[Funland] Đánh giá về hàng gia dụng Nhật bãi.

tanthuyhoang6

Xe buýt
Em thì thấy quạt cổ rất đáng dùng, êm và bền hơn. Phòng nào em cũng vài cái 😅. Em thanh lý bớt, cụ nào hợp nhãn báo em.

poiuy

Xe ba gác
Đồ điện tử thì cứ hàng mới mà chơi.
Nhưng đồ cơ khí thì hàng Nhật cũ vẫn là 1 lựa chọn rất tốt.
Đồ điện tử thì âm thanh bãi nghe vẫn hợp tai hơn đồ mới. Còn những thứ khác như tủ lạnh, điều hoà, máy giặt... thì cũng hiếm khi kiếm được cái thật sự ngon bổ rẻ.

tanthuyhoang6

Xe buýt
Đồ điện tử thì âm thanh bãi nghe vẫn hợp tai hơn đồ mới. Còn những thứ khác như tủ lạnh, điều hoà, máy giặt... thì cũng hiếm khi kiếm được cái thật sự ngon bổ rẻ.
Âm thanh bãi dân mình dùng quá nhiều....
Điều hòa em khuyên ko nên dùng đồ bãi vì rẻ chả được bao nhiêu.
Đồ bãi nhà em dùng nồi cơm IH (mua 2tr, siêu thị bán ~10tr), máy giặt (mua 15tr cái quá đẹp giặt + sấy, siêu thị bán >40tr), mấy cái này thì chọn quá dễ. Hút ẩm nhà em mỗi phòng 1 cái (mua 2-3tr, siêu thị bán 5-7tr). Cái hay là vật liệu của đồ nội địa chất lượng em thấy hơn đồ xuất nhiều, có lẽ do ông đặt hàng sao Nhật nó làm vậy.
Quạt bãi thì nhà em vô số các thể loại nhựa, gang sắt, bàn, lửng cây do đã dùng, chơi, sưu tầm hơn 30 chục năm qua, dùng nhà nội, nhà ngoại, nhà bạn bè ... cục đổi nguồn con con 220v nhét vào đế quạt nên nhà nào cũng dùng được.
Kết: điều quan trọng là mình mua được đồ zin, còn mới date vài 3 năm đổ lại thì hàng xuất ko có cửa.
Nếu có xiền thì mua đồ nội địa mới tinh có 1 số thương gia nhập trực tiếp từ Nhật về, dùng quá sướng nhưng giá hơi mặn tý.