[Funland] Đau đầu chọn trường tiểu học cho con - Các cụ giúp em ạ

quangkhang8714

Xe buýt
Học trường làng gần nhà nhất. Vì đơn giản là chẳng để làm gì nếu học cuốc tế. Còn nếu nhà cụ thừa tiền thì em xin miễn tư vấn vì ko dám dạy nhà giàu cách tiêu tiền.
e cảm ơn cụ ạ, đau đầu về vấn đề này qua

hoangbaolong

Xe buýt
Riêng việc học của con và việc đi làm của vợ tôi luôn ưu tiên gần nhà. Thế là chuyển nhà đến gần cơ quan vợ sau đó xin học đúng tuyến sát nhà. Trc đã thấy thảnh thơi ko phải đưa đón đi học giờ có dịch càng thấy đúng nhà cách chỗ vợ có 100m con cái ở nhà yên tâm công tác, chứ ở cơ quan tôi thấy mọi người suốt ngày đưa đón con nhiều lúc cơ quan như cái nhà trẻ nhìn ko ra cái gì

coquay

Xe container
Chả là tháng 9 tới cu con nhà e vào lớp 1. e với vk e đang đau đầu ko biết cho con học trường nào nên lên đây nhờ các cụ đã có kinh nghiệm cho e xin ít tư vấn góp ý ạ.
Vc có 2 lựa chọn:
- Trường tiểu học Kim Liên
- Trường tiều học Trung Tự
Cả 2 trường e đều xin trái tuyến vì nhà e ở Đại La. Mong các cụ tư vấn giúp e ạ
t9 nay em f1 em cũng vào lớp 1 chắc xin gần nhà cho tiện đưa đóng, còn kim liên bạn em xin hơn ngàn tí cách đây 2 năm thế mà lớp loanh quanh 60 cháu đấy đông khiếp, còn trung tự em ko biết

Chỉnh sửa cuối:

quangkhang8714

Xe buýt
Em cũng tâm tư giống chủ thớt. Ở đây ko phải khoe chạy trường mà cốt chọn đc trường tốt nhất thoải mái nhất cho con trong khả năng. Em cũng đau đầu tốn tiền chỉ để f1 ko phải chịu đựng cái wc khai mù hay cắm đầu học đến 9 10h tối.
cụ chủ nói đúng ý e đấy, e có đứa cháu hồi học lớp 1. tối nào 2 mẹ con cũng kèm nhau đến 10h30 11h mới đi ngủ mà thấy sợ quá. biết là phải đồng hành với con nhưng ưu tiên của e vẫn là c1 chơi nhiều hơn hoc. e cảm ơn cụ ạ

Cụ đừng áp lực trường quá. Trường gần nhà, tiện đường đưa đón. Các ngày lễ tết quan tâm cô giáo là được.
Nếu mà cụ vẫn muốn 2 trường đó thì e vote Trung Tự nhé

Lạt

Xe buýt
Cụ k đưa đúng tuyến vào thì chắc đã cân nhắc loại trừ rồi. Vậy 2 trường này cụ đau đầu về vđ gì. Vì tiền trái tuyến nhiều hơn? Thế thì có j mà đau. Tiền kiếm ra được, chi phí thì đã phải xác định từ trước rồi. Sao phải lăn tăn đánh đổi cả môi trường 5 năm mà cụ cho là tốt hơn với con mình. Nên nhớ, tiểu học k chỉ đơn giản cộng trừ nhân chia biết đọc biết viết như nhiều cụ hô hào đâu. Giai đoạn hình thành tính cách, năng lực tư duy của con đấy. Môi trường cực kỳ quan trọng. Rồi chuyện rèn rũa nề nếp, chất lượng tâm huyết giáo viên, k coi nhẹ được đâu. Đơn giản một chuyện, vào lớp các bạn có phụ huunh làm ruộng buỗn thúng bán bưng khác hoàn toàn lớp có cadc bạn có phụ huynh ăn học, dân trí cao, có điều kiện tiếp cận cộng đồng văn minh, lịch sự đấy.
Quá đúng ý em. Môi trường vô cùng quan trọng. Cấp 1 môi trường ko phải là bạn bè mà chính là bố mẹ của bạn bè các con đó ạ. Đồng ý là cứ trường nào tiện thì được ưu tiên, nhưng ko phải cứ ù ù cạc cạc vào đâu cũng được là hay. Giờ ko đơn thuần như xưa nữa.

quangkhang8714

Xe buýt
Con em cũng 2014, em chọn trường công lập gần nhà, trường mới để csvc khang trang. Quận nhà em rất nhiều trường gần nhau nhưng theo hộ khẩu thì đúng tuyến lại chỉ có 1, vậy nên em cứ chọn tiêu chí tiện, mới, ko quá đông.
ngược hẳn với trường nhà e, trường bé tí, csvc cũ ạ

quangkhang8714

Xe buýt
Riêng việc học của con và việc đi làm của vợ tôi luôn ưu tiên gần nhà. Thế là chuyển nhà đến gần cơ quan vợ sau đó xin học đúng tuyến sát nhà. Trc đã thấy thảnh thơi ko phải đưa đón đi học giờ có dịch càng thấy đúng nhà cách chỗ vợ có 100m con cái ở nhà yên tâm công tác, chứ ở cơ quan tôi thấy mọi người suốt ngày đưa đón con nhiều lúc cơ quan như cái nhà trẻ nhìn ko ra cái gì
vấn đề đưa đón con cũng là 1 vấn đề cụ nhỉ, không chỉ 1 mà là 5 năm. nhưng e có ông bà hỗ trợ nên cũng đỡ ạ

quangkhang8714

Xe buýt
Cụ đừng áp lực trường quá. Trường gần nhà, tiện đường đưa đón. Các ngày lễ tết quan tâm cô giáo là được.
Nếu mà cụ vẫn muốn 2 trường đó thì e vote Trung Tự nhé
e cũng đang nghiêng về phương án đấy cụ ạ . vấn đề đưa đón con cũng là 1 vấn đề cụ nhỉ, không chỉ 1 mà là 5 năm. nhưng e có ông bà hỗ trợ nên cũng đỡ ạ

coquay

Xe container
Không luôn cụ, Trung hòa thì em đúng tuyến nhưng nó không hợp lý đường đưa đón với công ty vợ em nó lại gần trường Yên hòa., với nhìn trường Yên Hòa nó thoáng hơn. 2vc em đến nộp hồ sơ, nói luôn là em hộ khẩu nơi khác, nhưng em làm gần đây mong các cô tạo điều kiện, Thế là cái bạn bên phòng tuyên sinh chỉ sang gặp cô hiệu trưởng, sang trình bày với cô xon cô ấy lại dẫn lại phòng tuyển sinh bảo nhận hồ sơ của bạn này và cho kê khai bảo hiểm các kiểu, sau họ hẹn ngày đến nhận lớp nhận cô giáo. Đơn giản thế thôi cụ, mấy người đi cùng còn sợ không được, quay lại mang phong bì vào gửi cảm ơn cô hiệu trưởng nhưng cô nhất định không nhân @@. Và thế là cứ đúng ngày thằng F1 nhà em đi học thôi, 1 lớp 2 cô quá tận tâm. Lúc trước thằng F1 nhà em nó còn bị kiểu tăng động giảm chú ý thể nhẹ, thế mà hết học kỳ 1 nó cũng vươn lên thuộc tốp khá của lớp, điểm thi cao luôn, 20/10 , 20/11, tết em mang quà đến nhưng cô chỉ lấy quà, "Thư cảm ơn" thì cô rút ra trả lại. Lần nào cũng thế luôn.
cụ quả may mắn gặp đc cô tốt trường tốt, cho em hỏi lớp có đông hs ko ạ

xuantien108

Xe tải
Kim Liên cây xanh kín sân trường nhìn thích thật các cụ ah
Từ trên cao nhìn xuống toàn cây, ko thấy sân trường đâu nữa.
Đúng là hiếm có.
Hồi bé e bên Trung Tự cũng phải xin trái tuyến sang đấy đấy các cụ ah.
Giờ thì chắc khác rồi. Trung Tự mới xây lại năm ngoái, đẹp rồi. Chắc thiếu mỗi bể bơi thôi hehe.
Năm sau cũng đến lượt con e vào lớp 1 đây