Đánh giá xe hàn sau 16 ngày trải nghiệm.

Mr Bean2

Xe tải
Cho e đc đánh giá cụ mới là loại ếch ngồi đáy giếng ạ.
E có 2 con xe hay ko,ko cần phải chứng minh cho cụ biết.
Còn e xin hỏi cụ 1 câu,cụ dân bắc hay dân nam.Mà cũng xin trả lời luôn,100% cụ là dân bắc,vì dân bắc thường nói trước khi động não,mặc dù e cũng là dân bắc.
Xin phân tích 1 ít cho cụ mở mang cái đầu óc của cụ nhé.
Nếu trong nam,2 hãng taxi hàng đầu là Mai linh và vinashun,đều sử dụng toy hết,vios và innova nhé.Cái này cũng do tập tính của người miền trong,họ sống phóng khoáng,ko ki bo bủn xỉn như dân bắc,họ đi taxi dù chỉ 1 người toàn cưỡi 7 chỗ nhé,ko như dân bắc nhà mình,có 5 người nhưng còn cố nhét lên con matiz,morning.
Còn ngoài hà nội,quê hương tôi,thì 2 hãng taxi lớn là Mai linh và Group đều đa số sử dụng Vios và innova.Nhưng Mai linh vì phải thay đổi theo môi trường nên cũng trang bị cho hãng những dòng xe rẻ tiền như morning và i10,riêng Group 100% là xe toy.
2 hãng này 1 tháng liên tục ra xe mới,nên cụ đừng phát biểu là ko thấy vios mới người ta cười cho đấy.
Dân bắc tiết kiệm,nên các hãng taxi cũng phải đáp ứng theo nhu cầu,ngoài Mai linh và Group thì tất cả các hãng còn lại tại Hà nội hầu như toàn xe matiz,morning,gezt.
Nói vài câu cho cụ hiểu,chứ cụ cứ ếch ngồi đáy giếng mà lại phát biểu bừa.
Có gì lỡ mồm mong cụ bỏ quá cho.
Động não xong đi hãy com

ATTILA

Xe điện
E ko cuồng toy nha mấy cụ.
E rất rõ ràng,nếu mua xe nhà sử dụng,nên tránh toy,còn mua kinh doanh,cứ phang vios.
Vios nó ít tiện nghi và an toàn,nhưng nói đi cũng phải nói lại,giá trị cốt lõi của cái xe vẫn là tính năng vận hành.Dù nó có thô,có sơ xài,nhưng nó bền bỉ vẫn còn hơn ngồi trong tiện nghi nhưng có ngày bật nắp ca pô giữa đường chờ cứu hộ.
Nói chung cũng tuỳ từng dòng xe,e lấy ví dụ như con fortuner,ngót 1 tỷ mà ngồi trong xe như ngồi công nông,tiếng máy ngồi trên tầng 5 còn nghe rõ to.
Nếu 1 năm chỉ đi 2,3 vạn,thì nên mua xe hàn,rẻ tiền nhưng đc hưởng đầy đủ tiện nghi của những dòng xe cao cấp,độ an toàn tốt.
Nhưng tuyệt đối ko đề cao sự bền bỉ.
Có gì mà tiện nghi với an toàn?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Qua cách trình bày mâu thuẫn, lộn xộn của chủ thớt e tạm dự đoán như sau :

Trường hợp 1 : chủ thớt có người quen chạy dịch vụ và sử dung 2 con Toy Vios thần thánh chạy 4 năm ~ 36v mà k hỏng gì (có thể nghe theo lời người quen nói), định kinh doanh nhưng k đủ tiền nên đành mua 2 e Kia Morning (1 đã mua 1 dự định dù biết 5-6 năm là mọt - cái này thì chắc chắn nghe nói lại). Cái lý do mua dùng thì hơi vớ vẩn vì chả ai mua dùng cùng lúc 2 cái Morning.

Trường hợp 2 : đang kinh doanh với 2 chiếc Toy Vios nhưng k hài lòng như đang nói (nỗi niềm khó nói) nên buộc phải chuyển sang hãng xe khác - trường hợp này cũng có cơ sở vì Toy được tiếng là bền do đó kinh doanh mới 4 năm mà k có sự cố gì đặc biệt thì it người nào chịu bán để mua lại xe Hàn cấp thấp hơn.

Trường hợp 3 : chủ thớt k có định hướng cụ thể - lúc này, lúc khác do đó e potay.com k thể dự đoán được.

Trở lại chuyện đánh giá sau 16 ngày sử dụng :

- Tiêu hao nhiên liệu e k bàn vì nó liên quan đến nhiều cái : người sử dụng, đoạn đường, AT/MT, ... nhưng có điều chắc chắn Kia Morning cũng ăn uống bình thường chả phái phàm ăn tục uống hay tiểu thư đài các gì ! Còn chuyện nó k êm bằng Vios thì đương nhiên (nếu ngược lại thì mới đáng ngạc nhiên).

- Đánh giá về độ bền thì còn quá sớm còn nếu tin vào người khác là đúng thì k nên mua Kia Morning vì yếu tố tâm lý sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến quá trình sử dung sau này.

danmexe

Xe điện
Ngáo cmnr...

hyundaii30

Xe tăng
Qua cách trình bày mâu thuẫn, lộn xộn của chủ thớt e tạm dự đoán như sau

Trường hợp 1 : chủ thớt có người quen chạy dịch vụ và sử dung 2 con Toy Vios thần thánh chạy 4 năm ~ 36v mà k hỏng gì (có thể nghe theo lời người quen nói), định kinh doanh nhưng k đủ tiền nên đành mua 2 e Kia Morning (1 đã mua 1 dự định dù biết 5-6 năm là mọt - cái này thì chắc chắn nghe nói lại). Cái lý do mua dùng thì hơi vớ vẩn vì chả ai mua dùng cùng lúc 2 cái Morning.

Trường hợp 2 : đang kinh doanh với 2 chiếc Toy Vios nhưng k hài lòng như đang nói (nỗi niềm khó nói) nên buộc phải chuyển sang hãng xe khác - trường hợp này cũng có cơ sở vì Toy được tiếng là bền do đó kinh doanh mới 4 năm mà k có sự cố gì đặc biệt thì it người nào chịu bán để mua lại xe Hàn cấp thấp hơn.

Trường hợp 3 : chủ thớt k có định hướng cụ thể - lúc này, lúc khác do đó e potay.com k thể dự đoán được.

Trở lại chuyện đánh giá sau 16 ngày sử dụng :

- Tiêu hao nhiên liệu e k bàn vì nó liên quan đến nhiều cái : người sử dụng, đoạn đường, AT/MT, ... nhưng có điều chắc chắn Kia Morning cũng ăn uống bình thường chả phái phàm ăn tục uống hay tiểu thư đài các gì ! Còn chuyện nó k êm bằng Vios thì đương nhiên (nếu ngược lại thì mới đáng ngạc nhiên).

- Đánh giá về độ bền thì còn quá sớm còn nếu tin vào người khác là đúng thì k nên mua Kia Morning vì yếu tố tâm lý sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến quá trình sử dung sau này.
Em lại thấy cụ phán chuẩn! Cái tâm lý quá lớn, dẫn tới định kiến trong tiêu dùng của cụ ấy, cũng như nhiều người thich Toi khác.

dongchien

Xe hơi
Thông tin bổ ích quá

minhk9

Xe tải
Em lại thấy cụ phán chuẩn! Cái tâm lý quá lớn, dẫn tới định kiến trong tiêu dùng của cụ ấy, cũng như nhiều người thich Toi khác.
Chưa chuẩn lắm, có thể chủ thớt chạy thuê bằng vios nhiều năm, bjo có ít vốn, chưa đủ lực nên phải dùng morning. Cụ ấy cũng nói là nếu nhà dùng thì ko nên chọn Toy (chuản đấy chứ)

Matizcoi

Xe cút kít
Nói gì thì nói công nghệ Nhật hơn Hàn đúng ùi, em zất zất thích cơ mà đắt quớ

hafnm

Xe tải
Nói gì thì nói công nghệ Nhật hơn Hàn đúng ùi, em zất zất thích cơ mà đắt quớ
Bây giờ toàn cầu hoá, em không nghĩ khác biệt về công nghệ mà là khác biệt về chiến lược bán hàng và đối tượng khách hàng của các hãng khác nhau. Mình chọn theo quan điểm của mình thì sẽ hài lòng, mà chọn theo ý kiến của người khác thì dễ thất vọng.

soida1989

Xe tải
Xe nhật thì độ bền đã đc khẳng định, nhưng bản thân e đang đi kia cerato và e hài lòng với số tiền bỏ ra.

hires

Xe hơi
Cụ so sánh vios với moning là không hợp lý rồi.
Em thì thấy thế này, xe em kia cerato để trong sân cùng cụ Vios. Xe cụ ý bị nó vặt mất 2 gương trong khi xem em con nguyên là em thấy thích Hàn rồi. Về độ lành thì xe em đi được 4V cũng chỉ thay những thứ định kỳ mà xe nào cũng phải thay mà thôi. Những thứ phải thay thì cũng rất rẻ. Nói tóm lại là em rất hài lòng với gái Hàn, ít nhất là đến thời điểm hiện tại.

gnol87

Xe máy
Bốn năm chạy 36 vạn, vị chi 9 vạn / năm, cụ vừa chạy vừa tua tăng công tơ mét à ?
Xe dịch vụ cụ ơi, nhà em cũng làm dịch vụ xe nên cái đấy có thể tin được. Dàn xe nhà em cũng toàn đời 2010 với 2011 mà cũng toàn trên 4 chục vạn rồi ạ!

Hoaimong

Xe buýt
Chán cụ chủ thớt, cụ vào lãnh địa xe Hàn rồi quăng bom thì ai mà chả bực. Em cũng đang bực đây vì em đi hai cái xe Hàn rồi (1 cái a Hải và 1 cái Hàn nhập) thì thấy ghét cái là phải đổ xăng nó mới chịu chạy đã thế ăn uống ỏn ẻn như gái Hàn. Chỉ tội tốn tiền trang điểm cho xinh thêm thôi.

linhpham89

Xe đạp
Đọc thớt buồn cười quá, cụ chủ đúng là ngáo, xin phạt cụ một ly

botmi

Xe buýt
Đen cho cụ chủ quá, thôi delete thớt đi cụ ơi, sưng hết đầu rồi đó

ubisapro

Xe trâu
Bây giờ toàn cầu hoá, em không nghĩ khác biệt về công nghệ mà là khác biệt về chiến lược bán hàng và đối tượng khách hàng của các hãng khác nhau. Mình chọn theo quan điểm của mình thì sẽ hài lòng, mà chọn theo ý kiến của người khác thì dễ thất vọng.
Vâng, xe Đức và xe tàu, việt nam cũng giống nhau công nghệ thôi, chiến lược như mứt nên thua xe Đức:D

Hoangpham80

Xe tải
À,mà e quên chưa nói là xe hàn bây giờ ko hề rẻ.Con morning lx ra biển hà nội 450tr mà ngay cái chìa khoá điện ko có,còn túi khí e ko biết có ko vì tìm mãi ko thấy chữ air bag đâu cả.Còn ông huyndai thì con I10 sedan nhìn như đồ rồ,vừa bé vừa xấu mà ra biển cũng hơn 5 lít.Thà thêm hơn 100 nữa mua vios cho xong.Hai con chênh nhau 100tr mà đặt cạnh nhau thì I10 sedan chỉ là con cóc ghẻ đặt cạnh con vios thiên nga.
Hay quá..em cũng tí phập con lày.

Hoangpham80

Xe tải
Hihi..haha..ai phập xe Hàn xe Nhật cứ phập..em thì phập xe Hàn 1 lần rồi..bh em phập xe đạp..cho đậu nành..

quangkiet

Xe tải
E xin sửa lại là Trải nghiệm morning các cụ nhé,nghe 2 từ xe hàn hơi nhạy cảm.
Mà hôm e lấy xe,sale đưa nhầm thêm tờ hoá đơn xuất xưởng,giá morning lx có 220tr,e mua của show là 370,có lẽ nào mỗi chiếc showrom làm tận 150 củ.Kiểu này có khi chuyển qua buôn xe quá:)
Các cụ tham khảo cái hoá đơn giúp e

Cụ mà nhìn cái hóa đơn new sò thì còn choáng hơn nữa ạ.