[Funland] Đất bãi dài cam ranh nha trang - cơ hội x hay rủi ro ?

fine_thanks

Xe điện
Giờ có cấp sổ đỏ ngay thì em cũng chịu, BĐS nghỉ dưỡng lần này coi như chết hẳn rồi cụ
Các cao thủ cho em hỏi đất hỗn hợp được quy định tại văn bản nào nhỉ? Hình như đây là loại đất cũng không có trong Luật.

Hung Phuc

Xe điện
Các cao thủ cho em hỏi đất hỗn hợp được quy định tại văn bản nào nhỉ? Hình như đây là loại đất cũng không có trong Luật.
Đây cụ

fine_thanks

Xe điện
Đây cụ
Đấy cụ, trong luật không có khái niệm đất hỗn hợp. Giờ lại dùng loại khái niệm này thay cho đất ở không hình thành đơn vị ở cũng không có khái niệm trong luật cụ nhỉ?

Hung Phuc

Xe điện
Giảm 50‰ không cụ
Cụ cứ nói thế mấy cụ đầu tư GB lại bảo cụ dìm hàng😁😁😁 cụ cứ vào Nha Trang thì biết nó sẽ giảm tới đâu nếu dịch bệnh còn kéo dài😁😁😁 Hôm trước QH mới thông qua gói 4000 tỷ giải cứu Hàng Không, cũng chỉ để cơ cấu và khoanh nợ lại thôi chứ còn lâu mới đc như trước lúc có dịch
Em dự là kể cả có Vắc xin thì để khống chế đc hoàn toàn dịch cũng phải vài năm nữa...ai trụ đc đến thời điểm này cũng là kỳ tích rồi, ko biết sang năm thế nào ? Cả 1 chặng đường dài khó khăn đang chờ đón phía trước

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
Đấy cụ, trong luật không có khái niệm đất hỗn hợp. Giờ lại dùng loại khái niệm này thay cho đất ở không hình thành đơn vị ở cũng không có khái niệm trong luật cụ nhỉ?
Theo em chỉ có 2 loại đất. 1 là đất ở lâu dài, 2 là đất kinh doanh dịch vụ, thương mại, đất nông nghiệp, đất trồng cây, đất rừng....là đất nhà nước cho thuê để khai thác có thời hạn 50 - 70 năm, còn đất ở ko hình thành đơn vị ở là do mấy ông lãnh đạo Khánh Hòa tự sáng tác ra chứ làm gì có trong luật, cho nên em thấy mấy người trong nhóm GB bên FB đang tranh luận là họ cũng ko hiểu vấn đề nên cứ luẩn quẩn nói đi nói lại đất ở ko hình thành đơn vị ở

fine_thanks

Xe điện
Theo em chỉ có 2 loại đất. 1 là đất ở lâu dài, 2 là đất kinh doanh dịch vụ, thương mại, đất nông nghiệp, đất trồng cây, đất rừng....là đất nhà nước cho thuê để khai thác có thời hạn 50 - 70 năm, còn đất ở ko hình thành đơn vị ở là do mấy ông lãnh đạo Khánh Hòa tự sáng tác ra chứ làm gì có trong luật, cho nên em thấy mấy người trong nhóm GB bên FB đang tranh luận là họ cũng ko hiểu vấn đề nên cứ luẩn quẩn nói đi nói lại đất ở ko hình thành đơn vị ở
Em cũng thắc mắc cái đất hỗn hợp. Chả hiểu là thể loại j.

Dream Hilux

Xe tăng
Biết đâu Hưng Thịnh nó phi tiền mạnh lại lòi ra cái quy hoạch 1/500 đất ở đô thị thì sao cụ. Em nghĩ không gì là không có thể. Chỉ lo là không có dân ra đoa ở thôi. Còn mặc định nó là đất thương mại du lich dịch vụ vì quy hoạch 1/2000 nó vậy.

Hung Phuc

Xe điện
Biết đâu Hưng Thịnh nó phi tiền mạnh lại lòi ra cái quy hoạch 1/500 đất ở đô thị thì sao cụ. Em nghĩ không gì là không có thể. Chỉ lo là không có dân ra đoa ở thôi. Còn mặc định nó là đất thương mại du lich dịch vụ vì quy hoạch 1/2000 nó vậy.
Với cơ chế hiện nay thì không có gì là không thể, Nếu HT xin đc thì những thằng bên cạnh nó cũng xin đc...theo em hiện nay vấn đề pháp lý ko phải là vấn đề lớn, vì xu hướng trong tương lai đất sở hữu có thời hạn 50-70 ở VN sẽ xảy ra giống như bên TQ...sớm hay muộn thôi. Vấn đề quan trọng của Bài Dài chính là kinh doanh khai thác du lịch, tất cả những người đầu tư đều mong điều đó và nó cũng là yếu tố quyết định cho việc tăng hay giảm giá trị ở Bãi Dài.
Và Covid đã cho mọi người thấy rõ ràng nhất tiềm năng khai thác du lịch ở Nha Trang nói chung và Bãi Dài nói riêng...các cụ cứ nhìn vào đợt hè vừa rồi trước lúc dịch bùng phát lần 2 xem khách nội địa đến Nha Trang như thế nào ? Kinh doanh du lịch mà như vậy có đủ chi phí vận hành ko ?, có tương xứng với giá trị BĐS ở đó ko ? và có ai còn muốn dọn đến đó sống ko?..Chứ chưa cần nói đến Bãi Dài nhé....Còn để chờ đến khi khách quốc tế ( khách TQ ) quay trở lại xác định vài năm nữa kể cả có Vắc xin, thậm chí còn lâu hơn cho đến khi thế giới khống chế đc hoàn toàn dịch bệnh

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
vẫn cấp cách đây 1 tháng còn nóng hổi nè . báo viết là việc của báo. sổ cầm trên tay mới qtrong

View attachment 5673790
Khi nào xóa đc cái dòng ( không hình thành đơn vị ở ) thì hãy nói, chứ có ai thắc mắc cấp hay ko đc cấp đâu mà quan với chả trọng...mà giờ có ai quan tâm đến BĐS nghỉ dưỡng nữa đâu mà lâu dài với cả 50 năm

raumongtoi

Xe buýt
Khi nào xóa đc cái dòng ( không hình thành đơn vị ở ) thì hãy nói, chứ có ai thắc mắc cấp hay ko đc cấp đâu mà quan với chả trọng...mà giờ có ai quan tâm đến BĐS nghỉ dưỡng nữa đâu mà lâu dài với cả 50 năm
tại sao phải xoá nhỉ ? xoá thì làm gì còn bằng chứng loại đất này vẫn đc cấp sổ ? tôi chỉ tin vào văn bản được đóng dấu bởi nhà nước . còn báo viết gì là việc của báo . nếu có vấn đề thì đã ko cấp mới cách đây 1 tháng

tiếp bác nói ko ai qtam đến bđs nghỉ dưỡng thì bác thử ra Nha trang đà nẵng đụng vô mấy mảnh đắc địa coi có phỏng tay ko? .mặt tiền vip trần phú ở nha trang vẫn 500-700tr/m2 chả ai thèm bán vì toàn mấy ông đi nga về ôm tiền mặt mua nên ko thiếu tiền

Hung Phuc

Xe điện
tại sao phải xoá nhỉ ? xoá thì làm gì còn bằng chứng loại đất này vẫn đc cấp sổ ? tôi chỉ tin vào văn bản được đóng dấu bởi nhà nước . còn báo viết gì là việc của báo . nếu có vấn đề thì đã ko cấp mới cách đây 1 tháng

tiếp bác nói ko ai qtam đến bđs nghỉ dưỡng thì bác thử ra Nha trang đà nẵng đụng vô mấy mảnh đắc địa coi có phỏng tay ko? .mặt tiền vip trần phú ở nha trang vẫn 500-700tr/m2 chả ai thèm bán vì toàn mấy ông đi nga về ôm tiền mặt mua nên ko thiếu tiền
Cụ Đem cái văn bản nào nhà nước ghi đất ở ko hình thành đơn vị ở trong luật đất đai ra đây cho mọi người xem ? Mấy ông đi Nga ôm đc bao nhiêu đất ở Nha Trang, Đà Nẵng? Bên Nga Covid chết nhiều lắm, mấy hôm nữa cũng phải bán để trả nợ bến đó thôi, mà bán 500-700tr thì có mà nó mua

fine_thanks

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, hiện nay Nha Trang khu đô thị nào đã re rẻ rồi, giảm 30-50% từ với đỉnh. Giá tầm 3 tỷ và không phải xây.

raumongtoi

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, hiện nay Nha Trang khu đô thị nào đã re rẻ rồi, giảm 30-50% từ với đỉnh. Giá tầm 3 tỷ và không phải xây.
Nha trang ko có kđt nào giảm giá 30-50% cả lâu lậ ai cần tiền bán thì họ giảm 10% là cao. Cả nước ko giảm tại sao NT phải giảm nhỉ ? Dân vẫn giàu lắm cafe ăn nhậu đông nghẹt các quán.

con cụ nào nói đất đó ko có trong luật thi e ko biết chứ cầm sổ trên tay còn an toàn hơn khối chỗ mua bao năm mãi ko thấy sổ đâu

Hung Phuc

Xe điện
Nha trang ko có kđt nào giảm giá 30-50% cả lâu lậ ai cần tiền bán thì họ giảm 10% là cao. Cả nước ko giảm tại sao NT phải giảm nhỉ ? Dân vẫn giàu lắm cafe ăn nhậu đông nghẹt các quán.

con cụ nào nói đất đó ko có trong luật thi e ko biết chứ cầm sổ trên tay còn an toàn hơn khối chỗ mua bao năm mãi ko thấy sổ đâu
Cái sổ cụ chụp là đất trong Nha Trang, vậy còn đất ngoài Bãi Dài đất ở ko hình thành đơn vị ở thì có đc cấp như vậy ko?

corolla antils

Xe buýt
Cụ, mợ nào am hiểu đất đô thị mới Nha Trang chia sẻ thông tin thêm. E thích Nha Trang lắm.

redbuttlerkt

Xe buýt
vẫn cấp cách đây 1 tháng còn nóng hổi nè . báo viết là việc của báo. sổ cầm trên tay mới qtrong

View attachment 5673790
Cái này là Chính quyền làm bậy !
Chính xác là ông Giám đốc sở tài nguyên môi trường trốn tránh trách nhiệm. TUQ ( Thừa Uỷ Quyền ) trực tiếp Giám đốc sở chỉ có P.Giám Đốc Sở ký . Trường hợp ký này là qua thêm 1 cấp dưới nữa là Giám đốc văn phòng chi nhánh đăng ký đất đai ký .
Sau này có việc gì cứ bổ đầu ông Giám đốc văn phòng chi nhánh và Bộ phận văn thư của Sở Tài Nguyên môi trường thôi .
Về cơ bản , chính quyền lách đừng hỏi. Ở Hà Tây còn mớ tồn đọng sổ đỏ sai QH . Sau sát nhập về HN ko đc công nhận

fine_thanks

Xe điện

Em mong thêm câu trả lời của các cao thủ Nha Trang.