Đầu tư 2 tỷ căn hộ 1 ngủ của Vin cho thuê, nên hay không?

thichlaimaybay

Xe tải
Có mấy sâu của Vin thả thính em nên đầu tư vào căn hộ 1 ngủ của Vinhomes Gardenia Mỹ Đình, căn 54m để cho thuê.
Em có đúng 2 tỏi nhàn rỗi cũng định đầu tư , theo các cụ có nên hay không ạ?
Không biết căn hộ nhỏ của Vin sau này cho thuê được bao nhiêu?
Hay là lại quăng vào ngân hàng nhỉ?
Bác đầu tư cho thuê nên đầu tư condotel, suất đầu tư thấp hơn nhưng lợi nhuận cao hơn. giá trị bất động sản tại những khu vực đó cũng là trung tâm du lịch, em thấy khả thi hơn là mua chung cư hà Nội, mua đắt mà cho thuê thì rẻ, mà các bác lại phải tìm khách cho thuê, cũng đau đầu lắm.

Justforfuntoo

Xe container
Condotel đẹp giá toàn 50-70tr/m, đắt gần gấp đôi cc Hà Nội cụ ạ
Bác đầu tư cho thuê nên đầu tư condotel, suất đầu tư thấp hơn nhưng lợi nhuận cao hơn. giá trị bất động sản tại những khu vực đó cũng là trung tâm du lịch, em thấy khả thi hơn là mua chung cư hà Nội, mua đắt mà cho thuê thì rẻ, mà các bác lại phải tìm khách cho thuê, cũng đau đầu lắm.

MIREEH

Xe tải
Ý kiến cụ có 1 phần đúng thôi. Mua nhà quan trọng nhất vị trí. nếu vị trí đẹp, thì sẽ ko lo mất giá. VD như mấy chung cư khu BigC Trần Duy Hưng cụ mua 10 năm trước thì đến thời điểm này vẫn tăng giá đều đều. Nếu tính lâu dài theo em thì sau này khu vực An Khánh, thiên Đường Bảo sơn cũng sẽ được như Trần Duy Hưng, BigC bây giờ.
Đồng ý quan điểm là đầu tư phải tránh rủi ro, xong việc quyết định nhanh cũng là yếu tố quyết định việc thành hay bại. Vậy nên thành công không đến với những người quá cầu toàn, chờ đến lúc an toàn tuyệt đối thì sẽ ko còn cơ hội để thành công nữa đâu ạ
Cái căn SOHO dự án Vinhomes Trần Duy Hưng - Căn hộ cao cấp D' Capitale‎ loại 1PN diện tích 37 ~ 38m2 sau này liệu cho thuê được bao tiền 1 tháng hả bác?

khoakhoa10

Xe hơi
Cái căn SOHO dự án Vinhomes Trần Duy Hưng - Căn hộ cao cấp D' Capitale‎ loại 1PN diện tích 37 ~ 38m2 sau này liệu cho thuê được bao tiền 1 tháng hả bác?
em dự là từ 5 tr đến 9 tr/ tháng cụ ạ. Cụ cần em giới thiệu cho khách em có căn 07 tòa C2 bên đấy. đang cần bán gấp ạ. Em setup cho 2 người gặp nhau. còn lại 2 cụ tự làm việc, giá mua đợt đầu nên vẫn còn thấp, cụ đấy bán bằng giá lúc mua thôi, DT 60m giá 2.7 tỷ cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
em dự là từ 5 tr đến 9 tr/ tháng cụ ạ. Cụ cần em giới thiệu cho khách em có căn 07 tòa C2 bên đấy. đang cần bán gấp ạ. Em setup cho 2 người gặp nhau. còn lại 2 cụ tự làm việc, giá mua đợt đầu nên vẫn còn thấp, cụ đấy bán bằng giá lúc mua thôi, DT 60m giá 2.7 tỷ cụ ạ
Đóng bao nhiêu % rồi cụ? Tiến độ đóng tiền thế nào
Cdt có cam kết cho thuê không?

Quyen Kenshin

Xe buýt
Giá nhà vin là giá max rồi,cụ ở còn được chứ bán đi chả có lãi đâu,mà cho thuê cũng vậy.2 củ cụ tính toán mua chung cư đang xây xong bán nhanh ăn 50tr /căn còn ngon hơn là chơi vói a Vin.E thì e chả dại dây vào

MIREEH

Xe tải
Giá nhà vin là giá max rồi,cụ ở còn được chứ bán đi chả có lãi đâu,mà cho thuê cũng vậy.2 củ cụ tính toán mua chung cư đang xây xong bán nhanh ăn 50tr /căn còn ngon hơn là chơi vói a Vin.E thì e chả dại dây vào
Cụ nói cũng có lý... Giá Vin cao quá. Mua để ở thì được chứ đầu tư có lẽ khó có hiệu quả!

Quyen Kenshin

Xe buýt
Cụ nói cũng có lý... Giá Vin cao quá. Mua để ở thì được chứ đầu tư có lẽ khó có hiệu quả!
bán chắc chắn lỗ cụ ạ.Lâu dài còn lỗ hơn vì giá nhà Vin lúc bán ra đã là giá cao ngất ngưởng,Cụ nào muốn mua để ở thì đc vì dịch vụ tốt,con cái học hành tốt nhưng phí cũng cao quá tầm thu nhập ng dân hiện giờ...
Còn 2tỉ đó biết cách thì khuyên các cụ nên ma đất or nhà hơn.Cho thuê cũng ngang tiền cho thuê chung cư bên vin mà nhà đất sẽ giá trị hơn nhiều sau này,chứ chung cư ngoài 1 số vị trí đắc địa ra thì tầm 5 năm nữa sẽ bão hòa và giá chung cư cũ sẽ rớt thê thảm vì có quá nhiều chung cư mới mọc lên và cạnh tranh về giá và chất lượng.
Thế mới thấy a Vin khôn chọn các tỉnh khác mà xây chứ HN cạnh tranh khốc liệt quá có bán đc mấy đâu( bọn vin nó cần bán 50% số căn là đã đủ vốn,và ko bao giờ giảm giá,ko bán đc nó vẫn để đấy cho thuê đầy ra)

khoakhoa10

Xe hơi
Đóng bao nhiêu % rồi cụ? Tiến độ đóng tiền thế nào
Cdt có cam kết cho thuê không?
Hiện tại đóng 20% cụ ạ. Cam kết cho thuê lại thì cũng tùy từng căn ạ. cái cam kết đấy thì cụ chỉ tham khảo thôi đừng để cđt cầm chuôi nó quay mình chả theo được. quan trọng mua phải chọn căn đẹp, thời điểm đầu để giá thấp còn hàng Vin thì cụ ăn chắc là dự án sẽ ko chậm tiến độ, mà cứ đợt mở bán sau giá lại cao hơn đợt trước thế nên chỉ đầu tư lướt sóng hoặc để ở thôi, cụ đừng quan trọng việc sau này cho thuê vì kênh này không phù hợp với chung cư ạ

thichlaimaybay

Xe tải
Quan trọng là có căn tầm 2 tỷ bác mua được rồi, và nó cho thuê được giá cao, lại đều, quan trọng là lợi nhuận và tiềm năng, chứ k phải bá. Mua 2 tỷ được diện tích to hơn, cho thuê kém hơn cũng k để làm gì, tất nhiên nếu bác kinh doanh với số tiền 2 tỷ mà lợi nhuận cao hơn và đều đặn thì k nên đầu tư nhà cho thuê.

Lada2104

Xe tải
Cụ quan tâm căn 89.98 2 ngủ 2 wc hoàn thiện đẹp đang cho thuê 12.5 củ /tháng ở mulberry ko ah

imk

Xe hơi
Có mấy sâu của Vin thả thính em nên đầu tư vào căn hộ 1 ngủ của Vinhomes Gardenia Mỹ Đình, căn 54m để cho thuê.
Em có đúng 2 tỏi nhàn rỗi cũng định đầu tư , theo các cụ có nên hay không ạ?
Không biết căn hộ nhỏ của Vin sau này cho thuê được bao nhiêu?
Hay là lại quăng vào ngân hàng nhỉ?
Nếu đâu tư bác mua thằng Vin Central Park ở Q1 ý, cho thuê đc giá hơn HN

imk

Xe hơi
Các cụ đang có tiền nhàn rỗi mà chưa biết đầu tư vào đâu?
Các cụ đang lo lắng vì những khoản đầu tư rủi ro cao?

Condotel FLC Sầm Sơn sẽ giúp cc giải quyết được điều đó:
Đầu tư vào các căn hộ condotel có thể thực sự khiến nhà đầu tư tránh được những lo lắng, phiền muộn và những rắc rối không cần thiết trong việc trực tiếp quản lý một căn hộ. Chủ sở hữu cùng không cần phải lo lắng quá nhiều tới việc vận hành và công suất cho thuê căn hộ bởi việc đó đã có đơn vị quản lý đứng ra lo lắng.
Với chính sách cam kết thu nhập từ chương trình cho thuê cực hấp dẫn KH nhận được 85% lợi nhuận từ CTCT tối thiểu 10%/năm trong 10 năm - điều chưa từng có với các dự án Condotel tại Việt Nam.
Căn hộ đã đi vào hoạt động khách hàng được hưởng ngay chính sách từ CTCT khi đóng đủ 95% giá trị căn hộ.
Cam kết duy trì căn hộ của khách hàng theo tiêu chuẩn 5*.

CC gọi e để được tư vấn cụ thể nhé 0975 741 887
Các cụ ở đây chắc lõi đời rồi. Codotel họ cũng tham khảo chán rồi chủ thớt ah

gabamboo

Xe máy
Cụ nào cần ở Timescity thì inbox em nhé. Em chuyển công tác vào Nam mà căn hộ thì Vinhomes không có chính sách thuê lại nữa nên để lại cho cụ nào cần, em lấy tiền gửi tiết kiệm. Căn em ở T3 tầng 6, diện tích 95m2 có ra sổ đỏ rồi. Căn này trước em mua trực tiếp của Vin là 3,2 tỷ (còn cả phiếu thu, giấy chuyển tiền các đợt). Giá thì em dạo một vòng rồi thì thấy giá thấp nhất kêu 3,1 tỷ mà gọi không được, nhưng em xuống hẳn giá 3 tỷ đi cho nhanh vì em cũng không ở Hanoi lâu nữa.

Cám ơn các cụ quan tâm.

Concanhcut

Xe hơi
Vinhome Gardenia hơi xa, em thấy căn 1 ngủ bên Skylake chỗ Phạm Hùng có thể dễ cho thuê hơn vì vị trí thuận tiện hơn, gần khu the Manor toàn người Hàn với Nhật nên thị trường cho thuê cũng dễ :D Em đoán giá thuê ở đây 1 ngủ không dưới 12 13 tr/tháng chưa đồ.
Em thấy nhiều cụ nói xa nhưng không biết xa so với đâu ý ah, cá nhân em thấy khu vực đó mật độ quy hoạch khá tốt và tiện đi lại

Cường HĐ

Xe tải

Lê Khương

Xe máy
Theo ngu ý của em thì nếu cccm tính đầu tư căn hộ cao cấp để cho thuê với mục đích "trốn tiền mặt", tránh được trượt giá do lạm phát thì ok. Câu chuyện tăng giá là câu chuyện dài kỳ. Như em đã nói, nếu kỳ vọng lợi nhuận từ việc tăng giá bđs của Vin thì đó là điều vô cùng khó