[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

Halinh07

Xe tăng
:D đấy là lý lẽ của mấy đồng chí ôm đất ở khu đó thôi, không nên quan tâm làm gì, mình quan tâm tài sản của mình đang gia tăng thôi chứ trên này thông tin nó kỳ lạ lắm :))
PS. Có ông kì lạ vãi, còn so sánh Metro Việt Nam với Nhật. Ở Tokyo đi bộ bán kính 1km là có ga metro hết. Ở Yên Nghĩa đi làm ở Cầu Giấy thì đi Metro kiểu gì :)
Nhiều ông viết như trong trạng thái phê Cần.

truongvoky1981

Xe buýt
:D đấy là lý lẽ của mấy đồng chí ôm đất ở khu đó thôi, không nên quan tâm làm gì, mình quan tâm tài sản của mình đang gia tăng thôi chứ trên này thông tin nó kỳ lạ lắm :))
PS. Có ông kì lạ vãi, còn so sánh Metro Việt Nam với Nhật. Ở Tokyo đi bộ bán kính 1km là có ga metro hết. Ở Yên Nghĩa đi làm ở Cầu Giấy thì đi Metro kiểu gì :)
Em đoán chắc Cụ ko đi tầu bao giờ hoặc có đi thì chỉ đi cho biết thôi đúng ko? Em ko bàn về lý lẽ của mấy Cụ ôm đất trên mà nói về việc là gần ga tầu cũng tiện phết đấy Cụ ạ.
Có thể ở mình chưa được tiện vì mới chỉ có duy nhất tầu Cát Linh thôi nhưng vài năm sau Tuyển Nhổn - Ga Hà Nội xong thì muốn đi từ Yên Nghĩa xuống Cầu Giấy thì dân văn phòng phi từ Yên Nghĩa xuống ga La Kê khoảng 1km rồi gửi xe ở chân ga (hiện tại em thấy gửi rất đông). Sau đấy đi lên cát linh mất 22 phút, đỡ được đoạn tắc kinh khủng ở Nguyễn Trãi. Sau đó đi sang hầm Cát Linh để đi về Cầu Giấy thêm 10-15' nữa.
Ngồi tầu nói chung là mát nghe nhạc đọc sách em thấy còn sướng hơn đi taxi hay tự lái xe, đi bộ lại khỏe người.
Vì thế càng có nhiều tầu thì đương nhiên bđs gần ga nó cũng hơn bđs ở xa ga. Ngoài đi làm ra thì còn trẻ con cấp 1-2 đi học đi Tầu em thấy cũng đông và tiện.

dung nguyen 282

Xe máy
Cũng chẳng nói hay dc đâu. Cái cầu kia trc khi sập nó có dấu hiệu gì đâu. Bao nhiêu năm tháng dầm mưa gió, nước biết thế nào dc. Nhất là vn mình thì việc kiểm tra, bảo trì, giám sát thì chắc cũng ối dồi ôi
Rủi ro thì xung quanh ta chứ kh phải chỉ có cây cầu 🤭 cơ mà sau vụ này chắc công tác bảo trì sẽ đc chú trọng hơn, biết đâu việc xây cầu mới lại đc đẩy nhanh, đẩy mạnh ạ 😬

BloodOwl87

Xe điện
Nhiều ông trên này không mua bán, không thực địa, không đi khảo giá thị trường bao giờ… nên chém bừa cho vui cụ nghe làm gì ợ!
Cccm làm bđs giai đoạn này rõ nhất giá rổ, vào Văn Quán Hà Đông(kể cả ngập) đường 6-7m vỉa hè 3m ô tô tránh mà buông mồm mặc cả 200tr thì …kut nhanh cho nước nó trong kèm thêm mớ gạch đá bằng mồm! Hoặc muốn sờ vào thì để lại… cánh tay!;))
(Có nhà cửa nhiều tầng rồi thì ngõ nông xe máy tránh rộng rãi tí có khi còn tìm…sôi máu mắt!)
Vâng em ko mua em có nhà ở văn quán thôi ợ, thế liền kề lô góc chắc 350 củ cụ nhỉ, trục nhánh có tên đường.

truongvoky1981

Xe buýt
Rủi ro thì xung quanh ta chứ kh phải chỉ có cây cầu 🤭 cơ mà sau vụ này chắc công tác bảo trì sẽ đc chú trọng hơn, biết đâu việc xây cầu mới lại đc đẩy nhanh, đẩy mạnh ạ 😬
Vâng. Chung cư cũ quá thì có cái phải đập đi xây lại rồi.
Còn Cầu thì chưa có đánh giá gì cả. ví dụ Cầu Long Biên từ thời Pháp. Sau vụ này thì cũng là 1 bài học để có điều chỉnh chứ để chìm xuống, kệ nó thì sau khéo lại...

dog.fearless

Xe tăng
Vàng sắp lên 2700, theo ae đất còn đóng đá không ?

unifo

Xe buýt
Vàng sắp lên 2700, theo ae đất còn đóng đá không ?
Vàng trong nước lên thì đất lên theo, vì vàng lên là lãi suất giảm…
Năm 2025-2026 có rất nhiều điều kiện thuận lợi cho bđs tăng giá: các quy định mới siết về phân lô bán nền, bảng giá đất mới, dự án mới ít, hạ tầng giao thông đang đc đẩy mạnh giải ngân…=> phải hết 2026 mới xem xét đóng đá hay không(chững, giảm thanh khoản cục bộ thì có thể)

Khongdanhvong

Xe điện
Khiếp bác nhát gan thế 🤣 em chả run j cả, chỉ thấy chill thôi, mỗi lần đi làm về bắt đầu lên cầu là em thấy không khí, quang cảnh, tinh thần thay đổi hẳn, bỏ sau thứ xô bồ sau lưng ( cái này e nói thật, không phải tâng bốc j đâu) 🤣🤣🤣
Em lại ở bên xô bồ sang LB đi làm đây, thấy chả có gì đặc biệt, được vài đường to đẹp, đi vào ngõ ngách như bên này. Chỉ mong công ty mở VP bên xô bồ thôi 😊. Em dát chết lắm 😁
Mong các cụ thích sang LB hết đi cho bên nội thành đỡ chật 😉

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Cũng chẳng nói hay dc đâu. Cái cầu kia trc khi sập nó có dấu hiệu gì đâu. Bao nhiêu năm tháng dầm mưa gió, nước biết thế nào dc. Nhất là vn mình thì việc kiểm tra, bảo trì, giám sát thì chắc cũng ối dồi ôi
Tin vào bảo trì VN thì có mà không có cơ hội mà hối nữa 😂. Cầu CD nó cứ na ná cầu Phong Châu, trước đây có lúc em đã sợ nó sập rồi, mà ngày nào em cũng phải đi qua 😌

honeykiss

Xe hơi
Vàng trong nước lên thì đất lên theo, vì vàng lên là lãi suất giảm…
Năm 2025-2026 có rất nhiều điều kiện thuận lợi cho bđs tăng giá: các quy định mới siết về phân lô bán nền, bảng giá đất mới, dự án mới ít, hạ tầng giao thông đang đc đẩy mạnh giải ngân…=> phải hết 2026 mới xem xét đóng đá hay không(chững, giảm thanh khoản cục bộ thì có thể)
Lại vàng lên thì đất lên à? Sao đợt trc vàng giảm k thấy ô nào lên phát biểu như này? =))