộn nó là tiêu dùng, người ta bảo ăn cỗ đi trước lội nước theo sau, nếu thực sự quan tâm thì nên thực hiện nó ngay từ đầu, thì mới hiệu quả được

cuongpv1801

Xe tải
xưa thật là xưa, đầu tư bđs ở VN nó là thời điểm, và nay cũng thế. :)
Muộn cũng được nhưng muộn nó là tiêu dùng, người ta bảo ăn cỗ đi trước lội nước theo sau, nếu thực sự quan tâm thì nên thực hiện nó ngay từ đầu, thì mới hiệu quả được
Vâng, nhưng bây giờ đầu tư vào BDS mà đóng theo tiến độ em thấy đầy rủi ro. Hy vọng giá tăng, em không nghĩ vậy, rất nhiều dự án căn hộ dư thừa bán không hết. Cho thuê?! lãi suất ko hơn tiết kiệm. Đặc biệt nhà của Vim mà đầu tư cho thuê đảm bảo ko bằng gửi Bank. Trong tương lai, giá nhà chung cư chỉ xuống ko lên do bị khấu hao (ví dụ: nhà của Vim với chiêu trò mở bán lần 1, lần 2 tăng giá ... quá xưa rồi) gọi sale lúc nào cũng kêu hết hàng nhưng vài hôm sau sale gọi lại ời ời vì ... có người muốn bán ... Nên nếu cụ chủ định đầu tư nhà Vim cho thuê thì cần cân nhắc kỹ trừ khi tiền không dùng làm gì ...

khoakhoa10

Xe hơi
2 tỷ mua cc cho thuê lấy 12 củ Thì gủi mịa tkiem cho lành.
phương án gửi tiết kiệm là phương án sau cùng rồi cụ ạ, lãi suất huy động quá thấp chưa kể tiền mất giá. Còn ở VN thì bđs và vàng là 2 kênh đảm bảo nhất mọi thời đại. Nếu mua nhà mà cho thuê sinh lời được bằng hoặc có thể thấp hơn lãi suất nghân hàng 1 chút thì vẫn hơn.

khoakhoa10

Xe hơi
Vâng, nhưng bây giờ đầu tư vào BDS mà đóng theo tiến độ em thấy đầy rủi ro. Hy vọng giá tăng, em không nghĩ vậy, rất nhiều dự án căn hộ dư thừa bán không hết. Cho thuê?! lãi suất ko hơn tiết kiệm. Đặc biệt nhà của Vim mà đầu tư cho thuê đảm bảo ko bằng gửi Bank. Trong tương lai, giá nhà chung cư chỉ xuống ko lên do bị khấu hao (ví dụ: nhà của Vim với chiêu trò mở bán lần 1, lần 2 tăng giá ... quá xưa rồi) gọi sale lúc nào cũng kêu hết hàng nhưng vài hôm sau sale gọi lại ời ời vì ... có người muốn bán ... Nên nếu cụ chủ định đầu tư nhà Vim cho thuê thì cần cân nhắc kỹ trừ khi tiền không dùng làm gì ...
Ý kiến cụ có 1 phần đúng thôi. Mua nhà quan trọng nhất vị trí. nếu vị trí đẹp, thì sẽ ko lo mất giá. VD như mấy chung cư khu BigC Trần Duy Hưng cụ mua 10 năm trước thì đến thời điểm này vẫn tăng giá đều đều. Nếu tính lâu dài theo em thì sau này khu vực An Khánh, thiên Đường Bảo sơn cũng sẽ được như Trần Duy Hưng, BigC bây giờ.
Đồng ý quan điểm là đầu tư phải tránh rủi ro, xong việc quyết định nhanh cũng là yếu tố quyết định việc thành hay bại. Vậy nên thành công không đến với những người quá cầu toàn, chờ đến lúc an toàn tuyệt đối thì sẽ ko còn cơ hội để thành công nữa đâu ạ