Đất khu B geleximco

Phan Ta

Xe máy
B cũ có cái mộ tổ ko di dời được bên b37 thì đúng thật, còn bảo bên đó nhiều hơn bên Vin và B mới thì cũng chịu các cụ luôn. Em ko hỏi ai nhưng có hỏi anh google earth (Những ảnh khu đó trước năm 2010) thì thấy là đồng ruộng

zom8x

Xe tải
Luyên thuyên phét lác quá cụ ah. B mới ko nói chứ B cũ ngày xưa là ruộng, mà các cụ hồi trước thường mộ rải rác nên có 1 số mộ, có mộ rất to giờ vẫn còn và chủ đầu tư quây biển lại thui. b
Dốt k biết lại bảo người ta phét, hay là cố tình không hiểu :P
Nhìn B cũ chỗ cuối dẫy xem có đúng cái mộ to oành k di chuyển do người dân biểu tình được quây bạt giả quảng cáo lại không.
Cụ nào xác nhận hộ cái. Tôi dân cạnh đó luôn đây. Nghĩa trang to nhất là của La Dương dân làng đưa vào đó. những mộ khác chuyển gần chùa sau chùa gần đường tầu giờ là B cũ nhé.

:D

nghĩa trang La Dương và chùa Vằn đây này.
Link zom cho dễ hiểu:
https://www.google.com/maps/@20.9943715,105.7295025,16z

Chỉnh sửa cuối:

zom8x

Xe tải
B cũ có cái mộ tổ ko di dời được bên b37 thì đúng thật, còn bảo bên đó nhiều hơn bên Vin và B mới thì cũng chịu các cụ luôn. Em ko hỏi ai nhưng có hỏi anh google earth (Những ảnh khu đó trước năm 2010) thì thấy là đồng ruộng
Tôi có bảo khu nào nhiều hơn hay ít hơn đâu mà chột dạ. nhưng sau chùa đầu B cũ trước là cái khu mộ vô vô danh lẫn có danh lẫn lộn giờ là B21.với cả mộ to sau đó 1 dẫy k giải phóng được giờ quây pano quảng cáo lại, người nhà lại phá ra thủng lung tung.
Mộ cỏ ( mộ vô danh không xây dựng thì google sao được.

zom8x

Xe tải
Các bố mua gele xin cô sợ nhất lúc anh Tiền còi đè ra thu tiền xây nhà, như bóp cổ :D

Mà ngán nhất quả a Tiền còi cứ xây đè lên hết bất chấp tất cả, mua về ko khéo lại có mấy cái tiểu dưới nền. Ngán ngẩm lắm
cái B cũ là như vậy. khu nào mộ tập trung nhiều như khu D thì bố ý quây lại chứ lẻ tẻ là đè.
Chính ra khu D họ khoanh vùng ở cạnh còn đỡ. chứ đè thì nguy vì chẳng biết đâu mà lần.
B mới thì có ít nên đền bù đi hết vì chủ yếu là mộ gió. các bố dân nửa đêm đắp đất cắm hương rồi đòi đền bù.
Vì biết phốt B cũ là chủ đầu tư cứ xây lung tung .

Vừa rồi đòi tiếp cđt bảo kí biên bản nếu đào lên có cốt thì đền bù không thì thôi.các bố dân gian không chịu cứ nhận tiền ( nhiều hơn bình thường ) mới chịu đi.
Giờ a Tiền cũng cẩn thận rồi k có chuyện làm lung tung xây đè đâu mà lo. như tin đồn nhảm.
Mà con 2.4-2.7 của a Thản mình cũng thấy cái nghĩa trang to đùng giữa 2 khu lối vào san tập gôn. Giờ vẫn lên vù vù thì ngại gì.
B1.4 góc đầu làng Cự Đà với cái giếng cổ xung quanh đó thì nguyên khu nghĩa trang dân làng phơi miến. giờ cũng dân về ở lại là nhiều giá thì từ 18 năm kia năm nay tiệm cận 30 rồi còn lo dề cho khu khác nữa cụ đâm đầu vào ... gì ơi"D

Chỉnh sửa cuối:

fine_thanks

Xe điện
cái B cũ là như vậy. khu nào mộ tập trung nhiều như khu D thì bố ý quây lại chứ lẻ tẻ là đè.
Chính ra khu D họ khoanh vùng ở cạnh còn đỡ. chứ đè thì nguy vì chẳng biết đâu mà lần.
B mới thì có ít nên đền bù đi hết vì chủ yếu là mộ gió. các bố dân nửa đêm đắp đất cắm hương rồi đòi đền bù.

Vừa rồi đòi tiếp cđt bảo kí biên bản nếu đào lên có cốt thì đền bù không thì thôi.các bố dân gian không chịu cứ nhận tiền ( nhiều hơn bình thường ) mới chịu đi.
Giờ a Tiền cũng cẩn thận rồi k có chuyện làm lung tung xây đè đâu mà lo. như tin đồn nhảm.
Mà con 2.4-2.7 của a Thản mình cũng thấy cái nghĩa trang to đùng giữa 2 khu lối vào san tập gôn. Giờ vẫn lên vù vù thì ngại gì.
B1.4 góc đầu làng Cự Đà với cái giếng cổ xung quanh đó thì nguyên khu nghĩa trang dân làng phơi miến. giờ cũng dân về ở lại là nhiều giá thì từ 18 năm kia năm nay tiệm cận 30 rồi còn lo dề cho khu khác nữa cụ đâm đầu vào ... gì ơi"D
Ăn tục nói phét.

BMV_HN

Xe điện

Cụ động chạm đến nhiều người đang thổi đất rồi cò vạc ở đây quá :D
Khu B cũ này thì em biết từ khi mới có vụ biểu tình của Dương Nội năm 2014-15 gì đó. Phi qua đó còn bị cấm đường phải vòng ngược lại đi đường Trung Văn ra
Đợt đấy cụ còn úp ảnh có biểu tình aphic vụ này.
Cụ giờ đầu tư ở đâu rồi?

Chỉnh sửa cuối:

zom8x

Xe tải
Cò vạc lìu tìu em chấp gì.
mà em đã ăn cơm với cò bao giờ đâu mà lại bảo mình ăn tục he he :D
Nhưng người mua thì cần cân nhắc. Mua kinh doanh thì ok. ngại gì vì khắp HN này khu đô thị nào mà chẳng nằm ở cánh đồng ngoài làng do vậy gần nghĩa trang là đương nhiên.

Em còn đống clip ở cái B cũ này cụ nhớ nhể:D
Em đầu tư bên anh khu của chả cá Lã vọng cụ ạ

Phan Ta

Xe máy
Tôi có bảo khu nào nhiều hơn hay ít hơn đâu mà chột dạ. nhưng sau chùa đầu B cũ trước là cái khu mộ vô vô danh lẫn có danh lẫn lộn giờ là B21.với cả mộ to sau đó 1 dẫy k giải phóng được giờ quây pano quảng cáo lại, người nhà lại phá ra thủng lung tung.
Mộ cỏ ( mộ vô danh không xây dựng thì google sao được.
Chắc cụ nhà gần đó hoặc có... ở đó

zom8x

Xe tải
Cò vạc nhiều quá. toàn nick còi đá bẩn :D

zom8x

Xe tải
Chắc cụ nhà gần đó hoặc có... ở đó
Cùng cõi với cụ nên mới còm cùng cụ đây :P
Nhưng nhớ k lầm cụ ở gần chỗ này B44.
Quây pano đó cụ ( khoanh đỏ) cụ biết chỗ nào sao chủ đâu tư không xây nhà được k :P
cụ chắc gần đến chỗ đó làm bạn rồi nên không ngại nhể .

Chỉnh sửa cuối:

tom_tep1

Xe buýt
Cò vạc lìu tìu em chấp gì.
mà em đã ăn cơm với cò bao giờ đâu mà lại bảo mình ăn tục he he :D
Nhưng người mua thì cần cân nhắc. Mua kinh doanh thì ok. ngại gì vì khắp HN này khu đô thị nào mà chẳng nằm ở cánh đồng ngoài làng do vậy gần nghĩa trang là đương nhiên.

Em còn đống clip ở cái B cũ này cụ nhớ nhể:D
Em đầu tư bên anh khu của chả cá Lã vọng cụ ạ
Khu chả cá lã vọng ở hà đông hả cụ ?

Đất hình tam giác nhỉ

Phan Ta

Xe máy
Cùng cõi với cụ nên mới còm cùng cụ đây :P
Nhưng nhớ k lầm cụ ở gần chỗ này B44.
Quây pano đó cụ ( khoanh đỏ) cụ biết chỗ nào sao chủ đâu tư không xây nhà được k :P
cụ chắc gần đến chỗ đó làm bạn rồi nên không ngại nhể .

View attachment 2670721
haaa, cụ nói có văn...hóa quá. Nên đây không cần cay cú, nếu cụ thấy vậy thì bán đi mua chỗ khác việc gì phải ở đó.

BMV_HN

Xe điện
haaa, cụ nói có văn...hóa quá. Nên đây không cần cay cú, nếu cụ thấy vậy thì bán đi mua chỗ khác việc gì phải ở đó.
Em ở giữa thấy chính cụ là người nói khiếm nhã trước cụ xem lại còm của mình .
cho dù trước đo cụ ấy chưa nói gì đến cụ.
Em thì pm hỏi thông tin cụ ấy thôi nên theo dõi thớt này. Và cụ ấy nói đúng về nt b44 bên b cũ . em thấy cụ ấy nói mới để ý xem thì đúng.

Ba Gờ

Xe máy
D
Em ở giữa thấy chính cụ là người nói khiếm nhã trước cụ xem lại còm của mình .
cho dù trước đo cụ ấy chưa nói gì đến cụ.
Em thì pm hỏi thông tin cụ ấy thôi nên theo dõi thớt này. Và cụ ấy nói đúng về nt b44 bên b cũ . em thấy cụ ấy nói mới để ý xem thì đúng.
Dear các cụ.
Em thấy dự án nào cũng có điểm mạnh và nhược điểm.
Riêng em thấy cái B cũ cũng tương đối gần trung tâm. Diện tích nhỏ. Tầm vừa tiền để người mua có nhu cầu thực.
Tìm hết cái Hà Nội cũng chỉ có cái này xúc để ở trong tầm tài chính trên dưới 3 tỏi.
Còn về việc mộ và nghĩa trang. Mong chủ đầu tư có tâm thì di dời trước khi xây nhà. Để cả người sống và người chết yên tâm mà hưởng.
Cháu mua dự án này để ở. Thực lòng cũng không mong nó lên quá cao để có nhiều cư dân về ở.
Có gì sai mong các cụ bỏ qua nhé.
Tiện đây cháu muốn hỏi thông tin cái đoạn giao lê trọng tấn và đường sắt theo quy hoạch thì ntn nhỉ các cụ.

BMV_HN

Xe điện
D

Dear các cụ.
Em thấy dự án nào cũng có điểm mạnh và nhược điểm.
Riêng em thấy cái B cũ cũng tương đối gần trung tâm. Diện tích nhỏ. Tầm vừa tiền để người mua có nhu cầu thực.
Tìm hết cái Hà Nội cũng chỉ có cái này xúc để ở trong tầm tài chính trên dưới 3 tỏi.
Còn về việc mộ và nghĩa trang. Mong chủ đầu tư có tâm thì di dời trước khi xây nhà. Để cả người sống và người chết yên tâm mà hưởng.
Cháu mua dự án này để ở. Thực lòng cũng không mong nó lên quá cao để có nhiều cư dân về ở.
Có gì sai mong các cụ bỏ qua nhé.
Tiện đây cháu muốn hỏi thông tin cái đoạn giao lê trọng tấn và đường sắt theo quy hoạch thì ntn nhỉ các cụ.
Vin đang làm cầu vượt thông sang chỗ thiên đường bảo sơn đó cụ.
Phối cảnh của vin thì đây.vị trí cầu em bôi xanh.

Ba Gờ

Xe máy
Vin đang làm cầu vượt thông sang chỗ thiên đường bảo sơn đó cụ.
Phối cảnh của vin thì đây.vị trí cầu em bôi xanh.

Thanks cụ.
Vậy đường sắt vẫn giao cùng mức với đường Lê Trọng Tấn nhỉ cụ.

BMV_HN

Xe điện
Thanks cụ.
Vậy đường sắt vẫn giao cùng mức với đường Lê Trọng Tấn nhỉ cụ.
Vâng. Nên tuyến đó theo quy hoạch là đường sắt đô thị mà cụ (line6). Tuyến số 5.6.7 sẽ chậy 3 đường chéo nhau tạo thành tam giác khu Vin Sportia và Gleximco đoạn đó .
B cũ k có đoạn nào nối trực tiếp với Vin cả.
Cđt giờ làm cẩn thận và dân làng sẽ k cho làm bừa như trước nên mua yên tâm sẽ di chuyển hết mới xây được. Giờ đào cống mà chưa chuyển dân còn k cho xây kia kìa.