[Funland] Đất Đấu Giá Phú Lương- Hà Đông

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận. Loại người có tiền mà giọng vậy cháu cũng khinh.
Ông leanh 555 này trước là cò khu Hà đông, ko hiểu giờ kiếm được bao nhiêu lên đời chưa.
Nhưng người nhiều tiền thật thì họ lại nhã nhặn khiêm tốn

Omaixau68

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi đất đấu giá Phú Lương giờ có sổ chưa?

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi đất đấu giá Phú Lương giờ có sổ chưa?
Đất đấu giá Phú Lương 2 có sổ 100% rồi cụ.
Đất đấu giá là loại đất có pháp lý cao nhất, tốt nhất, an toàn nhất trong tất cả các loại đất ở. Đất thổ cư kể cả có sổ đỏ rồi vẫn có thể bị nhà nước thu hồi để quy hoạch lại. Còn ai sở hữu đất đấu giá thì cứ kê cao gối ngủ tới đời con, đời cháu cho dù nhà nước có quy hoạch thế nào cũng ko sờ vào đất đấu giá.

Chỉnh sửa cuối:

Omaixau68

Xe đạp
Đất đấu giá Phú Lương 2 có sổ 100% rồi cụ.
Đất đấu giá là loại đất có pháp lý cao nhất, tốt nhất trong tất cả các loại đất ở. Đất thổ cư kể cả có sổ đỏ rồi vẫn có thể bị nhà nước thu hồi để quy hoạch lại. Còn ai sở hữu đất đấu giá thì cứ kê cao gối ngủ tới đời con, đời cháu cho dù nhà nước có quy hoạch thế nào cũng ko sờ vào đất đấu giá.
Vây

Omaixau68

Xe đạp
E thấy đất dịch vụ khu Xê, Nam Ninh , Phú lương rao bán mới có quyết định giao đất từ năm 2016, nhưng giờ chưa được xây dựng, mua bán mới uỷ quyền. E ma mới, ko rõ mua vậy rủi ro không, mong các cụ chỉ giáo.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
E thấy đất dịch vụ khu Xê, Nam Ninh , Phú lương rao bán mới có quyết định giao đất từ năm 2016, nhưng giờ chưa được xây dựng, mua bán mới uỷ quyền. E ma mới, ko rõ mua vậy rủi ro không, mong các cụ chỉ giáo.
Đất dịch vụ là loại đất nhà nước đền bù cho dân khi nhà nước thu hồi ruộng đất của dân. Các nhà bị mất ruộng đất sẽ được bốc thăm chọn lô.
Đất dịch vụ có 2 kiểu
- đất dịch vụ 1 chủ: Tức là ruộng nhà đấy rộng đủ để sở hữu nguyên 1 mảnh.
- đất dịch vụ nhiều chủ: nhiều nhà mỗi nhà mất 1 ít ruộng thì gom vào đền bù cho 1 lô. Chung nhiều chủ trên đất đấy.
Hiện tại trường hợp cụ hỏi là đất dịch vụ chưa sổ. Mua bán sẽ gặp rủi ro là:
- khi nào nhà nước ra sổ thì sổ vẫn mang tên chủ cũ ( cái nhà bị mất ruộng và được đền bù). Chứ ko phải mang tên cụ.
- để được mang tên chính chủ cụ thì lúc đấy cụ phải quay lại gặp chủ cũ hủy hơp đồng ủy quyền. Và làm hợp đồng mua bán như bán như bình thường. Lúc này nếu gặp chủ đất tốt + nhiệt tình thì ko sao. Nhưng gặp chủ đất cò quay thì có khi cụ mất trắng. Hoặc sẽ mất tiền vài trăm triệu, vài tỉ để dúi cho chủ cũ, quỳ lạy chủ cũ ký hợp đồng mua bán chuyển nhượng cho.
Trường hợp chủ cũ cò quay đòi thêm tiền sảy ra rất nhiều. Lúc đó rất mệt.

- à thêm 1 trường hợp nữa. Đó là khi mua bán kiểu hợp đồng ủy quyền. Trong thời gian chưa ra sổ. Chẳng may chủ cũ chết. Thì quyền sở hữu mảnh đất sẽ được để lại theo quyền thừa kế. Con của chủ cũ mới là chủ sở hữu. Khi đấy hợp đồng ủy quyền của cụ ký với ông chủ cũ vô tác dụng.
Tóm lại đất không sổ ko nên mua cụ ạ. Phải sổ đỏ đoàng hoàng mới mua.
Đấy là kiến thức cháu biết qua đọc trên mạng. Còn thực tế cháu chưa giao dịch loại đất dịch vụ chưa sổ bao giờ. Nên cháu ko rõ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Đất Hn bây giờ ko dành cho người thu nhập khá nhé. Giàu và siêu giàu mới sở hữu những bđs oto vào được. Khi bạn chưa đủ tầm thì bạn đang là người sân si vs xã hội.
Cố làm đi, học đi, đầu tư kinh doanh vươn tầm quốc tế đi sẽ giàu.
Chứ đừng mở mấy cái tiệm cầm đồ, karaoke mà hãng tìm cái gì mà buôn bán vs bọn nước ngoài ý mới thừa tiền được
Tôi biết anh đang tự đắc vì số đất anh đang nắm tăng giá mấy lần. Tôi ko so tiền vs anh, t cũng ko lên án người đầu cơ đất, vì hệ thống pháp luật, xã hội của nc ta nó khuyến khích việc đấy, có tiền t cũng đầu cơ.
tôi đang nói đến ở đây là tầm vĩ mô, là trách nhiệm của chính quyền . Việc đất bị thổi giá ảnh hưởng vô cùng tai hại tới sự phát triển của nền kinh tế. ảnh hưởng tới đời sống của cả những ng ko có nhu cầu mua đất.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Tôi biết anh đang tự đắc vì số đất anh đang nắm tăng giá mấy lần. Tôi ko so tiền vs anh, t cũng ko lên án người đầu cơ đất, vì hệ thống pháp luật, xã hội của nc ta nó khuyến khích việc đấy, có tiền t cũng đầu cơ.
tôi đang nói đến ở đây là tầm vĩ mô, là trách nhiệm của chính quyền . Việc đất bị thổi giá ảnh hưởng vô cùng tai hại tới sự phát triển của nền kinh tế. ảnh hưởng tới đời sống của cả những ng ko có nhu cầu mua đất.
Cãi nhau làm gì với cụ ý cho mệt bác. Cháu xem tử vi thì thấy rằng. Ai cũng đều có 12 cung. Có cung tốt. Có cung xấu. Ai cũng sẽ được cái nọ, mất cái kia. Ko ai được trọn vẹn mặt nào cả. Cụ ý có thể có nhiều tiền nhưng tính cách như vậy thì dạy dỗ sao nổi con cái. Rồi sau có khi con cái lớn thành hư hỏng ko biết ý. Lúc đấy có khi lại hỏi: " Tiền nhiều để làm gì ?". Nên cháu vẫn rất tôn vinh đức tính khiêm tốn vì chả biết cuộc sống sau này sao.

tuanvuespn

Xe tải
Đất dịch vụ là loại đất nhà nước đền bù cho dân khi nhà nước thu hồi ruộng đất của dân. Các nhà bị mất ruộng đất sẽ được bốc thăm chọn lô.
Đất dịch vụ có 2 kiểu
- đất dịch vụ nhiều chủ: nhiều nhà mỗi nhà mất 1 ít ruộng thì gom vào đền bù cho 1 lô. Chung nhiều chủ trên đất đấy.
- khi nào nhà nước ra sổ thì sổ vẫn mang tên chủ cũ ( cái nhà bị mất ruộng và được đền bù). Chứ ko phải mang tên cụ.
- để được mang tên chính chủ cụ thì lúc đấy cụ phải quay lại gặp chủ cũ hủy hơp đồng ủy quyền. Và làm hợp đồng mua bán như bán như bình thường. Lúc này nếu gặp chủ đất tốt + nhiệt tình thì ko sao. Nhưng gặp chủ đất cò quay thì có khi cụ mất trắng. Hoặc sẽ mất tiền vài trăm triệu, vài tỉ để dúi cho chủ cũ, quỳ lạy chủ cũ ký hợp đồng mua bán chuyển nhượng cho.

- à thêm 1 trường hợp nữa. Đó là khi mua bán kiểu hợp đồng ủy quyền. Trong thời gian chưa ra sổ. Chẳng may chủ cũ chết. Thì quyền sở hữu mảnh đất sẽ được để lại theo quyền thừa kế. Con của chủ cũ mới là chủ sở hữu. Khi đấy hợp đồng ủy quyền của cụ ký với ông chủ cũ vô tác dụng.
Đấy là kiến thức cháu biết qua đọc trên mạng. Còn thực tế cháu chưa giao dịch loại đất dịch vụ chưa sổ bao giờ. Nên cháu ko rõ.
Chỉ sợ nhất trường hợp chủ nhà chết trong khi chưa sang dc tên mình.
Còn cái thủ tục sang tên thì e nhớ trc e gặp mua 1 lô Tái định cư cũng chưa ra sổ. E mua của bà A trong khi bà A mua của bà B và bà B là người dc nhà nước giao đất. Lúc e mua thì vẫn chưa ra sổ. Nhưng giữa bà A và B có hợp đồng ủy quyền cho bà A đi làm thủ tục ra sổ và kèm theo mục dc phép toàn quyền định đoạt tài sản khi ra sổ. Có công chứng cái hợ đồng đó hẳn hoi. K biết có đúng luật k. Nếu nt thì k cần tìm lại chủ cũ. Có điều khi sang tên mình thì phải đóng thuế 2 lần

Omaixau68

Xe đạp
Đất dịch vụ có 2 kiểu

Cám ơn cụ nhiều nhé!

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ sợ nhất trường hợp chủ nhà chết trong khi chưa sang dc tên mình.
Còn cái thủ tục sang tên thì e nhớ trc e gặp mua 1 lô Tái định cư cũng chưa ra sổ. E mua của bà A trong khi bà A mua của bà B và bà B là người dc nhà nước giao đất. Lúc e mua thì vẫn chưa ra sổ. Nhưng giữa bà A và B có hợp đồng ủy quyền cho bà A đi làm thủ tục ra sổ và kèm theo mục dc phép toàn quyền định đoạt tài sản khi ra sổ. Có công chứng cái hợ đồng đó hẳn hoi. K biết có đúng luật k. Nếu nt thì k cần tìm lại chủ cũ. Có điều khi sang tên mình thì phải đóng thuế 2 lần
Thế cụ ra sổ chưa ? Sổ mang tên bà A (F1) hay bà B(F0) vậy ?

Giaito123

Xe tăng
Nhân tiện em có ông anh bán đất đấu giá Phú Lương 2 lô góc 62m trên đất có nhà 2 tầng tạm giá 6.5 tỷ. Cụ nào có nhu cầu thì inbox em cho số tự làm việc với chính chủ

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Bn là ai ở xã hội Việt Nam này? Tiến sỹ hay Giáo sư Kinh Tế học.
Cả 1 hệ thống chính phủ Việt Nam dư trí tuệ để hiểu việc đó. Tầm bạn còn thấp nên đừng bất mãn xã hội. Nghe đây mà mở mang bạn nhé.
Tại sao Đất Hà nội vs toàn quốc mấy năm nay tăng cao:
* Do dân:
1. Tiền dân nhiều như nước, khi dịch bùng dân rút bank thừa vô vàn họ đi mua đất là cách an toàn nhất. Cung cầu rất rõ rồi đó.
2. Giao dịch đất hoàn toàn thật 100% do tiền thịt của dân.
3. GDP từ 2013 - 2022 luôn dương 2-7%/ năm phản ánh thu nhập ngày càng tăng.
4. Công nghệ 4G là thay đổi cả 1 đất nc, thúc đẩy mua sắm tiêu dùng.
5. Lạm phát gây ra tiền mất giá > đất là vĩnh viễn.
6. Đất Nội đô Hà nội ngày càng khan hiếm, lượng cung mới dự án, kđt rất khó khăn. Đầu tư chỉ nhai đi nhai lại đất đấu giá cũ.
7. Xu hướng oto
8. Chưa thủ đô nào là đất rẻ cả.
* Do chính phủ định hướng
1. 2021-2025 đầu tư công 100 tỷ đô về phát triển hạ tầng thu hút FDI, điển hình mạnh nhất phía bắc, nhất là Hà nội.
2. Nhà nc tự cung hàng đất đấu giá nhằm thu ngân sách đảm bảo tránh thị thao túng. Tạo kích cầu và tích luỹ đất, tiền lại quay vòng về kho bạc nhà nc mang đi đầu tư.
3. Bán đất là cách nhà nước kích thích giá đất tăng cao. Vd: Làng quê Thanh oai đang nghèo dớt mùng tơi tự nhiên giá đất 30-40tr/m2 nhà có 1000m2 thế là thành triệu đô, thằng giàu mang tiền cho thằng nghèo sở hữu tiền, một cách giảm gánh nặng an sinh xã hội khi nhà nc dùng bài Chia tiền đều cho dân.
4. Nguồn thu ngân sách lớn mỗi năm đóng góp 1-2% GDP.
5. Đất nước đang phát triển rất cần nhiều tiền làm hạ tầng, một cách tạo cung cầu bền vững.
6. Ông nghèo thì cố mà làm, chứ đừng nói nhà nước phải áp thuế ngăn chặn mua bán đất. Ko có chuyện đó, như vậy tự tay bóp …. tự nhiên mất khoản thuế 2.5% + đất đấu giá bán ra thì ai mua. Nên kk thắt chặt làm gì.
7. Bạn đợi giảm giá phải khi đất nc ta là cường quốc siêu giàu.
8. Bạn đợi giảm giá ak? Ko nhé vì tình hình chính trị còn thịnh vượng dài chục năm, trăm năm.

QaTB

Xe hơi
Nhân tiện em có ông anh bán đất đấu giá Phú Lương 2 lô góc 62m trên đất có nhà 2 tầng tạm giá 6.5 tỷ. Cụ nào có nhu cầu thì inbox em cho số tự làm việc với chính chủ
e xin tt ạ,nhân đây có cụ nào bán đất đấu giá phú lương cho e xin thông tin nhé, e đang có nhu cầu mua xây ở ạ

tuanvuespn

Xe tải
Mặt trong thôi mặt đường 24 lô góc em sợ ko có giá đấy. Với lại cũng ko có hàng bán. Nhà bà Hoa- Dũng đại lý nhựa đã ôm cả 4 lô góc nhìn vào nhau rồi
Khu này lên nhanh thật. Năm ngoái có 52 53. Ngoảnh đi ngoảnh lại gần x2 rồi. Mà k mua ở này chả mua dc đâu

robeo1958

Xe điện
E mua bà A đi làm sổ. Vẫn ra tên bà B nhưng khi ký mua bán vs e k cần bà B đó bác. Mà bà A ký với vai trò đc ủy quyền đinh đoạt tài sản
Vẫn có rủi ro tranh chấp nhưng rất nhỏ ạ. Khi cụ cọc tiền mua của bà A (lúc đó chưa làm xong sổ), cụ chờ bà A làm xong sổ (sổ tên bà B nhưng bà A đc toàn quyền bán và khi bán ko cần có mặt bà B) rồi ký mua bán với bà A. Chẳng may tới thời điểm đó bà B đã mất, con cháu bà B tìm gặp bà A và cụ đòi đất, đòi sổ là cũng rách việc lắm đó ạ, vì nguyên tắc là khi bên ủy quyền chết thì HĐ ủy quyền của bà B cho bà A vô hiệu.