[Thảo luận] đập vỡ kính xe, lấy chìa khóa!!!

anchibui

Xe điện
Cái này phải không cụ ?
http://www.youtube.com/watch?v=dZgEI4-tu2s&feature=related

Rảnh làm thử .... nhỡ đâu có lúc dùng tới ... he he
Cách này cụ Khôi Phệ đã tư vấn em rồi, hơn 1 tiếng em làm cả 4 cánh luôn không được! Về Hãng mới biết là xe đời mới cái thanh ngang nối từ chốt đến lẫy khóa đến phần mô tơ điều khiển khóa mở bằng điện (ba bộ phận này liên kết với nhau bằng những thanh thép giống như nan hoa xe đạp nhưng to hơn một chút) bị che mất bằng 1 tấm ninong rất to mà khi mở táp lô của ra sẽ nhìn thấy, cái tấm ninong này to đúng bằng táp lô và dán bằng cao su non vào cánh để che bộ phận kính. Em đã dùng móc kéo vào đúng những thanh này nhưng nó nằm chéo nên lẫy cửa không nhúc nhích (cái thanh này đã hơi cong, về hãng họ nắn lại ).

cuky99

Xe buýt
Nhìn vợ 2 của cụ mà buốt ruột quá. Em được ông anh mách cho cái mẹo là giấu 1 cái chìa khóa phụ vào sau biển số. Không biết có bác OF nào làm theo cách này không??

taivan

Xe buýt
vậy mà cụ không ới em ,em gọi bọn mở khóa bằng dây thép đến cho cụ 15p là ok ngay,em cũng bị một lần hồi đi con korando cũng bị sập cửa khi xuống đi tè,máy cứ nổ mà không mở dc cửa ,may mà có người mách cho số của mấy ông chuyên mở cửa bằng đây thép ,vậy là ok

anchibui

Xe điện
vậy mà cụ không ới em ,em gọi bọn mở khóa bằng dây thép đến cho cụ 15p là ok ngay,em cũng bị một lần hồi đi con korando cũng bị sập cửa khi xuống đi tè,máy cứ nổ mà không mở dc cửa ,may mà có người mách cho số của mấy ông chuyên mở cửa bằng đây thép ,vậy là ok
Em thử rồi, khóa bi rãnh chìm hai mặt, mở bằng dây thép bó tay cụ ạ! nếu bi ngang 10' là OK!

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Công nhậnh cụ nonick năm nay chắc gặp phải thái bạch rồi
Bình thường với những xe hệ thống điện đang ngon lành thì rất đơn giản ,nhưng đằng này bó dây đi vào cửa lái của cụ nonick vẫn đang ở tận Korea >điện ko mở được
Với dân chuyên nghiệp và nhớ vị trí của chốt cửa như em thì cũng phải mất hàng giờ vì cái chốt của moning rất lằng nhằng ,cái chỗ móc được nó lại nằm sát Tapi cửa ,ngăn bởi 1 lớp sắt,còn cái chỗ thò được que vào thì nó chẳng có gì để móc cả
Cái chốt của MN thì nó lại nhọn ,cầm tay giật lên còn khó nói gì đến chuyện móc bằng que
Chia buồn với cụ nonick ,của đi thay người

maybayfun

Xe buýt
Chào cụ! Em đến Kim Bôi (bể bơi) lúc 11h00, 28/3 (chủ nhật). Xe em đỗ đối diện cổng vào bể bơi luôn (trên cái sân giống vỉ hè ở HN nhưng rất rộng), mấy cái ảnh nếu cụ đã xem (có đường link ở trang đầu) sau xe em có cái phông xanh, hình như ghi gì đó kỷ niệm của Khách sạn Công Đoàn, Km Bôi, em còn vài ảnh hậu trường sau xe nữa (để em xóa BKS đã và pos) cụ sẽ nhận ra là K/ Bôi.
Em gọi cuộc cuối cùng trợ giúp cho Cụ Khôi Phệ 13h00', khoảng 1 tiếng sau em dùng Búa Tạ. Hầu như cả bể bơi và khách nghỉ ở Kim Bôi ra xem em phá hoại (Trước đó kỹ thuật KS Công Đoàn đã dùng khoan và dao cắt kính giúp em rồi, cũng bó chân).
[/IMG]

[/IMG]
dạ cái phông đấy là của SV ĐH Thương Mai lên giao lưu ặc ặc chỗ cụ đỗ đối diện với con 30X-4885 em đỗ ở đấy nhưng 1 lúc sau em phải lôi ra chỗ khác vì nhiều bác tò mò nghich ngợm quá ạ hề hề hm đấy em kô biết cụ chứ em biết cách móc cửa của em KM này ạ híc mà sao cụ kô đập cái kính nhỏ nhỉ hìhì

anchibui

Xe điện
Công nhậnh cụ nonick năm nay chắc gặp phải thái bạch rồi
Bình thường với những xe hệ thống điện đang ngon lành thì rất đơn giản ,nhưng đằng này bó dây đi vào cửa lái của cụ nonick vẫn đang ở tận Korea >điện ko mở được
Với dân chuyên nghiệp và nhớ vị trí của chốt cửa như em thì cũng phải mất hàng giờ vì cái chốt của moning rất lằng nhằng ,cái chỗ móc được nó lại nằm sát Tapi cửa ,ngăn bởi 1 lớp sắt,còn cái chỗ thò được que vào thì nó chẳng có gì để móc cả
Cái chốt của MN thì nó lại nhọn ,cầm tay giật lên còn khó nói gì đến chuyện móc bằng que
Chia buồn với cụ nonick ,của đi thay người
Cảm ơn Cụ Khôi! Hôm đó em làm như cụ hướng dẫn còn gì! Cụ bảo móc không được thì còn biện pháp hiệu quả nhất là.. Bụp... mà cụ nói đúng, xe đóng cửa, đập kính khó thật, em phải chuyển búa tạ đập nó mới chịu khuất phục.
Cảm ơn cụ động viên, năm nay em sao xấu cụ ạ. Hôm nay em có kính mới rồi, bật điều hòa chạy vè, vè.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anchibui

Xe điện
dạ cái phông đấy là của SV ĐH Thương Mai lên giao lưu ặc ặc chỗ cụ đỗ đối diện với con 30X-4885 em đỗ ở đấy nhưng 1 lúc sau em phải lôi ra chỗ khác vì nhiều bác tò mò nghich ngợm quá ạ hề hề hm đấy em kô biết cụ chứ em biết cách móc cửa của em KM này ạ híc mà sao cụ kô đập cái kính nhỏ nhỉ hìhì
Thế hả cụ!??? Thế mà cụ ko giúp em một tay. Cần gì biết nhau, chỉ cần thấy người khác gặp khó khăn là nhảy vào giúp thì có ai trách cụ đâu!!! Tính em nó vậy đấy! Thanks cụ !

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ kg đập cái kính nhỏ cho đỡ chi phí. Đập cái kính to phí quá!
Kính nhỏ đập không có vỡ đâu.Có khi phải đập...kính lái.Hê hê.Cách đây 3 năm, cậu em em về quê. Hắn chạy Trooper. Hông bít tại sao bị sập cửa nhốt chìa ở trong.Đi chục cây đón thợ khoá về hông mở được.Điên tiết lấy búa đập kính hông, kính đuôi trầy trụa mà không vỡ.Tụt cán búa, thất vọng quá, hắn mới lấy hòn gạch to tương thẳng vào kính nó vẫn chẳng có vỡ cho.Cuối cùng phải gọi người mang chìa secour từ Hà nội về.Kính ô tô kinh thật

chym sơn ca

Xe hơi
nhìn cái kính mà xót xa cõi lòng. chia buồn với cụ chủ thread. em cứ 1 chìa để trong xe, 1 chìa đeo bên mình cho lành

Tran Thanh Binh

Xe tải
lần sau cụ cẩn thận chứ.cụ nên tìm một chỗ nào đó trên xe để giấu chìa khoá vào.trong trường hợp như vậy thì cụ vẫn giải quyết được mà khỏi tốn tiền mua kính mới.

anchibui

Xe điện
Cụ ra tay Lâm ở Hàng Dầu nó đánh cho 150k thôi. Chìa xe cụ giống chìa xe tôi - rãnh chìm 2 mặt.
Thanks cụ! Em ra Đánh máy cái cho chắc!
Xe em ngon rồi, vẫn cái xe đó, máy móc thì ko vấn đề gì, thay mới gần như toàn bộ dây, còn thiếu 1 cái từ cánh lái tới hệ thống điều khiển phải đợi ship từ Hàn (20 ngày). Bây giờ, chốt của 4 cửa bằng tay, gương điều khiển tay, loa cánh lái câm, kính 4 cửa đứng im,.... khi nào hàng về lại ngon ngay! (Cụ lolotica hôm nào rảnh pm cafe nhé!)

Europe

Xe buýt
Em có phản xạ là ra khỏi xe sẽ tắt máy và rút chìa. Ra khỏi xe sẽ luôn bấm khóa cửa bằng chìa nên chả quên bao giờ. Tuy nhiên, qua việc này của bác chủ thớt, em sẽ phổ biến cho mọi người để tránh điều đáng tiếc. Đập kính xót quá.

training

Xe tăng
thôi chia buồn với cụ nhé. Cụ cũng chạy KM thì vào hội KMC chia sẻ kinh nghiệm với các anh em trong hội cụ nhá

xe lôi

Xe tăng
cụ cho em hỏi caí điều khiển xe cụ nó liền với chìa nhỉ?
chìa cụ quên trong xe mà khi cụ đóng cửa thì cửa nó có chốt tự động a?sau bao lâu thì nó tự chốt?

anchibui

Xe điện
thôi chia buồn với cụ nhé. Cụ cũng chạy KM thì vào hội KMC chia sẻ kinh nghiệm với các anh em trong hội cụ nhá
Cản ơn cụ training! Em muốn nhập hội KMC!!!! Thủ tục tham gia thế nào cụ Pm em với!