[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Giai đoạn cuối của chu kỳ mà đâm đầu vào đồng không mông quạnh thì chỉ có nằm im chờ 10 năm nữa may ra. Đến ông lớn như Vin là thằng cực kỳ nhạy với thị trường cũng đã nhận ra và rút rồi, giờ chắc còn toàn các cụ đã chót ôm rồi giờ cố đẩy tin để thoát hàng thôi.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ phán như thần ấy. Làm giàu dễ thế sao các CDT chả nghĩ ra mà làm cụ nhỉ. Cứ thu tiền xong là phắn. Cụ hôm nào vi hành sang xem sau 10 năm họ có làm không nhé
E chả là vẹo j mà phán. Còn cụ còn e cụ cứ để mà xem. Kim chung di trạch, khu đô thị đức giang toàn vị trí sát trung tâm mà còn éo thấy làm. Có làm thì cũng phải chờ thời cụ ạ.

Justforfuntoo

Xe container
Cứ chờ thanh tra, quyết định của nhà h2o thì còn khướt, chục năm nữa ;))

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Giai đoạn cuối của chu kỳ mà đâm đầu vào đồng không mông quạnh thì chỉ có nằm im chờ 10 năm nữa may ra. Đến ông lớn như Vin là thằng cực kỳ nhạy với thị trường cũng đã nhận ra và rút rồi, giờ chắc còn toàn các cụ đã chót ôm rồi giờ cố đẩy tin để thoát hàng thôi.
Chuẩn cụ. Vin nó luôn đi đầu thị trg mà cũng rút thì đặt dấu hỏi lớn.

phu bus

Xe tăng
Em đố vui các cụ 03 câu.
Câu dễ: Lãnh địa Mê Linh là lãnh địa của ai. :-@:-@:-@:-@:-@:-@:-@:-@
Câu hơi khó: Vin rút hẳn khỏi ML chưa>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/
Câu cực khó: Chủ lãnh địa hiện còn giữ bao nhiêu % đất của ML~X(~X(~X(~X(~X(~X(

Justforfuntoo

Xe container
Nhiều cụ ôm hàng cứ phải tìm ánh lửa le lói cuối đường hầm ;))

Thấy nhiều cụ có vẻ quan tâm khu vực này quá. em có mấy lô đất có sổ bên khu đấy đây ạ ngay cạnh dự án của vin

SV Trường Đảng

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ ôm hàng cứ phải tìm ánh lửa le lói cuối đường hầm ;))
Cụ có vẻ rất thông thái, có rất nhiều thông tin nhưng em hơi tò mò là cụ bao nhiêu tuổi và mức độ thành công của cụ. Để em có cái nhìn rõ hơn về cụ.

Vitaminusd

Xe máy
TTg có văn bản chỉ đạo lần 2 về 2000 ha đất tại Mê Linh. Văn bản lần 2 chỉ trong vòng 1 tháng. Quả này các chủ đầu tư tại Mê Linh vắt chân lên cổ để thi công rồi. Mê Linh lại thành "lung linh" đây. Các cụ thấy tin này có lợi cho người đã ôm đất ở Mê Linh hay bất lợi?
https://vnexpress.net/kinh-doanh/thu-tuong-yeu-cau-kiem-tra-2-000-ha-dat-bo-hoang-tai-me-linh-3895203.html
Báo trí ngày càng đăng nhiều về ML thì chính là quảng cáo cho ML rồi

CDT và CQQL cùng phải vào cuộc tháo gỡ khó khăn thì dự án lại càng đẩy nhanh tiến độ

HN chỉ còn chỗ ML là rẻ nhất và gần nhất thôi...

SV Trường Đảng

[Tịch thu bằng lái]
Báo trí ngày càng đăng nhiều về ML thì chính là quảng cáo cho ML rồi

CDT và CQQL cùng phải vào cuộc tháo gỡ khó khăn thì dự án lại càng đẩy nhanh tiến độ

HN chỉ còn chỗ ML là rẻ nhất và gần nhất thôi...
Không phải chỗ nào gần nhất và rẻ nhất là có thể đầu tư tốt nhất. Hạ tầng Mê Linh còn kém quá. Chưa có thông tin lạc quan nào cả.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ có vẻ rất thông thái, có rất nhiều thông tin nhưng em hơi tò mò là cụ bao nhiêu tuổi và mức độ thành công của cụ. Để em có cái nhìn rõ hơn về cụ.
Em cũng sinh viên trường đời thôi :D
Không thông thái
Thích đùa vui
Không thành công, chỉ vui vẻ và hạnh phúc
Thừa thời gian, hay rảnh rang chém gió
Không mong người trên mạng biết mình là ai :D
Cảm ơn cụ đã quan tâm

BMV_HN

Xe điện
Thế có nghĩa là bác định mua nhưng kịp dừng tay à? :D
Em dừng luông. do lúc cọc lại đòi tăng nửa giá.
theo em. Giờ muốn thoát hàng ở Mê Linh không dễ nữa.
- Số lượng người bán đang nhiều hơn người mua.
- Giá đã giảm 1-2 giá so với trước thời điểm Vin thông báo bán Vinhome Mê linh
- Sau 1 vài tháng sốt ruột bán mà không có người mua một số người sẽ giảm giá để thoát hàng.
- Giá đất ở Mê linh sau 1 năm Vin vào tăng 30-40%. Giờ Vin đi sẽ giảm tầm 30-40% sau 1-2 năm.
Giờ bắt đầu có những dự án mới tiềm năng hơn giá hợp lí hơn và đang triển khai ở HN, lượng tiền sẽ dồn về những khu có sự phát triển thật sự và đang xây dựng dù cao hơn 20-30% so với Mê Linh tháng 3/2019

phu bus

Xe tăng
Em dừng luông. do lúc cọc lại đòi tăng nửa giá.
theo em. Giờ muốn thoát hàng ở Mê Linh không dễ nữa.
- Số lượng người bán đang nhiều hơn người mua.
- Giá đã giảm 1-2 giá so với trước thời điểm Vin thông báo bán Vinhome Mê linh
- Sau 1 vài tháng sốt ruột bán mà không có người mua một số người sẽ giảm giá để thoát hàng.
- Giá đất ở Mê linh sau 1 năm Vin vào tăng 30-40%. Giờ Vin đi sẽ giảm tầm 30-40% sau 1-2 năm.
Giờ bắt đầu có những dự án mới tiềm năng hơn giá hợp lí hơn và đang triển khai ở HN, lượng tiền sẽ dồn về những khu có sự phát triển thật sự và đang xây dựng dù cao hơn 20-30% so với Mê Linh tháng 3/2019
Em mong nó giảm hẳn 5_10 giá. Cho dân cần ở mới giật mình và mạnh bạo mua ở. Chứ để đầu cơ mãi chả có nhà ở

alpenliebe1401

Xe máy
Em mong nó giảm hẳn 5_10 giá. Cho dân cần ở mới giật mình và mạnh bạo mua ở. Chứ để đầu cơ mãi chả có nhà ở
Xuống thế khối bác ở đây phải cutloss, đợt rồi nóng thế of mình lực lượng trên đỉnh cũng nhiều. Đâu phải ai cũng đủ tinh nhanh để ra như bác RX đâu

Kkk3

Xe hơi
Các cụ chưa kịp mua hoặc k có đất bên này đánh giá, nhận định tương lai ML đen tối quá làm e có mỗi mảnh mà lo lo là ... cụ nào máu liều mua hoặc mg giúp e , bán gấp giá rẻ cắt lỗ lô bt Hà phong , đã sổ đỏ cc tên e với. Bán xong e nhờ cụ chuyên gia ấy tư vấn mua chỗ nào mà tiềm năng hơn ML ạ .
Thế thì người ta mua luôn chỗ kia, lô của cụ chắc để lại thôi...
Em đầu óc hạn chế nghĩ được có thế, cụ cười thì em chịu.

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ chưa kịp mua hoặc k có đất bên này đánh giá, nhận định tương lai ML đen tối quá làm e có mỗi mảnh mà lo lo là ... cụ nào máu liều mua hoặc mg giúp e , bán gấp giá rẻ cắt lỗ lô bt Hà phong , đã sổ đỏ cc tên e với. Bán xong e nhờ cụ chuyên gia ấy tư vấn mua chỗ nào mà tiềm năng hơn ML ạ .
Giờ ai dám liều hả cụ, đỉnh sóng, sắp đóng băng đến nơi, mua vào lại ôm 10 năm có lẻ, may mà vin ra tin sớm ko còn ối cụ leo đỉnh, sướng nhất cụ cudia, đọc báo cáo tài chính của vin xong là bán lỗ ngay lập tức, mua 6.x bán 6.0, công nhận cụ ý nhậy bén với thông tin

BMV_HN

Xe điện
trước đây đã giảm 5-10 giá so với bây giờ ( đầu 2018) giá tầm 7 triệu cienco (có sổ) Chi đông 5-6 triệu ( có sổ)
nhưng rất ít người về ở ciecon chỉ lác đác vài nhà Chi đông thì gần như không có sau 10 năm hình thành.
Vậy người ta về ở là do hạ tầng chưa hoàn chỉnh, đồng bộ, trên một khu rộng lớn như vậy thì lí do giảm giá thì người dùng về ở theo em là không thực tế.
Mê Linh giờ vẫn cần 1 cú hích lớn do một chủ đầu tư mạnh triển khai, xây chung cư kéo dân về ở.
Thực sự là trong đầu em không nghĩ đến Vin, Sun, hay FLC gì gì đó.
em chỉ nghĩ thực tế a Điếu cầy cho 10 cái nhà CC như thanh hà sang là sôi động lắm rồi.

binh77

Xe tăng
Nhân dịp thị trường trầm lắng cụ nào bán thì nhanh lên còn kịp.