[Thảo luận] đập vỡ kính xe, lấy chìa khóa!!!

Ruarualady

Xe tăng
:D:D:D

banh của ra mà giật chôt hoặc câu chìa ra.

hé hé....nếu cụ khéo tay thì làm đc đấy

dungna

Xe đạp
em ko biết là cụ đã làm thế nào, nhưng lần trước em bị thì may quá, có 1 ông cạy nẹp kính ra, nhét dây thép vào móc móc 1 lúc là giật được lẫy cửa lên. sau lần đấy thì em cũng ko dám quên khóa trong xe nữa

buonchuoi

Xe tăng
hôm nay vô tình xem ảnh hóa ra bác chủ thớt tự tay đạo kính xe ở Kim Bôi Hòa Bình ( em ngồi hóng hớt thấy xe này đi mượn bác tài lái xe bị thiếu 1 tay)

anchibui

Xe điện
hôm nay vô tình xem ảnh hóa ra bác chủ thớt tự tay đạo kính xe ở Kim Bôi Hòa Bình ( em ngồi hóng hớt thấy xe này đi mượn bác tài lái xe bị thiếu 1 tay)
Chính em cụ ơi! Sao không vào giúp em mở cửa xe.

damvinhhung

Xe tải
Em vẫn chưa hiểu tại sao để quên chìa trong xe mà vẫn khóa được cửa? Khóa bằng cái gì? Auto lock? Như vậy quả là lợi bất cập hại.

ngoctu80hn

Xe máy
Chan các cụ quá ! cứ tưởng có cao kiến nào hay hơn để em học tập
Em có 1 cách rất đơn giản lại rẻ tiền hầu các cụ đây !
Đúng chiều hôm mùng 1 tết vừa rồi em cũng gặp trường hợp tương tự ,đen đủi là đúng hôm mùng 1 tết lại tận trên quê hẻo lánh Ba vì mới chết chứ . Mọi chuyện gần như không có lối thoát nào cả ,cuối cùng trước khi quyết định phá kính em mới ra 1 cách rất đơn giản ... 2 cánh cửa sau đều có 1 ô kính nhỏ hình tam giác ,ô kính này được kẹp trong 1 gioăng cao su đúc liền, mặt cắt của cái gioăng này như hình chữ u kẹp kính ở giữa . việc còn lại sau khi khảo sát là em dùng 1 dao nhọn lách vào khe giữa gioăng và kính và cắt mạnh thủng đáy cao su ý quanh ô kính nhỏ này " rất chặt vì kính và gioăng cao su rất khít vào nhau "chỉ cần cắt được 1/2 xung quanh ô kính đó thì bóc phần cao su bên ngoài ra là ô kính sẽ lỏng và có thể nhấc ra dễ dàng ... việc còn lại là thò tay vào mở cánh sau ra ...QUÁ DỄ DÀNG ĐÚNG KO ?.
xong việc em lại đặt ô kính đúng vị trí và nhét phần gioăng cao su vừa bị cắt ra chèn chặt lại , nếu cắt khéo cao su ko bị nát khi nhét lai vẫn sử dụng bình thường ko phải thay mới,chỉ việc bơm thêm chút keo đen vào thì nhìn như mới . Xe của em mới lấy trước tết may mà em nó ko bị dập "vỡ thớt" vì một lỗi rất ngớ ngẩn ,Mong rằng sẽ ko bác nào phải đập kính sau khi xem chut chia sẻ của em . Chào các bác

Thủy_Chiến

Xe hơi
sao cụ không ới em để em đập hộ:D

anchibui

Xe điện
Chan các cụ quá ! cứ tưởng có cao kiến nào hay hơn để em học tập
Em có 1 cách rất đơn giản lại rẻ tiền hầu các cụ đây !
Đúng chiều hôm mùng 1 tết vừa rồi em cũng gặp trường hợp tương tự ,đen đủi là đúng hôm mùng 1 tết lại tận trên quê hẻo lánh Ba vì mới chết chứ . Mọi chuyện gần như không có lối thoát nào cả ,cuối cùng trước khi quyết định phá kính em mới ra 1 cách rất đơn giản ... 2 cánh cửa sau đều có 1 ô kính nhỏ hình tam giác ,ô kính này được kẹp trong 1 gioăng cao su đúc liền, mặt cắt của cái gioăng này như hình chữ u kẹp kính ở giữa . việc còn lại sau khi khảo sát là em dùng 1 dao nhọn lách vào khe giữa gioăng và kính và cắt mạnh thủng đáy cao su ý quanh ô kính nhỏ này " rất chặt vì kính và gioăng cao su rất khít vào nhau "chỉ cần cắt được 1/2 xung quanh ô kính đó thì bóc phần cao su bên ngoài ra là ô kính sẽ lỏng và có thể nhấc ra dễ dàng ... việc còn lại là thò tay vào mở cánh sau ra ...QUÁ DỄ DÀNG ĐÚNG KO ?.
xong việc em lại đặt ô kính đúng vị trí và nhét phần gioăng cao su vừa bị cắt ra chèn chặt lại , nếu cắt khéo cao su ko bị nát khi nhét lai vẫn sử dụng bình thường ko phải thay mới,chỉ việc bơm thêm chút keo đen vào thì nhìn như mới . Xe của em mới lấy trước tết may mà em nó ko bị dập "vỡ thớt" vì một lỗi rất ngớ ngẩn ,Mong rằng sẽ ko bác nào phải đập kính sau khi xem chut chia sẻ của em . Chào các bác
Hay đấy cụ ơi! Anh em học cách cụ.

chuotlang

Xe lừa
Em vẫn chưa hiểu tại sao để quên chìa trong xe mà vẫn khóa được cửa? Khóa bằng cái gì? Auto lock? Như vậy quả là lợi bất cập hại.
Xe em cũng vậy ạ, nguyên bản nó thế này:
Nếu quên chìa trong xe thì sau 30s nó kêu tít tít ạ (đã tắt máy, về P)
Còn nếu cầm khóa ra mà quên ko khóa thì nó Auto lock hộ mình ạ (đã tắt máy, về P)
Đi đến 24km/h thì cũng Autolock, và về P thì nó unlock

Bác chủ chắc là ấn cái núm lock sẵn rồi đóng sập cửa lái mới bị vậy thôi ạ, mà ko phải Smartkey mới làm đc như vậy
Bác chủ có thể lắp thêm bộ All in 1 remote
Bên Tàu chỗ em nó bán giá chung khoảng 400k-1tr VND
Nhiều cái đẹp lắm, chẳng biết thế nào nữa, có cả tự động lên kính
Nhưng em cứ hình dung ra mình parking rồi mà nó lại Auto Unlock thì thảm nhỉ hehe

Chỉnh sửa cuối:

chulun9

Xe đạp
Đọc bài viết của cụ nonick thấy đúng là một kinh nghiệm thực tế nhỉ , "tất cả mọi sự sai lầm đều trả giá bằng tiền mặt hết ". Em sẽ đi làm thêm 2 cái socua nữa, k biết ở thợ khóa bên ngoài có làm đc k nhỉ ? vợ 2 mình là Getz

khach274

Xe máy
Xe của em được cái không quên được khóa nên an toàn.
Cửa chỉ chốt được sau khi đã đóng cửa bằng điểu khiển hoặc bằng chìa. Nếu đang chốt mà mới đóng sập cửa thì chốt tự mở ra toàn bộ các cánh.
Sau đó phải dùng chìa hoặc điều khiển đóng lại chốt nên không bao giờ quên được.

beefburger

Xe tăng
Có một lần em quên chìa khóa như cụ ở trên SƠN LA khi em đi làm việc trên đó, em đi con santafe gold của bạn em, nó cái cái chế độ sau 1phuts ra khỏi xe là nó tự khóa. Nếu phá kính xe thì em không muốn chút nào, cuối cùng em gọi điện về nhà nhờ người nhà ra bãi xe gửi lái xe tuyến mang cái chìa khóa lên và đợi nửa ngày chìa khóa đến nơi em gọi cho lái xe và ra lấy là xong.
nếu ở trường hợp của cụ quá gần HN cụ nói người nhà mang chìa phụ ra bến xe MỸ ĐÌNH sau 3 tiềgs là cùng cụ đã có chìa rồi việc gì phải đập cửa trừ trường hợp quá khẩn cấp.

Smee april

Xe điện
Sao phải đập kính ạ ? Em ngày trước cũng quên chìa khóa xe Pajero gọi thợ khóa đến nó thò cái dây sắt vào chỗ kính cửa móc 1 phát ăn ngay, cửa mỏ toang, mất 50 khìn
Cụ này tư vấn chuẩn nhất ạ. Nhớ đệm một chút giẻ quanh cái dây sắt là ngon choét.

bobom

Xe tải
Fò cụt nhà em đã thử bằng cách gọi điện cho người thân các bác ah nếu có 1 chìa nữa ở nhà, cách làm như sau: mình lái xe, đứng cạnh xe mình trong bán kính khoảng 5m, gọi điện cho người nhà cầm theo chìa phụ và bảo người đó bấm nút mở cửa => Ok, lúc này xe bác đã đc mở cửa rồi. Không tin các cụ thử mà xem, nếu đúng nhớ votka em nhé.

Game Over

Xe điện
Tự tay bóp....nghĩ thôi mà đã xót ruột!kể ra hiện đại cũng hay,xe em mà quên chìa bên trong nó kêu ngay=))

vietanh_car

Xe tăng
e đã bị giống như cụ 1 lần vừa về đến nhà xuống mở cổng để cho xe vào thì bị sập cửa mà máy vẫn nổ.... thôi xong k biết làm cách nào để hết chìa khóa phụ bên trong loay hoay mãi 1 tiếng mà k biết làm cách nào may quá có 1 ông taxi xuống giúp... ông ấy cầm cái angten bẻ thành 1 cái móc và gậy hẳn vào trong Gioăng kính khoảng 10 phút mới đc... may quá k thì cũng phải đập kính giống như cách của cụ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Kinh nghiệm của em: Bác oánh 1 cái chìa sơ cua, sau đó gọt hết phần nhựa đi, chỉ còn lại mỗi phần đầu chìa đút trong ví! Mà ví lúc nào cũng đi liền với người! Phần đầu chìa dùng mở cửa vẫn vô sờ tư! Hoặc bác có thể để đâu đó bên ngoài xe :-$:-$:-$