[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
vài hôm trc em cũng như cụ, sau vài hôm vào lại topic này và topic kia thấy nhiều cụ ( hoặc chân rết, nick clone) vào khen ý chí, nghị lực, cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm, follow học hỏi... thì em chán rồi. Tiền ai ng đó tự có trách nhiệm thôi.
P/S Jochi Daigaku : Lệnh Platium . Phá dc cái trend line down mà cứ như vào up trend rồi ấy. Học sử dụng thêm đa khung thời gian đi. Sáng nay anh tặng em 1 lệnh phân tích Platium , đúng cặp sở trường của em nhé.
View attachment 7058582
Phân tích mà không kèm lệnh thật đi cùng (ví dụ 01 Lot tiêu chuẩn) đều là phân tích vô nghĩa ạ.
Nói mồm ai chả nói được, trúng thì ngon mà trượt thi người nói cũng chả sao.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu phắn khỏi cái diễn đàn này thì bác show, non lắm, ngờ u hay thể hiện 🤣
Vậy thì cháu vẫn ở diễn đàn này, và vẫn khẳng định bác đánh trận giấy.
Bác vẫn ở diễn đàn này, nhất quyết không show và chửi cháu ngu.
Chúng ta cùng tương tác cho vui ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thắng/thua là chuyện bình thường trong trading.
Khi cháu thắng thì im thin thít.
Mới âm sơ sơ một chút mà nhảy ngay vào múa may loạn cả lên, ha ha ha.

Greenpips

Xe buýt
cháy tk 10 tỷ, 20 tỷ thì kinh zồi. cháu âm có 200$ là đã bạc hết cả mặt . he he

IP man

Xe lăn
Em không biết cách giải thích, em thỉnh cụ IP man thuộc Top của OF về lĩnh vực này vào có đôi lời ạ.
Nói về dự báo thì em có đôi lời chia sẻ như này:
- Thứ nhất là có rất nhiều dự báo ạ. Có loại miễn phí, có loại trả tiền, có loại phải trả rất nhiều tiền. Và thực sự là giá cả thì đi đôi với chất lượng.
- Thứ hai, các nhà đầu tư ở ta thì em nghĩ là 99% chỉ tiếp xúc với các loại dự đoán miễn phí thôi, kiểu như mấy báo cáo phân tích, dự đoán của các công ty chứng khoán. Mà mấy loại này thì chất lượng còn thua các cụ Ọp phơ chém gió. Tuy nhiên do các cá nhân đọc nhiều, thấy sai nhiều và nhiều khi không hiểu bản chất của dự báo là gì nên có cái ác cảm cho rằng báo cáo đa phần là sai. Trong tâm lý học nó gọi là streotype ý…
- Thứ ba, các dự báo chuyên nghiệp thì nó rất khác, em lấy ví dụ từ năm 2016 đến giờ em cứ bám theo dự báo của bọn Goldman Sachs thì thấy chính xác và ăn đủ. Em cũng đã có lưu lại trong 1 số thớt về giá dầu để các cụ kiểm chứng. Tuy nhiên khả năng tiếp cận các dự báo chuyên nghiệp là rất khó. Bây giờ mở cuộc khảo sát các nhà đầu tư cá nhân xem có ông nào dám bỏ ra vài trăm củ/năm để mua dự báo chuyên nghiệp không, thì em nghĩ là không bao giờ dám ;))
- Thứ tư, để mà hiểu được dự báo thì phải hiểu bản chất nó là gì. Ví dụ: thời điểm giá dầu đang ở dưới mức 50$, thằng GS đã dự báo đến mùa hè giá sẽ tăng lên 80$. Thế bây giờ đến mùa hè, giá đã tăng từ 50$ lên 70$. Vậy thì ta nói dự báo của GS mà đúng hay là sai?
Đa phần dân amateur sẽ bảo là GS dự báo sai, vì dự báo giá 80$ nhưng thực tế có 70$.
Còn đối với em thì em cho rằng GS nó dự báo đúng, ít nhất là về xu hướng, còn sai số là chuyện bình thường.
- Thứ năm, điều quan trọng nhất trong 1 dự báo chuyên nghiệp không phải là con số cuối cùng, mà cái ta cần chú ý nhất là cơ sở cho dự báo và các cơ sở đó có khả năng kiểm chứng hay không. Quay lại ví dụ của GS: Khi GS nó dự báo giá dầu sẽ tăng từ 50$ lên 80$ thì nó sẽ đưa ra các lý do, và các lý do này hoàn toàn có thể theo dõi, kiểm chứng được. Cụ thể 1 trong những lý do mà GS dự báo giá dầu sẽ tăng là do tỷ lệ tiêm chủng vaccine ở Mỹ sẽ tăng => mở cửa các bang sớm => nhu cầu tiêu thụ xăng dầu tăng trở lại… Như vậy chỉ cần theo dõi tỷ lệ tiêm vaccine ở Mỹ (có số liệu cập nhật hàng ngày) là biết được xu hướng giá dầu như nào.
Trong khi mấy cái dự báo của ông Anamit thì VNIndex sẽ tăng lên 1.800 điểm, 2.000 điểm. Lý do là “chúng tôi nghĩ thế”, mà cái “chúng nó nghĩ” thì bố ai mà theo dõi, kiểm chứng được hihi…
Túm lại là làm gì cũng phải lựa chọn, có đầu tư: thời gian, kiến thức, tiền bạc… thì mới ăn thua. Chứ xài hàng miễn phí thì khó xơi ợ :D

cháy tk 10 tỷ, 20 tỷ thì kinh zồi. cháu âm có 200$ là đã bạc hết cả mặt . he he
Tại cụ không quen lỗ thôi, hồi mới chơi chứng em lỗ 20tr đã xanh lè mặt mày, bỏ ăn, giờ tk biến động hàng ngày vài trăm cũng chả thấy ý nghĩa gì. Tiền trên sàn chỉ là công cụ, chơi đừng để mất công cụ là còn chơi được hoài. Mà phần lớn người chơi lúc nào cũng đem công cụ mình ra đặt cược vào những chỗ không nên đặt, nên người thắng thì ít chứ người thua thì nhiều.

theanh235

Xe buýt
Nói về dự báo thì em có đôi lời chia sẻ như này:
- Thứ nhất là có rất nhiều dự báo ạ. Có loại miễn phí, có loại trả tiền, có loại phải trả rất nhiều tiền. Và thực sự là giá cả thì đi đôi với chất lượng.
- Thứ hai, các nhà đầu tư ở ta thì em nghĩ là 99% chỉ tiếp xúc với các loại dự đoán miễn phí thôi, kiểu như mấy báo cáo phân tích, dự đoán của các công ty chứng khoán. Mà mấy loại này thì chất lượng còn thua các cụ Ọp phơ chém gió. Tuy nhiên do các cá nhân đọc nhiều, thấy sai nhiều và nhiều khi không hiểu bản chất của dự báo là gì nên có cái ác cảm cho rằng báo cáo đa phần là sai. Trong tâm lý học nó gọi là streotype ý…
- Thứ ba, các dự báo chuyên nghiệp thì nó rất khác, em lấy ví dụ từ năm 2016 đến giờ em cứ bám theo dự báo của bọn Goldman Sachs thì thấy chính xác và ăn đủ. Em cũng đã có lưu lại trong 1 số thớt về giá dầu để các cụ kiểm chứng. Tuy nhiên khả năng tiếp cận các dự báo chuyên nghiệp là rất khó. Bây giờ mở cuộc khảo sát các nhà đầu tư cá nhân xem có ông nào dám bỏ ra vài trăm củ/năm để mua dự báo chuyên nghiệp không, thì em nghĩ là không bao giờ dám ;))
- Thứ tư, để mà hiểu được dự báo thì phải hiểu bản chất nó là gì. Ví dụ: thời điểm giá dầu đang ở dưới mức 50$, thằng GS đã dự báo đến mùa hè giá sẽ tăng lên 80$. Thế bây giờ đến mùa hè, giá đã tăng từ 50$ lên 70$. Vậy thì ta nói dự báo của GS mà đúng hay là sai?
Đa phần dân amateur sẽ bảo là GS dự báo sai, vì dự báo giá 80$ nhưng thực tế có 70$.
Còn đối với em thì em cho rằng GS nó dự báo đúng, ít nhất là về xu hướng, còn sai số là chuyện bình thường.
- Thứ năm, điều quan trọng nhất trong 1 dự báo chuyên nghiệp không phải là con số cuối cùng, mà cái ta cần chú ý nhất là cơ sở cho dự báo và các cơ sở đó có khả năng kiểm chứng hay không. Quay lại ví dụ của GS: Khi GS nó dự báo giá dầu sẽ tăng từ 50$ lên 80$ thì nó sẽ đưa ra các lý do, và các lý do này hoàn toàn có thể theo dõi, kiểm chứng được. Cụ thể 1 trong những lý do mà GS dự báo giá dầu sẽ tăng là do tỷ lệ tiêm chủng vaccine ở Mỹ sẽ tăng => mở cửa các bang sớm => nhu cầu tiêu thụ xăng dầu tăng trở lại… Như vậy chỉ cần theo dõi tỷ lệ tiêm vaccine ở Mỹ (có số liệu cập nhật hàng ngày) là biết được xu hướng giá dầu như nào.
Trong khi mấy cái dự báo của ông Anamit thì VNIndex sẽ tăng lên 1.800 điểm, 2.000 điểm. Lý do là “chúng tôi nghĩ thế”, mà cái “chúng nó nghĩ” thì bố ai mà theo dõi, kiểm chứng được hihi…
Túm lại là làm gì cũng phải lựa chọn, có đầu tư: thời gian, kiến thức, tiền bạc… thì mới ăn thua. Chứ xài hàng miễn phí thì khó xơi ợ :D
cảm ơn cụ, kiến thức mới ạ

Con gà thể nào cũng trung bình giá ở 980, sau đó nhích lên được chút là cắt như vớ được vàng cho xem, hahaha
Nick đó lừa đảo, đánh bằng mỗm, tiền vài triệu đô từ mỗm ra cụ cãi với nó làm gì, cứ để yên cho chìm topic đi. Cụ nào ngu theo nó chết thì chịu!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Sao bảo người giàu thì không ngu
Chắc chắn là ko ngu cụ ạ, cụ cứ bình tĩnh. Cụ thấy nó mất 10 tỷ cụ chê nó ngu, vậy cụ biết có có bao nhiêu tỷ ko? Có lẽ 10 tỷ với nó cũng chỉ như 10tr với cụ thôi, nên cũng chả có vấn đề gì với nó cả, và ai nên khôn chả dại đôi lần. Cho nên, cứ giàu là ko ngu đâu, và nếu nghèo hơn người ta thì nên phấn đấu hơn là chê bai :))

barca6996

Xe container
Nick đó lừa đảo, đánh bằng mỗm, tiền vài triệu đô từ mỗm ra cụ cãi với nó làm gì, cứ để yên cho chìm topic đi. Cụ nào ngu theo nó chết thì chịu!
Ngu gì đâu cụ,do tham lam hết. Dù tất nhiên ai cũng tham nhưng nếu biết nghi ngờ hợp lý thì sẽ ít dính hơn thôi :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chắc chắn là ko ngu cụ ạ, cụ cứ bình tĩnh. Cụ thấy nó mất 10 tỷ cụ chê nó ngu, vậy cụ biết có có bao nhiêu tỷ ko? Có lẽ 10 tỷ với nó cũng chỉ như 10tr với cụ thôi, nên cũng chả có vấn đề gì với nó cả, và ai nên khôn chả dại đôi lần. Cho nên, cứ giàu là ko ngu đâu, và nếu nghèo hơn người ta thì nên phấn đấu hơn là chê bai :))
Còn tùy . Có khi mất 100 tỷ ko ai chê ngu , nhưng trường hợp này thì ngu thật chứ còn cãi nữa .

Mr. Toàn

Xe điện
Thương cụ nào mờ mắt nghe nó múa mà mất thời gian nghe nó dụ dỗ vào nhóm, rồi copy trade tiền mất tật mang chỉ biết ngậm bò hòn chứ sao.
Chơi hàng commodities thì thấy TQ phong tỏa cái em chỉ có bán bán và bán, vậy mà cũng không kịp, tháng này tính sơ sơ mất trăm triệu, nhừn mấy tháng trước lãi đủ cover. Nói chung từ giờđeens hết t5, lời khuyên của em dành cho khách là ngồi chơi xơi nước, cứ từ từ 😊

barca6996

Xe container
Bố em dậy em là trừ người thân ruột thịt ra, ở ngoài đường cứ đứa nào nó cho tiền mày thì phải xét lại :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ chuẩn. Làng cháu mổ lợn xong khao cả làng. Kết quả tay đó vay được rất nhiều nhà. Mỗi nhà 150củ tiền cho vay hỗ trợ nông nghiệp hộ gia đình nông thôn theo chính sách của Nhà nước. Sau chỉ có khóc ròng mà đòi. Bắt nợ con AirBlade cũ nó tính 95 củ :))

HanDun

Xe hơi
Phân tích mà không kèm lệnh thật đi cùng (ví dụ 01 Lot tiêu chuẩn) đều là phân tích vô nghĩa ạ.
Nói mồm ai chả nói được, trúng thì ngon mà trượt thi người nói cũng chả sao.
phân tích kiểu ko lên thì xuống, ko show lệnh ko show volumn thì bạn tranh luận làm gì mất thời gian.
giờ cãi nhau thì cứ làm kèo, trade trong khoảng 1 thời gian nhất định, ai có roi cao hơn người đấy thắng là mấy cụ đấy lặn ngay ấy mà =))

Em nghe cụ vậy.

Nếu nó khiêm tốn lại em sẽ ủng hộ, ăn tiền ngoại tệ đem về nước thì em vodka
tầm em nó không lừa đảo, hại nhiều người mất tài sản là được rồi cụ chứ mong chi lấy gì được cho nước nhà.
Trình em nó còn gà lắm mà giở giọng đi lùa gà rồi.