[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mandalord

Xe điện
Chủ tịch NLD của 1 làng thì kiểu bí thư chi bộ thôn. Lều báo giật tít kinh.
À à chủ tịch đảng Liên minh Quốc gia vì Dân chủ (NLD) tại làng Kyaung Gone Gyi ... làm em lại tưởng cái làng chỉ là địa điểm xảy ra vụ việc.

XOEN NGUYỄN

Đi bộ
Quân đội Myanmar giàu lắm, quản lý cả trung tâm sản xuất phân phối ma túy của cả châu á , hàng năm mang lại 40 tỷ đô cho myanmar. Gdp của My có 69 tỷ đô mà ngành ma túy chiếm tới 40 tỷ. Hơn 1 nửa gdp của cả nước. Dưới đây có tin về vấn đề này.
Quân đội này thuộc "Bang" khác cụ ơi!
Nó không liên quan đến quân đội Tamadaw đang gây ra biểu tình

AntiTrump2024

Xe tăng
Em đang hóng xem chính quyền Biden sẽ làm đc gì QĐ Miến :D. Nói chung anh Biden mới lên bị QĐ Miến nó tát cho phát trời giáng, đau hơn hoạn! :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Mỹ tự giơ má vào chứ ai thích dây với Mỹ làm gì.
Em ngồi hóng xem mấy anh Bộ trưởng đồng bóng mí lị da màu, da đen của anh Biden có kế sách gì cho Miến mà chưa thấy. Chỉ toàn thấy im thin thít :D.

Anita Emi

Xe điện
Nếu mà nói nhân quả thì đảng bà As bầu cử không minh bạch trước nhé. Các đảng còn lại tham gia bầu cử đều tố cáo. Cũng giống Mr. Trum thôi. Thay vì đẩy dân ra thì qđ có thực lực trong tay thay trời hành đạo luôn. Tổng tuyển cử sau 1 năm. Bà As nếu tự tin sẽ chờ và đấu tiếp. Lại nhớ NĐ D xé hiệp định năm 54 vì có bầu cũng thua cụ Hồ.
Cụ nói chuyện vui nhỉ :D

Bị tố cáo thì tự khắc là có tội??? Anh Chăm tố cáo oang oang thế, có cái bằng chứng nào, có tòa án nào xử thắng cho anh ấy chưa?

Sao không chờ điều tra, xét xử, làm đúng theo trình tự pháp lý như các nước khác?

Thay trời hành đạo là một cách nói khác là tự coi mình là trời, quen thói vô pháp vô thiên dùng bạo lực chèn ép kẻ khác cụ ạ.:)) Anh tự coi anh là trời, muốn làm gì thì làm, muốn bắt ai, lật ai thì lật.. nói tóm lại là mang súng ra để độc tài.

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ nói chuyện vui nhỉ :D

Bị tố cáo thì tự khắc là có tội??? Anh Chăm tố cáo oang oang thế, có cái bằng chứng nào, có tòa án nào xử thắng cho anh ấy chưa?

Sao không chờ điều tra, xét xử, làm đúng theo trình tự pháp lý như các nước khác?

Thay trời hành đạo là một cách nói khác là tự coi mình là trời, quen thói vô pháp vô thiên dùng bạo lực chèn ép kẻ khác cụ ạ.:)) Anh tự coi anh là trời, muốn làm gì thì làm, muốn bắt ai, lật ai thì lật.. nói tóm lại là mang súng ra để độc tài.
Anh Biden sẽ ko dám làm gì trong vụ này vì nếu ra tay TQ nó sẽ tung bằng chứng gian lận của Biden trong bầu cử năm 2020 tại Mỹ ngay :))

rachfan

Xe container
Nếu mà nói nhân quả thì đảng bà As bầu cử không minh bạch trước nhé. Các đảng còn lại tham gia bầu cử đều tố cáo. Cũng giống Mr. Trum thôi. Thay vì đẩy dân ra thì qđ có thực lực trong tay thay trời hành đạo luôn. Tổng tuyển cử sau 1 năm. Bà As nếu tự tin sẽ chờ và đấu tiếp. Lại nhớ NĐ D xé hiệp định năm 54 vì có bầu cũng thua cụ Hồ.
Cụ ngây thơ vãi. Cứ bị tố cáo là gian lận thì có nghĩa là gian lận à cụ?

Việc quân đội đảo chính bắt giam bà Suu Kyi chỉ nói lên rằng họ không thể chứng minh có gian lận bầu cử mà phải đi con đường bạo lực để lật đổ Chính phủ dân sự.

Trạng thái
Thớt đang đóng