[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

BloodOwl87

Xe điện
Cạn cung cụ bảo khối lượng bán tăng kiểu gì!? Có phải chứng khoán đâu, nhu cầu sử dụng thật dần tăng cao, nhu cầu đầu tư đầu cơ găm giữ để phân phối lại cho nhu cầu thật, trong khi cungchẳng có thì lượng bán tăng vào mắt!?
Theo tôi, dần rồi sóng sẽ lan sang các tỉnh khi dòng tiền đầu tư của dân cư các tỉnh vào cuộc, thủ đô HN và SG mãi mãi sẽ luôn là lựa chọn hàng đầu và ổn định nhiều năm tới!
Thế cơ à.
Thế đợt gãy sóng 2011 trở đi cụ ở đâu, chắc cũng chưa ra đời nhỉ.

eterniti

Xe điện
Thế cơ à.
Hồi đấy dân không đông, nhu cầu ở HN không cao như bây giờ, lãi suất cũng rất cao

Quê bầm

Xe điện
Chuẩn cụ, khu VCL vẫn gần Tây hồ nhất, phập cái qua cầu là cắm lút cán vào đường thanh niên đẹp như mơ rồi. Sau này triển lãm liên tục khách đông thì hết nấc. Trung tâm huyện ĐA bây h ăn làm sao đc.

Vấn đề là bao giờ có cầu? 😆
Chưa có cầu khu đó đã tắc lòi tù và, thêm cái cầu khu ấy gánh sao nổi cụ

unifo

Xe tải
Thế cơ à.
Khi tôi biết đến việc đi hoi giá mua đất, chắc chắn cụ còn đang tiểu học(suy ra từ nick của cụ), nên có tí của cụ bớt khỏe lại, nhiều cụ trong OF cảnh báo cụ rồi. Sóng 2011 khi đó khác xa ngày nay, cũng ngập tràn, giờ HN cung chung cư đất nền cạn kiệt(search media lá cải đều có), thì gẵy ở chỗ nào.
Năm 2022, rất nhiều ng tin vào sóng gãy như bro, nhưng thực tế nội thành chỉ giảm thanh khoản, ngoại thành giảm không đáng kể, đó là đặc trưng của HN, sau đúng 1 năm, cuối 2023 vùng lên và giờ nhiều chỗ gấp đôi đỉnh 2022…
Cụ còn quá non kinh nghiệm khi nhận định về bđs, quay lại chứng cháo đi, kiếm đc đồng nào thì kiếm. Lưu ý, bìm bịp trên sàn chứng khoán kinh hơn rất nhiều, thổi bơm kinh hoàng hơn bđs rất nhiều…vẩn thận khét, không còn j để khoe nữa;))

BloodOwl87

Xe điện
Khi tôi biết đến việc đi hoi giá mua đất, chắc chắn cụ còn đang tiểu học(suy ra từ nick của cụ), nên có tí của cụ bớt khỏe lại, nhiều cụ trong OF cảnh báo cụ rồi. Sóng 2011 khi đó khác xa ngày nay, cũng ngập tràn, giờ HN cung chung cư đất nền cạn kiệt(search media lá cải đều có), thì gẵy ở chỗ nào.
Năm 2022, rất nhiều ng tin vào sóng gãy như bro, nhưng thực tế nội thành chỉ giảm thanh khoản, ngoại thành giảm không đáng kể, đó là đặc trưng của HN, sau đúng 1 năm, cuối 2023 vùng lên và giờ nhiều chỗ gấp đôi đỉnh 2022…
Cụ còn quá non kinh nghiệm khi nhận định về bđs, quay lại chứng cháo đi, kiếm đc đồng nào thì kiếm. Lưu ý, bìm bịp trên sàn chứng khoán kinh hơn rất nhiều, thổi bơm kinh hoàng hơn bđs rất nhiều…vẩn thận khét, không còn j để khoe nữa;))
Thì tôi hỏi cụ trải qua downtrend còn cái nịt ko mà cứ suốt ngày hô húc múc xúc thế, lúc thuỷ triều còn cái quần ko? Lỗ sml xong giờ vẫn gáy? Nghe là biết bị thị trường bđs vả cho nát bi rồi chờ chục năm sau ngoi lên lại mà mạnh mồm nhỉ.
Anw cụ giỏi hơn tôi về ck ko mà dạy thế ;)), downtrend tôi trải qua 2 cú rồi chả sao cả nhé, chưa bao giờ bay nửa người.
Đừng lí do lần này sẽ khác làm gì khi lúc sập cụ vẫn kẹp nát bi, cụ chỉ có quyền gáy khi sống tốt khi đám đông sập hầm thôi, còn hô vuốt đuôi khi uptrend thì thằng trẻ con cũng làm được cụ anh ạ, kết thúc chu kỳ lại chờ 10 năm sau tiếp à =)).

Chỉnh sửa cuối:

Henderson11

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Không nhầm thì thớt đầu tiền về " BĐS sắp rớt giá " từ đầu năm 2021 rồi thì phải. Tới giờ cháu vẫn chưa thấy Hà Nội giảm tẹo nào

eterniti

Xe điện
Đặc điểm chung của trẻ người non dạ là luôn nghĩ hẹp

eterniti

Xe điện
Thì tôi hỏi cụ trải qua downtrend còn cái nịt ko mà cứ suốt ngày hô húc múc xúc thế, lúc thuỷ triều còn cái quần ko? Lỗ sml xong giờ vẫn gáy? Nghe là biết bị thị trường bđs vả cho nát bi rồi chờ chục năm sau ngoi lên lại mà mạnh mồm nhỉ.
Anw cụ giỏi hơn tôi về ck ko mà dạy thế ;)), downtrend tôi trải qua 2 cú rồi chả sao cả nhé, chưa bao giờ bay nửa người.
Đừng lí do lần này sẽ khác làm gì khi lúc sập cụ vẫn kẹp nát bi, cụ chỉ có quyền gáy khi sống tốt khi đám đông sập hầm thôi, còn hô vuốt đuôi khi uptrend thì thằng trẻ con cũng làm được cụ anh ạ, kết thúc chu kỳ lại chờ 10 năm sau tiếp à =)).
Đang nói bds lại lái sang chứng, chứng thì đang nát ))

programing

Xe tải
Bản chất đợt gãy 2011 đúng là khác nhiều nhưng thời nào thì BĐS cũng đều có chu kì tăng giảm đóng băng của nó.
Hiện tại cung tại HN khan so với cầu (lúc nào chả khan!) nhưng sau khi lập mặt bằng giá mới thì nó sẽ đóng băng, đi ngang và ít thanh khoản.
Ví dụ trc đây mua 1 căn nhà, lô đất rơi vào 5-6 tỷ nhưng giờ là 10 tỷ. Giá này đã lên gần đỉnh của bước sóng hiện tại. Muốn có bước sóng mới chắc chắn phải có quãng nghỉ (đóng băng) chờ động lực, dòng tiền tích luỹ mới.

Thời gian rã đông nhanh hay chậm phụ thuộc:
- kinh tế
- hạ tầng
- nhân khẩu

Dự đoán của tôi là sẽ ngủ đông sau quý 1/2025 cho hết 2026 mới vào sóng mới

unifo

Xe tải
Đang nói bds lại lái sang chứng, chứng thì đang nát ))
Cụ nghĩ sao nếu tôi hô chứng cháo (của ông kia) sắp sập lại về thời kỳ đồ đá!? Thời mà ubck thay vì nghỉ chơi rút phích dài hạn thì chỉ cho biên độ giao dịch trong ngày xấp xỉ… 0%!??:)) Nói thế giờ dân tình nó cười vào mặt cho cụ nhỉ. Với lại t nghe giọng cụ trẻ trên là biết chưa trải qua mấy sóng chứng cháo chứ đừng nói bđs…!?:))
Đi chọc nhiều thớt, tôi đoán là ôm tiền gtk thấy giá bđs gấp đôi nóng ít quá, không chịu đc ấy mà…chứ nghe nói nhà cửa đủ cả, nhưng ôm chục tỏi đem gtk giai đoạn này thì…thà ném vào sóng chứng cháo còn hơn!:))

Quê bầm

Xe điện
Bản chất đợt gãy 2011 đúng là khác nhiều nhưng thời nào thì BĐS cũng đều có chu kì tăng giảm đóng băng của nó.
Hiện tại cung tại HN khan so với cầu (lúc nào chả khan!) nhưng sau khi lập mặt bằng giá mới thì nó sẽ đóng băng, đi ngang và ít thanh khoản.
Ví dụ trc đây mua 1 căn nhà, lô đất rơi vào 5-6 tỷ nhưng giờ là 10 tỷ. Giá này đã lên gần đỉnh của bước sóng hiện tại. Muốn có bước sóng mới chắc chắn phải có quãng nghỉ (đóng băng) chờ động lực, dòng tiền tích luỹ mới.

- kinh tế
- hạ tầng
- nhân khẩu

Dựa vào đâu cụ dự quý 1? Khi tiền nhà băng vẫn bơm như thác lũ ra mà sxkd nó ko hấp thụ được? Media thì vẫn định hướng bơm thổi. Chưa có biến cố gì đặc biệt thì khó nói, có chăng giảm hay tắt thanh khoản do giá quá cao, tầm này nhiều người run tay rồi

unifo

Xe tải

- kinh tế
- hạ tầng
- nhân khẩu

Ngủ đông là đúng rồi cụ, tăng nóng sẽ ngủ đông một thoi gian, nhưng vừa rồi chỉ tăng nóng cục bộ, chưa phải sóng nên chưa có ngủ đông.
Còn dư địa nhiều nơi chưa tăng, và dự năm 2026 mới sóng chính thức, nhưng để đón sóng 2026 thì 2025 vẫn nhiều khu vực, phân khúc tăng bt…
Cccm nên bớt vài ngày cuối tuần trải nghiệm thị trường bđs nội ngoại thành mới rõ hiện trạng, và…xem thông tin các buổi đấu giá tới đây sẽ biết…đóng băng, ngủ đông hay…vẫn tiếp tục tăng phân khúc, khu vực khác!
(P/s: các cuộc đấu giá đất là biểu trưng quan trọng nhất hiện trạng thị trường bđs tăng hay giảm hay đóng băng, giống như VNI)

programing

Xe tải
Dựa vào đâu cụ dự quý 1? Khi tiền nhà băng vẫn bơm như thác lũ ra mà sxkd nó ko hấp thụ được? Media thì vẫn định hướng bơm thổi. Chưa có biến cố gì đặc biệt thì khó nói, có chăng giảm hay tắt thanh khoản do giá quá cao, tầm này nhiều người run tay rồi
Các dấu hiệu:
- kinh tế tg tiếp tục khó, sau bầu cử mỹ khả năng mỹ áp thuế cao với xk của VN
- kinh doanh của các cty vừa và nhỏ ở VN kém
- sốt hiện tại chỉ xảy ra cục bộ ở HN chứ các tỉnh thành khác ko sốt vì 2 lý do trên
- các đội lái, dân chuyên bắt đầu thoát hàng liên tục
- media càng bơm thổi chứng tỏ đỉnh sóng càng gần

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Ko biết băng bủng như thế nào nhưng 1 năm nay giá chung cư cũ dạng bình thường tăng lên hàng tỉ bạc và chưa có dấu hiệu dừng lại.

unifo

Xe tải
Theo các cụ cao niên dự đoán, nếu vin cổ loa ra hàng giá xxx, thì thời điểm nào sẽ đóng băng đc cccm nhỉ!?;))
Lưu ý thêm cccm, năm 2025 là năm sẽ đón chào Bảng giá đất mới theo Luật đất đai 2024 với nhiều bất ngờ đáng 😱, nếu cccm nào ôm, gom đất nông nghiệp định chuyển phân lô bán nền đất ở nên chuẩn bị tâm lý có thể sẽ…sốc tận óc!:)))

trungleba

Xe buýt
Ngủ đông là đúng rồi cụ, tăng nóng sẽ ngủ đông một thoi gian, nhưng vừa rồi chỉ tăng nóng cục bộ, chưa phải sóng nên chưa có ngủ đông.
Còn dư địa nhiều nơi chưa tăng, và dự năm 2026 mới sóng chính thức, nhưng để đón sóng 2026 thì 2025 vẫn nhiều khu vực, phân khúc tăng bt…
Cccm nên bớt vài ngày cuối tuần trải nghiệm thị trường bđs nội ngoại thành mới rõ hiện trạng, và…xem thông tin các buổi đấu giá tới đây sẽ biết…đóng băng, ngủ đông hay…vẫn tiếp tục tăng phân khúc, khu vực khác!
(P/s: các cuộc đấu giá đất là biểu trưng quan trọng nhất hiện trạng thị trường bđs tăng hay giảm hay đóng băng, giống như VNI)
Cụ nào đã trải qua giai đoạn sốt nóng năm 2011 thì sẽ biết so với thời điểm đó, thị trường hiện tại chỉ mới là lăn tăn gợn sóng, chưa vào tiệc chính ;)). Nhưng em nghĩ sốt nóng rồi đóng băng đột ngột như 2011, 2012 sẽ không lặp lại, hệ thống ngân hàng, pháp luật đã chặt chẽ hơn chứ không còn mông muội như thời đó.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ nghĩ sao nếu tôi hô chứng cháo (của ông kia) sắp sập lại về thời kỳ đồ đá!? Thời mà ubck thay vì nghỉ chơi rút phích dài hạn thì chỉ cho biên độ giao dịch trong ngày xấp xỉ… 0%!??:)) Nói thế giờ dân tình nó cười vào mặt cho cụ nhỉ. Với lại t nghe giọng cụ trẻ trên là biết chưa trải qua mấy sóng chứng cháo chứ đừng nói bđs…!?:))
Đi chọc nhiều thớt, tôi đoán là ôm tiền gtk thấy giá bđs gấp đôi nóng ít quá, không chịu đc ấy mà…chứ nghe nói nhà cửa đủ cả, nhưng ôm chục tỏi đem gtk giai đoạn này thì…thà ném vào sóng chứng cháo còn hơn!:))
Cụ cứ thích lấy gàu đong nước biển đông làm gì nhỉ. Loser lại cứ thích phán winner, cụ thừa biết là cụ đầu tư dài hạn từ chục năm nay thì còn 1/10 tài khoản là may mà, ck chết nhiều hơn bđs nhiều chắc cụ cũng có trải nghiệm rồi.

programing

Xe tải
Ocp2-3 chưa thấy tăng ở đâu cả. Cụ nào vào đi này