[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

unifo

Xe buýt
Toi
Trên Việt Yên thì 2 năm nay căng phết cụ ah.
Em mua NOXH trên đó (tt Nếnh), dạng bđs này đang cực hot trong tổ hợp 5 khu công nghiệp lớn tại Việt Yên, xây tòa nào, mở bán tòa nào là hết luôn tòa đó.
Phú Yên Phú Xuyên thì 22.09 tới đây là đấu, giá em quan ngại là cao vì Hoài Đức, Thanh Oai đã là tiền đề tạo thông tin và giá cơ sở mới.
Em mới mua hồ sơ, mua đông mua tây còn mua được, sợ về làng mình có khi mua với giá kì vọng là không nổi vì làng nghề lắm cụ giàu có lắm.
Tôi thì vẫn cho là trọng tâm đợt đấu giá tuần tới và trong tháng 9/2024 sẽ là Kim Hoa Mê Linh và Trạch Mỹ Lộc Phúc Thọ cụ ah.

Hai chỗ đó thực địa có cảm giác người nơi khác đấu đc cũng có khả năng…thắng ngay trong ngắn hạn, đặc biệt là Kim Hoa Mê Linh do khu vực này gần các khu CN, ngay gần VĐ4 và đã có triển khai sẵn hạ tầng đường sá dân cư đô thị, thậm chí NOXH cũng triển khai rồi, Trạch Mỹ Lộc Phuc Thọ lần này thì bám mặt đg tỉnh lộ lại sát khu dân cư sẵn có…lại gần Thị trấn Phúc Thọ nên…mở quán bia ôm đc ngay cụ!:D

Còn Cầu Giẽ như cụ gì bên trên nói là đầu tư dài hạn, hoặc hấp dẫn với dân cư khu vực đó như cụ vì dân giàu có tiền, chứ người nơi khác đến đó sẽ lo đến thanh khoản và dòng tiền…nếu phải treo.

KL: Mua đâu mà bán đc đều thắng, kinh nghiệm của tôi là nhiều cụ thổ địa khu vực này nhưng chưa chắc biết giá rổ tiềm năng khu vực khác, do đó, mọi nhận định thì cũng chỉ là nhận định tham khảo…

7usd

Xe điện
Toi

Tôi thì vẫn cho là trọng tâm đợt đấu giá tuần tới và trong tháng 9/2024 sẽ là Kim Hoa Mê Linh và Trạch Mỹ Lộc Phúc Thọ cụ ah.

Hai chỗ đó thực địa có cảm giác người nơi khác đấu đc cũng có khả năng…thắng ngay trong ngắn hạn, đặc biệt là Kim Hoa Mê Linh do khu vực này gần các khu CN, ngay gần VĐ4 và đã có triển khai sẵn hạ tầng đường sá dân cư đô thị, thậm chí NOXH cũng triển khai rồi, Trạch Mỹ Lộc Phuc Thọ lần này thì bám mặt đg tỉnh lộ lại sát khu dân cư sẵn có…lại gần Thị trấn Phúc Thọ nên…mở quán bia ôm đc ngay cụ!:D

Còn Cầu Giẽ như cụ gì bên trên nói là đầu tư dài hạn, hoặc hấp dẫn với dân cư khu vực đó như cụ vì dân giàu có tiền, chứ người nơi khác đến đó sẽ lo đến thanh khoản và dòng tiền…nếu phải treo.

KL: Mua đâu mà bán đc đều thắng, kinh nghiệm của tôi là nhiều cụ thổ địa khu vực này nhưng chưa chắc biết giá rổ tiềm năng khu vực khác, do đó, mọi nhận định thì cũng chỉ là nhận định tham khảo…
Lạ nhỉ. Sao hải phòng cũng phát triển kinh mà nhà cc nó rẻ vãi

programing

Xe tải

Hondacity2016

Xe tải
Sử dụng từ "Đóng băng" đúng là không phù hợp trong bối cảnh này, giá BĐS HN tăng cao là không tốt cho tất cả. Em quan sát và trong ngành này cũng được X năm, nhưng nói thật là giá đang hơi PHIÊU, GIÁ TĂNG NHƯNG KHỐI LƯỢNG BÁN KHÔNG TĂNG, khả năng thị trường BĐS HN sẽ rơi vào điều chỉnh, dòng tiền sẽ đi các tỉnh.

BloodOwl87

Xe điện
Sử dụng từ "Đóng băng" đúng là không phù hợp trong bối cảnh này, giá BĐS HN tăng cao là không tốt cho tất cả. Em quan sát và trong ngành này cũng được X năm, nhưng nói thật là giá đang hơi PHIÊU, GIÁ TĂNG NHƯNG KHỐI LƯỢNG BÁN KHÔNG TĂNG, khả năng thị trường BĐS HN sẽ rơi vào điều chỉnh, dòng tiền sẽ đi các tỉnh.
Sợ chả còn lực đi các tỉnh, các tỉnh dẹo hết mới chảy về Hn đợt này.

programing

Xe tải
Ai bảo khối lượng bán ko tăng? 😂😂😂

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Vì dân nó ít bạn ơi. Bạn nhìn xem HP có mấy trường đại học, cao đẳng.
Vic hai phong hầu hết chỉ có dân gốc Hp ở thôi, mà dân góco gười ta có nhà rồi, ít mua thêm noxh.
Hanoi thì khác, tứ xứ lên lập nghiệp muốn mua nhà

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đó nghèo, tuổi chắc cũng ít, dạng cò ít lông lên fun vang dạo thôi.
Hình như "kụ" đấy đáng tuổi cháu mình.
Và cùng với nick DOG là 1 thì phải.
Giọng điệu y như nhau. Trẻ nên hăng tiết lắm, ai đi qua cũng đuổi theo....

eterniti

Xe điện
À vâng e trẻ nhưng có nhà ở và nhà cho thuê r ạ. K biết cụ nhiều tuổi và kinh tế cụ thế nào?
Ý tôi nói mấy ô lập thớt sập, tôi vô sản cụ ạ

eterniti

Xe điện

unifo

Xe buýt
Cạn cung cụ bảo khối lượng bán tăng kiểu gì!? Có phải chứng khoán đâu, nhu cầu sử dụng thật dần tăng cao, nhu cầu đầu tư đầu cơ găm giữ để phân phối lại cho nhu cầu thật, trong khi cungchẳng có thì lượng bán tăng vào mắt!?
Theo tôi, dần rồi sóng sẽ lan sang các tỉnh khi dòng tiền đầu tư của dân cư các tỉnh vào cuộc, thủ đô HN và SG mãi mãi sẽ luôn là lựa chọn hàng đầu và ổn định nhiều năm tới!

unifo

Xe buýt
Theo t, với các nhà đầu tư, đầu cơ bđs, “dù có đi bốn phương trời, cuối cùng vẫn phải nhớ về Hà Nội”!