Đâu là điểm mạnh của Bi, Mẹc, Audi?

Huy3nThoai

Xe đạp
cụ hỏi cám giác lái của Bim làm j, nói ra thì các cụ bảo chọc ngoáy BIM.
E đang chạy Bim đây, ra Đại Lộ Thăng Long, chẳng may đạp ga cái thấy kim báo 100km/h, chả thấy tay lái rung j cả, xoay vô lăng chuyển làn, lạng lách để vượt thì thấy hơi nặng, cảm giác ..đúg là rất phê.hee,thôi, e chán chả muốn....cầm lái xe nào khác nữa đâu.
cái câu phán cuối cùng ảo quá nhỉ =))

Bát_Quái

Xe buýt
nói đến cảm giác lái ko xe nào qua được BIM ở mức tiền tương đường, Trừ Porsche nha.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Sau khi đọc bài của các bác em có ý kiến thế này
Về đối đầu trực tiếp giữa các dòng xe ( thông qua các buổi test xe của các tạp chí - chương trình ô tô danh tiếng )
1. Dòng 3 series gần đây thường chiếm ưu thế so với C class
2. Dòng 5 series và E class (không có thông tin)
3.Dòng S class chiếm ưu thế so với 7 series

Về động cơ

BMW chiếm nhiều giải thưởng động cơ hơn ( trong thời gian gần đây - trước đây em không biết )

Về thiết kế

Trước đây Audi không có bản sắc như BMW, Mer . Từ khi Audi có giám đốc thiết kế là Walter de" Silva , ông ta mới sáng tạo cái lưới tản nhiệt hình thang ngược
Đây là 1 điểm nhận biết của xe Audi ngày nay.

Mazspeed

Xe container
Hâm quá đi mất, 3 thằng này mỗi thằng đều có những thành công tại những thị trường quan trọng, chứng tỏ đều có ưu điểm riêng đáng nể. Về động cơ thì em cam đoan Lexus mới là nhất về khoản bền và lành, mị, nó mang máy Camry sang, bố 3 thằng Đức cũng chả lại được :D :D :D.

Bát_Quái

Xe buýt
Lexus bền, lành ko nói chứ bọn Đức lại an toàn, vv ko thể hon nhau được, nhưng bọn thế giới đánh giá toàn khoái xe đức chứ có chộ Lexus mấy đâu

C63 BlackSeries

Xe đạp
Các cụ bàn nhiều về các mẫu phổ thông cũng chán, bây giờ chuyển sang những mẫu xe thể thao đầy cá tính là biểu tượng vể chiều sâu công nghệ của các hãng nhỉ. Em mạn phép chia sẻ đôi chút hiểu biết về máy xe ợ. 1 chiếc xe thể thao là tổng hòa của rất nhiều bộ phận & công nghệ để hướng tới 1 kết quả cuối cùng là đem lại niềm vui sướng cho người lái, đặc biệt trên đường đua nơi mà tất cả các ưu / nhược điểm đều được "phơi bày".

Hiểu 1 cách đơn giản, bộ máy là trái tim của xe tạo ra công suất (Power) và mômen xoắn (Torque). Hộp số sẽ truyền Power & Torque tới trục dẫn động để làm quay bánh xe. Mỗi tỉ lệ truyền số (gear ratio) tương ứng với 1 khoảng vòng tua máy (Revolution / Rev) và chỉ số Power & Torque. Ví dụ: số 1, 2 trong khoảng dưới 4000 rpm cho công suất thấp nhưng Torque cao nên tốc độ thấp nhưng sức kéo lớn để khởi hành hoặc lên dốc.

Power & Torque đạt giá trị cao nhất ở 1 vòng tua máy nhất định tùy model xe. Vì vậy "tính cách" của mỗi xe không chỉ được thể hiện qua công suất cực đại mà còn đạt ở vòng tua máy nào: thấp = sớm hay cao = muộn; cách thức công suất được tạo ra và truyền tới trục dẫn động: tăng dần đều với chân ga hay dật cục & đuối dần (Power delivery). Máy BMW rất nổi tiếng vì Rev tăng rất nhanh và đều với chân ga. Khi vào cua gấp, giảm ga, khi ra cua lại nhấn ga vẫn cho lái xe lực kéo mạnh để vọt ra (slow in, fast out).

1 số máy turbo thời trước thường đạt công suất cực đại ở 2500 rpm. 1 số máy turbo hiện nay có thể đạt cực đại ở 1800 rpm nên cho cảm giác phấn khích của Turbo rush (đầu & người lái xe bị ép vào ghế khi xe vọt lên) sớm hơn và chuyển động ở vòng tua máy thấp linh hoạt hơn. Honda có công nghệ máy VTEC lắp trên Integra Type R, Civic Type R và S2000 sinh ra công suất cực đại ở Rev rất cao, xấp xỉ 5000 rpm.

Thông thường em hay nhìn vào biểu đồ công suất và Torque của các xe để đánh giá tính cách xe khi chưa được lái thử nghiệm. Nếu biểu đồ công suất (Hp / Kw) thẳng tắp tăng dần đều là ngon, èo ợt lồi lõm là lởm. Torque (Nm / lb-ft) đạt cực đại nhanh sau đó thẳng tắp song song với trục hoành là ngon, èo ợt lồi lõm là lởm. Tặng các cụ mấy biểu đồ của M3, C63 và RS4 để tham khảo. Lưu ý chỉ số Kw và Nm của máy thường cao hơn chỉ số đo được tại bánh (at wheels) khi dùng Dyno test. Biểu đồ của RS4 nhìn thất vọng quá dù sao vẫn muốn sở hữu 1 em =P~

lmtuan

Xe tăng
Từ từ tính, đi xem đá bóng thôi các cụ ơi :D

Bát_Quái

Xe buýt
Bần đạo mới Win độ bóng đá 1 đống chầu cafe và cả Masage nữa =))

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Em thì em nghĩ là Bim trông khỏa khoắn, dáng thể thao, hợp với giới trẻ còn Mẹc thì tầm U30 trở lên đi là đẹp :D.

Cảm giác lái thì đúng là không hãng nào bằng BIM được. Chỉ đơn cử ví dụ 1 chú lái xe KS Hilton Opera lái 530i từ Nhà Hát Lớn lên Nội Bài hết 20 phút thì chắc chắn "cảm giác lái" phải cực tốt rồi :D.
Từ Hilton ra đến Nội Bài tầm hơn 35km, các bác nhỉ. mà chú lái chạy 20p, thì tốc độ trung bình là 105km/h à?

Liệu chú ấy có quảng cáo quá không ạ?

Mời các bác xem Audi "trêu ngươi" các hãng khác http://clip.vn/watch/-XE-Audi-co-tat-ca-cho-ban,AL5

aappie

Xe tải
đường vắng chút thì 20p cho 35km đâu có gì là khủng khiếp phải không bác .đừng chém em tại em không biết tình hình đường xá trong đoạn đo nó như nào :D

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
đường vắng chút thì 20p cho 35km đâu có gì là khủng khiếp phải không bác .đừng chém em tại em không biết tình hình đường xá trong đoạn đo nó như nào :D
Em tả cho bác nhé, nếu chạy lúc nửa đêm chưa chắc được ạ.

Từ Hilton, rẽ lên dốc Bác Cổ, lên đường ven đê, chỗ này nếu ban ngày khó lòng chạy hơn 50km vì đường đông và Hugo đứng đầy đường, đêm thì vô chừng ạ, nhưng thỉnh thoảng lại có cái cửa ngõ ra vào khu vực Cầu Đất, Nghĩa Dũng.

Rồi lên Yên Phụ, qua chợ Long Biên, người xe tấp nập ạ. Hết đoạn ấy thì "thoải mái" được tí, đạp lên đến đầu đường Nghi Tàm, đông như trảy hội, đêm thì có làng hoa, sáng ra có làng người, đoạn này cũng chịu không đi nhanh được.

Hết chỗ ấy, lên đến Nghi Tàm, quãng đường Chèm, xe ben cũng nhiều, nhưng khá thoáng, chỗ này đạp lên 80-90 được ạ.

Rồi rẽ sang khu vực chân cầu Thăng Long, đoạn vòng vo chỗ chân cầu, em đố cụ nào dám chạy 80 đấy ạ.

Rẽ sang cầu, nhắt vào đường Thăng Long, lúc này thì đường vắng hay đông là "xanh chín" lắm cụ nhá,. Nhưng là thoáng nhất. Nhưng dẫu có thoáng, cũng chỉ 100-120 là cùng thôi.

Em tả qua cho cụ thế, để cụ hình dung 20min thì không thể chạy được.

Còn nếu 35km mà Pháp Vân Cầu Giẽ, thì em cũng chỉ cần 20p ;)

aappie

Xe tải
cám ơn bác black giải thích . em cứ tưởng chỉ có vài khúc loanh quanh còn đâu ra cái cao tốc thăng long thì tẹt ga may ra :D .tại em tính nếu quãng đường tầm 35km mà chạy trung bình 110-120 thì tầm 20 phút là có thể nhưng phức tạp quá thì thành Jason Statham .

tia chop

Đi bộ
bmw > điểm mạnh là cảm giác lái
audi > điẻm mạnh là thiết kế bên ngoài
mec > điểm mạnh là nội thất tinh tế

HoDaiMinh

Đi bộ
điểm mạnh là cảm giác lái cực tốt. còn điểm yếu là kiểu dáng 1 vài dòng ko đẹp!

Bát_Quái

Xe buýt
Theo bần đạo thì ở Viêt Nam thì......

BMW điểm mạnh là cảm giác lái tốt, điểm yếu là, giá quá chát để mua xe và nuôi xe.
Mercedes điểm mạnh là, nội thất tinh tế và sang trọng, hợp với doanh nhân, điểm yếu là......chưa biết =))
Audi, điểm mạnh là thiết kế nội ngoại thất, điểm yếu là.............là gì nhỉ ? có lẽ hay hư vặt =))

vietvt

Xe đạp
Tóm lại có bác nào chán các loại xe nêu trên thì bán em cái
Còn cái vụ đi tới sân bay mà 20p thì potay.com vì từ HIlton đi tới SB ít là 40 km và phải đạt tốc độ bình quân là 80 km/h thi chắc bác phải đóng cỡ 100 - 120 km liên tục thì mới tới mức đó. Mà đường xa ướt mưa chả có cách nào đi được cách đó dù là Thành phố ko có ai. Chắc tại .... đồng hồ trên xe chạy chậm heheheh

Bl@ckJ@ck

Xe đạp
Còn cái vụ đi tới sân bay mà 20p thì potay.com vì từ HIlton đi tới SB ít là 40 km và phải đạt tốc độ bình quân là 80 km/h thi chắc bác phải đóng cỡ 100 - 120 km liên tục thì mới tới mức đó. Mà đường xa ướt mưa chả có cách nào đi được cách đó dù là Thành phố ko có ai. Chắc tại .... đồng hồ trên xe chạy chậm heheheh
Em thấy các cụ cứ tranh luận mãi về chuyện này, thuyết tương đối của Einstein đã nói khi một vật thể chuyển động với vận tốc lớn thì thời gian trên đó sẽ chạy chậm lại, cho nên trên thực tế mất 40 - 60 phút nhưng cụ lái xe chạy nhanh, chỉ cảm thấy có 20 phút là đúng khoa học rồi ạ.

Nguồn: http://www.vatlydaicuong.com/index.php?option=com_content&view=article&id=92

:D

tuck

Xe đạp
bmw > điểm mạnh là cảm giác lái
audi > điẻm mạnh là thiết kế bên ngoài
mec > điểm mạnh là nội thất tinh tế
Em nói thật là thiết kế bên ngoài của Audi thua BMW và Mec. Điểm mạnh của Audi có lẽ là option khá hơn BMW cùng phân khúc, và hơn nữa là nó mới + lạ, không đụng hàng nhan nhản như Mec, BMW.