[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

binh77

Xe tăng
Trên này toàn cccm mua đất dự án nhỉ, pháp lý thì ko sang tên được hay vẫn hđgv. Có cụ nào đang đầu tư đất đấu giá hay đất dv ko ?
Đất dự án thì hạ tầng mới đẹp cụ ơi, đường nhựa rộng 15 met cả vỉ hè, cây xanh rập bóng, chứ đất dịch vụ hoặc đất dân ko đc đẹp vậy đâu.

Tropical Forests

Đi bộ
em tính mua khu kim hoa. các cụ thông thái ở thớt cho em xin ít kinh nghiệm với ạ
Cụ tìm hiểu khu đấu giá Kim Hoa, sổ đỏ sẵn:
1. Cách vành đai 4 khoảng 0.8-1km. Khoảng trống đó, đủ để làm đất công cộng, đô thị nén hai bên đường vành đai.
2. Có quy hoạch đường rộng 60-80m từ Kim Hoa, qua hết Mê Linh, Đông Anh kết nối vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên.
3. Khu đấu giá này theo chuẩn mới 2 mặt thoáng, phía sau có đường thoát hiểm khe thoáng để khá rộng.
4. Giáp khu dân cư cũ, giáp khu đô thị có chung cư mới xây, bản thân nó cũng có chung cư trong lòng, thì về lâu dài sẽ ổn.
5. Giá còn khá rẻ. Mua để đó đợi lâu dài không phải suy nghĩ quá nhiều ạ.
6. Mê Linh nhiều dự án khó xử lý về pháp lý do lịch sử để lại. Nếu chỉ tập trung dự án mới cho 2 bên đường vành đai 4, là thoải mái thực hiện, và dễ hơn nhiều việc xử lý mớ bòng bong của quá khứ.

Đợt đầu năm em thấy giá khá ổn. Cụ tham khảo thêm xem có phù hợp ko.

Chỉnh sửa cuối:

LosBlancos90

Xe buýt
Em thấy kđt Chi đông vị trí đẹp, gần sông, ko quá gần KCN, có đường QH (đường quang minh kéo dài lên thẳng VD 4)
e thấy chi đông gần vđ4 hơn chứ ạ. còn cienco 5 thì e đi qua đường mê linh thấy vắng lắm. hay e nhầm dự án nhỉ

Được gửi từ iPhone - Otofun

LosBlancos90

Xe buýt
Cụ tìm hiểu khu đấu giá Kim Hoa, sổ đỏ sẵn:
1. Cách vành đai 4 khoảng 0.8-1km. Khoảng trống đó, đủ để làm đất công cộng, đô thị nén hai bên đường vành đai.
2. Có quy hoạch đường rộng 60-80m từ Kim Hoa, qua hết Mê Linh, Đông Anh kết nối vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên.
3. Khu đấu giá này theo chuẩn mới 2 mặt thoáng, phía sau có đường thoát hiểm khe thoáng để khá rộng.
4. Giáp khu dân cư cũ, giáp khu đô thị có chung cư mới xây, bản thân nó cũng có chung cư trong lòng, thì về lâu dài sẽ ổn.
5. Giá còn khá rẻ. Mua để đó đợi lâu dài không phải suy nghĩ quá nhiều ạ.
6. Mê Linh nhiều dự án khó xử lý về pháp lý do lịch sử để lại. Nếu chỉ tập trung dự án mới cho 2 bên đường vành đai 4, là thoải mái thực hiện, và dễ hơn nhiều việc xử lý mớ bòng bong của quá khứ.

Đợt đầu năm em thấy giá khá ổn. Cụ tham khảo thêm xem có phù hợp ko.
thanks cụ nhiều ạ. e thấy giá tầm 4x. tầm nhìn 2-3 năm liệu ổn k cụ

Được gửi từ iPhone - Otofun