[Funland] Đau đầu chọn trường tiểu học cho con - Các cụ giúp em ạ

quangkhang8714

Xe buýt
Cụ chọn những trường này nè:
Nghĩa tân, trưng vương, trần quốc toản, giảng võ, kim đồng, Nam thành công, thành công A, Thành công B..
Mấy trường đó tốt hơn 2 trường cụ định chọn
em cảm ơn cụ nhiều

quangkhang8714

Xe buýt
Nếu vậy thì càng nên cho đi học gần nhà để ông bà đưa đón còn đỡ, chứ học xa quá, không phải ngày một ngày hai. Cụ thử nghiên cứu Trường Lê Văn Tám hoặc trường công nghệ giáo dục ngay gần nhà cụ xem.
vàng, e cảm ơn đóng góp của cụ ạ

kogenzo

Xe buýt
Cấp 1 nên chọn trường tốt nhất gần nhà. Nhiều cụ bảo không có áp lực về học tập nhưng đấy là các cụ không hướng cho con cái thi vào các trường chất lượng cao hoặc xin học bổng du học sau này chứ nếu muốn con đạt mong muốn của mình thì 2 năm cuối cấp học thêm cũng tương đối mệt đấy. Việc chọn lớp và định hướng cho con là một việc khó khăn với tất cả các ông bố, bà mẹ. Đứa con cũng giống như hạt giống, gieo vào đất là sẽ nảy mầm, nếu gieo vào mảnh đất tốt thì chắc chắn sẽ tốt hơn mảnh đất xấu. Tuy nhiên nếu vượt quá khả năng của con thì lại giống như mầm cây bị sốc phân, có thể giết chết con mình, vì vậy bố mẹ phải là người tỉnh táo, hiểu rõ khả năng con mình ở đâu để chọn cái tốt nhất có thể cho con mình.

Cấp 1 nên chọn trường tốt nhất gần nhà. Nhiều cụ bảo không có áp lực về học tập nhưng đấy là các cụ không hướng cho con cái thi vào các trường chất lượng cao hoặc xin học bổng du học sau này chứ nếu muốn con đạt mong muốn của mình thì 2 năm cuối cấp học thêm cũng tương đối mệt đấy. Việc chọn lớp và định hướng cho con là một việc khó khăn với tất cả các ông bố, bà mẹ. Đứa con cũng giống như hạt giống, gieo vào đất là sẽ nảy mầm, nếu gieo vào mảnh đất tốt thì chắc chắn sẽ tốt hơn mảnh đất xấu. Tuy nhiên nếu vượt quá khả năng của con thì lại giống như mầm cây bị sốc phân, có thể giết chết con mình, vì vậy bố mẹ phải là người tỉnh táo, hiểu rõ khả năng con mình ở đâu để chọn cái tốt nhất có thể cho con mình.
e hoàn toàn đồng ý với ý kiến của cụ

quangkhang8714

Xe buýt
em cảm ơn ý kiến đóng góp của cụ, f1 nhà e là đứa mải chơi những nhận thức khá nhanh. nên e muốn cho f1 vào môi trường được rèn rũa và hình thành tính cách nhiều hơn là học. như đứa cháu e , 2mecon vật lộn với nhau cứ đến 10h30 11h mà e sợ quá cụ ạ

năm nay thằng ku nhà e cũng đi học lớp 1. Đúng tuyến nhà e là truờng tiểu học thái thịnh
E tìm hiểu thì thông tin truờng này ít quá. Có Cụ nào có con học truờng này k cho e xin ít kinh nghiệm.

aveve123

Xe hơi
Chả là tháng 9 tới cu con nhà e vào lớp 1. e với vk e đang đau đầu ko biết cho con học trường nào nên lên đây nhờ các cụ đã có kinh nghiệm cho e xin ít tư vấn góp ý ạ.
Vc có 2 lựa chọn:
- Trường tiểu học Kim Liên
- Trường tiều học Trung Tự
Cả 2 trường e đều xin trái tuyến vì nhà e ở Đại La. Mong các cụ tư vấn giúp e ạ
Có gì mà phải nghĩ hả cụ? Kim liên thẳng tiến. Trung tự tuổi gì sánh đc với kim liên (1 thanh niên hồi xưa k đc học kim liên, phải học trung tự cho hay).
Kim Liên >>> Nguyễn Trường Tộ >>> Ams là chuẩn bài. Feeder cả đấy cụ ạ.
HN e thấy cấp 1, trường công top thì quanh đi quẩn lại có Kim Liên, Kim Đồng, Trương Vương, Thăng Long, Thành Công.
thích đổi mới thì Thực Nghiệm,đoàn thị điểm.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
C1 chọn cô, C2 chọn lớp, C3 chọn trường ; mà cô thì cũng chỉ chọn dc lớp 1, lớp 2-5 thì miễn, nên cuối cùng vẫn là chọn lớp.

Quay lại 2 option thì khuyên cụ nên chọn Trung Tự nhé, KL trường lớp xuống cấp lắm, chỉ được hư danh. Cố xin con vào lớp điểm của trường là Ok.

Chả là tháng 9 tới cu con nhà e vào lớp 1. e với vk e đang đau đầu ko biết cho con học trường nào nên lên đây nhờ các cụ đã có kinh nghiệm cho e xin ít tư vấn góp ý ạ.
Vc có 2 lựa chọn:

Helen Thach

Xe hơi
Việt Nam đang phổ cập tiểu học, nên cụ cứ nghiên cứu và chọn trường gần nhà và dân trí xung quanh tốt là ok. Cho học các trường ở phố các cháu trưởng thành sớm. Chia sẻ nhiều sở thích mà ng lớn k ngờ được đâu cụ ah.

VCHDHN

Xe container
Tràng An tuyển toàn tp k theo tuyến đâu cụ. Đúng tuyến khu vực đó vào Trần Quốc Toản ngay bên cạnh. Vừa rồi e có việc đi qua thấy đang xây dựng lại. Năm tới các con học ở đây chắc sướng lắm.
Diện tích đất bé là đặc trưng của trường trong phố. Ba phía là 3 dãy nhà, khoảng sân tin hin ở giữa nhìn rất tù túng. Hay tại em ngày xưa học ở đây từ cái hồi còn tên trường là Trần Quốc Toản nên bây giờ nhìn lại thấy không thay đổi gì mấy về không gian.

tieunhupha

Xe điện
Em quan niệm bé là lúc tạo nền móng nên muốn con được học ở trường nào thoải mái, ko quá gò ép về thành tích, trường gần nhà và đặc biệt là các bạn ở quanh đó thuộc khu vực dân trí tốt. Biết là trong môi trường xấu thì cũng ko chắc chắn là ai cũng bị xấu theo nhưng ở trong môi trường tốt thì rõ ràng là khả năng xấu cũng ít đi rồi.

Vanrainbow

Đi bộ
Vc có 2 lựa chọn:
Bác ơi bác cho e xin số điện thoại của bác được ko?

chanthat123

Xe điện
Em chuẩn bị co con vào Dịch Vọng A, nhờ các cụ đi trước chỉ bảo ạ. Thực sự cũng rất rối bời dù đã chọn được trường cho con

ngobeo

Xe hơi
Ai có thông tin về trường tiểu học Khương Mai ko cho em xin ít thông tin ạ? Lớp 1 thì cô nào dạy tốt ạ

Gatrong.1205

Xe đạp
Cụ chọn những trường này nè:
Nghĩa tân, trưng vương, trần quốc toản, giảng võ, kim đồng, Nam thành công, thành công A, Thành công B..
Mấy trường đó tốt hơn 2 trường cụ định chọn
Cụ cho e hỏi nam thành công xin trái tuyến khó k ạ? Tầm bao tiền ạ?

ca_kiem

Xe container

KoenigseggPigani

Xe tăng
Dịch giã bước sang năm thứ 3 dân kinh tế có vẻ kém đi nhiều
Em ở bên Vin chỗ e năm nay học sinh ít từ mẫu giáo, khiến vin phải gộp các dự án nhỏ lại sang dự án lớn cho đủ lớp
Phụ huy thì chửi ấm cả fb suốt mấy ngày hôm nay vì con phải đi học xa phải đưa đón :))