[Thảo luận] đập vỡ kính xe, lấy chìa khóa!!!

anchibui

Xe điện
cụ cho em hỏi caí điều khiển xe cụ nó liền với chìa nhỉ?
chìa cụ quên trong xe mà khi cụ đóng cửa thì cửa nó có chốt tự động a?sau bao lâu thì nó tự chốt?
Chìa theo xe, điều khiển liền với chìa cụ ạ! 30' là outo khóa. Tuy nhiên hôm đó em chốt bằng tay!
Tổng chi phí: 1000k ở Trường Hải 16 Phạm Hùng.
Bảo hiểm ko làm được, vì thông tin em dùng Búa Tạ lan quá nhanh trên internet...

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Theo em nghĩ có thể dùng khoan khoan một lỗ nhỏ ở chỗ chốt khóa dùng thanh thép cứng bảy chốt nên! tuy nhiên xong việc phải nhít keo vào cũng không ảnh hưởng thẩm mỹ lắm đâu ạ!

xe lôi

Xe tăng
Chìa theo xe, điều khiển liền với chìa cụ ạ! 30' là outo khóa. Tuy nhiên hôm đó em chốt bằng tay!
Tổng chi phí: 1000k ở Trường Hải 16 Phạm Hùng.
Bảo hiểm ko làm được, vì thông tin em dùng Búa Tạ lan quá nhanh trên internet...
Cụ cũng đen thật,nhưng có khi nó gánh cho cụ nhiều cái khác đấy,thoải mái nhé cụ

lolotica

Xe điện
Tớ hiện đi KM 2010 và xử lý thế này:

1) Lắp thêm bộ chống trộm của SteelMate, nó có kèm 2 cái remote rất đẹp (tớ thấy còn đẹp hơn remote zin của KM) có thể sử dụng các chức năng y chang remote zin của KM:

Bộ chống trộm của SteelMate ngoài chức năng báo động còi kêu óe óe thì còn có chức năng lock cửa ngay khi đạp phanh (chứ không chờ tốc độ lên đến 40km/h mới lock cửa như mặc định của KM 2010). Cái này rất hay vì tớ toàn quên lock cửa khi xe bắt đầu đi. KM thì nó lại ăn bớt cái nút khóa trung tâm cạnh nút khóa kính trên cánh cửa nên mỗi lần lock/unlock cửa rất khó chịu: cứ phải vòng tay phải qua vai trái để ấn/rút cái lẫy khóa :-/

2) Cất remote zin của KM + 1 remote SteelMate đi làm backup, chỉ dùng remote SteelMate kia + chìa khóa phụ (khóa cơ) theo xe của KM;

3) Không móc chung remote và khóa cơ vào 1 chùm, đeo làm 2 chùm riêng móc vào đỉa quần. Như vậy là khi nào đi xe thì sử dụng chìa cơ, còn lúc trong xe hay ra khỏi xe rồi thì vẫn luôn có remote đeo bên mình. Cái này để tránh trường hợp chìa + remote (cùng móc thành 1 chùm) vẫn cắm ở xe nhưng chạy ra ngoài xe làm gì đó, lỡ F1 hí hoáy nghịch cái chốt cửa sập xuống phát thì toi luôn (F1 nhà tớ vẫn còn bé, hay nghịch sập cái chốt xuống nhưng nó vẫn chưa biết rút cái chốt cửa của KM lên :( )

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Cụ lolotica! Cái này hay, Cụ làm bộ này ở đâu, rổ rá thế nào? Hội KMC của cụ ở đâu? E muốn tham gia!

Tớ hiện đi KM 2010 và xử lý thế này:

1) Lắp thêm bộ chống trộm của SteelMate, nó có kèm 2 cái remote rất đẹp (tớ thấy còn đẹp hơn remote zin của KM) có thể sử dụng các chức năng y chang remote zin của KM:

Bộ chống trộm của SteelMate ngoài chức năng báo động còi kêu óe óe thì còn có chức năng lock cửa ngay khi đạp phanh (chứ không chờ tốc độ lên đến 40km/h mới lock cửa như mặc định của KM 2010). Cái này rất hay vì tớ toàn quên lock cửa khi xe bắt đầu đi. KM thì nó lại ăn bớt cái nút khóa trung tâm cạnh nút khóa kính trên cánh cửa nên mỗi lần lock/unlock cửa rất khó chịu: cứ phải vòng tay phải qua vai trái để ấn/rút cái lẫy khóa :-/

2) Cất remote zin của KM + 1 remote SteelMate đi làm backup, chỉ dùng remote SteelMate kia + chìa khóa phụ (khóa cơ) theo xe của KM;

3) Không móc chung remote và khóa cơ vào 1 chùm, đeo làm 2 chùm riêng móc vào đỉa quần. Như vậy là khi nào đi xe thì sử dụng chìa cơ, còn lúc trong xe hay ra khỏi xe rồi thì vẫn luôn có remote đeo bên mình. Cái này để tránh trường hợp chìa + remote (cùng móc thành 1 chùm) vẫn cắm ở xe nhưng chạy ra ngoài xe làm gì đó, lỡ F1 hí hoáy nghịch cái chốt cửa sập xuống phát thì toi luôn (F1 nhà tớ vẫn còn bé, hay nghịch sập cái chốt xuống nhưng nó vẫn chưa biết rút cái chốt cửa của KM lên :( )

VNPT-CA

Đi bộ
cảm ơn cụ jun,rất chất lượng!!!!!

Em cũng xin mạo muội thế này.

- nếu có bhiểm, cú mua khóa đặc chủng của bác jun, không có bh khoan 1 lỗ nhỏ tí tí xuyên kính ngay chốt, xong lấy cây nhọn hất chốt lên, và trám chốt lại bằng keo, nhớ đừng cho ai biết cái lỗ đó

- một cách nữa, phá khóa cốp sau, chui vào mở cửa...(dù sau 1 ổ khóa cũng rẻ hơn kính các bác nhỉ)

- lột roon cao su nẹp cửa rồi kiếm cái móc nào(có thể là móc phơi đồ bằng kẽm)cứ thả xuống mà giật lên,có tác dụng 80% đó..xe của e đã từng làm vậy mà mở cửa đc đó.
Nếu là xe zace có thể dùng 1 que sắt luồn qua tay nắm cửa để đẩy chốt lên,dòng fiat ko có chốt cửa mà móc, chỉ có chìa hoạc đk mới mở đc, pó tay.
Xe isuzu có thể mở cửa thứ 5 từ bên ngoài, nếu bạn là chủ xe thì đến hãng, người ta có thể chỉ cho chính chủ xe.

- 2 người để mở, sau khi dùng sức nạy cho có khe hở phần khung cửa phía trên (ghế trước bên phụ), một người dùng một đoạn dây chì đủ cứng luồng vào khe hở với một đầu đã được bẻ cong (nhớ lót khăn mềm để khỏi bị trầy xước) dùng để móc vào cần gạt mở cửa phía trong, người kia quan sát và hướng dẫn cho người còn lại thao tác chính xác để mở được cửa. Chứng kiến khoảng gần 1g hì hụt thì mở thành công.

- nghe đồn (ko chắc chắn) ổ khóa xe hơi điều khiển nếu để quên trong xe...mà có chìa sơ cua ở nhà...các bác gọi về cho ng nhà....kêu họ bấm điều khiển sơ cua đó vào điện thoại di động bác ở bên này giơ cái điện thoại tới gần của xe....là mở được...he he.

- thửa 1 cái chìa khóa ko có cán nhựa, nhét vào ví...chỗ hay để "áo mưa" trong ví ấy a....

- hoặc làm 3 chìa khóa ( 1 để luôn trong xe ,vì chung ta co 2 remót mà )
giao cho tài xế giữ 1 chìa và 1 remot .
Chính mình giữ 1 chìa khóa và 1 remót còn lại
---------------------------------------------------------------
vnpt-ca,vnpt-ca,vnpt-ca,vnpt-ca,vnpt-ca........

lolotica

Xe điện
Cụ lolotica! Cái này hay, Cụ làm bộ này ở đâu, rổ rá thế nào? Hội KMC của cụ ở đâu? E muốn tham gia!
SteelMate thì mua ở Đồng Nhân rồi mang qua Khôi Phệ lắp :). Giá 600k (SteelMate) + 150k công lắp (Khôi Phệ).

bangmua74

Xe buýt
Sao phải đập kính ạ ? Em ngày trước cũng quên chìa khóa xe Pajero gọi thợ khóa đến nó thò cái dây sắt vào chỗ kính cửa móc 1 phát ăn ngay, cửa mỏ toang, mất 50 khìn

Pitt

Xe điện
cứ cầm viên gạch ném 1 phát rồi gọi bảo hiểm, bảo em đang đi thì có thằng trẻ con ném gạch vào rồi nó chạy mất, trường hợp bất khả kháng vẫn được bảo hiểm. rồi sau khi bảo hiểm chụp ảnh thì đập kính ra lấy chìa khoá rồi đi thay kính
Nếu mua bảo hiểm thì làm như cụ là chuẩn đấy...

Minh Tu

Xe buýt
Được cái quá chuẩn:))

LongIT

Xe máy
Nếu vợ cả khóa cửa nhốt mình ở ngoài nên làm thế nào với vợ cả hả bác chủ thớt ? :D
Có nên dùng búa tạ k0?

Anycar

Xe tăng
Em đã nhìn thấy một sư phụ mở cửa rồi. Chả là xe dẫn đoàn của xxx bị sập cửa loay hoay mãi không được mà vip sắp đi nên phải cầu cứu một sư phụ đến. Chỉ sau khoảng một phút với hai cái tuốc nơ vít, một đoạn dây thép, và một cuộn băng dính điện thế là xong.

anchibui

Xe điện
Nếu vợ cả khóa cửa nhốt mình ở ngoài nên làm thế nào với vợ cả hả bác chủ thớt ? :D
Có nên dùng búa tạ k0?
Câu hỏi của cụ hay quá! Em gặp tình huống này rồi. Không dùng Búa Tạ được đâu.
Kinh nghiệm của em là dùng KHOAN đặc chủng!!! Cái KHOAN đầu nó tù tù, tròn tròn ấy, hiệu quả lắm! Cụ bị nhốt cứ dùng cái đó đảm bảo mỹ mãn! Chúc cụ thành công.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

elmi

Xe tải
Oái chài. Em thì luôn mang theo cả chìa phụ nữa. Chìa phụ để trong ví. Dưng mà xe em mà để chìa ở trong xe thì không khóa được. Chỉ sợ vứt chìa trong cốp xe rồi xập một phát thôi

toanvinh_forever

Xe điện
vợ cả mà nhốt thì trèo cửa sổ vào mà hờ iếp chứ sao

chuột 74

Xe điện
cụ chủ thớt phọt ảnh lên lỡ bảo hiểm nó cũng lướt 0F không bít nó có đền cho cụ cái kính không:-?

nguyenkhoa

Xe buýt
Em nghi ngờ lắm, thủ phạm có khi khôg phải là cái Búa Tạ... Vụ này có khi phải trả hồ sơ về địa phương điều tra lại. Rõ ràng thấy 1 cục gạch to đùng nằm bên cạnh.

:P

Lacetti_EX

Xe buýt
Đối với tôi, chìa khóa là vật bất ly thân. Khi mở cốp, khi rời xe, luôn kiểm tra chìa có cầm theo người không. Bấm khóa cửa phát nữa nếu chưa yên tâm. Rời xe khi chìa cầm trong tay.

anchibui

Xe điện
Em nghi ngờ lắm, thủ phạm có khi khôg phải là cái Búa Tạ... Vụ này có khi phải trả hồ sơ về địa phương điều tra lại. Rõ ràng thấy 1 cục gạch to đùng nằm bên cạnh.

:P
Cảm ơn cụ! Lúc đầu em cũng định dùng viên "Gạch" đó. Nhưng cụ Khôi phệ bảo: "Rất khó nếu đập từ ngoài vào khi đã đóng cửa". Nên viên Gạch đó vẫn mới nguyên! Cụ maybayfun chứng kiến.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Anycar

Xe tăng
Theo em các cụ cứ thực tập vụ sập cửa dần là vừa, nhất là các cụ đi xe xịn tự động khóa cửa, phải hôm nắng mưa thất thường lỡ tay sập cửa nó tự khóa luôn. Cái này ở chỗ em bị mấy lần rồi xe Chairman Hàn xẻng, khóa để trong xe, xập cửa lại nghe thấy xoạch phát thế là xong. Hôm nào em thử thực tập xong sẽ báo cáo lên các cụ.