[Funland] Đánh giá về hàng gia dụng Nhật bãi.

hd-vt

Xe container
Con nhà em, bố em bảo là cụ nhặt nó về khi hàng xóm bỏ đi. Lâu rồi em k biết nó nằm đâu, nhưng theo trí nhớ của em thì nó thương binh khá nhiều, vỡ đít, lòi dây đồng, và em chưa thấy nó quay bao h.
Chém thế thôi, chứ em dùng quạt trần chủ yếu, êm như chóa thở, gió từ trên thổi xuống làm mát cái cpu nóng ẩm thất thường, không như quạt cây thổi tung váy ráo mồ hôi trước, rồi mới thổi đến đầu. :D
Mới lại nhiều khi cũng rắc rối. Bà ở quê lên tp, sau than là nhà mày có cái quạt mát thích thật, nhưng hơi mệt. Nó cứ ngoảnh đi ngoảnh lại làm tao cứ phải chạy theo nó. :D

Vietex

Xe điện
Cụ mua quạt KDK/Pana tầm 4 - 5 củ đi, chỉ bằng nửa giá mấy con quạt Nhật nội địa thần thánh, rồi so sánh xem thế nào, chứ quạt Mitsu có hơn 1tr, hàng rẻ tiền made in China thì chất lượng chỉ thế thôi.
Mà thực ra nếu xét về "chất gió" thì gió của con Mitsu nó khác gì gió của con quạt kia hả cụ?
Một số thuật ngữ gây mông lung: chất gió, lạnh sâu với lạnh dịu.
Gió thì có gió mạnh, gió yếu do tốc độ quay, ồn do động cơ và thiết kế cánh quạt, em chả hiểu chất gió là gì.
Còn lạnh là do nhiệt độ, em chịu k phân biệt đc lạnh 24 độ sâu, với 24 độ dịu khác nhau như thế nào.

Vietex

Xe điện
Nói thực lòng với bác,mong bác giận thì cứ mắng thẳng mặt tôi nhé!
Nhìn cái điều hòa với cái khiển điều hòa bác khoe...tôi nói thực lòng cho tôi nem mẹ đi. Nhìn nó rác rưởi,bẩn kinh.
Có cụ dám nói thật, nói thẳng. Cháu nhìn thấy xấu k thể chịu được. Thiết kế xấu, lỗi thời và khác với số đông chứ chả thấy chất gì cả. Nhìn dàn lạnh to đùng như cái xe tăng treo lên trần nhà, xấu cả không gian phòng.

luongngoc

Xe tăng
Quạt nhật mà hỏng cuộn dây stato thì quấn lại chất lượng ntn, đã có cụ nào đã quấn lại chưa, giá khoảng bn ạ

hd-vt

Xe container
Một số thuật ngữ gây mông lung: chất gió, lạnh sâu với lạnh dịu.
Gió thì có gió mạnh, gió yếu do tốc độ quay, ồn do động cơ và thiết kế cánh quạt, em chả hiểu chất gió là gì.
Còn lạnh là do nhiệt độ, em chịu k phân biệt đc lạnh 24 độ sâu, với 24 độ dịu khác nhau như thế nào.
Em dự, thấy lạnh sâu có thể do máy lạnh mono, chạy ngắt liên tục, lạnh thất thường, khi nó chạy thì phi như trâu húc mả, còn ml invẹctơ thì nhẩn nha như trâu già :P gặm cỏ non.

Vietex

Xe điện
Thậm chí có quạt có chế độ gió cơn như gió trời.
Xin lỗi cụ chứ ngoài dòng quạt không cánh có hiệu ứng Bernoulli như cánh bay, mới có thể là coi là tạo ra gió trời. Chứ còn loại quạt truyền thống chả bao giờ tạo ra được gió trời.

Chỉ quạt không cánh mới tạo ra được hiệu ứng này:
Luồng gió đi qua khe hẹp sẽ làm áp suất phía trước vành quạt bị giảm, khối không khí phía sau sẽ bị hút về phía trước gấp 15 lần so với lượng gió động cơ hút và tạo ra luồng gió mạnh.

Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
Em dự, thấy lạnh sâu có thể do máy lạnh mono, chạy ngắt liên tục, lạnh thất thường, khi nó chạy thì phi như trâu húc mả, còn ml invẹctơ thì nhẩn nha như trâu già :P gặm cỏ non.
Inverter thì hãng nào chả có.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cái tâm lý mua hàng Sida hay hàng cũ, bãi người khác dùng rồi nên cứ phải ngồi soi điểm tốt để khen chứ ko người ta bảo sao ngoo thế lại bỏ đống tiền mang hàng người ta bỏ đi về dùng. Chứ bình thường mua hàng mới về dùng thì mát bảo mát, lạnh thit thấy lạnh chứ ai rảnh háng đâu đi ngồi soi chất gió với lạnh sâu. Phải nâng tầm bằng mỹ từ lên như thế mới lùa được gà chịu mua hàng Sida về dùng trong nhà chứ.
Bác nói to thế....tôi thích.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà cháu có thú sưu tầm đồ công cụ Nhật bãi nội địa, những đồ không chạy điện. Giá cũng chát chúa phết. Ví dụ 1 chiếc kìm Fujia 2 tấc, chọn được chiếc đẹp hàng có dấu nội địa Nhật thì giá phải tầm 200k. Nhưng cũng thương hiệu này mà là hàng sản xuất tại VN thì giá chỉ tầm 150k mới tinh nguyên box. Tuy nhiên hàng nội địa ( tức có dấu loằng ngoằng ký hiệu hàng made in Japan, chi tiêu thụ ở trị trường nội địa) thì chất lượng khác hẳn hàng nước thứ 3 sản xuất.
Em cũng nghiện mua tools Nhật đấy Cụ.

tanthuyhoang6

Xe buýt
Xin lỗi cụ chứ ngoài dòng quạt không cánh có hiệu ứng Bernoulli như cánh bay, mới có thể là coi là tạo ra gió trời. Chứ còn loại quạt truyền thống chả bao giờ tạo ra được gió trời.

Chỉ quạt không cánh mới tạo ra được hiệu ứng này:
Cụ chém thoải mái, ko cần xin lỗi em. Mỗi người 1 quan điểm 😄

tanthuyhoang6

Xe buýt
Có cụ dám nói thật, nói thẳng. Cháu nhìn thấy xấu k thể chịu được. Thiết kế xấu, lỗi thời và khác với số đông chứ chả thấy chất gì cả. Nhìn dàn lạnh to đùng như cái xe tăng treo lên trần nhà, xấu cả không gian phòng.
Mỗi người 1 quan điểm. E nghe cụ em mua cái wave anpha cho gọn và bán con phân phối lớn của e đi cho đỡ xấu nhà 😄

Chỉnh sửa cuối:

tanthuyhoang6

Xe buýt
Gió cũng vậy thôi, nhà bác em chuyên sửa mấy thứ quạt, tivi các loại này, em xài ké mỗi tuần, mỗi tháng, mỗi loại quạt. Nhờ bác em mới biết trước đây em được hưởng gió "chất lượng cao" chứ da trâu như em thổi không thấm. 🤣
Gió cảm nhận qua da, tai, mắt, ... và sự lăng xê lên nữa 😄

tanthuyhoang6

Xe buýt
Cụ có tuổi rồi mà dùng từ nặng thế.
Quan điểm mỗi người khác nhau, sở thích cũng khác nhau. Hãy tôn trọng ý kiến của người khác và hạn chế dùng từ ngữ nặng nề nếu không cần thiết.
Những người như vậy ko cần quan tâm cụ ạ

tanthuyhoang6

Xe buýt
Đúng là em cũng thấy con Mitsu êm hơn quạt Na mà về cơ bản Mitsu êm nhất trong mấy con quạt mà e biết.
Em khoái cây Mitsu, em cũng đang có đôi cây cánh xanh ngọc, mát mà êm như chó thở, cái bầu trước Mit nó hình như là đúc liền khối, ko phải là tôn uốn dập nhưng những cây khác, em thấy MIt êm hơn Na
Em đồng quan điểm là mitsu êm hơn Na, thiết kế tốt và giá cũng ko hề rẻ hơn nhiều so với Na. Nhưng Na dc thương hiệu và bền bỉ hơn mit

Euro2CityStar

Xe lăn
Quạt nhật mà hỏng cuộn dây stato thì quấn lại chất lượng ntn, đã có cụ nào đã quấn lại chưa, giá khoảng bn ạ
quấn dây thái hitachi thì như nhau . nếu làm đủ bước tẩm sấy sơn .
chỉ ngán nhất đám quạt mỹ thế kỷ 19 , dây bọc sợi giờ không thể làm nguyên bản .

Quê bầm

Xe điện
Em đồng quan điểm là mitsu êm hơn Na, thiết kế tốt và giá cũng ko hề rẻ hơn nhiều so với Na. Nhưng Na dc thương hiệu và bền bỉ hơn mit
Na thì em khoái con na xoáy cô đơn hoặc Na tời cánh xanh ngọc lục nhìn mát mắt, chứ mấy thể loại đỏ vàng hay lật hay đầm hay én, huyết tuyết rêu đắt lòi mà em cũng ko khoái cụ ah.
Dùng êm ái mượt mà em chơi MÍt, chỗ nào cần bão ào ào em làm cây Tô chân sắt, Na nó phổ thông nhiều người săn quá vưới shop tâng lên đẩy giá quá cụ ạ

tanthuyhoang6

Xe buýt
Na thì em khoái con na xoáy cô đơn hoặc Na tời cánh xanh ngọc lục nhìn mát mắt, chứ mấy thể loại đỏ vàng hay lật hay đầm hay én, huyết tuyết rêu đắt lòi mà em cũng ko khoái cụ ah.
Dùng êm ái mượt mà em chơi MÍt, chỗ nào cần bão ào ào em làm cây Tô chân sắt, Na nó phổ thông nhiều người săn quá vưới shop tâng lên đẩy giá quá cụ ạ
Đúng vậy, cánh xanh ngọc phổ thông là đẹp cụ ạ. Na xoáy em đang dùng 2 con, nặng như cối đá, cả nhà ko ai thích vì bê khổ 🤣 Tời em ko có.

Quê bầm

Xe điện
Đúng vậy, cánh xanh ngọc phổ thông là đẹp cụ ạ. Na xoáy em đang dùng 2 con, nặng như cối đá, cả nhà ko ai thích vì bê khổ 🤣 Tời em ko có.
Xoáy phím cô đơn nhìn nó đơn giản nhưng cân đối phỏng cụ, em khoái màu xanh ngọc lục, xanh lá mạ hơn vàng đỏ rêu