Đánh giá Đánh giá thực tế xe Ford Everest 2016 bản Trend

huy.tn

Xe máy
Cháu vẫn hóng, vì thực sự trước cháu cũng quan tâm em này lắm lắm, cháu thì đang đi Sò nhưng không thích ở cái không gian chứa đồ chật chội cũng như hàng ghế giữa không có trượt lên xuống để điều chỉnh không gian để chân.

Qua cái cảm nhận thực tế của cháu, thông qua ảnh cụ chủ post, có vài vấn đề cháu có thể khẳng định.

1. Không gian các hàng ghế 3 chật chội hơn mong đợi, cháu nghĩ cũng chỉ same same San/Sò, chiều ngang thì chắc chắn hẹp hơn, và thua Fotuner. Hàng ghế 3 có chiều cao 15cm tính từ mặt ghế xuống sàn thì vẫn là ngồi xổm. Không gian để đồ phía sau rộng hơn San/Sò, có thể bằng hoặc nhỉn hơn Fotuner. Do gầm cao nhưng trần thì cũng không cao hơn so với San/Sò (cái này cháu nhìn cảm quan khi gặp em nó ở trạm soát vé) nên không gian có lẽ bí hơn (chờ ảnh của cụ chủ)

2. Chất liệu nội thất da kém hơn San/Sò, Fotuner thì cháu không nhớ lắm (Cái này có thể do ảnh chụp của cụ chủ kém quá)

Chờ thêm thông tin cảm nhận của cụ chủ :)
Gửi cụ chút ảnh mới chụp

I.am.HARI

Đi bộ
Bác chủ thớt review rất chi tiết, nhưng cái chi tiết em hỏi thì bác lại chưa giả nhời được :(
Thật bác, boron em mới gặp ở 1 chi tiết trên kim để chạy đĩa nhựa, nó bé hơn cả kim khâu và chỉ có ở những kim giá cỡ 1500-2000$ trở lên thôi. Em vẫn nghĩ là bọn nó ví khung FE cứng như boron (theo wiki thì boron có chỉ số độ cứng thua kim cương 1 chút), nếu không nó đã đàng hoàng đề luôn made from/made of.
Boren steel được dùng cho hệ khung chính của các xe Ford tại Việt Nam gồm: Mondeo 2.3; Fiesta; All new Focus; All new Ranger; Eco-sport; All new Everest... (nói túm lại là tất cả các xe All New của Ford đều được áp dụng thép Boren vào hệ khung chính, và là lớp thép bên trong chứ ko phải lớp bên ngoài nhé)
- Các cụ có thể xem ở cột A khi cắt ra có 2 lớp thép thì lớp ngoài là High strength steel, lớp trong là Boran steel.

hiepht

Xe hơi
Lót sàn đẹp quá. Bác chủ cho em hỏi, làm hết bao xiền , làm có lâu không ? Nếu dùng loại lót này chắc k phải trải san da nữa nhỉ vì em nhin ảnh chụp thấy kín hết rồi

huy.tn

Xe máy
Lót sàn đẹp quá. Bác chủ cho em hỏi, làm hết bao xiền , làm có lâu không ? Nếu dùng loại lót này chắc k phải trải san da nữa nhỉ vì em nhin ảnh chụp thấy kín hết rồi
http://katavina.com/
cụ qua chỗ này, lấy tận nơi trong kim giang và lắp lên đó thì bớt được 300k. Xe em là xe lắp loại này đầu tiên của ông em đó nên được khuyến mại thì phải. 2 anh em loay hoay hết hơn tiếng đồng hồ mới lắp xong 1 mớ các mảnh ghép, như chơi lego. Và vừa vào xem lại thì thấy cậu ấy chụp hết nguyên sàn của mình cho vào làm demo ở đây

http://katavina.com/san-pham/tham-lot-san-o-to-ford-everest-2015/

Nhưng em thấy chắc vẫn fai có 1 lớp nữa để cho tiện vệ sinh, vì lớp đã lắp có miếng dán vào nỉ sàn xe cũ, mỗi lần tháo lắp cũng không tiện lắm ạ

huy.tn

Xe máy
Căng nhỉ. Trước e nghĩ tầm tỏi 1 tỏi 2 là cùng. Bên Thái bản của cụ bán có hơn 800 thì phải.
Vn đắt quá.
Theo em thấy thì bằng các công cụ thuế má, kỹ thuật thì các cụ Chính phủ sẽ vẫn bảo đảm mục tiêu thu ngân sách và hạn chế phương tiện cá nhân. Nên giấc mộng 2018 của rất nhiều người trong đó có cả em sẽ khó thành hiện thực. Hiện tại thì xe nhập khẩu đã dần đắt lên
Giá mua xe (Trước VAT) 1,135,454,545
Thuế VAT (10%) 113,545,455
Giá mua xe (Bao gồm VAT) 1,249,000,000
Biển số 20,000,000
Phí đường bộ, đăng kiểm 4,000,000
Bảo hiểm 20,000,000
Lệ phí trước bạ/ 01 xe 149,880,000
Các chi phí lặt vặt khác (nhờ sales đi làm mọi thủ tục) 5,000,000
Tổng giá trị đầu tư = xấp xỉ 1,449,000,000

Phong7887

Xe buýt
Chạy đường dài chắc sướng phải biết nhể ! \:D/\:D/\:D/

thanh040506

Xe trâu
Theo em thấy thì bằng các công cụ thuế má, kỹ thuật thì các cụ Chính phủ sẽ vẫn bảo đảm mục tiêu thu ngân sách và hạn chế phương tiện cá nhân. Nên giấc mộng 2018 của rất nhiều người trong đó có cả em sẽ khó thành hiện thực. Hiện tại thì xe nhập khẩu đã dần đắt lên
Giá mua xe (Trước VAT) 1,135,454,545
Thuế VAT (10%) 113,545,455
Giá mua xe (Bao gồm VAT) 1,249,000,000
Biển số 20,000,000
Phí đường bộ, đăng kiểm 4,000,000
Bảo hiểm 20,000,000
Lệ phí trước bạ/ 01 xe 149,880,000
Các chi phí lặt vặt khác (nhờ sales đi làm mọi thủ tục) 5,000,000
Tổng giá trị đầu tư = xấp xỉ 1,449,000,000
Đắt vẫn phải bỏ xiền ra mua thôi☺

hiepht

Xe hơi
Có 1 số bác băn khoăn về 2 bản Titanium 2.2 và Trend 2.2, thời gian đầu em cũng băn khoăn để lựa chọn, sau đó em đã chọn bản Trend. Tất nhiên tùy thuộc vào nhu cầu và khả năng tài chính để quyết định.

Khác biệt giữa 2 bản Titanium 2.2 và Trend 2.2
  • Túi khí bảo vệ người lái x
  • Camera lùi x
  • Cảm biến hỗ trợ đỗ xe Trước và sau (Trend chỉ có cảm biến phía Sau)
  • Hỗ trợ đỗ xe chủ động x
  • Cảnh báo điểm mù x
  • Đèn HID với dải Led x
  • Nắm tay và gương chiếu hậu Chrome x
  • Cửa hậu đóng mở điện x
  • Ghế khách hàng 1 chỉnh điện x
  • Hàng ghế thứ 3 gập bằng điện x
  • Gương chiếu hậu tự động chỉnh ngày/đêm x
  • Vành 20inch
Ngoài ra thì các tính năng về: Động cơ & tính năng vận hành, kích thước, trọng lượng, hệ thống treo và trang thiết bị an toàn, hệ thống âm thanh... giữa 2 xe là như nhau.
Nếu các cụ chịu khó bớt đi 1 vài tính năng trên thì sẽ bớt được 80tr + 80*12% thuế = 89.6tr, thêm chút bảo hiểm nữa. Tựu chung là bớt gần 100tr.

Em đi công tác mấy hôm nay không sờ đến em nó. Từ lúc về tay em, em nó mới chạy được có 300km, thật là quá ít. Cuối tuần này em sẽ cố gắng up ảnh nội thất chuẩn chuẩn chút cho các cụ cảm nhận
Hình như em còn thấy Titanium nó có cái phanh tự động khi có xe cắt ngang phải không ? hay hỗ trợ phanh khẩn cấp j đó

Lungo_123456

Xe buýt
Ngồi trong xe chạy có lúc nào nghe rỗ tiếng máy ko cụ? Lúc tăng tua máy lên dốc có kêu lắm ko. Cảm giác bị rung ko?
Ga có bị cảm giác trễ như ranger ko?

benbeo83

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Cụ đã có một lựa chọn khó. Vì đã trót đi ford rồi sau này cụ sẽ rất khó chọn các dòng xe khác, ngoại trừ lên luôn xe đức :)) e cũng 2 đời xe ford, 1 focus và giờ là wưildtrak chạy sang mấy dòng hàn nhật cứ cảm giác nó kém kém sao ấy( e nói là cùng hạng thôi nha ) thôi cụ chạy chơi một thời gian sau nay lên q7 luôn cụ nhé ^^

huy.tn

Xe máy
Hình như em còn thấy Titanium nó có cái phanh tự động khi có xe cắt ngang phải không ? hay hỗ trợ phanh khẩn cấp j đó
Vâng cụ ạ, em còn thiếu cái cảnh báo điểm mù kết hợp cảnh báo có xe cắt ngang ạ. Bản Titanium 2.2 có chức năng này, bản của em ko có cụ ạ

huy.tn

Xe máy
Ngồi trong xe chạy có lúc nào nghe rỗ tiếng máy ko cụ? Lúc tăng tua máy lên dốc có kêu lắm ko. Cảm giác bị rung ko?
Ga có bị cảm giác trễ như ranger ko?
Báo cáo cụ cụ thể như sau:
- Ngồi trong xe lúc chưa khởi hành, vòng tua khoảng 800, tiếng máy rất ít
- Từ số 1 (tới 20km/h) và số 2 (tới 30km/h), khi chuyển số thì rõ tiếng và vòng tua khoảng 1600-1700, tiếng máy khá rõ nhưng không gắt, tương đương với dòng máy xăng các xe 7 chỗ khác.
- Duy trì vòng tua ổn định ở đầu các số khi vừa chuyển số xong (áp dụng khi đi trong phố hoặc đường cao tốc ổn định) thì tiếng máy cực thấp, nếu cụ bật nhạc nữa (cỡ 1/3 volume hệ thống âm thanh) thì gần như không thấy. Em đi tốc độ 80, vòng tua vẫn 1400, tiếng ồn rất thấp, kể cả gầm, nói chuyện trong xe thoải mái cụ ạ. Qua ngưỡng này thì ồn gió hay gầm bắt đầu có nhưng khá êm. Lên 120 thì vòng tua vừa tròn 2000 (em đã test ở cao tốc Cầu Giẽ). Tay lái chắc chắn và tiếng ồn chỉ hơn lúc 80 chút nữa. Cơ bản là đi cao tốc sẽ cảm thấy khoẻ hơn cho người ngồi trong xe.
- Khi lên dốc thì tiếng máy có tăng lên, nhưng cũng chỉ như khi cụ đi vòng tua 1700. Em đi lên dốc mấy cái cầu vượt thái hà, ngã tư sở lúc đi làm về tắc đường, thấy nhàn hơn rất nhiều mà cũng không gằn máy gì. Nhích nhẹ chân ga là bám đít xe khác được rồi, máy kéo tải lên dốc khá ổn
- Cảm giác bị rung thì chắc chắn là không có (em nghĩ ý cụ là khi khởi động máy hoặc chạy không tải, có tải.. hoặc xe rùng mình khi khởi động), cụ sẽ chỉ thấy độ chắc chắn của xe với 1 độ tĩnh lặng mà em chắc là nó sẽ vượt Fortuner nếu cụ nào cũng đã 2 loại xe này. Khi đi vào những chỗ đường xóc, ổ gà nho nhỏ, tiếng duỳnh duỳnh chắc chắn là khác biệt và gẫy gọn
- Em chưa đi Ranger nên không tả lại với cụ được, nhưng độ trễ ga là thấp, nó đáp ứng tốt hơn so với đời trước rất nhiều cụ ạ. Tất nhiên là ko so được với sedan về độ vọt và đáp ứng. Nhưng với xe 7 chỗ, với các tiêu chí như em đã kê trong bài thì khá ổn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

huy.tn

Xe máy
Chia buồn cùng cụ. Cụ đã có một lựa chọn khó. Vì đã trót đi ford rồi sau này cụ sẽ rất khó chọn các dòng xe khác, ngoại trừ lên luôn xe đức :)) e cũng 2 đời xe ford, 1 focus và giờ là wưildtrak chạy sang mấy dòng hàn nhật cứ cảm giác nó kém kém sao ấy( e nói là cùng hạng thôi nha ) thôi cụ chạy chơi một thời gian sau nay lên q7 luôn cụ nhé ^^
Cảm ơn cụ đồng cảnh ạ. Vợ em cũng đang đi xe nhật rùi nhưng giờ toàn bắt em đưa đi làm, cho em toy nằm im thi thoảng mới di chuyển. Em thì khá trung thành với cái dòng này rồi, vì nó cũng vừa tầm với và vừa đủ nhu cầu

lapin

Xe container
Chúc mừng cụ! Chiều thứ 5 em đã gặp một ẻm màu chì xám ghi Titanium nhưng không rõ bản nào (qua Thủ Lệ).

em hồi đầu còn ghét con wildtrak của nhà, nhưng càng chạy càng thích, dù máy dầu mà cách âm ko chê vào đâu dc. Cảm giác lái ko phải bàn rồi ạ. Chúc mừng cụ chủ đã có lựa chọn cực khó

huy.tn

Xe máy
Mới thấy thêm 1 bác bản Trend màu này đỗ ở cơ quan mình giao dịch

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Vâng cụ ạ, em còn thiếu cái cảnh báo điểm mù kết hợp cảnh báo có xe cắt ngang ạ. Bản Titanium 2.2 có chức năng này, bản của em ko có cụ ạ
Xe em bản 3.2 Titanium có đầy đủ các chức năng này, báo trên kính lái, kính chiếu hậu, tín hiệu âm thanh....