[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chết cười với mấy bác.

Tài khoản $200, oánh lệnh 0.01 lot, lỗ $10, các bác có cảm thấy gì không? Không cảm thấy gì cả đúng không?

Thế tại sao x100 lần lên, tài khoản $20.000, oánh lệnh 01 lot, lỗ $1000, thì các bác loạn cả lên?

Tại vì các bác choáng vì con số tuyệt đối $1000.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Với cháu thì oánh lệnh 01 Lot cũng giống như oánh 0.01 Lot. Đơn giản !!!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác nào đủ bản lãnh, mang tiền thật ra short Platinum 01 Lot, ngay lúc này #980, chưa biết thắng/thua thế nào, cháu vẫn kính nể.

Còn tiền mồm, ai mà chém chả được.

up_and_down

Xe tải
Thật ra trader cũng có lợi cho xã hôi, tạo thanh khoản cho thị trường cụ ạ, khi cụ muốn bán hoặc mua cái gì đó mà không có thanh khoản thì rất khó. Họ cũng đóng thuế cho xã hội bằng giá trị mà họ giao dịch chứ cũng chả lừa lọc gì ai nếu không lên mạng khoe khoang thành tích hoặc kêu gọi mọi người tham gia.
Hiện tại chưa có máy tính nào tính được giá cả hàng hoá, và em cũng mong sẽ không bao giờ có cái máy đó vì nếu có thì chúng ta sẽ quay về thời liên xô cũ, nhà nước sẽ quản lý tất cả, không còn thị trường…diệt vong! Còn hiện tại thì pro trader siêu cấp vô địch các kiểu thì họ cũng chỉ giỏi dự đoán hơn một cụ bất kỳ trên of này 0.00000001% mà thôi. Cái họ biết là quản lý rủi ro cho tới khi rủi ro mà họ không lường được xuất hiện.
Vâng em hiểu ạ. Báo cáo bác, bọn nước ngoài cũng nhồi sọ mọi người trên khắp thế giới là: futures market có chức năng "price discovery" -> nên nó làm cho thị trường hiệu quả hơn (efficient market). Em lấy ví dụ, một bác nông dân ở U-Cờ-Rai-Na có vài tấn bột mì tồn kho, không biết bán giá bao nhiêu cho hợp lý vì tình hình chiến sự. Bác đó chỉ cần vào futures market nhìn là thấy nó tầm 1200 USD/tấn (so với trước chiến tranh). Nếu bác không biết tham khảo thông tin, rất có thể bác ấy bán hớ giá 720 USD/tấn và giá này không phản ánh giá trị hành hóa thời có chiến sự. Tuy nhiên, những thế này chỉ mang tính chất bao biện. Theo em, dù có người kiếm hàng triệu Bai Đừn trên thị trường hàng hóa futures, nhưng phần lớn là vặt của nhau và phần lỗ là rất rất lớn vì:
(em xin lấy lại thông tin cũ)

1. Tổng tiền của các traders không sinh ra mà chỉ chuyển từ "người dốt" sang "người giỏi", người "kém may mắn" sang người "may mắn".

2. Để duy trì hệ thống giao dịch đó, có hàng ngàn môi giới, hàng trăm đại lý, hàng nghìn máy tính được sử dụng vào việc đó -> nó giống như thiết bị "cờ bạc" -> không mang lại giá trị xã hội.

3. Em nghe rất nhiều người đã tan cửa nát nhà vì thị trường hàng hóa. Nhiều người kiếm được của họ thì thôi, em chúc họ "good luck".

4. Em chỉ thấy thị trường futures có tác dụng trong một số hữu hạn trường hợp. Ví dụ, bác có nhiều tiền, muốn đa dạng hóa danh mục đầu tư của mình, muốn đầu tư một ít vào vàng. Tuy nhiên, bác không muốn mua vàng chênh hàng trục triệu, mất công cất giữ, mất công giao dịch thì bác mua (long) futures và nộp tiền gần như không margin vào đó.

5. Em thấy, các ít bác thử các thị trường này, càng tốt. Để cho các bạc già thịt lẫn nhau vì bị nghiện rồi.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
cụ ăn được nhiều chưa, cp đang khuyến khich mang ngoại tệ về cho đất nước
Cháu thắng ~ 01 tỷ, nhưng vẫn thua các cụ chứng khoán, cùng thời gian ~ 1 năm vừa qua, các cụ bên chứng kiếm gấp vài lần ạ.

Siêu Rùa

Xe tăng
hồi còn xanh tưởng ngon ăn năm 2017 cháu cũng chơi lom dom phô zếch vs coin , đang ngon đúng 30 tết vẫn lom dom cháu vs thằng bạn vào tổng kết, thế là làm phát đi luôn gần 6k trong 2 tiếng trc giao thừa =)))
Thế là đầu năm đấy coin củng cũng vỡ alo mà phô zếch cũng tạch.đến tháng 4 thì vứt đi hết =))
Mua btc từ 2012 giữ đến giờ là ngon rồi cụ. E lấy ảnh cùa 1 đại gia trên nhóm trade coin cũng mua btc từ 2012.

Siêu Rùa

Xe tăng
Cháu thắng ~ 01 tỷ, nhưng vẫn thua các cụ chứng khoán, cùng thời gian ~ 1 năm vừa qua, các cụ bên chứng kiếm gấp vài lần ạ.
Tất cả thua coin hết mợ ạ. X300-500 đến mấy nghìn lần cho những ai mua được từ mấy năm trước. Tất nhiên đấy là may mắn mua được mã ngon vì nhiều mã đã bị delist khỏi sàn.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Thống kê nguồn cung Platinum, theo đó Nga đứng thứ 2 thế giới. Nga đang chiến tranh thương mại với Nato không lường trước được chính sách thế nào do vậy FA ảnh hưởng rất lớn đến giá, dựa vào TA phân tích thì quá rủi ro.

Vâng em hiểu ạ. Báo cáo bác, bọn nước ngoài cũng nhồi sọ mọi người trên khắp thế giới là: futures market có chức năng "price discovery" -> nên nó làm cho thị trường hiệu quả hơn (efficient market). Em lấy ví dụ, một bác nông dân ở U-Cờ-Rai-Na có vài tấn bột mì tồn kho, không biết bán giá bao nhiêu cho hợp lý vì tình hình chiến sự. Bác đó chỉ cần vào futures market nhìn là thấy nó tầm 1200 USD/tấn (so với trước chiến tranh). Nếu bác không biết tham khảo thông tin, rất có thể bác ấy bán hớ giá 720 USD/tấn và giá này không phản ánh giá trị hành hóa thời có chiến sự. Tuy nhiên, những thế này chỉ mang tính chất bao biện. Theo em, dù có người kiếm hàng triệu Bai Đừn trên thị trường hàng hóa futures, nhưng phần lớn là vặt của nhau và phần lỗ là rất rất lớn vì:
(em xin lấy lại thông tin cũ)

1. Tổng tiền của các traders không sinh ra mà chỉ chuyển từ "người dốt" sang "người giỏi", người "kém may mắn" sang người "may mắn".

2. Để duy trì hệ thống giao dịch đó, có hàng ngàn môi giới, hàng trăm đại lý, hàng nghìn máy tính được sử dụng vào việc đó -> nó giống như thiết bị "cờ bạc" -> không mang lại giá trị xã hội.

3. Em nghe rất nhiều người đã tan cửa nát nhà vì thị trường hàng hóa. Nhiều người kiếm được của họ thì thôi, em chúc họ "good luck".

4. Em chỉ thấy thị trường futures có tác dụng trong một số hữu hạn trường hợp. Ví dụ, bác có nhiều tiền, muốn đa dạng hóa danh mục đầu tư của mình, muốn đầu tư một ít vào vàng. Tuy nhiên, bác không muốn mua vàng chênh hàng trục triệu, mất công cất giữ, mất công giao dịch thì bác mua (long) futures và nộp tiền gần như không margin vào đó.

5. Em thấy, các ít bác thử các thị trường này, càng tốt. Để cho các bạc già thịt lẫn nhau vì bị nghiện rồi.
Em trả lời bác từng mục nhé, em nói sự thật chứ em không cổ suý cho trò cờ bạc này:
1: đó là tính thanh khoản, cũng như sự định giá mang tính chính xác hơn về cung cầu. Thanh khoản và thông tin về sản phẩm phản ánh qua giá là tính trọng yếu của thị trường, doanh nghiệp cho dù có nhu cầu giao dịch thực thì họ cũng không đủ thông tin bằng hàng triệu traders đang giao dịch trên thị trường.
2: hệ thống giao dịch đó tự nó nuôi nó, nó cũng như một doanh nghiệp tạo ra giá trị thặng dư, hàng hoá ở đây là dịch vụ giao dịch. Không có tốn ngân khố của nhà nước.
3: thị trường là cái chợ mở nên ai cũng tham gia đựo, có người vì nhu cầu thực tế, có người vì ăn chênh lệch. Trong cái chợ bình thường người ăn chênh lệch gọi là lái buông, họ vẫn có lỗ có lời nhưng do họ thực sự tạo ra giá trị gia tăng nhiều hơn là trader. Lái buông mà nhận thông tin về giá sai thì vẫn lỗ như thường, hoặc không thực hiện được giao dịch. Tuy nhiên giao dịch qua cái màn hình máy tính dễ biến thành cờ bạc hơn, vì tiền nhảy số trên màn hình nó không giống như tiền móc trong túi ra + với dễ tham gia thị trường hơn bên ngoài, dễ giao dịch hơn, nhiều người trong cuộc sống họ rất cẩn trọng nhưng lên trước màn hình máy tính, thấy giá cả nhảy là họ lại thành con bạc. Chưa kể bị cho sai thông tin, tin vào mấy cái đồ thị, công thức, bùa chú vớ vẩn.
4: thị trường hàng hoá rất quan trọng với doanh nghiệp, kế hoạch kinh doanh của họ cũng dựa vào giá hàng hoá tương lai để an toàn hơn trong việc ra quyết định như cụ nói ở trên, mặc dù tính chất đó quan trọng hơn rất nhiều so với cụ nghĩ.
5: 99% người tham gia tài chính không phù hợp với thị trường tài chính, vì theo em biết thị trường tài chính nó vận động có vẻ ngược với cái cách mà con người tiến hoá - sinh tồn.

theanh235

Xe buýt
cụ @mus2vn ới, platium về 974 thật kìa cụ :">

Mr. Toàn

Xe điện
Tất cả thua coin hết mợ ạ. X300-500 đến mấy nghìn lần cho những ai mua được từ mấy năm trước. Tất nhiên đấy là may mắn mua được mã ngon vì nhiều mã đã bị delist khỏi sàn.
Vấn đề là chả mấy ai đợi được đến 300 hay 500 lần mới bán, đa số đến 1 mức nào đó là bán, rồi vào tiếp hay không, giống nhà đất hay commodities thôi, như em đây, cứ đến mức lãi nhất định là bán, rồi nhìn xem trend tiếp để vào hay ngừng, lỗ cũng phải đến mức là ngắt. Như vậy thì không có lãi cao được đâu, bù lại sẽ không chết dập mặt. Cái gì cũng có 2 mặt của nó

Siêu Rùa

Xe tăng
Vấn đề là chả mấy ai đợi được đến 300 hay 500 lần mới bán, đa số đến 1 mức nào đó là bán, rồi vào tiếp hay không, giống nhà đất hay commodities thôi, như em đây, cứ đến mức lãi nhất định là bán, rồi nhìn xem trend tiếp để vào hay ngừng, lỗ cũng phải đến mức là ngắt. Như vậy thì không có lãi cao được đâu, bù lại sẽ không chết dập mặt. Cái gì cũng có 2 mặt của nó
E có post 1 tấm ví của 1 người trên nhóm coin kìa cụ. Mua btc lúc 5.6$ từ 2011-2012 bh tài khoản 400m$. Đúng là hold siêu hạng :D

Thành Thị 1

Xe điện
đám ấy nổ đấy cháu, lần của cái gì mới được chứ??? có dám khoe giá trị tuyệt đối đâu?

Mr. Toàn

Xe điện
E có post 1 tấm ví của 1 người trên nhóm coin kìa cụ. Mua btc lúc 5.6$ từ 2011-2012 bh tài khoản 400m$. Đúng là hold siêu hạng :D
Thì em bảo chả mấy ai, chứ không phải là không có những con quái vật 😁. Mình là người trần mắt thịt thôi cụ

GuavaJuice

Xe đạp
Em thấy chỉ có đi tù hay bỏ quên mất k để ý chứ ai mà ngày nào cũng mở lên soi chart thì lên tí hay xuống tí là run lắm rồi xD

Siêu Rùa

Xe tăng
Em thấy chỉ có đi tù hay bỏ quên mất k để ý chứ ai mà ngày nào cũng mở lên soi chart thì lên tí hay xuống tí là run lắm rồi xD
E cũng nghĩ mua xong để đấy quên. Vì mua lúc đấy chắc cũng tầm 100tr:D sau mấy năm x cả mấy nghìn lần.

Thành Thị 1

Xe điện
Các cụ ko thấy ngượng ah? Mừng vui trên sự mất tiền của ng khác. Hài hước là: các cụ đúng cũng ko kiếm dc tiền. Cháu nó sai và mất tiền của cháu nó, nó cũng chả buồn mấy.