[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

programing

Xe tải
Kể cả ở mẽo cũng có giai đoạn đó mà.
Vn mở cửa từ năm 94 chứ bao nhiêu đâu nền kinh tế mới được 30 năm. Dữ liệu nửa chiều dài lịch sử thây đâu có ngắn.
Trăm năm có 1 thôi cụ ơi 😆😆😆
Tính cái j thực tế thôi

Gửi tk cũng ko tệ nếu >10%
Em đang gửi 1 cục ở SHB lãi 13.5% thời hạn 36 tháng đây 😆😆😆

BloodOwl87

Xe điện
Trăm năm có 1 thôi cụ ơi 😆😆😆
Tính cái j thực tế thôi

Gửi tk cũng ko tệ nếu >10%
Em đang gửi 1 cục ở SHB lãi 13.5% thời hạn 36 tháng đây 😆😆😆
Cụ biết trăm năm trước các cụ đang ở thời chị Dậu ko mà khẳng định thế hử.

programing

Xe tải
SHB ôm nhiều trái phiếu mảng điện gió lắm đấy, cụ cứ cẩn thận !
Gửi tk có nhà nước lo mà cụ. Đến như scb trương mỹ lan còn chả sao nữa là...
Anh Hiển mít so với 50 tỏi đô của chị lan như tép so với tôm hùm thôi

Dr Duc

Xe tải
Chưa thấy dấu hiệu đóng băng

eterniti

Xe điện
Triển lãm thì có gì hot hả cụ.
Mở cho em tí

eterniti

Xe điện
Tương đối thôi chứ gtk từ 2010 là cũng x4 x5 chứ ko phải x2 đâu.
Mà cái gì càng tăng thì dư địa tăng giá càng thấp, mấy cái nhà phố cổ 10 năm nay tăng được mấy đâu.
Ngoài mấy cụ già có ai gửi tk 10 năm không e

eterniti

Xe điện

Cổ nhân nói rồi cắt lỗ lúc nào chả được, gồng mới gọi là anh hùng ))

unifo

Xe tải
Cuối tháng 9 này thì Phú Xuyên đấu, đoạn Cầu Giẽ (trong làng nghề, sát cao tốc...) em nghĩ cũng ngon cụ ah.
Cùng ý cụ.
Khu vực sắp đấu Phú Xuyên trông khá quy mô, gần QL1A cũ và cũng gần cao tốc HN-NB, phù hợp với cccm phía đó, cách trung tâm HN 40km.
cách đây vài tháng có vài dịp sang Bắc Giang, một số nơi thuộc Việt Yên hạ tầng trông cũng như Phú Xuyên đem ra đấu lần này nhưng giá đấu trúng đã khá cao vì…gần nhiều khu công nghiệp.

Giá khởi điểm Phú Xuyên 23tr tôi cho là khá hợp lý có lẽ đã đc phê duyệt từ trc, nên đc phép sử dụng giá đó để đấu.
Mua đất Phú Xuyên để đón đầu Vệ tinh phía Nam và Sân bay thứ hai HN là lựa chọn tốt lúc này.
Tuy nhiên dự giá trúng sẽ không thấp, nhất là với khu vực có khởi điểm 23tr( khu vực khởi điểm 7tr t chưa định hình đc trên google maps)
(Cccm search Thôn, Xã và zoom gg map lên xem khu vực đất trống san lấp hoặc đã có hạ tầng quanh thôn đó chính là khu vực đấu giá, thường là sẽ thấy do gg ngày nay khá cập nhật)

Chỉnh sửa cuối:

Marance

Xe điện
Cùng ý cụ.
Khu vực sắp đấu Phú Xuyên trông khá quy mô, gần QL1A cũ và cũng gần cao tốc HN-NB, phù hợp với cccm phía đó, cách trung tâm HN 40km.
Giá khởi điểm 23tr là khá hợp lý có lẽ đã đc phê duyệt từ trc, nên đc phép sử dụng giá đó để đấu. Mua đất Phú Xuyên để đón đầu Vệ tinh phía Nam và Sân bay thứ hai HN là lựa chọn tốt lúc này.
Tuy nhiên dự giá trúng sẽ không thấp, nhất là với khu vực có khởi điểm 23tr( khu vực khởi điểm 7tr t chưa định hình đc trên google maps)
(Cccm search Thôn, Xã và zoom gg map lên xem khu vực đất trống san lấp hoặc đã có hạ tầng quanh thôn đó chính là khu vực đấu giá, thường là sẽ thấy do gg ngày nay khá cập nhật)
Khu đấu Cầu Giẽ là đất làng em nên em nắm rõ, vị trí đất cực kì lợi thế và là cơ hội cho ngắn và trung hạn.
Còn bên >7tr kia thì mọi thứ hạn chế lắm, được mỗi cái cách Cienco5 rất gần (30m), nhưng lại cách 1 mương nước mới sang được đường Cienco Thanh Hà.
Lâu em có thấy cụ nói nhiều về đất Tt Thường Tín và DA Him Lam, giòe không biết thanh khoản trên đó ntn cụ nhỉ?

unifo

Xe tải
Khu đấu Cầu Giẽ là đất làng em nên em nắm rõ, vị trí đất cực kì lợi thế và là cơ hội cho ngắn và trung hạn.
Còn bên >7tr kia thì mọi thứ hạn chế lắm, được mỗi cái cách Cienco5 rất gần (30m), nhưng lại cách 1 mương nước mới sang được đường Cienco Thanh Hà.
Lâu em có thấy cụ nói nhiều về đất Tt Thường Tín và DA Him Lam, giòe không biết thanh khoản trên đó ntn cụ nhỉ?
Tôi có sang Bắc Giang vài lần chỗ Việt Yên hồi tháng 4, nhìn map hình dung ra Phú Xuyên hạ tầng na ná Việt Yên, xong đất V.Yên ngày đó đắt lòi chứ ko hề rẻ:D, chắc do gần nhiều khu công nghiệp.

Không biết bao giờ khắc phục đc giá khởi điểm thấp để các quận huyện tiếp tục đấu, tăng nguồn cung, xong lợi thế hiện thuộc về các khu vực có mức giá khởi điểm sắp đấu hợp lý(tránh bỏ giá cao và bỏ cọc thấp) như Trạch Mỹ Lộc Phúc Thọ, Kim Hoa Mê Linh, Phú Yên Phú Xuyên, trừ Đại Hưng Mỹ Đức…trong đó, sau khi tổng hợp thông tin, tôi mạnh dạn dự đoán thứ tự ưu tiên mức độ quan tâm của nđt cho tgian đấu giá đất HN sắp tới đây như sau:

1. Kim Hoa Mê Linh, cách Hồ Gươm 32km, tôi cho là ưu tiên đầu tiên do nằm gần Khu công nghiệp Quang Minh, Honda, Toyota Phuc Yen và cũng ngay gần Vành đai 4, có khu đô thị, khu nhà ở xã hội đang xây dựng ngay gần khu đấu giá, giá khởi điểm 21-25tr/m2
2. Trạch Mỹ Lộc, Phúc Thọ, cách Hồ Gươm 37km sẽ là ưu tiên thứ 2, cách QL32 Cầu Giấy đi Sơn Tây khoảng 600m và gần Thị Trấn Phúc Thọ là trung tâm huyện, lần này bán khu đất quay ra mặt đường tỉnh lộ(ngoài phần hành lang) nối thẳng ra QL32, giá khởi điểm 23,4tr/m2(khu Dộc Tranh thì không hấp dẫn lắm dù gần QL32 hơn nhưng đường vào nhỏ và hạ tầng cũ)
3. Khu vực gần Cầu Giẽ, Phú Yên Phú Xuyên, cách Hồ Gươm 40km, gần QL1A cụ, sát đường nối ra cao tốc Hà Nội Ninh Bình, quy mô khá rộng, trông đồng bộ so với khu vực, tuy nhiên do dân cư còn khá thưa nên t mạnh dạn xếp thứ 3.
4. Đại Hưng Mỹ Đức, cách Hồ Gươm 55km và Mỹ Thành Mỹ Đức, cách Hồ Gươm 40km chưa thể xếp loại do chưa đến và chưa hình dung đc thực trạng, tuy nhiên nhìn tổng thể trên gg map mạnh dạn xếp sau…, ngoài ra còn do khởi điểm quá thấp!!!

Chỉnh sửa cuối:

Marance

Xe điện
Tôi có sang Bắc Giang vài lần chỗ Việt Yên hồi tháng 4, nhìn map hình dung ra Phú Xuyên hạ tầng na ná Việt Yên, xong đất V.Yên ngày đó đắt lòi chứ ko hề rẻ:D, chắc do gần nhiều khu công nghiệp.

Không biết bao giờ khắc phục đc giá khởi điểm thấp để các quận huyện tiếp tục đấu, tăng nguồn cung, xong lợi thế hiện thuộc về các khu vực có mức giá khởi điểm sắp đấu hợp lý(tránh bỏ cao bỏ cọc) như Trạch Mỹ Lộc Phúc Thọ, Kim Hoa Mê Linh, Phú Yên Phú Xuyên, trừ Đại Hưng Mỹ Đức…trong đó, sau khi tổng hợp thông tin, tôi mạnh dạn dự đoán thứ tự ưu tiên mức độ quan tâm của nđt cho tgian đấu sắp tới đây như sau:

1. Kim Hoa Mê Linh, cách Hồ Gươm 32km, tôi cho là ưu tiên đầu tiên do nằm gần Khu công nghiệp Quang Minh, Honda, Toyota Phuc Yen và cũng ngay gần Vành đai 4, có khu đô thị, khu nhà ở xã hội đang xây dựng ngay gần khu đấu giá, giá khởi điểm 21-25tr/m2
2. Trạch Mỹ Lộc, Phúc Thọ, cách Hồ Gươm 37km sẽ là ưu tiên thứ 2, cách QL32 Cầu Giấy đi Sơn Tây khoảng 600m và gần Thị Trấn Phúc Thọ là trung tâm huyện, lần này bán khu đất quay ra mặt đường tỉnh lộ(ngoài phần hành lang), giá khởi điểm 23,4tr/m2.
3. Là khu vực gần Cầu Giẽ, Phú Yên Phú Xuyên, cách Hồ Gươm 40km, gần QL1A cụ, sát đường nối ra cao tốc Hà Nội Ninh Bình, quy mô khá rộng, trông đồng bộ so với khu vực, tuy nhiên do dân cư còn khá thưa nên t mạnh dạn xếp thứ 3.
4. Đại Hưng Mỹ Đức, cách Hồ Gươm 55km và Mỹ Thành Mỹ Đức, cách Hồ Gươm 40km chưa thể xếp loại do chưa đến và chưa hình dung đc thực trạng, tuy nhiên nhìn tổng thể trên gg map mạnh dạn xếp sau…, ngoài ra còn do khởi điểm quá thấp!!!
Trên Việt Yên thì 2 năm nay căng phết cụ ah.
Em mua NOXH trên đó (tt Nếnh), dạng bđs này đang cực hot trong tổ hợp 5 khu công nghiệp lớn tại Việt Yên, xây tòa nào, mở bán tòa nào là hết luôn tòa đó.
Phú Yên Phú Xuyên thì 22.09 tới đây là đấu, giá em quan ngại là cao vì Hoài Đức, Thanh Oai đã là tiền đề tạo thông tin và giá cơ sở mới.
Em mới mua hồ sơ, mua đông mua tây còn mua được, sợ về làng mình có khi mua với giá kì vọng là không nổi vì làng nghề lắm cụ giàu có lắm.

Duong tien sih

Xe tải
Mua Phú Xuyên 10-15 năm nữa thì quá hot. Cạnh Cao tốc bắc Nam, cạnh Đường sắt Bắc Nam, gần sân bay Ứng Hòa.
Mua Phú Xuyên mới đáng gọi là Nhà đầu tư.

Payroll

Xe điện
Mua Phú Xuyên 10-15 năm nữa thì quá hot. Cạnh Cao tốc bắc Nam, cạnh Đường sắt Bắc Nam, gần sân bay Ứng Hòa.
Mua Phú Xuyên mới đáng gọi là Nhà đầu tư.
Mua Phú Xuyên mới đáng gọi là Nhà đầu tư?
Tầm nhìn 10 - 15 năm thì khét quá